CHUẨN BỊ MANG THAI

Dịch âm đạo khi bắt đầu mang thai???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 297K Lượt đọc
  • 554 Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em hay lang thang trên diễn đàn xem các mẹ kể về các triệu chứng khi có thai, em thấy có nhiều mẹ bảo là nếu dính thai thì sẽ không thấy ra dịch âm đạo khi gần đến ngày dự kiến QKD,mà ngược lại AD sẽ hoàn toàn khô ráo vì cổ tử cung sẽ đóng lại nếu có thai . Nhưng em đọc trên các bài báo về các dấu hiệu báo mang thai thì có phần là : Dịch AD ra nhiều hơn. Thế là thế nào hả các mẹ :Thinking:? Em cứ thắc mắc cái vụ này mãi mà chả biết thế nào mới là đúng. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm giải thích giúp em với :Worried:. Bởi vì em tháng nào trước khi QKD thi AD cũng rất là "ẩm ướt", cho nên nếu "khô ráo" mới là dính thì hàng tháng gần đến ngày QKD em sẽ biết ngay là có nên hi vọng không, khỏi phải ngong ngóng chờ chậm kinh rồi thử, đau tim lắm các mẹ ạ :Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Vui chơi tại Trại hè OMO - Manchester United

Ngoài nhiều điểm hấp dẫn như giúp các gia đình được trải nghiệm cảm giác sống tại sân vận động Old...

• Những giấc mơ khi bắt đầu mang thai

Chào các mẹ ạ. Tình hình là em mới có baby được vài tuần đầu thui. Vừa đi siêu âm về ạ. Tự nhiên mấy ngày gần đây em hay mơ, lúc thì mơ có 1 đàn rắn, lúc thì mơ bắt được cá rô, lúc thì mơ bế em bé đẹp lắm, nhìn không biết trai hay gái (có vẻ manny hơn). Hihi, em nghe mọi người nói thì nếu mơ cá...

• Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài?????

"Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài nhất. Nghiên cứu của các nhà khoa học Pháp cho...

• Lo lắng khi bắt đầu mang thai

Em chào các mẹ cảu những thiên thần đáng yêu! Em mới có em bé được 5tuần rồi mà thấy hay đau bụng quá, tinh thần lại hay sốt ruột. Em chưa đi khám gì cả nên thấy lo lắng quá không biết có bị sao không? Em không biết cách làm thế nào bay giờ, hic! ! Mong mọi người tư vấn cho em chút xíu nha.

• 305 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosie196 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em hay lang thang trên diễn đàn xem các mẹ kể về các triệu chứng khi có thai, em thấy có nhiều mẹ bảo là nếu dính thai thì sẽ không thấy ra dịch âm đạo khi gần đến ngày dự kiến QKD,mà ngược lại AD sẽ hoàn toàn khô ráo vì cổ tử cung sẽ đóng lại nếu có thai . Nhưng em đọc trên các bài báo về các dấu hiệu báo mang thai thì có phần là : Dịch AD ra nhiều hơn. Thế là thế nào hả các mẹ :Thinking:? Em cứ thắc mắc cái vụ này mãi mà chả bíât thế nào mới là đúng. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm giải thích giúp em với :Worried:. Bởi vì em tháng nào trước khi QKD thi AD cũng rất là "ẩm ướt", cho nên nếu "khô ráo" mới là dính thì hàng tháng gần đến ngày QKD em sẽ biết ngay là có nên hi vọng không, khỏi phải ngong ngóng chờ chậm kinh rồi thử, đau tim lắm các mẹ ạ :Sad:
    bạn ơi, mình mới cấn thai và của mình thì đúng là ÂĐ rất khô ráo
    • 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phan-binh-minh Xem bài viết
    bạn ơi, mình mới cấn thai và của mình thì đúng là ÂĐ rất khô ráo
    Ai khi mới cấn thai thì AD đều khô ráo hả chị? Hay là mỗi người mỗi khác?
    Nếu đúng như thế thì tháng này em lại trượt vỏ chuối rồi :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

có mẹ nào có kinh nghiệm thì vô tư vấn giùm đi, để bọn em còn bít đường, em cũng mong đỏ mắt đây, em chưa có, hic nên chưa bít gì.
    • 1,931 Bài viết

• 5,157 Được cảm ơn

hình như tùy người hay sao á. Lúc em cấn thai thì ÂD cũng khô ráo, nhưng có ng lại ẩm ướt :RaisedEye
    Nhóc yêu, ngoan nha con :Kiss::Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:

Có một con đường... Mang tên là Tình Yêu....

https://spreadsheets.google.com/spre...hl=en_US#gid=2
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng không biết nữa vì mình mới mang thai lần đầu. Bình thường gần tới ngày thì AD khô ráo, nhưng tháng 2 vừa rồi thì ẩm ướt. Trể 3 ngày thử que 2 vạch đỏ chói. Vậy là khóc huhuhu. Bây giờ 7 tuần mà ốm nghén vào buổi tối mới chết chứ.
    • 128 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Huhu nếu vậy thì mình lại tạch rồi, đang chậm hnay là 5ngày but AD âm ướt lắm nhiều khí hư hơn bt vẫn hi vọng nhưng nghe mẹ nói bùn wa, chán chằng buồn chết. Meo con ơi đang ở đâu về với ba mẹ đi meo iu
    • 628 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

