• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dự đoán sinh trai hay gái theo cách tính dân gian nhớ các mẹ kiểm chứng dùm em

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 45.7K Lượt đọc
  • 158 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 202 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhhuong9 Xem bài viết
    chủ top xem giùm em với nhoa.
    em 18 tuần rồi, mà đi SA bs Cường thì ko chịu nói giới tính thai nhi. Ông chồng thì ko cho đi SA chỗ khác, nên giờ vẫn chưa bít giai hay gái. em đành đi hóng hớt nhờ mọi người coi cho đỡ hồi hộp vậy.
    nhà em vợ sn 82
    chồng 83
    thụ thai tháng 3/2011 (AL)
    Mình đoán là trai không biết sao?Có gì báo tin nha bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 202 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babynoel Xem bài viết
    Bạn xem dùm mình với

Vợ 1980 ( 32 tuổi ÂL)

Xã 1966 ( 46 t )

THụ thai vào tháng 2 ÂL

Cám ơn bạn
    Con gái phải không bạn?Nếu SA rồi thì báo tin nha. Mình chờ tin bạn. Chúc bạn một ngày vui vẻ

• 476 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

Hihi Xin lỗi chủ tóp cho tớ bon chen 1 tí với ạ! Vấn đề sinh trai gái này hồi trước có bầu bé con tớ cũng có hứng thú cũng có tìm hiểu chút chút . Cũng thử đủ trò nào là quay nhẫn , xem lông bụng , xem đường đen bụng , xem ngực ... tất cả điều bảo con trai nhưng cuối là con gái . Nhưng tiếc là mình và bé không có duyên nên 29w bé bỏ mình đi từ đó mình không quan tâm là con mình sẽ là trai hay gái mà chỉ cầu trời khẩn phật cho bé khỏe mạnh , bình an chào đời thôi nhưng mà tới giờ mình vẫn chưa đón được bé về nhà :Sad: . Nhưng năm rồi có 1 chị bạn có con gái rồi cũng đang muốn kiếm thằng ku nên tâm sự với mình và mình cũng bắt đầu tìm tòi để giúp chị ấy và phát hiện ra cái lịch tàu này . Mình cũng đã thử nhiều người thấy cũng chính xác lắm . Kể cả những người sanh con rồi trong đó có con bé nhà mình ( Lúc đó mình thụ thai tháng con gái ). Mình cũng muốn mở 1 cái TOP giống như vậy để xem độ chính xác của nó nhưng thôi hôm nay mình xin chiếm đất ké 1 chút . Mình nhờ các bạn xem dùm mình coi nó có chính xác không ? . Trước tiên các bạn cứ nghe theo lời tư vấn của chủ TOP xong rồi nếu không trúng thì hãy xem cái bảng này . Cái bảng này thì tính theo tuổi âm lịch của mẹ ( tức là nếu mẹ SN 1984 thì là 28 tuổi ) và theo tháng thụ thai âm lịch ( chính xác tính từ ngày thụ thai tức là ngày rụng trứng chứ không phài tính theo Chu Kì Cuối ) . Nếu ai không biết mình Rt ngày thứ bao nhiêu thì cứ căn cứ vào ngày mất kinh trừ cho 14 ngày . Lịch này mình đã xem cho 1 bé bên nhà DH lúc đó bé này có CKC vào tháng con gái nhưng rụng trứng sang tháng con trai 5 ngày . 12w đi SA bác sĩ bảo là con gái nhưng mình quả quyết là con trai .16w SA bác sĩ nói con trai và giờ sinh được thằng Ku gần 2 tháng rồi :Smiling:
    Biểu đồ sinh con của người Trung Quốc

Được tìm thấy trong một ngôi mộ gần Bắc Kinh, với niên đại khoảng hơn 700 năm và bây giờ đang thuộc Viện Khoa Học Bắc Kinh, biểu đồ này đã được lịch sử chứng minh là rất chính xác và được lưu truyền qua nhiều thế hệ.

Biểu đồ sinh con cổ xưa của người Trung Hoa.

