• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 228 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

em đang bắt đầu dùng que LH Test kit. Hướng dẫn nếu có LH surge thì 24-48h sau sẽ rụng trứng. Liệu có chính xác không ? Em định vẫn kết hợp siêu âm noãn cho chắc ăn (dù bất tiện hơn nhiều). Các chị nào có kinh nghiệm sử dụng chỉ giáo em với nhé.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 61 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Minh chang co kinh nghiem gi ve vu nay nen khong the giup gi duoc ban. Minh cung moi tham gia vao dien dan, dang hoc hoi kinh nghiem cac chi di truoc.
    Minh cung dang dung que thu rung trung cua Acon.
    Minh cung dang ban khoan la co nen di sieu am khong?
    Neu co thong tin gi thi chung minh cung chia se nhe.

• 61 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Minh chang co kinh nghiem gi ve vu nay nen khong the giup gi duoc ban. Minh cung moi tham gia vao dien dan, dang hoc hoi kinh nghiem cac chi di truoc.
    Minh cung dang dung que thu rung trung cua Acon.
    Minh cung dang ban khoan la co nen di sieu am khong?
    Neu co thong tin gi thi chung minh cung chia se nhe.

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị thử năm 2005, nhưng nên thử 3tháng liền để xác định ngày chuẩn (nếu chu kỳ đều). Mỗi chu kỳ nên thử khoảng 3que, giữa chu kỳ, trước và sau 1ngày. Sau đó đánh dấu mức độ đậm nhạt của các que mà so sánh! Chẳng biết được nhưng áp dụng thấy được con trai đầu (vì sợ nhiều tuổi rồi mà). Thế thôi chứ không đi siêu âm tý nào cả.

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafeaulait Xem bài viết
    em đang bắt đầu dùng que LH Test kit. Hướng dẫn nếu có LH surge thì 24-48h sau sẽ rụng trứng. Liệu có chính xác không ? Em định vẫn kết hợp siêu âm noãn cho chắc ăn (dù bất tiện hơn nhiều). Các chị nào có kinh nghiệm sử dụng chỉ giáo em với nhé.
    Mình vẫn thường đi siêu âm canh trứng. Kết quả trứng đều đẹp những vẫn không có em bé. Tháng này mình nhịn không siêu âm vì nghe một số mẹ nói khi siêu âm đầu dò, người ta dùng bao cao su nên sẽ có chất diệt tình trùng trong âm đạo. Như vậy là một điều kiện không tốt cho tinh trùng.
    Bạn có thể dùng que thử rụng trứng, kết hợp với theo dõi dịch âm đạo. Dịch của ngày rụng trứng mới đầu thường đặc sau đó lỏng dần. Bạn nên quan hệ khi dịch đã lỏng. Khi trứng rụng ngực cũng bắt đầu cương và hơi đau. Bạn thử theo dõi xem.

• 1,536 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

thấy mọi ng toàn bảo que ko cxac = SA trứng nhưng m ở nc ngoài ko đi SA trứng dc (chỉ hiếm muộn , TH đặc biệt thôi). M gặp may thử que tháng đầu dính luôn rồi. Que mà vạch thứ 2 nhạt hơn thì nghe nói vẫn chưa nên xxx. Chờ vạch 2 đẬm = or đậm hơn vạch 1 thì xxx trong 3 ngày tiếp theo đó. M ko biết nên lo lắng xxx từ lúc 2v mờ cho đến khi 2v đậm, liên tiếp 3 ngày, ko bít nhờ ngày nào trúng nữa.
    Tuấn Minh ơi, daaaaaaaaaaaaaaaaaa....!
    http://www.facebook.com/album.php?ai...00000271517135

