• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 228 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

em đang bắt đầu dùng que LH Test kit. Hướng dẫn nếu có LH surge thì 24-48h sau sẽ rụng trứng. Liệu có chính xác không ? Em định vẫn kết hợp siêu âm noãn cho chắc ăn (dù bất tiện hơn nhiều). Các chị nào có kinh nghiệm sử dụng chỉ giáo em với nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 61 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Minh chang co kinh nghiem gi ve vu nay nen khong the giup gi duoc ban. Minh cung moi tham gia vao dien dan, dang hoc hoi kinh nghiem cac chi di truoc.
    Minh cung dang dung que thu rung trung cua Acon.
    Minh cung dang ban khoan la co nen di sieu am khong?
    Neu co thong tin gi thi chung minh cung chia se nhe.
    • 61 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Minh chang co kinh nghiem gi ve vu nay nen khong the giup gi duoc ban. Minh cung moi tham gia vao dien dan, dang hoc hoi kinh nghiem cac chi di truoc.
    Minh cung dang dung que thu rung trung cua Acon.
    Minh cung dang ban khoan la co nen di sieu am khong?
    Neu co thong tin gi thi chung minh cung chia se nhe.
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị thử năm 2005, nhưng nên thử 3tháng liền để xác định ngày chuẩn (nếu chu kỳ đều). Mỗi chu kỳ nên thử khoảng 3que, giữa chu kỳ, trước và sau 1ngày. Sau đó đánh dấu mức độ đậm nhạt của các que mà so sánh! Chẳng biết được nhưng áp dụng thấy được con trai đầu (vì sợ nhiều tuổi rồi mà). Thế thôi chứ không đi siêu âm tý nào cả.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafeaulait Xem bài viết
    em đang bắt đầu dùng que LH Test kit. Hướng dẫn nếu có LH surge thì 24-48h sau sẽ rụng trứng. Liệu có chính xác không ? Em định vẫn kết hợp siêu âm noãn cho chắc ăn (dù bất tiện hơn nhiều). Các chị nào có kinh nghiệm sử dụng chỉ giáo em với nhé.
    Mình vẫn thường đi siêu âm canh trứng. Kết quả trứng đều đẹp những vẫn không có em bé. Tháng này mình nhịn không siêu âm vì nghe một số mẹ nói khi siêu âm đầu dò, người ta dùng bao cao su nên sẽ có chất diệt tình trùng trong âm đạo. Như vậy là một điều kiện không tốt cho tinh trùng.
    Bạn có thể dùng que thử rụng trứng, kết hợp với theo dõi dịch âm đạo. Dịch của ngày rụng trứng mới đầu thường đặc sau đó lỏng dần. Bạn nên quan hệ khi dịch đã lỏng. Khi trứng rụng ngực cũng bắt đầu cương và hơi đau. Bạn thử theo dõi xem.
    • 1,536 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

