CHUẨN BỊ MANG THAI

Dịch âm đạo khi bắt đầu mang thai???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 287K Lượt đọc
  • 552 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 1,575 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosie196 Xem bài viết
    Thôi , mình phải cố đợi đến khi trễ kinh vài ngày đã, bây h thử sợ chưa chính xác, phí máu lắm. Với lại ,cách đây 2 tháng, mình đi thử máu mà chưa kịp ăn sáng, bác sĩ vừa lấy máu ra 1 cái, mới đc 4ml mình đã ngất xỉu luôn rồi :Silly: , thế là từ đấy sợ thử máu lắm :Laughing:
    Mình tháng trước 8 ngày sau RT, đã lon ton đi thử máu rồi, với lại cũng phải cố quen chứ, sau này sinh con còn đau với mất máu nhiều hơn mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotpeo Xem bài viết
    Mình tháng trước 8 ngày sau RT, đã lon ton đi thử máu rồi, với lại cũng phải cố quen chứ, sau này sinh con còn đau với mất máu nhiều hơn mà
    Hix,mình sợ lắm, con thì thích thất đấy, nhưng mà nghĩ đến cảnh đau đẻ cũng hãi lắm :Worried: .
    Mới 8 ngày sau rụng trứng thì làm sao đã biết đc hả bạn? Mình thấy các chị trên này bảo cứ phải đợi chậm kinh vài ngày rồi thử cho chắc, không đi đâu mà vội. Thế nên mình có sốt ruột cũng cố gắng chờ vậy :Smiling:
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

