CHUẨN BỊ MANG THAI

Để có tinh trùng khỏe mạnh

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 59.3K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 255 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến.
    Hiện nay nhiều ông chồng gặp khó khăn trong việc có con do tinh trùng loãng hoặc hết tinh trùng.
    Vì vậy mình chia sẻ với các bạn về việc giữ sao cho tinh trùng khỏe mạnh
    1. Tinh trùng sinh ra như thế nao?
    - Tinh hoàn sinh ra tinh tử, tinh tử phát triển thành tinh trùng và chuyển lên túi tinh để lưu ở đó.
    - Khoảng 5 ngày túi tinh đầy, tinh trùng sẽ tự động thoát ra ngoài.
    Nếu tinh trùng không thoát ra ngoài, tinh tử không thể chuyển thành tinh trùng sẽ bị thoái hóa và biến đổi thành tế bào ung thư. Đó là nguyên nhân gây ung thư tinh hoàn
    2. Xuất tinh nhiều quá sẽ hết tinh trùng
    - Tinh hoàn là tế bào đặc biệt, sản sinh ra tinh tử qua quá trình phân bào.
    Do không thể phân bào quá nhiều lần trong đời được nên chỉ sau một số lần nhất định, tinh hoàn sẽ bị thoái hóa. Các bài thuốc chỉ giúp lưu thông máu cho tinh hoàn, có thể sinh tinh trùng nhưng sẽ không khỏe như trước khi thoái hóa nữa.
    Đó là nguyên nhân tại sao một số nam giới dù không quan hệ bừa bãi nhưng thường xuyên thủ dâm xuất tinh ( tần xuất 1 ngày 1 lần) thì đến ngoài 30 tuổi sẽ hết tinh trùng, không thể có con được nữa.
    3. Tắm hơi hoặc quá nóng
    - Tinh hoàn chỉ phân chia tốt khi nhiệt độ thấp. Nhiệt độ trên 40 độ sẽ không phân chia nữa
    Tắm hơi 1 lần thì trong 3 tháng sẽ không có tinh trùng.

Trên đây là những ảnh hưởng đến tinh trùng mà các bạn nam nên chú ý.
    Để có tinh trùng khỏe mạnh, các bạn nam nên

- Giữ sức khỏe và duy trì 5 ngày mới xuất tinh một lần.
    - Không mặc quần quá chật
    - Tập thể thao và nhất là các động tác dạng chân, đá cao để kích thích tuần hoàn máu, có lợi cho tinh trùng

Chúc các bạn và gia đình hạnh phúc.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 465 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Bạn hunglan24 ơi, trước hết mình rất cảm ơn bạn về thông tin bổ ích bạn đã chia sẻ ở trên!!
    Tiện đây bạn cho mình hỏi một chút được ko bạn??
    Chả là chồng mình đi làm TDĐ thì thấy có kết quả là Dịch TT bị đặc bạn ạ.
    Mình cũng có tìm hiểu trên mạng bệnh này rồi nhưng cũng nhận được ít thông tin lắm vì mọi người thường hay bị TT loãng hơn thì phải.
    vc mình đang bối rối quá ko biết phải chữa trị như thế nào, bạn có biết gì về bệnh này ko bạn, nếu bạn biết thì mong bạn chia sẻ cho mình ít thông tin hoặc cách chữa trị bệnh được ko bạn?
    Rất mong có thể nhận được sự chia sẻ nhiệt tình của cả nhà nữa ạ!
    • 255 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Vâng. Tinh trùng do tinh hoàn sinh ra và tích trữ trong túi tinh. Còn dịch để pha loãng tinh trùng là do tuyến tiền liệt tiết ra trong lúc quan hệ.
    Vì vậy bạn nên hỏi ox xem có phải lúc lấy mẫu làm tinh dịch đồ ox bạn đã xuất tinh quá nhanh không. Thông thường phải mất 15 - 20 phút chuẩn bị để tuyến tiền liệt tiết đủ lượng dịch pha loãng và thoát ra cùng với tinh trùng.
    Nếu lúc qh bình thường với bạn, đủ thời gian mà tt vẫn đặc thì nên kiểm tra tuyến tiền liệt xem có vấn đề gì không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 255 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Để bổ sung thêm về vấn đề này, mình xin chỉ thêm một số động tác Yoga của ông Yoshi - hội trưởng hội Yoga Nhật Bản.
    Ông Yoshi đã rút ra các nhóm động tác với các mục đích khác nhau: Yoga cho nhân viên văn phòng chống mệt mỏi, đầu óc luôn minh mẫn, Yoga cho các bà nội trợ tránh cảm giác buồn chán, Yoga cho học sinh để tăng cường khả năng tập trung, Yoga cho các ông chồng tăng cường sức khỏe và khả năng sinh tinh trùng.

