• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Đoán trước sinh con trai hay gái thông qua tuổi của mẹ (dương lịch) và tháng đẻ!

Đến trả lời mới nhất
  • 37 Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 1.63K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,081 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Ông Nội mình có cuốn sách cổ (một ông thầy người Hoa để lại) chỉ thông qua tuổi của mẹ (dương lịch) và tháng dự kiến sẽ sinh có thể biết được là con trai hay con gái. Mình đã thử kiểm tra nhiều người và thấy tương đối chính xác (80%). Mẹ nào tò mò muốn biết hãy để lại tuổi và tháng dự kiến đẻ để mình "xem trộm" sách của ông giúp nhé. Nếu nhỡ may có nằm trong 20% xin các mẹ thông cảm nhé. Vì cái gì cũng tương đối mà.:Smiling:

Ghi chú: Cuốn sách này không phổ biến được vì ông mình quí nó lắm (cất rất cẩn thận).
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Xem sinh con trai hay gái dựa vào tuổi vợ chồng và ngày thụ thai

Chị gái mình có bầu 10 tuần, có anh bạn học về lý số gì đó xem tuổi 2 vợ chồng và chu kỳ kinh cuối (tháng thụ thai đó) rồi phán con trai. Hôm qua đi siêu âm ở tuần 13 bác sỹ nói con trai thật. Mình thử nghiệm mấy ng bạn anh ấy cũng nói đúng. Các mẹ muốn thử xem có chính xác không gửi ngày tháng...

• Muốn có bầu, hãy tránh xa mấy món này

Thời buổi hiện đại, có rất nhiều thứ ảnh hưởng đến khả năng mang thai, sinh sản của bạn, đơn cử như...

• sinh con trai hay gai

chao các me minh moi tham gia dien dan, lan dau gui tin nhan co gi sai sot cac me thong cam nhe . minh muon hoi chong minh sinh nam 79 minh sinh nam 83 minh du dinh sinh con nam 2011. vay minh nen thu thai thang nao. cac me giup minh voi. cam on cac me nhieu nhieu

• Cho bé ăn Phomat hay váng sữa thì tốt hơn?

Các mẹ nhà mình ới ời, dạo gần đây em thấy rộ lên phong trào cho con ăn váng sữa, phô mai…Nghe nói...

• 1,667 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

là như nào ạ , em 1983 tuổi quí hợi , tính đến tháng 5 âm năm nay bắt đầu săn mèo hi vọng vào tháng 1,2 sinh đc cô mèo , hix nhờ mẹ nó coi xem mình nên thụ thai vào những tháng nào để đẻ con gái , mong con gái lắm lăm ý nhờ mẹ nó nhé
    YH : kobityeu8378
    • 1,609 Bài viết

• 2,367 Được cảm ơn

Mình sinh năm 1982, dự kiến sẽ bắt đầu "thả" để sinh bé vào tháng 8 dương năm nay (tức là sẽ sinh bé vào tháng 4, 5 hoặc 6 năm 2011). Mong muốn là sinh con trai. Mẹ nó xem giúp mình tháng sinh nào trong năm 2011 thì khả năng sinh con trai sẽ cao?

Cảm ơn bạn nhiều!
    • 666 Bài viết

• 1,943 Được cảm ơn

Mẹ nó xem trộm của ông hộ cho em nữa nhé. Em sinh năm 86 dương lịch, muốn săn mèo đực thì sinh vào những tháng nào hả mẹ nó?
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiêu nhé.
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn xem giúp mình, mình sinh năm 83 - Quý hợi. muốn có con trai sinh năm canh dần thì có thai vào tháng mấy được?
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen150482 Xem bài viết
    Ông Nội mình có cuốn sách cổ (một ông thầy người Hoa để lại) chỉ thông qua tuổi của mẹ (dương lịch) và tháng dự kiến sẽ sinh có thể biết được là con trai hay con gái. Mình đã thử kiểm tra nhiều người và thấy tương đối chính xác (80%). Mẹ nào tò mò muốn biết hãy để lại tuổi và tháng dự kiến đẻ để mình "xem trộm" sách của ông giúp nhé. Nếu nhỡ may có nằm trong 20% xin các mẹ thông cảm nhé. Vì cái gì cũng tương đối mà.:Smiling:

Ghi chú: Cuốn sách này không phổ biến được vì ông mình quí nó lắm (cất rất cẩn thận).
    .