huhu, gõ cả buổi mất sạch :Crying: cặm cụi gõ lại :-|
    C rosie196 ơi, em cũng đang thắc mắc như chị nè. Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp ạ
    Tình hình là ngừng QKD được 5 tuần rùi. chu kỳ bt của em tầm 20-24 ngày, mỗi lần QKD ít nhất phải 10 ngày . đợt này em trễ ít nhất cũng 2 tuần rùi, mà thử mãi vẫn 1v. Lần mới nhất là trưa hum qua. huhu
    Trước đây em có chữa ĐNBT và đã hết rùi các mẹ à. Đợt rùi đi khám lại, bsi bảo em hoàn toàn bt, mà ghét nhất là sao e cứ QKD lâu lắm, nhiều lúc gần 2tuan mà lại ra nhiều nữa cơ, chữa mãi không hết. đi đâu cũng cho uống thuốc tránh thai hết, huhu. em chán quá nên chấp nhận thực tế là chu kỳ kinh của mình nó như thế luôn.
    Mấy tuần gần đây dịch AD của em cũng ra nhiều lắm, ẩm ướt khó chịu, thử thì cứ 1v, đợi 5p lun đó các mẹ à, con QKD thì lại chưa ghé thăm làm e hoang mang dễ sợ. Em thấy mình hoàn toàn khỏe mạnh, hok có dấu hiệu gì của việc mang thai hết, ăn gì cũng thấy ngon. À e có hơi nhạy cảm với mùi thôi,và có mỗi tội là dạo này tính tình khó chịu hay nhăn thôi. mà bt thì e cũng thỉnh thoảng thế, hì ^^
    Vậy thì có khả năng mèo iu về với em không ạ.
    • 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BongNa-May Xem bài viết
    huhu, gõ cả buổi mất sạch :Crying: cặm cụi gõ lại :-|
    C rosie196 ơi, em cũng đang thắc mắc như chị nè. Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp ạ
    Tình hình là ngừng QKD được 5 tuần rùi. chu kỳ bt của em tầm 20-24 ngày, mỗi lần QKD ít nhất phải 10 ngày . đợt này em trễ ít nhất cũng 2 tuần rùi, mà thử mãi vẫn 1v. Lần mới nhất là trưa hum qua. huhu
    Trước đây em có chữa ĐNBT và đã hết rùi các mẹ à. Đợt rùi đi khám lại, bsi bảo em hoàn toàn bt, mà ghét nhất là sao e cứ QKD lâu lắm, nhiều lúc gần 2tuan mà lại ra nhiều nữa cơ, chữa mãi không hết. đi đâu cũng cho uống thuốc tránh thai hết, huhu. em chán quá nên chấp nhận thực tế là chu kỳ kinh của mình nó như thế luôn.
    Mấy tuần gần đây dịch AD của em cũng ra nhiều lắm, ẩm ướt khó chịu, thử thì cứ 1v, đợi 5p lun đó các mẹ à, con QKD thì lại chưa ghé thăm làm e hoang mang dễ sợ. Em thấy mình hoàn toàn khỏe mạnh, hok có dấu hiệu gì của việc mang thai hết, ăn gì cũng thấy ngon. À e có hơi nhạy cảm với mùi thôi,và có mỗi tội là dạo này tính tình khó chịu hay nhăn thôi. mà bt thì e cũng thỉnh thoảng thế, hì ^^
    Vậy thì có khả năng mèo iu về với em không ạ.
    ui, mình cách đây 2 tháng cũng thế đấy, bt kinh nguyệt khá đều, tự nhiên đợt đấy mất hẳn 1 chu kì kinh,chậm đến 3 tuần mà vẫn cứ 1 vạch, thử máu cũng kết luận là không có thai. Đợt đấy mình hoang mang lắm, chẳng hiểu là bị làm sao, mình chưa bao h bị chậm kinh như thế cả. Nhưng cuối cùng, sau 3 tuần chậm kinh thì thấy QKD T__T . Chẳng hiểu đợt đấy là do que thử không lên đc 2 vạch rồi mình bị sảy tự nhiên hay là do mình bị rối loạn kinh nguyệt nữa.
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sáng mai mình dậy thử lần nữa xem thế nào. Nghe rosie nói thế thấy giảm hy vọng đi chút chút nữa :Worried: Vì mấy hnay mình cũng nghĩ chắc là mình rối loạn nên châm thui, mà vì đây là lần đầu tiên mình chậm từ khi bắt đầu có kinh đến giờ nên mình cũng nuôi hy vọng chút chút, nhưng ngày càng giảm lần :-( vả lại vì mình k có bất kỳ triệu chứng gì của người mang thai cả. 1 chị ở cq mới phát hiện cấn thai đầu tuần mà tuần này đã thấy triệu chứng rõ hẳn, làm mình buồn lắm.
    Có khi nào do mình mong có baby quá, rùi lo lắng nữa nên ảnh hưởng đến chu kỳ lần này không nhỉ?
    CHúc cho mèo iu sớm về với rosie và mình nữa nha
    • 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Sáng mai mình dậy thử lần nữa xem thế nào. Nghe rosie nói thế thấy giảm hy vọng đi chút chút nữa :Worried: Vì mấy hnay mình cũng nghĩ chắc là mình rối loạn nên châm thui, mà vì đây là lần đầu tiên mình chậm từ khi bắt đầu có kinh đến giờ nên mình cũng nuôi hy vọng chút chút, nhưng ngày càng giảm lần :-( vả lại vì mình k có bất kỳ triệu chứng gì của người mang thai cả. 1 chị ở cq mới phát hiện cấn thai đầu tuần mà tuần này đã thấy triệu chứng rõ hẳn, làm mình buồn lắm.
    Có khi nào do mình mong có baby quá, rùi lo lắng nữa nên ảnh hưởng đến chu kỳ lần này không nhỉ?
    CHúc cho mèo iu sớm về với rosie và mình nữa nha
    Mình thấy mọi người bảo tâm lý cũng quan trọng lắm đấy, càng mong ngóng, căng thẳng thì càng thấy mất hút, cứ thoải mái không nghĩ ngợi nhiều thì lại thấy có. Bạn đừng căng thẳng quá, sớm muộn gì rồi cũng có thôi mà :Smiling: . Mình bây giờ cứ đến cuối tháng mà thấy dấu hiệu đáng nghi thì mới sốt ruột thôi chứ bình thường mình cũng chả canh ngày rụng trứng hay tính ngày dễ thụ tinh để QH đâu. Mình còn trẻ,cơ hội còn nhiều mà
    Chúc bạn sớm có tin vui nha :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,931 Bài viết

• 5,157 Được cảm ơn

cứ như mấy đứa chưa cưới á, chẳng mong có con, cứ lén lút thế mà dính chưởng ầm ầm :Laughing::Laughing: Các mẹ cứ thư giãn đi. Lâu lâu rủ Ôngxã đi..lén lút vài bữa, biết đâu mèo về :Thinking::Battin ey::Battin ey:
    Nhóc yêu, ngoan nha con :Kiss::Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:

Có một con đường... Mang tên là Tình Yêu....

https://spreadsheets.google.com/spre...hl=en_US#gid=2
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

uh mẹ nó nói chí lý. em cũng thấy lén lút sao dính ầm ầm. mình đường đường chính chính mà lại hok thấy mèo iu đâu hết. sáng nay em thứ sau 3tuan trễ kinh. vẫn 1v. vậy là hết hy zọng rồi
    Mà dịch AD em vẫn ra nhiều, sao vẫn chưa thấy QKD (
    • 1,575 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeChu2011 Xem bài viết
    cứ như mấy đứa chưa cưới á, chẳng mong có con, cứ lén lút thế mà dính chưởng ầm ầm :Laughing::Laughing: Các mẹ cứ thư giãn đi. Lâu lâu rủ Ôngxã đi..lén lút vài bữa, biết đâu mèo về :Thinking::Battin ey::Battin ey:
    Hehe vì lúc đó chẳng phải lo lắng gì, xxx với tinh thần " sướng " đã lên mới dễ dính. Chị ủng hộ vụ lén lút :Battin ey: Hqua vc cũng lén lút phi ra nhà nghỉ, hehe nhưng mà ra đến nơi hết cả hứng, c lăn ra ngủ đúng 2 tiếng sau c gọi dậy bảo về thôi em ơi, kẻo lại bị tính thêm tiền :Laughing::Laughing::Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,931 Bài viết

• 5,157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotpeo Xem bài viết
    Hehe vì lúc đó chẳng phải lo lắng gì, xxx với tinh thần " sướng " đã lên mới dễ dính. Chị ủng hộ vụ lén lút :Battin ey: Hqua vc cũng lén lút phi ra nhà nghỉ, hehe nhưng mà ra đến nơi hết cả hứng, c lăn ra ngủ đúng 2 tiếng sau c gọi dậy bảo về thôi em ơi, kẻo lại bị tính thêm tiền :Laughing::Laughing::Laughing:
    em thì lâu lâu chọc chồng kêu " hay mình đi nhà nghỉ đi chồng" Chồng sờ trán bảo " vợ hâm àh, nhà mát, nằm thỏai mái thế này đi nhà nghỉ vuằ khó chịu vừa bị tính tiền ah??" :Silly: Thế là phi vụ lén lút bên ngòai phải hủy bỏ . :Silly: nhưng em có ý kiến này hay lắm. Lâu lâu mình nên kéo Ôngxã vào ..nhà tắm, hoặc rình Ôngxã đang tắm, mình lẻn vào.. quyến rũ hắn rooling::Laughing::Laughing: Em đã thử vài lần và thấy hiệu quả :Laughing::Laughing:onttella:onttella:

• 1,575 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

em thì lâu lâu chọc chồng kêu " hay mình đi nhà nghỉ đi chồng" Chồng sờ trán bảo " vợ hâm àh, nhà mát, nằm thỏai mái thế này đi nhà nghỉ vuằ khó chịu vừa bị tính tiền ah??" :Silly: Thế là phi vụ lén lút bên ngòai phải hủy bỏ . :Silly: nhưng em có ý kiến này hay lắm. Lâu lâu mình nên kéo Ôngxã vào ..nhà tắm, hoặc rình Ôngxã đang tắm, mình lẻn vào.. quyến rũ hắn rooling::Laughing::Laughing: Em đã thử vài lần và thấy hiệu quả :Laughing::Laughing:onttella:onttella:
    Hí hí c ở chung, đôi lần c quên đồ kêu vợ lấy cũng chỉ thò cái tay ra rồi đóng sập cửa rất nhanh, hum nào c trêu định lẻn vào là mạt mày rất chi hình sự :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Ak`, c biết tin e bên nhà dấu hiệu nhưng đôi khi c thấy coment của mình rất lạc lõng giữa những câu chuyện mọi người 8 với nhau . Chia buồn với e nhiều nhá. Cố gắng ăn uống, bồi bổ, để chuẩn bị tinh thần và sức khỏe đón rồng chứ. Ôm 1 cái chia sẻ nè :553::553::553:
    • 1,931 Bài viết

• 5,157 Được cảm ơn

em đang dần lạc quan rùi chị ạ, vì cứ buồn mãi cũng chẳng giải quyết đc gì. :Smiling: Bên nhà DH vui quá, nhiều khi em tính lên bán than nhưng thấy lạc lõng với mấy mẹ đang hừng hực niễm vui nên lại thôi, chỉ lên hóng, lượn tàu ngầm thôi :Smiling:

• 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

uh mẹ nó nói chí lý. em cũng thấy lén lút sao dính ầm ầm. mình đường đường chính chính mà lại hok thấy mèo iu đâu hết. sáng nay em thứ sau 3tuan trễ kinh. vẫn 1v. vậy là hết hy zọng rồi
    Mà dịch AD em vẫn ra nhiều, sao vẫn chưa thấy QKD (
    Hay mẹ nó đi siêu âm đi, ko thấy thai thì còn uống thuốc điều hòa king nguyệt cho ra kinh, tháng sau lại chiến đấu tiếp. Cố lên mẹ nó :Rose:
    • 1,575 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

em đang dần lạc quan rùi chị ạ, vì cứ buồn mãi cũng chẳng giải quyết đc gì. :Smiling: Bên nhà DH vui quá, nhiều khi em tính lên bán than nhưng thấy lạc lõng với mấy mẹ đang hừng hực niễm vui nên lại thôi, chỉ lên hóng, lượn tàu ngầm thôi :Smiling:
    Uh`, Đợi khi nào có bé lại thì mình lại hừng hực, lại khí thế, lại vào 8 chuyện nghén ngẩm, chuyện con iu, lo giề :Battin ey:
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosie196 Xem bài viết
    Hay mẹ nó đi siêu âm đi, ko thấy thai thì còn uống thuốc điều hòa king nguyệt cho ra kinh, tháng sau lại chiến đấu tiếp. Cố lên mẹ nó :Rose:
    Thế tình hình mẹ rosie sao rùi. vẫn chưa có động tĩnh gì à.
    Hum trước mình thử cái que dỏm hay sao mà tự dưng vạch 2 có xuất hiện mà mờ câm. hum sau mua đúng Quick stick thì rõ là chỉ có 1v. Làm mình nói với chồng là hình như e có baby rùi í, xí hổ lắm. Bây giờ cứ bị trêu mãi là làm gì có mà thử, mà lo hả em. haizzzz
    • 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thế tình hình mẹ rosie sao rùi. vẫn chưa có động tĩnh gì à.
    Hum trước mình thử cái que dỏm hay sao mà tự dưng vạch 2 có xuất hiện mà mờ câm. hum sau mua đúng Quick stick thì rõ là chỉ có 1v. Làm mình nói với chồng là hình như e có baby rùi í, xí hổ lắm. Bây giờ cứ bị trêu mãi là làm gì có mà thử, mà lo hả em. haizzzz
    uiiii QT ít khi có hiện tượng dương tính giả lắm, 2 vạch dù mờ cũng vẫn là có mà, hay mẹ nó đợi mấy hôm nữa thử lại xem, biết đâu có thật thì sao rooling: . Mình còn chưa bao giờ được mừng 2 vạch hụt ý chứ , lần nào cũng như lần nào, 1 vạch nét căng :mad: .
    Ngày mai là đến ngày QKD rồi, mình đợi 2 ngày nữa nếu không thấy QKD sẽ thử xem sao. Hồi hộp lắm. À mà hôm nay tự dưng mình lại bắt đầu bị đau ngực với đau đầu ti :LoveStruc:, thế nên càng hi vong. Mong là lần này con yêu không cho mẹ mừng hụt. :Thinking:
    • 467 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Dịch âm đạo của mình mấy ngày nay khô ráo, bị cũng bị trễ 2 tuần rồi, nhưng thử que chỉ có 1 vạch. chịu trứng trong người mình thì như có thai vậy, ăn vào cứ muốn nôn hết ra, người thì mệt mỏi, uể oải... chẳng biết sao nữa, lo quá!
    • 1,575 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Mẹ rosie đã thử que chưa???? Sao hok thấy lên tiếng thế nhỉ
    • 1,575 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tóc.huyền Xem bài viết
    Dịch âm đạo của mình mấy ngày nay khô ráo, bị cũng bị trễ 2 tuần rồi, nhưng thử que chỉ có 1 vạch. chịu trứng trong người mình thì như có thai vậy, ăn vào cứ muốn nôn hết ra, người thì mệt mỏi, uể oải... chẳng biết sao nữa, lo quá!
    Trễ 2 tuần mà thử que chưa lên vạch thì bạn đi thử máu đi, nhanh lắm, 1 tiếng sau đã có kết quả rồi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

huhu em cũng chậm 4 ngày rồi mà vẫn 1 vạch mẹ nó ạ, em chán lắm, chả hiểu làm sao nữa. Em cứ có cảm giác là chẳng bao giờ lên được 2 vạch ý , lần nào cũng như lần nào,1 vạch hết :Crying: . Mà triệu chứng thì vẫn còn, dạo này em bị đau ngực với đầu ti lắm, đầu ti cứ sưng to lên ý, bụng thì đau âm ỉ như là sắp có QKD,ngủ nhiều, đi tiểu nhiều nhưng mà em không thấy buồn nôn,và quan trọng nhất là vẫn cứ 1 vạch :Crying:.