• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dính tử cung - Kinh nghiệm điều trị và chia sẻ của các mẹ để sớm đón được bé

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 691 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minseo Xem bài viết
    Mình cũng bị dính 1 phần TC bác Hoàng mới mổ tách dính cho mình hôm 11/6.Ngày hôm qua mình thử que lên 2 v rồi các mẹ ơi!Các mẹ hãy cố gắng lên nhé!2 tháng trc mình cũng chán nản vô cùng nhưng hôm qua nhìn thấy 2v mình hp vô cùng cuối cùng sau bao tháng vất vả con yêu cũng đã về.Ông trời ko ko phụ công của ai đâu.MeKen cố gắng nhé!Chúc mẹ nó và mọi người trong topic nhà mình sẽ mau đón dc con yêu.
    Trời ơi, vui quá, chảy cả nước mắt ( cứ như mình 2v vậy) không biết có gì thể hiện hơn cả lời chúc mừng không.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi luuminhhoangdiep; 13/08/2012 vào lúc 01:36 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,275 Bài viết

• 3,969 Được cảm ơn

Ôi, chúc mừng chị minseo... Em ko biết nói gì nữa, vui quá!

Trích dẫn Nguyên văn bởi minseo Xem bài viết
    Mình cũng bị dính 1 phần TC bác Hoàng mới mổ tách dính cho mình hôm 11/6.Ngày hôm qua mình thử que lên 2 v rồi các mẹ ơi!Các mẹ hãy cố gắng lên nhé!2 tháng trc mình cũng chán nản vô cùng nhưng hôm qua nhìn thấy 2v mình hp vô cùng cuối cùng sau bao tháng vất vả con yêu cũng đã về.Ông trời ko ko phụ công của ai đâu.MeKen cố gắng nhé!Chúc mẹ nó và mọi người trong topic nhà mình sẽ mau đón dc con yêu.
    Email liên lạc: mekennems@gmail.com
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 98 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cám ơn Mẹ Woaixtaohai nhé, mình vẫn muốn bán đuôi mẹ để được cái NM 8.5 là OK rồi, mình cũng ăn như mẹ nó đấy mà sao không dày nên được 1 tý nào cả. NM chỉ được 7 thôi, sau nong tach dinh lại còn 6 the mơi puồn chứ.
    @ mẹ Luuminhhoangdiep ở HP thì mẹ thử khám BS Hà ở gần bến xe Cầu Rào BS này ở khoa hỗ trợ sinh sản BV phụ sản đấy, mình đến đấy khám rồi, BS nhẹ nhàng và tận tình lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 691 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutit.hp Xem bài viết
    Cám ơn Mẹ Woaixtaohai nhé, mình vẫn muốn bán đuôi mẹ để được cái NM 8.5 là OK rồi, mình cũng ăn như mẹ nó đấy mà sao không dày nên được 1 tý nào cả. NM chỉ được 7 thôi, sau nong tach dinh lại còn 6 the mơi puồn chứ.
    @ mẹ Luuminhhoangdiep ở HP thì mẹ thử khám BS Hà ở gần bến xe Cầu Rào BS này ở khoa hỗ trợ sinh sản BV phụ sản đấy, mình đến đấy khám rồi, BS nhẹ nhàng và tận tình lắm.
    Vậy hả, cám ơn bạn nhé, thế thì gần nhà mình hơn, cho mình địa chỉ cụ thể hoặc tên đường cũng được, mình tìm dễ hơn

• 1,302 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutit.hp Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luuminhhoangdiep Xem bài viết
    Vậy hả, cám ơn bạn nhé, thế thì gần nhà mình hơn, cho mình địa chỉ cụ thể hoặc tên đường cũng được, mình tìm dễ hơn
    Ừ đúng rồi, bs Hà rất nhẹ nhàng và tận tình, máy móc mới nữa.
    Mẹ nó đi hết đường Văn Cao, rẽ phải hướng ra bến xe Cầu Rào, đi khoảng 20m có ngõ to phía bên tay trái, híc, mình không nhớ tên ngõ, nhưng là ngõ cụt, không phải ngõ thông sang đường bên kia đâu nhé. Nhà bs Hà ở bên trái nhà thứ 3 tính từ cuối ngõ ra.
    Mẹ cutit có nhớ địa chỉ cho mẹ luuminhhoangdiep nhé, mình chỉ nhớ đường đến chứ không để ý địa chỉ. hihi

• 691 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi woaixiaohai Xem bài viết
    Ừ đúng rồi, bs Hà rất nhẹ nhàng và tận tình, máy móc mới nữa.
    Mẹ nó đi hết đường Văn Cao, rẽ phải hướng ra bến xe Cầu Rào, đi khoảng 20m có ngõ to phía bên tay trái, híc, mình không nhớ tên ngõ, nhưng là ngõ cụt, không phải ngõ thông sang đường bên kia đâu nhé. Nhà bs Hà ở bên trái nhà thứ 3 tính từ cuối ngõ ra.
    Mẹ cutit có nhớ địa chỉ cho mẹ luuminhhoangdiep nhé, mình chỉ nhớ đường đến chứ không để ý địa chỉ. hihi
    Haha, tả thế là mình tưởng tượng được rồi, xuống đấy sẽ hỏi tiếp
    cảm ơn các mẹ nha. Bsi Loan mình khám cũng được, nhưng xa quá vì nhà mình ở Quán Mau mà, xuống bsi Hà gần hơn

• 24 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình vừa ở phòng khám bs Hiền 98 Hàng Bông. Mình mất kinh sau khi nạo thai lưu 4 tháng rồi. Cô ấy siêu âm và kết luận: dính BTC. Hẹn sáng mai vào viện nong và đặt vòng chống dính. Mình đã đọc 1 số trang của diễn đàn này và có 1 số thắc mắc:
    - Tại sao cô ấy không cho chụp TC-VT mà đã kết luận?
    - Tay nghề của bs Hiền có tốt không?
    - Sau khi nong có phải có người nhà ở đấy không? có đau nhiều không các mẹ?
    - Sau khi nong bao lâu thì mới có thể có bé??
    Có mẹ nào được bs Hiền nong rồi thì trả lời giúp mình với nhé. Mình cảm ơn các mẹ trong diễn đàn này trước nha

• 98 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Me Socvachichbong a SA chỉ có thể đoán là dính BTC thôi vì có thể NM của mình mỏng hoặC không đều, nhưng k chính xác, chỉ chụp XQ mới chính xác được có bị dính hay k, muốn nong BTC thì cũng phải biết dính điểm nào dựa trên phim chụp được BS sẽ nong theo cảm tính của mình thôi, mà dính ít hoặc điểm dính dễ nong thì mới áp dụng phương pháp nong, dính nhiều nong k giải quyết triệt để đâu, BS của bạn chỉ dựa trên SA mà đã chỉ định nong tách dính thì mình thấy hơi lạ đấy. À rất lạ thì đúng hơn
    Khi nong tách dính không cần có người nhà đâu bạn ạ, nói chung cũng đau nhưng vì con yêu mình có thể chịu được, chỉ khoảng 5 - 10 phút thôi, nghỉ ngơi 1 lúc là về được.
    Còn việc sau nong bao lâu thì có bé chắc không ai trả lời được đâu bạn a., thùy thuộc vào cơ địa mỗi người, mình chỉ biết nếu dính ít, PP nong thành công ít nhất bạn cũng phải qua 2 - 3 CK cho NM tái tạo ổn định lạI THÌ MỚI NÊN CÓ BÉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 98 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Me Luuminhhoangdiep à địa chỉ BS Hà số nhà 19/52 Ngô Gia tự, mình cũng đang chữa ở đấy, BS Loan ở ĐN mình cũng đã đến rồi, nhưng mình thấy phác đồ điều trị của BS Hà mình thấy tự tin lắm

@ Mẹ Woaixiaohai ơi mẹ cũng ở HP à
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 691 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socvachichbong Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình vừa ở phòng khám bs Hiền 98 Hàng Bông. Mình mất kinh sau khi nạo thai lưu 4 tháng rồi. Cô ấy siêu âm và kết luận: dính BTC. Hẹn sáng mai vào viện nong và đặt vòng chống dính. Mình đã đọc 1 số trang của diễn đàn này và có 1 số thắc mắc:
    - Tại sao cô ấy không cho chụp TC-VT mà đã kết luận?
    - Tay nghề của bs Hiền có tốt không?
    - Sau khi nong có phải có người nhà ở đấy không? có đau nhiều không các mẹ?
    - Sau khi nong bao lâu thì mới có thể có bé??
    Có mẹ nào được bs Hiền nong rồi thì trả lời giúp mình với nhé. Mình cảm ơn các mẹ trong diễn đàn này trước nha
    Mất kinh sau nạo thai 4 tháng rồi thì khả năng dính là rất cao, ( Nếu dính ít thì lượng kinh ít đi, nếu dính nhiều hoặc dính hoàn toàn thì sẽ mất kinh hoàn toàn)
    Đúng như mecuti nói là phải có phim chụp TCVT để xem dính ở đâu mà còn đưa dụng cụ. Nếu dính nhiều thì k nên nong tách vì dễ gây thủng tử cung mà lúc đó phải mổ nội soi.
    Về Bsi Hiền thì hôm mình mổ có chung phòng với một em cũng là BN của bsi Hiền Hàng Bông, mình cũng thấy em ấy khen ngợi Bsi lắm.

Mình thấy có bsi k chup TCVT mà là siêu âm bơm nước để biết vị trí dính nữa, sau khi SA xong thì họ cũng tiến hành nong tách luôn.

Bạn nên tham khảo bsi khác xem phác đồ điều trị của họ ntn

Mình trích dẫn thêm đoạn nay cho bạn tham khảo nhe
    Tổn thương dính ở cổ tử cung, hoặc dính ở buồng tử cung
    Nguyên nhân vô sinh này thường liên quan tới tiền sử hút thai và nạo thai. Dính buồng tử cung ở mức độ nhẹ là dính một phần niêm mạc buồng tử cung. Khi bị dính buồng tử cung có biểu hiện kinh ít và thưa, đau bụng khi hành kinh. Tuy nhiên, cũng có thể dính toàn bộ buồng tử cung với biểu hiện là mất kinh hoàn toàn sau nạo hút thai. Có những phụ nữ may mán hơn chỉ dính một phần ngoài ống tử cung, không bị tổn thương đến niêm mạc tử cung. Trong trường hợp này, việc điều trị dơn giản hơn. Với trường hợp bị dính tử cung, dù một phần hay toàn bộ thì việc điều trị cũng phức tạp và tỷ lệ tái phát rất cao.
    Ngày nay, với tiến bộ của y học, các tổn thương dính buồng tử cung đã được giải quyết bằng phẫu thuật nội soi buồng tử cung. Để tránh dính sau mổ, bác sĩ cũng có thể đặt vòng chống dính và cho uống thuốc nội tiết để tạo kinh nhân tạo từ 4 – 4 tháng, tùy theo tình trạng tổn thương dính. Mặc dù kết quả điều trị dính buồng trứng tử cung đã có nhiều tiến bộ và khả quan trong những năm gần đây, nhưng nguyên nhân này cũng là nguyên nhân khiến nhiều bác sĩ chuyên ngành vô sinh trăn trở, đặc biệt là các bệnh nhân bị dính buồng tử cung toàn bộ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi luuminhhoangdiep; 14/08/2012 vào lúc 09:46 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)