• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dự đoán sinh trai hay gái theo cách tính dân gian nhớ các mẹ kiểm chứng dùm em

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 46K Lượt đọc
  • 158 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 3,538 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongconbinhan Xem bài viết
    Hihi Xin lỗi chủ tóp cho tớ bon chen 1 tí với ạ! Vấn đề sinh trai gái này hồi trước có bầu bé con tớ cũng có hứng thú cũng có tìm hiểu chút chút . Cũng thử đủ trò nào là quay nhẫn , xem lông bụng , xem đường đen bụng , xem ngực ... tất cả điều bảo con trai nhưng cuối là con gái . Nhưng tiếc là mình và bé không có duyên nên 29w bé bỏ mình đi từ đó mình không quan tâm là con mình sẽ là trai hay gái mà chỉ cầu trời khẩn phật cho bé khỏe mạnh , bình an chào đời thôi nhưng mà tới giờ mình vẫn chưa đón được bé về nhà :Sad: . Nhưng năm rồi có 1 chị bạn có con gái rồi cũng đang muốn kiếm thằng ku nên tâm sự với mình và mình cũng bắt đầu tìm tòi để giúp chị ấy và phát hiện ra cái lịch tàu này . Mình cũng đã thử nhiều người thấy cũng chính xác lắm . Kể cả những người sanh con rồi trong đó có con bé nhà mình ( Lúc đó mình thụ thai tháng con gái ). Mình cũng muốn mở 1 cái TOP giống như vậy để xem độ chính xác của nó nhưng thôi hôm nay mình xin chiếm đất ké 1 chút . Mình nhờ các bạn xem dùm mình coi nó có chính xác không ? . Trước tiên các bạn cứ nghe theo lời tư vấn của chủ TOP xong rồi nếu không trúng thì hãy xem cái bảng này . Cái bảng này thì tính theo tuổi âm lịch của mẹ ( tức là nếu mẹ SN 1984 thì là 28 tuổi ) và theo tháng thụ thai âm lịch ( chính xác tính từ ngày thụ thai tức là ngày rụng trứng chứ không phài tính theo Chu Kì Cuối ) . Nếu ai không biết mình Rt ngày thứ bao nhiêu thì cứ căn cứ vào ngày mất kinh trừ cho 14 ngày . Lịch này mình đã xem cho 1 bé bên nhà DH lúc đó bé này có CKC vào tháng con gái nhưng rụng trứng sang tháng con trai 5 ngày . 12w đi SA bác sĩ bảo là con gái nhưng mình quả quyết là con trai .16w SA bác sĩ nói con trai và giờ sinh được thằng Ku gần 2 tháng rồi :Smiling:
    Biểu đồ sinh con của người Trung Quốc

Được tìm thấy trong một ngôi mộ gần Bắc Kinh, với niên đại khoảng hơn 700 năm và bây giờ đang thuộc Viện Khoa Học Bắc Kinh, biểu đồ này đã được lịch sử chứng minh là rất chính xác và được lưu truyền qua nhiều thế hệ.

Biểu đồ sinh con cổ xưa của người Trung Hoa.

Điều bạn cần để biết giới tính của thai nhi là tháng bạn thụ thai và tuổi của bạn lúc bạn thụ thai. Ví dụ, nếu phụ nữ 27 tuổi và thụ thai trong tháng 1 (theo lịch Trung Quốc), thì đứa bé trong tương lai sẽ là con gái.

Cột hàng ngang đánh số từ 18 đến 45 là độ tuổi của người phụ nữ khi mang thai, còn cột hàng dọc, từ 1 đến 12 chính là các tháng trong một năm. Các ký tự T tương ứng với con trai và G tương ứng với con Gái nếu thụ thai vào thời gian và độ tuổi tương ứng. Dựa theo biểu đồ trên, các cặp vợ chồng có thể dự đoán trước được giới tính của thai nhi, nhờ đó lên kế hoạch chuẩn bị cho thật tốt để chào đón em bé ra đời.

Nguồn của nó đây ạ*http://www.*******/ba-bau/ban-se-sin...c85a28864.html
    Các mẹ xem xét rồi cho mình ý kiến với nhé! cám ơn các bạn trước . Xin chủ TOP đừng giận mình vì đã chen ngang nhé! Mình chúc các mẹ luôn mạnh khỏe , con bình an đủ 9 tháng 10 ngày :Rose::Rose:
    Theo bảng này thì em lại là gái, nhưng mấy mẹ tính em theo cách khác thì lại ra trai????