Các bác có thể ra hiệu sách tìm cuốn Yoga thường thức viết dưới dạng truyện tranh rất hay và dễ đọc.
    • 465 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Chào bạn, đọc xong bài của bạn mình cũng có tìm hiểu thêm về tuyến tiền liệt.
    Có lẽ chồng mình nên đi kiểm tra tuyến tiền liệt bạn ạ, vì chồng mình cũng bị xuất tinh sớm và mình cũng để y' vc mình qh sau 1 tiếng mình đi vệ sinh thì thấy vẫn ra dung dịch đặc, chứ ko loãng ra như bs bảo.
    Mình đang ở HN, bạn có biết địa chỉ bệnh viện hay phòng khám nào ở HN có thể kiểm tra và chữa trị tốt về mấy vấn đề trên ko bạn? Nếu biết thì bạn chỉ giùm mình với để vc mình đi khám.
    Vc mình cảm ơn bạn rất nhiều!!!
    • 255 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Ở HN có bệnh viện Việt Đức chuyên trị các bệnh về tuyến tiền liệt. Người nhà nhà mình đã từng mổ ở đây.
    • 465 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều!!!
    Chúc bạn và gia đình có một cuối tuần thật vui vẻ và hạnh phúc!!
    • 255 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Mình hy vọng với những kiến thức chia sẻ ở đây, sẽ giúp các bạn hiểu nguyên nhân tại sao tinh trùng yếu.
    Hãy chú ý và thực hiện. Đừng để đến lúc tinh hoàn yếu rồi mới hỏi "Chữa đông y hay tây y"
    Mong các bạn thực hiện tốt để gia đình luôn hạnh phúc.
    Đề nghị Mod cho bài này lên đầu thường xuyên để các anh chị đang khỏe thì giữ được, đang yếu thì thực hành tốt và tập luyện chăm chỉ để khỏe lại
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào bạn hunglan24,
    Cám ơn bạn đã mở topic này và giải thích rất cặn kẽ v/v của mấy chú TT.
    Cách đây khoảng 3 năm, vc mình đã đi khám tại TTCNP 103, kết quả tinh dịch đồ của chồng mình là không có chú TT nào cả. Bác sĩ đã cho chồng mình tiêm thuốc, uống thuốc trong khoảng 1 năm mà cũng ko có kết quả gì, sau đó cũng đã làm MESA nhưng cũng ko có chú TT nào cả Chồng mình đã rất buồn, mình cũng rất thương anh ý nên cũng không bàn luận thêm gì về việc này nữa.
    Bạn cho mình hỏi, nếu đã mổ MESA mà ko phát hiện có TT thì còn cách gì nữa không? Mình cũng muốn anh ý đi khám và điều trị thêm ở một vài nơi khác nhưng anh ý không chịu, anh ý nói rằng, mổ ra mà còn ko có thì còn làm được gì nữa? Hy vọng với sự hiểu biết của bạn, bạn có thể có cách giúp vc mình. Tks bạn nhiều
    • 255 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Vâng. Bạn nên hỏi anh ấy xem có biết nguyên nhân tại sao không thì mới có cách điều trị.
    Không tự dưng mà tinh hoàn không sinh tinh trùng cả bạn ah. Nếu do di truyền thì hoàn toàn không chữa được. Nhưng nếu do điều kiện sống ảnh hưởng thì có thể thay đổi được.
    Xin hỏi anh nhà làm nghề gì?
    • 255 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Một số công việc ảnh hưởng đến khả năng sinh tinh trùng và rất có thể chồng bạn sẽ không có tinh trùng khi đi kiểm tra. Nhưng nếu nghỉ ngơi một thời gian, cơ thể sẽ hoàn toàn khỏe mạnh và tinh trùng lại được sản sinh đầy đủ
    1. Người làm việc trong các nhà máy hóa chất: Sơn, nhựa, hóa chất, thuốc lá, thuốc bảo vệ thực vật, ...
    - Do nồng độ hóa chất độc hại trong không khí luôn vượt ngưỡng cho phép. Để bảo vệ cơ thể, tinh hoàn sẽ ngừng sản xuất tinh trùng hoặc có sản xuất cũng bị biến đổi.
    Vì vậy cần nghỉ ngơi ít nhất 15 ngày để thải loại hết chất độc ra khỏi cơ thể. Sau đó tích trữ tinh trùng trong 4 ngày rồi tiến hành thụ thai.
    Mình biết nhiều trường hợp không hiểu rõ nên đã sinh con không khỏe mạnh. Nhưng thực tế phải nghỉ đủ số ngày để thải độc thì mới nên tiến hành thụ thai.
    Mình nghĩ lãnh đạo các nhà máy này cũng nên xem xét cho nhân viên của mình nghỉ một kỳ khoảng 15 ngày để quá trình thụ thai an toàn, vì tương lai cho thế hệ sau.
    2. Người làm nghề photocopy, nhân viên văn phòng có nhiều máy tính ngồi ở vị trí khuất gió ( sử dụng máy lạnh, không thông thoáng khí)
    máy photocopy, máy tính khi hoạt động sinh nhiều khí Ozon. Khí Ozon gây ức chế quá trình sinh tinh trùng. Vì vậy nam làm photocopy kiểm tra cũng không có tinh trùng mặc dù hoàn toàn bình thường.
    Chỉ cần nghỉ làm 10 ngày, ăn uống đầy đủ, hít thở không khí trong lành là lại có tinh trùng bình thường.
    Mình có quen 1 anh chuyên làm báo cáo thuế tại nhà. Phòng ngủ chật chội mà đặt 2 máy vi tính để 2 vợ chồng tiện làm việc. Sử dụng máy lạnh. 2 người cưới nhau 7 năm không có con. Mình đã yêu cầu 2 vợ chồng tết nên đi Sapa chơi vài ngày và bỏ hết công việc đi. Vậy mà hiện nay chị vợ đã mang bầu tự nhiên.