Điều bạn cần để biết giới tính của thai nhi là tháng bạn thụ thai và tuổi của bạn lúc bạn thụ thai. Ví dụ, nếu phụ nữ 27 tuổi và thụ thai trong tháng 1 (theo lịch Trung Quốc), thì đứa bé trong tương lai sẽ là con gái.

Cột hàng ngang đánh số từ 18 đến 45 là độ tuổi của người phụ nữ khi mang thai, còn cột hàng dọc, từ 1 đến 12 chính là các tháng trong một năm. Các ký tự T tương ứng với con trai và G tương ứng với con Gái nếu thụ thai vào thời gian và độ tuổi tương ứng. Dựa theo biểu đồ trên, các cặp vợ chồng có thể dự đoán trước được giới tính của thai nhi, nhờ đó lên kế hoạch chuẩn bị cho thật tốt để chào đón em bé ra đời.

Nguồn của nó đây ạ*http://www.*******/ba-bau/ban-se-sin...c85a28864.html
    Các mẹ xem xét rồi cho mình ý kiến với nhé! cám ơn các bạn trước . Xin chủ TOP đừng giận mình vì đã chen ngang nhé! Mình chúc các mẹ luôn mạnh khỏe , con bình an đủ 9 tháng 10 ngày :Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mongconbinhan; 24/07/2011 vào lúc 12:05 PM.
    🙏Nam Mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Linh Cảm Ứng Quán Thế Âm Bồ Tát Con xin Người hãy phù hộ cho con của con luôn được khỏe mạnh , bình an bên vợ chồng con suốt cuộc đời này 🙏

http://lb2f.lilypie.com/TikiMobile.php/bJvQ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• HYC
    • 4 năm
    • 1,214 Bài viết

• 2,439 Được cảm ơn

hehe.em 26T,thụ thai tháng 6 âm lịch.là zai các mẹ ạ,mà e cũng linh cảm là zai,vì e nằm mơ,lúc đó chưa biết 2v đâu.có bà sờ vào bụng em bảo,mày chửa con zai rùi mà ko biết à.
    để 12w nữa e kiểm chứng lại
    khỏe mạnh bình an con nhé

Mẹ gọi con là Gin vì con là hot boy nhé.
    13w con đã biết máy.16w con đã biết đạp.

• 1,765 Bài viết

• 4,197 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ top nha, khi nào SA mình sẽ báo hihi.

NB: 3,3kg
    1m: 4 kg - 58cm
    2m: 5kg - 61cm
    3m: 6,1kg - 65cm
    4m: 6,7kg - 70cm

• 1,548 Bài viết

• 2,132 Được cảm ơn

Cái bảng của mẹ mongconbinhan giống với bảng ở đằng sau quyển lịch vạn sự í, trước khi có bầu e đã được giới thiệu cho cái bảng này rùi. E tra cho e thì bé nhà e là 1 công chúa rooling: , rất đúng với truyền thống của cả nhà. E SA mà biết chính xác thì sẽ báo lại cho các mẹ kiểm chứng nhá. Nhưng đúng là nghe giang hồ đồn thổi là cái bảng này đúng lắm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• HYC
    • 4 năm
    • 1,214 Bài viết

• 2,439 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeoliu Xem bài viết
    Cảm ơn chủ top nha, khi nào SA mình sẽ báo hihi.
    thế bé chị là zai hay gái đó
    khỏe mạnh bình an con nhé

Mẹ gọi con là Gin vì con là hot boy nhé.
    13w con đã biết máy.16w con đã biết đạp.