Sinh năm 1983, thụ thai tháng 4 AL.

À theo cách tính này thì bé con nhà mình đúng, nhưng cháu của mình lại sai
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ant999; 25/07/2011 vào lúc 08:45 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 212 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Các mẹ tính cho e với. Vợ 1975, Chồng 1975, thụ thai tháng 5 AL. Không biết là trai hay gái các mẹ nhỉ

• 202 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonbon76ck Xem bài viết
    Các mẹ tính cho e với. Vợ 1975, Chồng 1975, thụ thai tháng 5 AL. Không biết là trai hay gái các mẹ nhỉ
    Hình như là bé trai .Có gì báo tin nha bạn.

• 371 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongconbinhan Xem bài viết
    Hihi Xin lỗi chủ tóp cho tớ bon chen 1 tí với ạ! Vấn đề sinh trai gái này hồi trước có bầu bé con tớ cũng có hứng thú cũng có tìm hiểu chút chút . Cũng thử đủ trò nào là quay nhẫn , xem lông bụng , xem đường đen bụng , xem ngực ... tất cả điều bảo con trai nhưng cuối là con gái . Nhưng tiếc là mình và bé không có duyên nên 29w bé bỏ mình đi từ đó mình không quan tâm là con mình sẽ là trai hay gái mà chỉ cầu trời khẩn phật cho bé khỏe mạnh , bình an chào đời thôi nhưng mà tới giờ mình vẫn chưa đón được bé về nhà :Sad: . Nhưng năm rồi có 1 chị bạn có con gái rồi cũng đang muốn kiếm thằng ku nên tâm sự với mình và mình cũng bắt đầu tìm tòi để giúp chị ấy và phát hiện ra cái lịch tàu này . Mình cũng đã thử nhiều người thấy cũng chính xác lắm . Kể cả những người sanh con rồi trong đó có con bé nhà mình ( Lúc đó mình thụ thai tháng con gái ). Mình cũng muốn mở 1 cái TOP giống như vậy để xem độ chính xác của nó nhưng thôi hôm nay mình xin chiếm đất ké 1 chút . Mình nhờ các bạn xem dùm mình coi nó có chính xác không ? . Trước tiên các bạn cứ nghe theo lời tư vấn của chủ TOP xong rồi nếu không trúng thì hãy xem cái bảng này . Cái bảng này thì tính theo tuổi âm lịch của mẹ ( tức là nếu mẹ SN 1984 thì là 28 tuổi ) và theo tháng thụ thai âm lịch ( chính xác tính từ ngày thụ thai tức là ngày rụng trứng chứ không phài tính theo Chu Kì Cuối ) . Nếu ai không biết mình Rt ngày thứ bao nhiêu thì cứ căn cứ vào ngày mất kinh trừ cho 14 ngày . Lịch này mình đã xem cho 1 bé bên nhà DH lúc đó bé này có CKC vào tháng con gái nhưng rụng trứng sang tháng con trai 5 ngày . 12w đi SA bác sĩ bảo là con gái nhưng mình quả quyết là con trai .16w SA bác sĩ nói con trai và giờ sinh được thằng Ku gần 2 tháng rồi :Smiling:
    Biểu đồ sinh con của người Trung Quốc

Được tìm thấy trong một ngôi mộ gần Bắc Kinh, với niên đại khoảng hơn 700 năm và bây giờ đang thuộc Viện Khoa Học Bắc Kinh, biểu đồ này đã được lịch sử chứng minh là rất chính xác và được lưu truyền qua nhiều thế hệ.

Biểu đồ sinh con cổ xưa của người Trung Hoa.

Điều bạn cần để biết giới tính của thai nhi là tháng bạn thụ thai và tuổi của bạn lúc bạn thụ thai. Ví dụ, nếu phụ nữ 27 tuổi và thụ thai trong tháng 1 (theo lịch Trung Quốc), thì đứa bé trong tương lai sẽ là con gái.

Cột hàng ngang đánh số từ 18 đến 45 là độ tuổi của người phụ nữ khi mang thai, còn cột hàng dọc, từ 1 đến 12 chính là các tháng trong một năm. Các ký tự T tương ứng với con trai và G tương ứng với con Gái nếu thụ thai vào thời gian và độ tuổi tương ứng. Dựa theo biểu đồ trên, các cặp vợ chồng có thể dự đoán trước được giới tính của thai nhi, nhờ đó lên kế hoạch chuẩn bị cho thật tốt để chào đón em bé ra đời.

