CHUẨN BỊ MANG THAI

Đếm ngấn ở đùi đoán sinh trai hay gái???

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 55.4K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nhất là các mẹ đã làm tập 2 rồi có nghe thấy người già nói đếm ngấn ở đùi bé chẵn hay lẻ thì đoán được bé kế tiếp là con trai hay gái không? Mà tỷ lệ đúng được bao nhiêu phần trăm ròi nhỉ. Tại vì lúc mình sanh Pepe có nhiều người đếm ngấn đùi bé nói kế tiếp sẽ là con gái . mẹ nào có kinh nghiệm cho mình biết với nha. Cũng là để tham khảo thêm ý mà.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Pickle vừa mới đọc thấy trang này, thấy vừa đúng vào đề tài này thì post lên cho a/c coi cho vui
    http://www.holodeck.com/pregnancy/chinese-cal.html
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

BEAU ơi, mình thấy ko chính xác đâu. Vì hồi bà chi mình sinh bé trai đầu lòng, bé có 1 ngấn ở đùi, mọi người nói bé sau là bé trai, nhưng cuối cùng là bé gái đấy. Bo cũng có 1 ngấn ở chân, nhưng mình cứ linh tính bé sau là bé gái, hihi..

Mình thấy dùng nhẫn cưới đoán trai gái va có mấy đứa con đúng lắm nha. Hồi mình mới cấn thai, mình thữ dùng nhẫn đoán thì là bé trai đầu lòng. Sau đó mình thử vài người thì đều đúng cả , chẳng hạn như ông bà nội mình , mình cũng thử luôn , chỉ có 1 trai duy nhất là ba mình,....Mẹ Bo thấy đúng lắm.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Oh, rất cám ơn bạn pickle, theo như trang web bạn hướng dẫn, bé kế tiếp của mình là GÁI . Mẹ Bo ợi chỉ thêm 1 chiêu nữa cách xem bằng nhẫn cưới để bé Âu check luôn thể với nha. Cám ơn mẹ Bo dễ thương
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Beau ơi vậy là sao? Pepe có em hả. Vì như pickle thì để tính được trai hay gai cùng với tuổi mẹ đồng thời người mẹ cấn thai vào tháng mấy nữa mà. Beau la lên nha, để mọi người còn chúc mừng nữa chứ.

Dùng 1 sợi chỉ xỏ vào chiếc nhẫn , xỏ ua thì độ dài sợi chi khoảng hơn gang tay xíu. "Nam tả nữ hữu" , mình xoè bàn tay phải ra ha song song với mặt đất. Nhờ người khác hoặc dùng tay con lại cầm cọng chỉ đã xỏ nhẫn đưa lên xuống bên phía ngón út , khoảng cách lên xuống cách lòng bàn tay khoảng 10 phân thôi, nhưng với điều kiện là cái tay cầm chỉ ko được lúc lắc nha. Dối với nữ thì đưa lên xuống 9 lần , còn nam thì 7 lần. Sau khi đưa lên xuống đủ số lần rồi thì đưa cọng chỉ vào giữa lòng bàn tay, chiếc nhẫn cách khoảng 5 ly thôi, và ko được lung lay tay nha. Để cho nhẫn tự xoay, nếu xoay vòng tròn là con gái, còn xoay chiều thẳng là con trai. nếu đúng thì lần đầu của BEAu là theo chiều thẳng đấy. Khi xoay được rồi ta để cho cọng chỉ đứng lại rồi thả ra cho tự xoay tiếp. Cứ thế xoay được bao nhiêu vòng thì bấy nhiêu con.

Không nhất thiết là người được thử đang mang thai đâu nha. Mình "lôi" hết mọi người trong nhà ra thử , và đúng hết đấy, chỉ có mình thì chưa làm tập 2 nên mẹ Bo chưa biết nữa.
    Me Bo (TP.HCM)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mẹ Bo dễ thương ơi, cái vụ nhẫn hồi đó mình cũng có thử rồi, mà sao nó cứ lắc, xoay đến 5-6 lần lận, chẳng lẽ.... :rolleyes: Hay là tại không biết làm nhỉ?
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Meo U ơi, chắc tay cầm cọng chỉ ko đúng rồi. tay đó mình ko được lung lay trừ lúc đưa lên đưa xuống thôi. Còn khi đặt vào lòng bàn tay thì cứ để nó tự xoay, ko được nhúc nhích đó.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trời đất ơi, mẹ Bo đừng có la làng như thế chứ. Mẹ Bo coi lại lịch đi ha, khoảng giao động tháng và giới tính rất lớn, tại sao mình không lựa chọn được chứ . Theo tính toán, rất phù hợp với kế hoạch của nhà bé Âu
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