đúng là khi mang thai dịch AD ra nhiều hơn trước, ko biết các mẹ khác thế nào
    • 97 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình nghĩ là tùy người thôi, vừa rồi mình ẩm ướt nhưng kết quả là 2 vạch rất rõ đấy
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosie196 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em hay lang thang trên diễn đàn xem các mẹ kể về các triệu chứng khi có thai, em thấy có nhiều mẹ bảo là nếu dính thai thì sẽ không thấy ra dịch âm đạo khi gần đến ngày dự kiến QKD,mà ngược lại AD sẽ hoàn toàn khô ráo vì cổ tử cung sẽ đóng lại nếu có thai . Nhưng em đọc trên các bài báo về các dấu hiệu báo mang thai thì có phần là : Dịch AD ra nhiều hơn. Thế là thế nào hả các mẹ :Thinking:? Em cứ thắc mắc cái vụ này mãi mà chả biết thế nào mới là đúng. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm giải thích giúp em với :Worried:. Bởi vì em tháng nào trước khi QKD thi AD cũng rất là "ẩm ướt", cho nên nếu "khô ráo" mới là dính thì hàng tháng gần đến ngày QKD em sẽ biết ngay là có nên hi vọng không, khỏi phải ngong ngóng chờ chậm kinh rồi thử, đau tim lắm các mẹ ạ :Sad:
    Theo tớ biết :
    - Các dấu hiệu mang thai ở mỗi người không giống nhau đâu. Dịch âm đạo không nói lên điều gì đâu nên bạn đừng có băn khoăn về chuyện dịch âm đạo nhiều hay ít làm gì. Chỉ có điều khi biết chắc chắn đã có thai, bạn nên để ý dịch âm đạo để tránh viêm nhiễm hoặc dọa sẩy...
    - Nếu kiên nhẫn được thì chờ chậm kinh. Còn hồi hộp quá thì thử que, muốn biết chính xác hơn nữa thì đi thử máu. Chưa đến QKD thử máu đã biết rồi bạn ơi.
    Chúc bạn đã có bé nhé.:Rose:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

còn với mình khi cấn thai thi AD lại khô ráo. Mình cũng như bạn, cũng tìm hiểu trên internet dấu hiệu nhận biết có thai cũng thấy là dịch AD nhiều hơn nhưng mà với mình thì khi cấn thai nó khô ráo, nên ko nghĩ là mình có rồi, thử QS thấy 2 vạch đỏ chót. Bạn cố đợi thêm vài ngày đi rồi thử QS xem sao nhé. Chúc bạn có 2v nhé.
    • 38 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Theo tớ thấy mỗi ng có dấu hiệu mang thai khác nhau dịch AD tớ lúc mới mang thai thì ẩm ướt lắm... cũng có ng thỉnh thoảng bị còn lại thì khô ráo tùy tạng ng nà