• 61 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happy Family Xem bài viết
    thấy mọi ng toàn bảo que ko cxac = SA trứng nhưng m ở nc ngoài ko đi SA trứng dc (chỉ hiếm muộn , TH đặc biệt thôi). M gặp may thử que tháng đầu dính luôn rồi. Que mà vạch thứ 2 nhạt hơn thì nghe nói vẫn chưa nên xxx. Chờ vạch 2 đẬm = or đậm hơn vạch 1 thì xxx trong 3 ngày tiếp theo đó. M ko biết nên lo lắng xxx từ lúc 2v mờ cho đến khi 2v đậm, liên tiếp 3 ngày, ko bít nhờ ngày nào trúng nữa.
    Ca nha oi, giup em voi!
    Chu ky cua em thang truoc dai 43 ngay. Thang nay em mua 5 que thu nhung tai chu ky dai qua nen em mong lung chang biet ngay nao la ngay ang chung rung trung nua. Hì hì, thế là mua về em thử luôn. Đây là kết quả, các bác giúp em với:
    Ngày 1 (thư 6, 11/1): Vạch 2 rất mờ
    Ngày 2 (thứ 7, 12/1): Vạch 2 rõ hơn ngày 1
    Ngày 3 (CN, 13/1): Vạch 2 rất rõ, gần đầm bằng vạch 1
    Ngày 4 (Thứ 2, 14/1): Em cứ nghĩ là vạch 2 sẽ đậm hơn vạch 1 cơ nhưng không phải, nó lại nhạt hơn rất nhiều, nhạt hơn hôm ngày 3
    Ngày 5 (Thứ 3, 15/1, hôm qua): Vạch 2 đậm hơn một tẹo, đậm hơn ngày 4.
    Em chang hiểu gì cả nữa. Các chị giúp em với!

• 19,084 Bài viết

• 4,568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xedap Xem bài viết
    Ca nha oi, giup em voi!
    Chu ky cua em thang truoc dai 43 ngay. Thang nay em mua 5 que thu nhung tai chu ky dai qua nen em mong lung chang biet ngay nao la ngay ang chung rung trung nua. Hì hì, thế là mua về em thử luôn. Đây là kết quả, các bác giúp em với:
    Ngày 1 (thư 6, 11/1): Vạch 2 rất mờ
    Ngày 2 (thứ 7, 12/1): Vạch 2 rõ hơn ngày 1
    Ngày 3 (CN, 13/1): Vạch 2 rất rõ, gần đầm bằng vạch 1
    Ngày 4 (Thứ 2, 14/1): Em cứ nghĩ là vạch 2 sẽ đậm hơn vạch 1 cơ nhưng không phải, nó lại nhạt hơn rất nhiều, nhạt hơn hôm ngày 3
    Ngày 5 (Thứ 3, 15/1, hôm qua): Vạch 2 đậm hơn một tẹo, đậm hơn ngày 4.
    Em chang hiểu gì cả nữa. Các chị giúp em với!
    CK dài thì e nên bắt đầu thử que RT hoặc đi SA canh noãn từ ngày 13 của CK.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 61 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    CK dài thì e nên bắt đầu thử que RT hoặc đi SA canh noãn từ ngày 13 của CK.
    Hi hi, vay chắc ngày em thử là OK đúng không ah? Vì em thử lần đầu tiên vào ngày thứ 18 của Chu kỳ mà. Hồi hộp quá, chẳng biết tháng này có kết quả gì không đây.
    Mà chị ơi, em có nên mua 5 que nữa không nhỉ!

• 19,084 Bài viết

• 4,568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xedap Xem bài viết
    Hi hi, vay chắc ngày em thử là OK đúng không ah? Vì em thử lần đầu tiên vào ngày thứ 18 của Chu kỳ mà. Hồi hộp quá, chẳng biết tháng này có kết quả gì không đây.
    Mà chị ơi, em có nên mua 5 que nữa không nhỉ!
    Nên mua. Thử đến khi nào vạch dưới đậm bằng hoặc đậm hơn vạch trên thì xxx. Ngoài ra cũng nên kết hợp theo dõi dịch AD cho chắc chắn nhé vì 1 số mẹ cho rằng que thử RT kô chính xác lắm đâu.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3