• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dự đoán sinh trai hay gái theo cách tính dân gian nhớ các mẹ kiểm chứng dùm em

Đến trả lời mới nhất
  • 17 Lượt chia sẻ
  • 52.8K Lượt đọc
  • 158 Trả lời

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrang1985 Xem bài viết
    Chị chimnon oi, vợ chồng e cũng tính năm 2012 mang bầu để năm 2013 sinh được rắn vàng nè. Em đã có con gái rồi, bây giờ e muốn có con trai, chị xem giúp dùm e khoảng tháng mấy năm 2012 mang bầu thì sinh được con trai nhé. Em sinh nam 1985(tính âm đến năm 2012 la 28 tuổi), chồng sinh 1981(tính âm đến 2012 là̀ 32 tuổi). Chị xem và trả lời dùm e qua email trangkieuhoidn@yahoo.com.vn nhe
    chị ơi vợ chồng em cũng như chị này, đứa đầu là con gái định 2012 sinh nữa ạ...cũng định sinh thằng ku cho ông bà mừng vì ở quê ra HN mà giờ k có cháu đích tôn ông bà cũng buồn..
    Em sinh 2/2/1984
    Chồng em 25/7/1983
    Chị xem giúp em thụ thai tháng nào sang năm để năm 2012 sinh em bé ku ạ??thanhk chị nhiều
    email của em là: haingoclk@gmail.com
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimieucuame Xem bài viết
    Mẹ ấy tính dùm tớ cái, tớ ngày dương là năm 83 nhưng tính tuổi âm thì tớ vẫn nằm ở con chó vì sinh sát Tết luôn, chồng thì con Heo. Tớ thụ thai tháng 5 AL, mẹ nó tính dùm xem dzai hay gái nhá.

Theo như tớ dự thì là gái đó :cool:
    Của bạn tuổi AL là 30 còn ox là 29 phải không? nếu vậy là trai. Có kết quả thì báo lại cho mình biết với nha. Mình kiểm nghiệm của mẹ chồng mình cũng chính xác luôn nên của bạn không biết sao. Bạn có thể lấy nhẫn buộc vào cộng chỉ để nhẫn quay trên cổ tay(tay nào cũng được) nếu quay như con thoi thì là trai còn quay vòng là con gái mình có nhiều người cũng làm như vậy và khi đi siêu chính xác luôn. Chúc bạn và baby, khỏe mình cũng đang đợi khoảng 3 tuần nữa đi siêu âm đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimbong2009 Xem bài viết
    Bạn ơi, vui quá. Mình đang có baby được 9 tuần. Hihi, bạn đoán giúp mình xem nhé, 3 tuần nữa mình kiểm chứng rồi thông báo bạn nha.
    2 vợ chồng năm nay tuổi âm đều là 29 tuổi, thụ thai tháng 5 âm lịch. Vậy mình chắc sang năm thì đẻ. Bạn tính giúp mình xem con gì nha.
    Thank you nhe.
    Con gái bạn à. Không biết có được như ý của gia đình không?
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sushiiu Xem bài viết
    Vậy để mình kiểm chứng nhé. Mình đang 37w nên biết trai hay gái rùi nhưng xem có chính xác k mẹ nó nhé.
    Chồng mình sinh năm 83, mình 84. Tháng thụ thai là tháng 10 âm lịch. Bạn đoán xem bé nhà mình là trai hay gái nhé.
    Bạn ơi mình sorry nha trong bảng của mình có con số của bạn là không kiểm chứng được. Mình hỏi người lớn trong nhà nếu rơi và con số đó là không biết còn ngoài ra thì chính xác.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chimnon_07; 20/07/2011 vào lúc 05:40 PM.
    • 44 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