Mai mình sẽ nói tới một số thảo dược giúp tăng khả năng sinh tinh trùng, các bạn chú ý đón xem nhé
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunglan24 Xem bài viết
    Vâng. Bạn nên hỏi anh ấy xem có biết nguyên nhân tại sao không thì mới có cách điều trị.
    Không tự dưng mà tinh hoàn không sinh tinh trùng cả bạn ah. Nếu do di truyền thì hoàn toàn không chữa được. Nhưng nếu do điều kiện sống ảnh hưởng thì có thể thay đổi được.
    Xin hỏi anh nhà làm nghề gì?
    Chồng mình cũng không biết nguyên nhân tại sao, mẹ chồng mình thì nói hồi bé chồng mình không bị quai bị hay bị bệnh gì ảnh hưởng đến việc này cả . Chồng mình trước đây trực tổng đài điện thoai cố định, theo như anh ý nói thì chỉ có sóng điện thoại di động mới ảnh hưởng đến việc sản sinh ra TT. (???) Mình cũng không biết ntn là đúng nữa. Gần đây chồng mình cũng uống thuốc bắc của ông Luấn - Hưng Yên, sau một thời gian uống thuốc, đi kiểm tra tinh dịch đồ thì vẫn không có chú nào
    Bạn cứ post một vài loai đồ ăn tốt cho TT nhé, mình sẽ cho chồng mình tẩm bổ thử xem sao
    Cám ơn bạn thật nhiều vì mình có thể chia sẻ được chuyện này.
    Chúc bạn mạnh k hỏe, may mắn và hạnh phúc
    • 520 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Anh ơi, cho e hỏi muốn kiểm tra chất lượng tinh trùng như thế nào thì kiểm tra ở đâu ạ. Vợ chồng e cũng đang sốt ruột quá! Cảm ơn anh vì topic bổ ích!
    @ tuong_vi: Bạn kiểm tra tinh dịch đồ ở TTCNP 103 à, cách kiểm tra như thế nào hả bạn? Mình đang động viên ông xã đi khám mà ông ý đang ngại. Chi phí cho 1 lần khám là ntn hả bạn? sorry bạn nếu mình hỏi nhiều quá nhá
    • 255 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Như đã hứa, hôm nay mình sẽ post cho các bạn một số món ăn và thảo dược để làm tăng chất lượng tt.
    1. Thảo dược
    - Cây Diệp hạ châu + lá dâu đun lấy nước uống ( hoặc mua trà thảo dược diệp hạ châu + lá dâu đóng gói sẵn).
    Công dụng: mát gan, giải trừ chất độc, làm sạch thận. Diệp hạ châu là cây có khả năng tác động làm mòn sỏi thận và làm sạch bể thận. Mỗi ngày dùng 50g pha 1 lít nước, Uống liên tục 15 ngày thì dừng. Trong lúc uống, ngày thứ 5 hoặc 6 người có thể phát mụn nhọt vẫn tiếp tục uống.
    - Râu ngô
    - Cây cối xay, bông mã đề
    - Trà xanh: Mỗi ngày uống 1 lít nước trà xanh ( pha từ trà khô).
    Là các loại cây thuốc nam có tác dụng giải trừ chất độc, rất tốt cho thận.
    Mình không khuyến khích sử dụng thuốc Bắc vì thuốc Bắc có rất nhiều tác dụng phụ do các thầy lang muốn người bệnh nhanh thấy tác dụng của thuốc nên đã trộn Corticoid vào. Corticoid là hóc môn tuyến thượng thận, khi bổ sung ngoài sẽ làm cơ thể khỏe mạnh, ăn ngon ngủ tốt. Nhưng tác dụng phụ là làm tuyến thượng thận suy yếu, dùng lâu sẽ suy thận và lệ thuộc vào thuốc.
    2. Món ăn
    - Ăn nhiều thịt bò, trứng vịt lộn. Không ăn rau răm.