thấy mọi ng toàn bảo que ko cxac = SA trứng nhưng m ở nc ngoài ko đi SA trứng dc (chỉ hiếm muộn , TH đặc biệt thôi). M gặp may thử que tháng đầu dính luôn rồi. Que mà vạch thứ 2 nhạt hơn thì nghe nói vẫn chưa nên xxx. Chờ vạch 2 đẬm = or đậm hơn vạch 1 thì xxx trong 3 ngày tiếp theo đó. M ko biết nên lo lắng xxx từ lúc 2v mờ cho đến khi 2v đậm, liên tiếp 3 ngày, ko bít nhờ ngày nào trúng nữa.
    Tuấn Minh ơi, daaaaaaaaaaaaaaaaaa....!
    http://www.facebook.com/album.php?ai...00000271517135
    • 61 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happy Family Xem bài viết
    thấy mọi ng toàn bảo que ko cxac = SA trứng nhưng m ở nc ngoài ko đi SA trứng dc (chỉ hiếm muộn , TH đặc biệt thôi). M gặp may thử que tháng đầu dính luôn rồi. Que mà vạch thứ 2 nhạt hơn thì nghe nói vẫn chưa nên xxx. Chờ vạch 2 đẬm = or đậm hơn vạch 1 thì xxx trong 3 ngày tiếp theo đó. M ko biết nên lo lắng xxx từ lúc 2v mờ cho đến khi 2v đậm, liên tiếp 3 ngày, ko bít nhờ ngày nào trúng nữa.
    Ca nha oi, giup em voi!
    Chu ky cua em thang truoc dai 43 ngay. Thang nay em mua 5 que thu nhung tai chu ky dai qua nen em mong lung chang biet ngay nao la ngay ang chung rung trung nua. Hì hì, thế là mua về em thử luôn. Đây là kết quả, các bác giúp em với:
    Ngày 1 (thư 6, 11/1): Vạch 2 rất mờ
    Ngày 2 (thứ 7, 12/1): Vạch 2 rõ hơn ngày 1
    Ngày 3 (CN, 13/1): Vạch 2 rất rõ, gần đầm bằng vạch 1
    Ngày 4 (Thứ 2, 14/1): Em cứ nghĩ là vạch 2 sẽ đậm hơn vạch 1 cơ nhưng không phải, nó lại nhạt hơn rất nhiều, nhạt hơn hôm ngày 3
    Ngày 5 (Thứ 3, 15/1, hôm qua): Vạch 2 đậm hơn một tẹo, đậm hơn ngày 4.
    Em chang hiểu gì cả nữa. Các chị giúp em với!
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xedap Xem bài viết
    Ca nha oi, giup em voi!
    Chu ky cua em thang truoc dai 43 ngay. Thang nay em mua 5 que thu nhung tai chu ky dai qua nen em mong lung chang biet ngay nao la ngay ang chung rung trung nua. Hì hì, thế là mua về em thử luôn. Đây là kết quả, các bác giúp em với:
    Ngày 1 (thư 6, 11/1): Vạch 2 rất mờ
    Ngày 2 (thứ 7, 12/1): Vạch 2 rõ hơn ngày 1
    Ngày 3 (CN, 13/1): Vạch 2 rất rõ, gần đầm bằng vạch 1
    Ngày 4 (Thứ 2, 14/1): Em cứ nghĩ là vạch 2 sẽ đậm hơn vạch 1 cơ nhưng không phải, nó lại nhạt hơn rất nhiều, nhạt hơn hôm ngày 3
    Ngày 5 (Thứ 3, 15/1, hôm qua): Vạch 2 đậm hơn một tẹo, đậm hơn ngày 4.
    Em chang hiểu gì cả nữa. Các chị giúp em với!
    CK dài thì e nên bắt đầu thử que RT hoặc đi SA canh noãn từ ngày 13 của CK.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 61 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    CK dài thì e nên bắt đầu thử que RT hoặc đi SA canh noãn từ ngày 13 của CK.
    Hi hi, vay chắc ngày em thử là OK đúng không ah? Vì em thử lần đầu tiên vào ngày thứ 18 của Chu kỳ mà. Hồi hộp quá, chẳng biết tháng này có kết quả gì không đây.
    Mà chị ơi, em có nên mua 5 que nữa không nhỉ!
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Hi hi, vay chắc ngày em thử là OK đúng không ah? Vì em thử lần đầu tiên vào ngày thứ 18 của Chu kỳ mà. Hồi hộp quá, chẳng biết tháng này có kết quả gì không đây.
    Nên mua. Thử đến khi nào vạch dưới đậm bằng hoặc đậm hơn vạch trên thì xxx. Ngoài ra cũng nên kết hợp theo dõi dịch AD cho chắc chắn nhé vì 1 số mẹ cho rằng que thử RT kô chính xác lắm đâu.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 61 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Nên mua. Thử đến khi nào vạch dưới đậm bằng hoặc đậm hơn vạch trên thì xxx. Ngoài ra cũng nên kết hợp theo dõi dịch AD cho chắc chắn nhé vì 1 số mẹ cho rằng que thử RT kô chính xác lắm đâu.
    Thanks chị rất nhiều.
    Chiều nay em sẽ lại mua, tiếp tục soi, và chờ đợi.
    • 228 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

chu kỳ nào của chị cũng 43 ngày hết sao ? Rụng trứng xảy ra khoảng 10-16 ngày trước kỳ kinh sau. Vậy tức là khoảng ngày 27-33 tính từ ngày đầu. Mình nghĩ chị thử từ ngày 18 cũng ok. Cứ tiếp tục đi nhé, có gì chia xẻ kinh nghiệm với.
    • 61 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafeaulait Xem bài viết
    chu kỳ nào của chị cũng 43 ngày hết sao ? Rụng trứng xảy ra khoảng 10-16 ngày trước kỳ kinh sau. Vậy tức là khoảng ngày 27-33 tính từ ngày đầu. Mình nghĩ chị thử từ ngày 18 cũng ok. Cứ tiếp tục đi nhé, có gì chia xẻ kinh nghiệm với.
    Chu kỳ của mình rất bất thường. Ngày trước nó rất đều, nhưng từ đợt mình đi công tác dài ngày quá mà ăn uống lại thất thường nữa nên nó mới như thế.
    Tháng trước nữa nó là 40 ngày, tháng vừa rồi tăng lên tận 43 ngày cơ.
    Nói chung là khó hiểu lắm, vì vậy nên áp dụng phương pháp gì cũng khó.
    • 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào Các Mẹ!!!
    E không hiểu mấy!Có phải 2 vạch bằng nhau là trứng chưa rụng,còn vạch dưới đậm hơn vạch trên là trứng đã rụng không vậy Các Mẹ!Mình rất mong tin gấp gấp !!!Cám ơn Các Mẹ trước nha!!!
    • 2,575 Bài viết