hhihihi
    vậy bạn thử tính hộ mình với nhé.
    mình đang mang thai 3thang22 ngày. vc mình bằng tuổi nhau. sinh năm 89.
    mình thụ thai là tháng 3 dương lịch.hết tháng 7 dương này là đc 4 tháng tròn,
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochanguyen Xem bài viết
    Bạn xem giúp vc mình với, 2 vc mình đều sn 84 (28 tuổi), tháng thụ thai là tháng 2/2011 (âm lịch).Cám ơn bạn trước nhé:Smiling:
    Công chúc bạn nhé.
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methu09 Xem bài viết
    chimnon_07 xem giúp mình với nhé. Mình sinh năm 85, còn chồng thì 83, thụ thai tháng 4 âm lịch (KKC của mình là ngày 20/4)
    Công chúa bạn à.
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungthanh88 Xem bài viết
    c chim non ơi,e chưa có bầu, vợ chồng e định tháng tới này có bé bi, c xem giúp e tháng nào sinh be gái,tháng nào bé trai đc k ạ. E năm nay 24,chồng em 33 ạ.
    Bạn đưa tuổi AL phải không?Tham khảo thôi bạn nhé nếu tháng tới thì con trai
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_beken Xem bài viết
    Kiểm chứng giúp mình nhé.
    Mình canh thân (1980), chồng mình kỷ mùi (tháng 1/1980). Thụ thai vào tháng 12 âm lịch. Vậy sẽ sanh trai hay gái mẹ nó nhé.
    Tuổi Al của chị là 31 còn ox là 32 phải không ạ? bé trai phải không chị?
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi just4onlyyou Xem bài viết
    Cho tớ tham gia với. Chồng tớ sinh 27/10/85 AL, tớ sinh 8/11/85 AL đến nay là 27 tuổi âm nhỉ. Thụ thai tháng 11/2010 AL. Cho xin 1 quẻ nhé hihi.
    Cu rồng phải không bạn?
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuka86 Xem bài viết
    Chị ơi, xem hộ em nhé, tính tuổi âm em 26 còn chồng em 28, thụ thai tháng 6 âm ah (em mới phát hiện là có em bé. Híhí...). Cảm ơn chị nhiều
    Con trai thì báo mình biết nha.
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranchau2410 Xem bài viết
    Chào mẹ chimnon_07,nhờ mẹ xem giúp mình nhé,chồng :30t (AL),vợ: 27t (AL),tháng thụ thai là tháng 2(AL),mình hiện tại được 20 tuần rồi.bạn xem giúp mình nhé,cám ơn mẹ chimnon_07 nhiều
    con trai phải không bạn?
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sacmau_81 Xem bài viết
    bạn ơi vậy bạn xem giúp mình la baby minh giờ đang mốc 12w là trai hay gái giùm mình với vì ox minh thích con gái nên mình cũng hồi hộp mong con sẽ là gái.mình sinh năm 81 tuổi âl 31t còn ox mình canh thân tuổi âl là 43t KKC mình là 24/03 âl tháng thụ thai của mình có phải 23/04 âl kg bạn?mình nhờ bạn xem giúp mình là trai hay gái cho mình hé mình xin cảm ơn bạn rất nhiều..mong tin bạn:Smiling::Rose::Rose:
    Bạn ơi 12w SA biết rồi phải không? nếu chưa thì bạn đi SA đi là con trai phải không?báo tin cho mình nha.nếu theo bác sĩ của mình nói thì tuổi thai tính từ KKC, mà bây giờ máy móc hiện đại lắm có ghi tuổi thai bao nhiêu khi mà in ra luôn đó.
    • 22 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi De_chuot_rong12 Xem bài viết
    Mình vào thấy topic này nên mạo muội trả lời hội chủ nhân topic này nhé: Không biết có đúng không nhưng mình nghĩ là bạn sinh con gái. Nếu tuổi bạn và tuổi chồng mà muốn có con trai thì phải thụ thai và sinh trong cùng một năm thì sẽ có bé trai đấy. Không biết có đúng không. Đừng trách mình nhé.Hi
    De_chuot_rong12 đoán đúng rùi... E bé nhà mình là con gái. Mẹ nó hay wa. Vậy tập 2 fai làm theo ý mẹ nó để có đủ nếp đủ tẻ mới đc. Cám ơn mẹ nó nhé.
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienhuong2404 Xem bài viết
    Tính theo cách tính dân gian thì chỉ khoảng 50% đúng hicx, như em nè, em tính theo cách dân gian lúc mang thai bé ở nhà là con trai làm 2 vợ chồng suy nghĩ nát óc đặt tên cho con, rốt cuộc là e sinh bé gái nè
    Mình hiện đang bé thứ 2(uống thuốc mà bị bể kế hoạch). Mình có bầu bé đầu tính đúng rồi mình biết được bảng này(người lớn tuổi cho) tính cho ai cũng đúng cả mẹ chồng mình 5 người con. Đứa này mình cũng đang muốn biết nên nhờ các mẹ kiểm chứng dùm. Nhưng phải ghi đúng tuổi Al của vợ và chồng, nhiều người sinh tháng trên đã qua năm khác nhưng Al còn năm cũ nên tính sẽ tuổi Al xong phải lùi về năm cũ 1 năm.Nên các mẹ phải cho chính xác chứ không chính xác thì em chịu thua thôi. Nếu có mẹ nào không đúng thì em sorry trước nha. Còn mẹ nào đã đi SA biết rồi thì trả lời dùm em nha.
    • 133 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Chị ơi tính hộ e với vc e là c sn 85 vợ sn 88 thụ thai tháng 1 âm lịch năm 2011 thì là con zai hay con gái ạ?
    Shop bonjour kid - chuyên quần áo và phụ kiện cho bé
    Tầng 2 nhà số 6 ngõ 218 tây sơn , đống đa, hn
    093.272.8885
    http://zaodich.com/forum/f2484/bonjo.../#post25132270
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becon_buon Xem bài viết
    Xem dùm hộ em với ạ. Ox sinh ngày 19 tháng 11 năm 1977 âm lịch - em sinh ngày 27 tháng 12 năm 1986 âm lịch - thụ thai vào tháng 12 âm lịch năm 2010 vậy baby của em là trai hay là gái ạ?
    xin cảm ơn thật nhiều...
    Bạn ơi cu rồng phải không bạn? báo cho mình biết với nhé.
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chippu Xem bài viết
    Bạn ơi xem giúp mình với nhé, vợ sinh năm 84, chồng sinh năm 75 tháng thụ thai là tháng 3 âm. Tính giúp mình với nhé. Dự sinh là 10/1/2012. Nóng ruột chờ tin bạn
    Bé là trai có gì báo cho mình mừng với nha
    • 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fullhouse2012 Xem bài viết
    Xem giúp e với nhé! chồng e sinh năm 77, vợ sinh năm 85, tháng thụ thai là tháng 5/2011 âm.Tks chị!
    Công chúa phải không bạn?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đếm ngấn ở đùi đoán sinh trai hay gái???