Chú ý: Tinh trùng khỏe hay không là do lối sống và cách ăn uống. Không có loại thuốc nào, kể cả thuốc của Amakong có thể giúp khỏe mạnh mà không có sự nỗ lực của bản thân.

Chỉ đơn giản vậy thôi nhưng thực hiện thường xuyên hoặc thực hiện 1 cữ 20 ngày trước ngày chuẩn bị có thai thì cũng mang lại hiệu quả rất tốt.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

@ hunglan24: Trà xanh mà lại pha từ trà khô là sao hả bạn? Nghĩa là trà mạn chứ không phải là lá trà xanh tươi bán ở ngoài chợ đúng ko bạn?
    @ mẹ of Sóc: Bạn có thể tham khảo cụ thể tại topic "lam-tton-o-trung-tam-cong-nghe-phoi-bv-103". Chi phí thì mình không nhớ lắm, nhưng ko đắt đâu bạn ạ, chỉ vài chục ngàn/ lần thôi. Ông nào lúc đầu chẳng ngại nhưng không kiểm tra thì biết làm sao? Bạn cứ đưa ông xã vào đó, trong đấy đông lắm, ai cũng giống ai thôi, không ai để ý đến mình đâu mà ngại, người ta còn lo chữa bệnh mà Chúc nhà bạn sớm tìm ra nguyên nhân điều trị để có baby sớm nhé
    • 140 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

[QUOTE=hunglan24;11855569]Như đã hứa, hôm nay mình sẽ post cho các bạn một số món ăn và thảo dược để làm tăng chất lượng tt.
    1. Thảo dược
    - Cây Diệp hạ châu + lá dâu đun lấy nước uống ( hoặc mua trà thảo dược diệp hạ châu + lá dâu đóng gói sẵn).
    Công dụng: mát gan, giải trừ chất độc, làm sạch thận. Diệp hạ châu là cây có khả năng tác động làm mòn sỏi thận và làm sạch bể thận. Mỗi ngày dùng 50g pha 1 lít nước, Uống liên tục 15 ngày thì dừng. Trong lúc uống, ngày thứ 5 hoặc 6 người có thể phát mụn nhọt vẫn tiếp tục uống.
    Bạn có thể cho mình hỏi muốn mua trà thảo dược dược hạ châu + lá dấu đóng gói sẵn ở đâu không?
    • 1,992 Bài viết

• 12,953 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunglan24 Xem bài viết
    Như đã hứa, hôm nay mình sẽ post cho các bạn một số món ăn và thảo dược để làm tăng chất lượng tt.
    1. Thảo dược
    - Râu ngô
    - Cây cối xay, bông mã đề
    - Trà xanh: Mỗi ngày uống 1 lít nước trà xanh ( pha từ trà khô).
    Là các loại cây thuốc nam có tác dụng giải trừ chất độc, rất tốt cho thận.
    Có cùng câu hỏi, cây diệp hạ châu lá tươi hay khô dùng tốt hơn hả bạn?
    -Tỷ lệ giữa DHC và lá dâu thế nào là đúng?
    - Phụ nữ uống có được không?

Xin lỗi vì hỏi hơi nhiều nhưng mình hi vọng một người hiểu biết như bạn sẵn sàng chia sẻ mọi khúc mắc.
    • 255 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi callalys Xem bài viết
    Có cùng câu hỏi, cây diệp hạ châu lá tươi hay khô dùng tốt hơn hả bạn?
    -Tỷ lệ giữa DHC và lá dâu thế nào là đúng?
    - Phụ nữ uống có được không?

Xin lỗi vì hỏi hơi nhiều nhưng mình hi vọng một người hiểu biết như bạn sẵn sàng chia sẻ mọi khúc mắc.
    Lá tươi hay khô đều dùng được bạn ah. Dùng lá tươi là tốt nhất.
    Trong siêu thị có bán đấy.
    Tỷ lệ người ta đã trộn sẵn là 10 diệp hạ châu+ 1 lá dâu. Còn nếu bạn tự mua lá tươi thì tùy ý vì cả 2 cũng đều không có tác dụng phụ

Ai dùng cũng được nhưng tuyệt đối không dùng khi đang bị đau bụng, tiêu chảy, phụ nữ có thai
    • 1,634 Bài viết

• 3,100 Được cảm ơn

Bác ơi em hỏi: ko "thẩm du" mà QH với vợ ngày/lần thì có bị hết TT ko ạ???
    • 255 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi_mat_nho Xem bài viết
    Bác ơi em hỏi: ko "thẩm du" mà QH với vợ ngày/lần thì có bị hết TT ko ạ???
    Miễn là không xuất tinh thì không sao
    Nhưng qh ngày 2 lần là hơi nhiều quá đấy. Dễ bị lao lực, 40 tuổi trở đi sức khỏe suy kiệt nhanh lắm
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4