A ha, vậy mẹ Bo đoán được BEAU dự định thế nào rồi đó. BEAU ko viết sớm mém nữa mẹ Bo la um sùm lên rùi, hihi
    Me Bo (TP.HCM)
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Theo mình biết đoán ngấn chân con là như vầy Nếu bé hai chân đều có một ngấn (hoặc hai chân đều có hai ngấn) thì giới tính của bé sau sẽ giống như bé trước. Còn nếu hai chân có ngấn khác nhau ( chân phải hai ngấn và chân trái một ngấn hoặc ngược lại ) thì giới tính bé sau khác giới tính bé trước.

Vậy đối với Be Au thì nếu Pepe mà có ngấn ở hai chân giống nhau thì bé sau sẽ có giới tính giống Pepe wink , nếu hai chân Pepe một bên có một ngấn , một bên hai ngấn thì bé sau sẽ là bé gái. wink

Còn vụ Pickle thì mình không rõ lắm , tất cả tháng và tuổi mẹ đều tính theo tuổi ta à?
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Đúng rồi, Pepe có 3 ngấn, giống mẹ Candy tả đó . Còn lịch bạn pickle đưa tất cả phải tính theo âm lịch. Mình thử mấy chị làm chung văn phòng rồi. Đúng hết đó. Mẹ Candy tham khảo để làm tập 2 đi ha.
    • 127 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

A, hay qua, Chè nhà mình chân 1 ngấn , chân 2 ngấn =====>>> tấp 2 là con gái. heheheh
    Mẹ Chè-TPHCM
    (15/05/2003)
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Candy có 3 ngấn. Nhưng lịch Pickle chỉ mình tính không ra. Nếu tính theo li5ch thì Candy là con trai đó. roll
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Ừ , mình cũng chẳng biết tính theo lịch của Pickle gì cả, sao mấy vụ này mình lười suy nghĩ quá .... Có mẹ nào giỏi xem giúp mình được không ? Tính theo AL mình sinh ngày 27/11/1975, bé Ánh Dương sinh ngày 14/6/2002 (ngày Rằm 14 AL đó)

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nha ....
    • 13,159 Bài viết

• 9,424 Được cảm ơn

Mình đọc báo Mother and Baby thì người ta bảo là nếu đứa đầu tiên là gái mà bé kêu BA được trước MÁ hoặc MẸ thì tập 2 sẽ là trai. Còn nếu kêu MÁ hoặc MẸ trước BA thì tập 2 là cùng giống thôi.

Các mẹ muốn tập 2 nhớ lại thử xem nào, hoặc các mẹ có rồi thì đúng như vậy không? Chứ đối với mình thì hình như đúng bà con ạ.
    • 13,159 Bài viết

• 9,424 Được cảm ơn

Còn chuyện đếm ngấn ở chân thì nhóc Đăng nhà mình chẳng có ngấn nào cả he he he

Cac ban thử tham khảo website này xem sao: http://www.chinesefortunecalendar.com/PredictSex.htm
    • 348 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

He He Vay la @ co em gai nua roi vi minh nho rat ro rang be keu me.. me.. truoc khi keu ba ..ba . Neu la con gai nua chac cho @ lam con mot thoi , khong lam tap 2 nua dau !
    me @ BẠC LIÊU
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ôi, thế con trai kêu mẹ mẹ trước thì tập 2 là con gái à?
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Hì hì ... rối "tùng phèo" lên hết trơn rồi ! Mình thấy cách tính hay mẹo vặt nào cũng chỉ để tham khảo cho vui thôi, nhẩm tính lại thì chả có cái nào khớp cái nào cả (!) :rolleyes:
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Còn Bo gọi "ba ba" trước thì sao lienrom ơi. mãi bây giờ Bo mới gọi "ma ma" chứ ko phải "mẹ mẹ".
    Me Bo (TP.HCM)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4