Các mẹ ơi, nhất là các mẹ đã làm tập 2 rồi có nghe thấy người già nói đếm ngấn ở đùi bé chẵn hay lẻ thì đoán được bé kế tiếp là con trai hay gái không? Mà tỷ lệ đúng được bao nhiêu phần trăm ròi nhỉ. Tại vì lúc mình sanh Pepe có nhiều người đếm ngấn đùi bé nói kế tiếp sẽ là con gái :D. mẹ nào có...

• 30 lời khuyên chăm sóc thai nhi từ trong bụng mẹ ,các mẹ nhé

1. Thường xuyên ra ngoài trời. Ánh mặt trời trong thời gian mang thai đẩy mạnh sự hấp thu magiê,...

• Ốc Thanh Vân luôn muốn cùng con lớn khôn khỏe mạnh từng ngày

“Tình yêu thương, cách chăm sóc, cách nuôi dưỡng con trẻ trong những năm tháng đầu đời sẽ góp phần...

• Clip 9 tháng thai kỳ

Các mẹ có biết trứng và tinh trùng gặp nhau như thế nào chưa? Bé yêu trong bụng mẹ qua các...

• Cách dự đoán sinh trai hay gái!!!

Sẵn có bảng tham khảo sinh trai gái tôi vừa sưu tầm được gởi mọi người tham khảo. Nhất là những bác nào dự tính sinh con đấy. http://img.photobucket.com/albums/v609/tovanhung/Bangdudoantraigai-TrungHoa.jpg ----------------------------------------- http://www.vietnamlearning.com.vn : cách...

• 202 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi just4onlyyou Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã xem giúp mình nhé. Đến giờ thì siêu âm là con gái bạn ạ. Hok biết mai mốt có gì thay đổi giật gân k.
    To mẹ hunganh12122005: mình có tìm thấy bảng xem tuổi mẹ và tháng thụ thai chứ không liên quan tuổi bố. Mình tìm thấy nó trên diễn đàn WTT luôn nè. Nhưng để mẹ chủ top giúp các bạn nhé ^_^, tớ chỉ là thành viên vào ti toe thôi, không dám múa rìu hihi.
    Các bạn có cách tính gì vui thì trình làng đi. Thật ra chỉ xem cho vui thôi ông bà xưa có nhiều cách tính mà. Con trai hay gái gì cũng vui. Con là lộc trời cho mình có muốn cũng không được bây giờ sinh ra rồi thì ráng làm sao nuôi dạy cho tốt thôi. Tại mình nóng lòng chứ ox mình bình chân như vại có sinh ra 1 công chúa nữa cũng lo như đứa đầu thôi.Cái gì cũng có xác xuất.
  • Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8