• 202 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongconbinhan Xem bài viết
    Hihi Xin lỗi chủ tóp cho tớ bon chen 1 tí với ạ! Vấn đề sinh trai gái này hồi trước có bầu bé con tớ cũng có hứng thú cũng có tìm hiểu chút chút . Cũng thử đủ trò nào là quay nhẫn , xem lông bụng , xem đường đen bụng , xem ngực ... tất cả điều bảo con trai nhưng cuối là con gái . Nhưng tiếc là mình và bé không có duyên nên 29w bé bỏ mình đi từ đó mình không quan tâm là con mình sẽ là trai hay gái mà chỉ cầu trời khẩn phật cho bé khỏe mạnh , bình an chào đời thôi nhưng mà tới giờ mình vẫn chưa đón được bé về nhà :Sad: . Nhưng năm rồi có 1 chị bạn có con gái rồi cũng đang muốn kiếm thằng ku nên tâm sự với mình và mình cũng bắt đầu tìm tòi để giúp chị ấy và phát hiện ra cái lịch tàu này . Mình cũng đã thử nhiều người thấy cũng chính xác lắm . Kể cả những người sanh con rồi trong đó có con bé nhà mình ( Lúc đó mình thụ thai tháng con gái ). Mình cũng muốn mở 1 cái TOP giống như vậy để xem độ chính xác của nó nhưng thôi hôm nay mình xin chiếm đất ké 1 chút . Mình nhờ các bạn xem dùm mình coi nó có chính xác không ? . Trước tiên các bạn cứ nghe theo lời tư vấn của chủ TOP xong rồi nếu không trúng thì hãy xem cái bảng này . Cái bảng này thì tính theo tuổi âm lịch của mẹ ( tức là nếu mẹ SN 1984 thì là 28 tuổi ) và theo tháng thụ thai âm lịch ( chính xác tính từ ngày thụ thai tức là ngày rụng trứng chứ không phài tính theo Chu Kì Cuối ) . Nếu ai không biết mình Rt ngày thứ bao nhiêu thì cứ căn cứ vào ngày mất kinh trừ cho 14 ngày . Lịch này mình đã xem cho 1 bé bên nhà DH lúc đó bé này có CKC vào tháng con gái nhưng rụng trứng sang tháng con trai 5 ngày . 12w đi SA bác sĩ bảo là con gái nhưng mình quả quyết là con trai .16w SA bác sĩ nói con trai và giờ sinh được thằng Ku gần 2 tháng rồi :Smiling:
    Biểu đồ sinh con của người Trung Quốc

Được tìm thấy trong một ngôi mộ gần Bắc Kinh, với niên đại khoảng hơn 700 năm và bây giờ đang thuộc Viện Khoa Học Bắc Kinh, biểu đồ này đã được lịch sử chứng minh là rất chính xác và được lưu truyền qua nhiều thế hệ.

Biểu đồ sinh con cổ xưa của người Trung Hoa.

Điều bạn cần để biết giới tính của thai nhi là tháng bạn thụ thai và tuổi của bạn lúc bạn thụ thai. Ví dụ, nếu phụ nữ 27 tuổi và thụ thai trong tháng 1 (theo lịch Trung Quốc), thì đứa bé trong tương lai sẽ là con gái.

Cột hàng ngang đánh số từ 18 đến 45 là độ tuổi của người phụ nữ khi mang thai, còn cột hàng dọc, từ 1 đến 12 chính là các tháng trong một năm. Các ký tự T tương ứng với con trai và G tương ứng với con Gái nếu thụ thai vào thời gian và độ tuổi tương ứng. Dựa theo biểu đồ trên, các cặp vợ chồng có thể dự đoán trước được giới tính của thai nhi, nhờ đó lên kế hoạch chuẩn bị cho thật tốt để chào đón em bé ra đời.

Nguồn của nó đây ạ*http://www.*******/ba-bau/ban-se-sin...c85a28864.html
    Các mẹ xem xét rồi cho mình ý kiến với nhé! cám ơn các bạn trước . Xin chủ TOP đừng giận mình vì đã chen ngang nhé! Mình chúc các mẹ luôn mạnh khỏe , con bình an đủ 9 tháng 10 ngày :Rose::Rose:
    Không có gì đâu bạn, có gì hay thì cứ chia sẻ nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 202 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HYC Xem bài viết
    thế bé chị là zai hay gái đó
    Mình đang chờ SA nên chưa biết. Hi vọng con trai,còn không được thì 2 công chúa mai mốt bắt rể

• 357 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hic em sinh năm 1985
    Xã em sinh năm 1981. Theo bảng em thụ thai ngày RT là 2.6 âm lịch vậy thì em là gái rùi nhỉ?