HI ban xem giúp mình sinh nam 1975 ân lich , dương lich 1976 , sinh con vào tháng 12/2010 thi trai hay gái ? nêu năm Meo thi sinh thang nào được con gái ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,081 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Warmly Xem bài viết
    Mình sinh năm 1982, dự kiến sẽ bắt đầu "thả" để sinh bé vào tháng 8 dương năm nay (tức là sẽ sinh bé vào tháng 4, 5 hoặc 6 năm 2011). Mong muốn là sinh con trai. Mẹ nó xem giúp mình tháng sinh nào trong năm 2011 thì khả năng sinh con trai sẽ cao?

Cảm ơn bạn nhiều!

Bạn hãy tính làm sao sinh trong tháng 6,7 năm 2011 thì sẽ là con trai như vậy vẫn còn 1 tháng để dự phòng. Còn nếu tháng 4,5 thì xác suất con gái vẫn có.

Chúc hai bạn sớm có 1 "chàng mèo" như ý!!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,081 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vochongruatho Xem bài viết
    Mẹ nó xem trộm của ông hộ cho em nữa nhé. Em sinh năm 86 dương lịch, muốn săn mèo đực thì sinh vào những tháng nào hả mẹ nó?
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiêu nhé.
    Theo mình bạn nên tính làm sao sinh trong tháng 9,10 năm 2010 thì sẽ được 1 "chàng mèo" đấy!

Chúc hai bạn thành công nhé!
    • 1,081 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyen buon hoa sim Xem bài viết
    .

HI ban xem giúp mình sinh nam 1975 ân lich , dương lich 1976 , sinh con vào tháng 12/2010 thi trai hay gái ? nêu năm Meo thi sinh thang nào được con gái ?

Chúc mừng bạn. Nếu bạn sinh tháng 11, 12 năm 2010 thì 100% là con trai.

Nếu siêu âm có tin vui nhớ báo cho mình biết nhé!
    • 1,081 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathuchoem Xem bài viết
    Bạn xem giúp mình, mình sinh năm 83 - Quý hợi. muốn có con trai sinh năm canh dần thì có thai vào tháng mấy được?
    Bạn phải thụ thai vào tháng vào tháng 1/2010 là chắc chắn nhất nếu không thì tháng 4 (tháng 12 sinh) nhưng rủi ro nếu sinh tháng 11 thì...!.

Nhưng bây giờ đang là tháng 3 rùi, mình nghĩ bạn nên săn 1 chàng mèo thì chắc hơn!
    • 1,081 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèo Lười123 Xem bài viết
    là như nào ạ , em 1983 tuổi quí hợi , tính đến tháng 5 âm năm nay bắt đầu săn mèo hi vọng vào tháng 1,2 sinh đc cô mèo , hix nhờ mẹ nó coi xem mình nên thụ thai vào những tháng nào để đẻ con gái , mong con gái lắm lăm ý nhờ mẹ nó nhé
    Theo mình nếu bạn muốn kiếm được 1 cô mèo thì tháng 9/2010 thả, tháng 5/2011 sinh thì được như ý đấy.

Chúc bạn sớm có 1 cô mèo nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,667 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen150482 Xem bài viết
    Theo mình nếu bạn muốn kiếm được 1 cô mèo thì tháng 9/2010 thả, tháng 5/2011 sinh thì được như ý đấy.