Mong chờ từng ngày cho đến khi bé yêu chào đời
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thứ 1. 1 ng phụ nữ khỏe mạnh bình thường, sắp đến kỳ kinh AD thường khô do sự vượt trội của Progesteron.
    Thứ 2. Khi có thai cả Progesteron và Estrogen đều tăng lên vượt trội cho nên âm đạo của phụ nữ có thai ẩm ướt hơn bình thường. Ngoài ra hệ thống mạch máu cũng tăng sinh vào giai đoạn này cho nên bộ phân sinh dục to hơn khi chưa có thai. Nếu bạn có những triệu chứng ngược lại là điều bất thường cần phải đi khám.
    • 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNahhaN Xem bài viết
    mình nghĩ là tùy người thôi, vừa rồi mình ẩm ướt nhưng kết quả là 2 vạch rất rõ đấy
    Chị nói câu này mà em nhẹ cả người, cứ tưởng mình tháng này lại hết hi vọng rồi :LoveStruc:
    • 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iuchongem Xem bài viết
    Theo tớ biết :
    - Các dấu hiệu mang thai ở mỗi người không giống nhau đâu. Dịch âm đạo không nói lên điều gì đâu nên bạn đừng có băn khoăn về chuyện dịch âm đạo nhiều hay ít làm gì. Chỉ có điều khi biết chắc chắn đã có thai, bạn nên để ý dịch âm đạo để tránh viêm nhiễm hoặc dọa sẩy...
    - Nếu kiên nhẫn được thì chờ chậm kinh. Còn hồi hộp quá thì thử que, muốn biết chính xác hơn nữa thì đi thử máu. Chưa đến QKD thử máu đã biết rồi bạn ơi.
    Chúc bạn đã có bé nhé.:Rose:
    Em cảm ơn chị. Em 2 ngày nữa mới đến ngày QKD. 4 hôm trước em sốt ruột quá lôi 1 que ra thử thì thấy có 1 vạch :RaisedEye, chán hẳn. Nhưng mà tháng này em vẫn hi vọng vì thấy 1 số triệu chứng này : hôm sau xxx khoảng 1 tuần em thấy ra 1 ít màu nâu, rất ít, rồi hôm sau thấy 1 ít hồng hồng, phải thấm vào giấy vệ sinh thì mới thấy ( em lên DĐ đọc thì thấy các mẹ bảo là máu báo), bụng dưới rất hay bị đau nhói ở bên trái phía trên bẹn , thỉnh thoảng thì bị nhói bụng dưới bên phải, mấy ngày trở lại đây em thấy cực kì mệt mỏi, cả ngày cả làm được vệc gì cả, đau lưng nhiều, đi tiểu nhiều hơn, ăn nhiều hơn, nhanh đói,mấy hôm nay em bị ợ hơi rất nhiều các chị ạ, lúc nào cũng có cảm giác đấy hơi ở dạ dày,thỉnh thoảng có cảm giác buồn nôn, nhất là lúc mới ngủ dậy, tính tình thay đổi, hay cáu gắt,vui nhanh buồn nhanh, nhưng em không bị đau ngực hay đau đầu ti gì cả:Worried: , bt các mẹ có thai thấy mẹ nào kêu cũng đau ngực với đau đầu ti :Sad:. Đấy tình hình nhà em tháng này là như thế, chả biết hi vọng được mấy phần, em định chờ chậm hẳn vài ngày mới thử QT tiếp, sợ lên 1 vạch lại thất vọng,mà sao thấy thời gian trôi chậm thế ko biết :Sigh:. Em cứ có cảm giác QT của em chả bao h lên đc 2 vạch ý các chị à :Crying: , tháng nào cũng như tháng nào,lúc nào cũng 1 vạch, thế nên mỗi lần thử que là em sợ lắm :Crying:
    • 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bác sĩ cho em hỏi, em bt trước kì kinh thường ra rất nhiều dịch AD, mà nhiều khi ra dịch vón cục như đậu phụ, màu trắng, thỉnh thoảng có màu xanh nhạt, không biết như thế là bị bệnh gì không ạ? :Worried: . Mong bác sĩ giải đáp giúp em. Cảm ơn bác sĩ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

muốn gọi mèo về, các mẹ phải để tâm lý thoải mái, cứ kệ nó để tự nhiên, mèo sẽ tự đến, nếu các mẹ cứ mong ngóng, tháng nào cũng thử rồi lo lắng, mèo sẽ lâu về đó, em nak, trùi ui tháng nào cũng ngóng trông thử hết que này đến que kia, thế rồi bẵng đi hai tháng không suy nghĩ nhiều, tâm lý thoải mái, mèo về tự nhiên, em bắt liền, lúc mới có em đâu biết chỉ thấy dịch âm đạo ra nhiều, luôn ẩm ướt, khoảng tháng đầu thoai, từ tháng sau, thì đỡ hơn nhiều, chúc các mẹ bắt được mèo sớm như mong đợi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi WO AI NI Xem bài viết
    muốn gọi mèo về, các mẹ phải để tâm lý thoải mái, cứ kệ nó để tự nhiên, mèo sẽ tự đến, nếu các mẹ cứ mong ngóng, tháng nào cũng thử rồi lo lắng, mèo sẽ lâu về đó, em nak, trùi ui tháng nào cũng ngóng trông thử hết que này đến que kia, thế rồi bẵng đi hai tháng không suy nghĩ nhiều, tâm lý thoải mái, mèo về tự nhiên, em bắt liền, lúc mới có em đâu biết chỉ thấy dịch âm đạo ra nhiều, luôn ẩm ướt, khoảng tháng đầu thoai, từ tháng sau, thì đỡ hơn nhiều, chúc các mẹ bắt được mèo sớm như mong đợi.
    Thế bình thường trước khi QKD chị có thấy ra nhiều dịch AD không ạ?
    • 1,578 Bài viết

• 2,179 Được cảm ơn

Nếu bạn thấy suốt ruột vậy thì thử máu đi cho nhanh, 1 tiếng là biết KQ, đỡ phải lo lắng
    • 27 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotpeo Xem bài viết
    Nếu bạn thấy suốt ruột vậy thì thử máu đi cho nhanh, 1 tiếng là biết KQ, đỡ phải lo lắng
    Thôi , mình phải cố đợi đến khi trễ kinh vài ngày đã, bây h thử sợ chưa chính xác, phí máu lắm. Với lại ,cách đây 2 tháng, mình đi thử máu mà chưa kịp ăn sáng, bác sĩ vừa lấy máu ra 1 cái, mới đc 4ml mình đã ngất xỉu luôn rồi :Silly: , thế là từ đấy sợ thử máu lắm :Laughing: