• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dịch âm đạo khi bắt đầu mang thai???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 253K Lượt đọc
  • 550 Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em hay lang thang trên diễn đàn xem các mẹ kể về các triệu chứng khi có thai, em thấy có nhiều mẹ bảo là nếu dính thai thì sẽ không thấy ra dịch âm đạo khi gần đến ngày dự kiến QKD,mà ngược lại AD sẽ hoàn toàn khô ráo vì cổ tử cung sẽ đóng lại nếu có thai . Nhưng em đọc trên các bài báo về các dấu hiệu báo mang thai thì có phần là : Dịch AD ra nhiều hơn. Thế là thế nào hả các mẹ :Thinking:? Em cứ thắc mắc cái vụ này mãi mà chả biết thế nào mới là đúng. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm giải thích giúp em với :Worried:. Bởi vì em tháng nào trước khi QKD thi AD cũng rất là "ẩm ướt", cho nên nếu "khô ráo" mới là dính thì hàng tháng gần đến ngày QKD em sẽ biết ngay là có nên hi vọng không, khỏi phải ngong ngóng chờ chậm kinh rồi thử, đau tim lắm các mẹ ạ :Sad:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 305 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosie196 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em hay lang thang trên diễn đàn xem các mẹ kể về các triệu chứng khi có thai, em thấy có nhiều mẹ bảo là nếu dính thai thì sẽ không thấy ra dịch âm đạo khi gần đến ngày dự kiến QKD,mà ngược lại AD sẽ hoàn toàn khô ráo vì cổ tử cung sẽ đóng lại nếu có thai . Nhưng em đọc trên các bài báo về các dấu hiệu báo mang thai thì có phần là : Dịch AD ra nhiều hơn. Thế là thế nào hả các mẹ :Thinking:? Em cứ thắc mắc cái vụ này mãi mà chả bíât thế nào mới là đúng. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm giải thích giúp em với :Worried:. Bởi vì em tháng nào trước khi QKD thi AD cũng rất là "ẩm ướt", cho nên nếu "khô ráo" mới là dính thì hàng tháng gần đến ngày QKD em sẽ biết ngay là có nên hi vọng không, khỏi phải ngong ngóng chờ chậm kinh rồi thử, đau tim lắm các mẹ ạ :Sad:
    bạn ơi, mình mới cấn thai và của mình thì đúng là ÂĐ rất khô ráo

• 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phan-binh-minh Xem bài viết
    bạn ơi, mình mới cấn thai và của mình thì đúng là ÂĐ rất khô ráo
    Ai khi mới cấn thai thì AD đều khô ráo hả chị? Hay là mỗi người mỗi khác?
    Nếu đúng như thế thì tháng này em lại trượt vỏ chuối rồi :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 93 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

có mẹ nào có kinh nghiệm thì vô tư vấn giùm đi, để bọn em còn bít đường, em cũng mong đỏ mắt đây, em chưa có, hic nên chưa bít gì.

• 1,931 Bài viết

• 5,156 Được cảm ơn

hình như tùy người hay sao á. Lúc em cấn thai thì ÂD cũng khô ráo, nhưng có ng lại ẩm ướt :RaisedEye
    Nhóc yêu, ngoan nha con :Kiss::Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:

Có một con đường... Mang tên là Tình Yêu....

https://spreadsheets.google.com/spre...hl=en_US#gid=2
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng không biết nữa vì mình mới mang thai lần đầu. Bình thường gần tới ngày thì AD khô ráo, nhưng tháng 2 vừa rồi thì ẩm ướt. Trể 3 ngày thử que 2 vạch đỏ chói. Vậy là khóc huhuhu. Bây giờ 7 tuần mà ốm nghén vào buổi tối mới chết chứ.

• 126 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Huhu nếu vậy thì mình lại tạch rồi, đang chậm hnay là 5ngày but AD âm ướt lắm nhiều khí hư hơn bt vẫn hi vọng nhưng nghe mẹ nói bùn wa, chán chằng buồn chết. Meo con ơi đang ở đâu về với ba mẹ đi meo iu

• 618 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

đúng là khi mang thai dịch AD ra nhiều hơn trước, ko biết các mẹ khác thế nào

• 96 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình nghĩ là tùy người thôi, vừa rồi mình ẩm ướt nhưng kết quả là 2 vạch rất rõ đấy
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 109 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosie196 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em hay lang thang trên diễn đàn xem các mẹ kể về các triệu chứng khi có thai, em thấy có nhiều mẹ bảo là nếu dính thai thì sẽ không thấy ra dịch âm đạo khi gần đến ngày dự kiến QKD,mà ngược lại AD sẽ hoàn toàn khô ráo vì cổ tử cung sẽ đóng lại nếu có thai . Nhưng em đọc trên các bài báo về các dấu hiệu báo mang thai thì có phần là : Dịch AD ra nhiều hơn. Thế là thế nào hả các mẹ :Thinking:? Em cứ thắc mắc cái vụ này mãi mà chả biết thế nào mới là đúng. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm giải thích giúp em với :Worried:. Bởi vì em tháng nào trước khi QKD thi AD cũng rất là "ẩm ướt", cho nên nếu "khô ráo" mới là dính thì hàng tháng gần đến ngày QKD em sẽ biết ngay là có nên hi vọng không, khỏi phải ngong ngóng chờ chậm kinh rồi thử, đau tim lắm các mẹ ạ :Sad:
    Theo tớ biết :
    - Các dấu hiệu mang thai ở mỗi người không giống nhau đâu. Dịch âm đạo không nói lên điều gì đâu nên bạn đừng có băn khoăn về chuyện dịch âm đạo nhiều hay ít làm gì. Chỉ có điều khi biết chắc chắn đã có thai, bạn nên để ý dịch âm đạo để tránh viêm nhiễm hoặc dọa sẩy...
    - Nếu kiên nhẫn được thì chờ chậm kinh. Còn hồi hộp quá thì thử que, muốn biết chính xác hơn nữa thì đi thử máu. Chưa đến QKD thử máu đã biết rồi bạn ơi.
    Chúc bạn đã có bé nhé.:Rose:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)