Nguồn của nó đây ạ*http://www.*******/ba-bau/ban-se-sin...c85a28864.html
    Các mẹ xem xét rồi cho mình ý kiến với nhé! cám ơn các bạn trước . Xin chủ TOP đừng giận mình vì đã chen ngang nhé! Mình chúc các mẹ luôn mạnh khỏe , con bình an đủ 9 tháng 10 ngày :Rose::Rose:
    Cái biểu đồ này có vẻ đúng với mình, nhưng lại không đúng với cô bạn mình.

Tụi mình cùng sinh năm 1980, mình thụ thai tháng 1/2008 (lúc 29t), sinh tháng 10/2008 --> con gái :Applause:

Bạn mình thụ thai tháng 3/2009 (lúc 30t), sinh tháng 12/2009 --> con trai :Surprise: Lẽ ra cũng phải là con gái chứ. Thế nên mình chẳng tin!

Với lại nếu dân Trung Quốc có sẵn cái biểu đồ chuẩn thế thì việc gì chúng nó lại phải nạo hút thai nhiều đến mức chính phủ báo động và ra lệnh cấm cách đây hơn 1 thập kỷ. Rồi bây giờ thì đàn ông TQ phải sang tận Nam Phi để kiếm vợ :Nottalkin:

• 1,553 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trahoanu08 Xem bài viết
    Cái biểu đồ này có vẻ đúng với mình, nhưng lại không đúng với cô bạn mình.

Tụi mình cùng sinh năm 1980, mình thụ thai tháng 1/2008 (lúc 29t), sinh tháng 10/2008 --> con gái :Applause:

Bạn mình thụ thai tháng 3/2009 (lúc 30t), sinh tháng 12/2009 --> con trai :Surprise: Lẽ ra cũng phải là con gái chứ. Thế nên mình chẳng tin!

Với lại nếu dân Trung Quốc có sẵn cái biểu đồ chuẩn thế thì việc gì chúng nó lại phải nạo hút thai nhiều đến mức chính phủ báo động và ra lệnh cấm cách đây hơn 1 thập kỷ. Rồi bây giờ thì đàn ông TQ phải sang tận Nam Phi để kiếm vợ :Nottalkin:
    Hihi mình thì nghĩ tất cả những phương pháp nào cũng có xác suất của nó, các bạn học xác suất thống kê thì biết, thế nên những trường hợp đúng thì bảo đúng lắm, sai thì cũng thôi. Vậy nên tất cả những phương pháp dự đoán đều có xác suất đúng sai của nó.
    Theo khoa học thì tỷ lệ TT XY, XX luôn khoảng 50-50, con gái hay con trai thì đều dựa trên việc quan hệ vào thời điểm nào để thuận lợi cho TT XY tiến vào gặp e egg trước thôi. :Laughing::Laughing::Laughing:
    Mình từng nói mình coi cái bảng này rồi, theo bảng thì mình có con gái, chăc là chuẩn :Battin ey: ( nhưng ko phải vì mình tin cái bảng này hay tin các phương pháp dự đoán khác) mà do 2vc mình đã xxx trước khi RT khoảng 2 ngày nên khả năng TT XY tiến vào trước là rất ít. Thế nên mình nghĩ mình có con gái là vì thế chứ ko phải dựa vào cái bảng mấy nghìn năm của TQ này đâu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 694 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Gõ 1 bài dài mà mất tiêu,chia sẻ với các mẹ mà làm cụt hứng
    Cái bảng này mình nghĩ cũng chỉ để tham khảo thôi,chứ tuyệt đối thì ko có đâu nhỉ,vì cái gì cũng có cái tương đối của nó
    Như mình tháng này nếu theo lịch sẽ là con trai,mình 29t mà thu thai tháng 6AL,mà mình cũng canh vào ngày RT nữa,nên gọi là xác xuất hơi cao thôi,chứ mình cũng ko tin tuyệt đối lắm,còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố,mà mình nghĩ di truyền cũng là 1 yếu tố nhỉ :Thinkingnhà bên chồng thì toàn là gái,nên cái này bị mất điểm rồi)
    Ko biết các mẹ có tin vào cách ăn uống để canh trai gái ko,mình thì cung có áp dụng vài tháng ko dính nên mình cung4 bỏ luôn,tháng này hcie61n chơi chơi ai dè lại dc
    CHúc các mẹ cũng canh đc con cái như ý,nếu ko đc cũng ko buồn lắm vì con cái là lộc trời,mong sao con cái khỏe mạnh thông minh là đc các mẹ nhỉ
    Chúc các m5 luôn vui và hạnh phúc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 202 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