Chúc bạn sớm có 1 cô mèo nhé!
    èo tận tháng 9 hả 9 âm hay dương hả mẹ nó , tớ là tớ máu lắm roài ý những chỉ sợ ra anh mèo thì chắc bùn hiu hắt
    YH : kobityeu8378
    • 1,081 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèo Lười123 Xem bài viết
    èo tận tháng 9 hả 9 âm hay dương hả mẹ nó , tớ là tớ máu lắm roài ý những chỉ sợ ra anh mèo thì chắc bùn hiu hắt
    Tháng 9 dương lịch mẹ nó ạ. Vì các tháng khác có xen lẫn tháng có con trai nên nếu sinh sớm hay muộn nhỡ vào tháng lại ra anh mèo thì "mất thiêng" nên theo mình mẹ nó cứ để tháng 9 là tốt nhất. Trong những tháng này nên kết hợp điều chỉnh ăn uống của 2 vợ chồng (đọc quyển sinh con theo ý muốn đó). Rất khoa học và chuẩn luôn đấy.

Chúc hai bạn thành công!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em sinh năm 1979. Muốn kiếm một anh Mèo không biết nên sinh vào tháng mấy năm sau? Xin mẹ nó xem dùm. Cám ơn mẹ nó nghen
    • 520 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Chị ơi! E cũng muốn xem tháng nào để túm được chú mèo.... Em sinh năm 83, tháng nào thì bắt đầu thụ thai được, chị cho e mấy tháng nhá, nhỡ trượt tháng này còn tháng kia... Em dự định là tháng 5 bắt đầu thả...
    • 1,081 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tttrang.pham Xem bài viết
    Em sinh năm 1979. Muốn kiếm một anh Mèo không biết nên sinh vào tháng mấy năm sau? Xin mẹ nó xem dùm. Cám ơn mẹ nó nghen
    Sang năm bạn sinh rất khó vì không có tháng kép. Theo mình bạn nên sinh tháng 12/2010, nếu sinh lệch sang tháng khác thì :Thinking:
    • 130 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mẹ huyen150482 ơi, tớ sinh năm 80, đang tính sang năm có thêm một em Mèo nữa. Nhưng mà quả thật là tớ vẫn băn khoăn chưa biết thích em trai hay em gái nữa, hihi... Thế nên hơi tham lam khi nhờ mẹ huyền xem hộ tớ những tháng nào có thể là trai, những tháng nào có thể là gái được không? Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều :LoveStruc:
    • 427 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mình sinh 1978 đang muốn mèo cái đấy, bạn xem hộ mình nên thụ thai tháng mấy để đc cách cách nhé
    • 1,081 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ of Sóc Xem bài viết
    Chị ơi! E cũng muốn xem tháng nào để túm được chú mèo.... Em sinh năm 83, tháng nào thì bắt đầu thụ thai được, chị cho e mấy tháng nhá, nhỡ trượt tháng này còn tháng kia... Em dự định là tháng 5 bắt đầu thả...
    Theo mình bạn từ tháng 10,11,12/2010 bạn thả. Bạn nên kết hợp ăn uống từ bây giờ (nhất là OX) sẽ rất chuẩn. Mình cũng áp dụng đúng thế và được 2 nhóc toại nguyện.

Chồng bạn nên ăn nhiều thịt bò, cá đặc biệt hải sản biển (sò huyết, tù và, hào..), các loại củ quả như khoai tây, khoai lang, bí đỏ (vì chồng bạn là người quyết định giới tính mà)

Còn tính toán như của mình chỉ để tham khảo thôi (mình đã test thử nhiều người và thấy....chuẩn. Thậm chí có người siêu âm bảo con gái nhưng mình nói con trai họ không tin nhưng cuối cùng mình được thưởng 1 bộ trang sức đấy). Tuy nhiên vẫn có xác suất ....Cho nên bạn phải kết hợp nhiều phương pháp thì sẽ yên tâm hơn.

Chúc bạn thành công!
    • 1,081 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghien Xem bài viết
    Mình sinh 1978 đang muốn mèo cái đấy, bạn xem hộ mình nên thụ thai tháng mấy để đc cách cách nhé
    Theo mình bạn nên thả 10/2010 hoặc tháng 2/2011. Bạn nên kết hợp điều chỉnh chế độ ăn uống nhé.

Chúc bạn thành công!