• 1,934 Được cảm ơn

Chu kỳ của mình rất bất thường. Ngày trước nó rất đều, nhưng từ đợt mình đi công tác dài ngày quá mà ăn uống lại thất thường nữa nên nó mới như thế.
    Tháng trước nữa nó là 40 ngày, tháng vừa rồi tăng lên tận 43 ngày cơ.
    Nói chung là khó hiểu lắm, vì vậy nên áp dụng phương pháp gì cũng khó.
    chu kỳ của em cũng vậy chị ạ! lúc chưa lấy chồng nhiều lúc 45 ngày rồi 60 ngày lung tung lắm, mỗi lần đến kỳ là đau bụng dữ lắm lần nào cũng phải uống thuốc giảm đau rồi mới khỏi thôi, lúc lấy chồng nên kg dám sử dụng biện pháp tránh thai nào tại vì chu kỳ của mình kg giống như người ta. vậy mà lấy về là dính liền song cứ nghĩ chu kỳ mình dài nên ngay lúc hư thai cũng đến 60 ngày cứ nghĩ là chu kỳ kinh ai đau quá mới đem vào bệnh viện phụ sản cấp cứu xong mới biết mình sảy thai, sảy thai xong 2 tuần sau lại có em bé lại. và sanh xong do mình kg cho con bú nên 20 ngày sau lại bị. chu kỳ mình đều lại 28 ngày và cũng kg đau bụng nữa, được vài tháng mình mới uống thuốc tránh thai thì chu kỳ tụt xuống 25 ngày uống gần 1 năm mình ngưng kg dùng thuốc nữa chuyễn sang bao cao su thì chu kỳ mình lại nhảy lên 45 ngày và tháng này đã 43 ngày rồi vẫn chưa có nên đang lo sợ đây. định 2 năm nữa thêm 1 bé trai vì có con gái đầu lòng rồi, và cũng đang lo chu kỳ như vậy sao biết ngày rụng trứng và áp dụng phương pháp đây. mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình với.
    • 228 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maigiang1111 Xem bài viết
    Chào Các Mẹ!!!
    E không hiểu mấy!Có phải 2 vạch bằng nhau là trứng chưa rụng,còn vạch dưới đậm hơn vạch trên là trứng đã rụng không vậy Các Mẹ!Mình rất mong tin gấp gấp !!!Cám ơn Các Mẹ trước nha!!!
    2 vạch bằng nhau hoặc vạch dưới đậm hơn vạch trên nghĩa là trứng sẽ rụng sau 24h - trước 48h.
    • 228 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyennhabe Xem bài viết
    chu kỳ của em cũng vậy chị ạ! lúc chưa lấy chồng nhiều lúc 45 ngày rồi 60 ngày lung tung lắm, .
    nhiều cách canh rụng trứng, nhưng có lẽ siêu âm nhìn thấy nang noãn tận mắt là chắc ăn nhất.
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juliet1612 Xem bài viết
    Mình vẫn thường đi siêu âm canh trứng. Kết quả trứng đều đẹp những vẫn không có em bé. Tháng này mình nhịn không siêu âm vì nghe một số mẹ nói khi siêu âm đầu dò, người ta dùng bao cao su nên sẽ có chất diệt tình trùng trong âm đạo. Như vậy là một điều kiện không tốt cho tinh trùng.
    Bạn có thể dùng que thử rụng trứng, kết hợp với theo dõi dịch âm đạo. Dịch của ngày rụng trứng mới đầu thường đặc sau đó lỏng dần. Bạn nên quan hệ khi dịch đã lỏng. Khi trứng rụng ngực cũng bắt đầu cương và hơi đau. Bạn thử theo dõi xem.
    mình thấy que thử rụng trứng rất chính xác, chu kì của mình dao động từ 28-32 ngày,mình thử từ ngày thứ 12 của chu kì, toàn 1 vach đâm 1 vach mờ, đến ngày 16 thấy xuất hiện 2 vạch bằng nhau. buổi sáng và buôi chiều đều vậy. tối tranh thủ luôn, sáng hôm sau 9h thử lại vạch 2 đã đậm hơn vach 1. chiều 4h thử thì vach 2 đã nhạt đi rất nhiều. 9 h tối gọi chồng tiếp, hii. thành công.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sandycachua Xem bài viết
    mình thấy que thử rụng trứng rất chính xác, chu kì của mình dao động từ 28-32 ngày,mình thử từ ngày thứ 12 của chu kì, toàn 1 vach đâm 1 vach mờ, đến ngày 16 thấy xuất hiện 2 vạch bằng nhau. buổi sáng và buôi chiều đều vậy. tối tranh thủ luôn, sáng hôm sau 9h thử lại vạch 2 đã đậm hơn vach 1. chiều 4h thử thì vach 2 đã nhạt đi rất nhiều. 9 h tối gọi chồng tiếp, hii. thành công.
    may quá đỡ phải đi siêu âm trứng. vậy nên các mẹ muốn có em bé thì chịu khó kiên nhẫn tý, những ngày nghi ngờ nên thử 2 que 1 ngày, mua loại của acon mình mua của chị ngân ở láng hạ 100k / 20 que.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 103 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mình cũng thử que rụng trứng.thử từ sau ngày sạch kinh 5 ngày.thế mà đến mười mấy que rồi mà vẫn 1 đậm 1 nhạt thôi.vẫn 2 ngày xxx 1 lần.vòng kinh thì ko đúng nên cũng khó biết.ma que acon không phải hiệu thuốc nào cũng có đâu nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2