tớ đã thử tính theo tổng cộng 3 công thức, soi cả bảng của bạn ở trên kia để tính (nghịch ngợm, kiểm chứng...) xem đang mang thai bé trai hay gái, kết quả theo các kiểu công thức tính tuổi tác, lịch Tàu đều là zai và sa thì bác sỹ bảo gái nhé (khẳng định 2 lần liền
    Tớ sinh con đầu + cũng tò mò vụ tính toán giới tính hoặc các biện pháp dân gian để đoán giới tính bé lắm, nhưng sau khi soi kỹ thì thấy ko đúng :"<, hoặc xác suất thôi, mà nếu thế thì 1ng nhắm mắt đoán bừa cũng là 50% rùi đúng ko (hoặc trai hoặc gái) ;D thành ra, quyết định tin vào siêu âm :P~
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,379 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Nhiều công thức tính trai gái các mẹ nhỉ? Mình đang thả bé thứ 2, bé đầu con gái rồi nên cũng đang mong đc 1 thằng cu. Mà tính theo các công thức, tuổi vợ, tuổi chồng, thụ thai trong năm hay thụ thai năm này sinh năm sau, tháng thụ thai... cuối cùng là ko có tháng nào sinh con trai. Vậy là mình ko có con trai hả các mẹ ơi? Còn theo bảng tính Trung Quốc mình xem mấy người bạn của mình thì đúng, và bé đầu nhà mình cũng đúng nữa. Nhưng mình nghĩ phải Đông Tây Y kết hợp, nghĩa là vừa xem tháng thụ thai, siêu âm rụng trứng, ăn uống, tinh thần, uống thuốc.. thì xác suất cao hơn.
    Mình có 3 người bạn đã áp dụng kết hợp cả 3 phương pháp: coi tháng thụ thai, ăn uống và uống thuốc (Hải Cẩu Hoàn - Hormone G caps của Mỹ) thì đều con trai cả. Mình giờ mới bắt đầu định làm theo đây. Thực sự mình vẫn tin mấy người bạn của mình, vì thân thiết nên chia sẻ với nhau hết, từ ăn uống, siêu âm rụng trứng, đến uống thuốc. Nhưng mình chưa thực hiện vì chủ quan. Giờ mình bắt đầu thực hiện vì nghĩ rằng dù sao cố gắng hết cách mà ko có con trai cho Chồng cũng ko tiếc nuối gì vì đó là số phận, còn nếu đc con trai thì lại quá hoàn hảo cho hạnh phúc gia đình.
    Theo lịch Tàu thì tháng 7, 8,9 (Âm lịch) tới mình có thể thụ thai con trai, nên cũng phải lên kế hoạch. Mình sẽ thử làm kết hợp ăn uống, tháng thụ thai, siêu âm rụng trứng và uống Hải Cẩu Hoàn (ông xã). Nếu có kết quả mình sẽ gửi cho các mẹ nhé! Mà giờ mới bắt đầu uống thuốc....:Thinking:

• 108 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaolinh08 Xem bài viết
    Bạn tính giùm mình nhé.
    Chồng 1981 (AL: 31T); Vợ 1983 (AL: 29T), tháng thụ thai T5 (AL), giờ thai đc 6 tuần. Vậy là trai hay gái. Cảm ơn và tặng hoa mẹ nó nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Bạn ơi tính giùm mình với, Mong mãi mà chưa thấy bạn xem cho. Tks
    Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui !!!

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimnon_07 Xem bài viết
    Em mạo muội lập trang này tạo niềm vui cho các mẹ đang mang bầu cũng như các mẹ đã có baby kiểm chứng dùm em độ chính xác nha. Tuổi vợ và chồng năm thụ thai theo âm lịch(cần độ chính xác nha) em sẽ tính sinh trai hai gái các mẹ coi có chính xác không?Em đã kiểm tra nhiều người lớn tuổi và đã sinh em bé thấy có độ chính xác nên chia sẻ với các mẹ. Em lên mạng suốt nên các mẹ cứ ỏi em sẽ trả lời liền.
    Bạn xem giùm mình nhé: Chồng 32t (1980), vợ 29t (1983), thụ thai tháng 6/2011, bé thứ 2 đây. Mong tin bạn :LoveStruc: