CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu thành công sau 14 ngàychuyển phôi - TTON (phần 1 + 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 555K Lượt đọc
  • 3K Trả lời

46 Người đang theo dõi

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honghong-ivf Xem bài viết
    hi,mình la member mới,minh da làm ivf lần đầu,thanh công
    cac chi cố gắng nhé
    cho minh va ca nh thom lay voi nha
    • 37 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

@bhuoi: Minh van dang trong giai doan cho, vi cung moi chuyen duoc 5 ngay thoi... Chuc ban som co tin vui... Nhưng có 1 điều mình muốn chia sẻ với các bạn là đậu thai là rất khó, nhưng giữ được nó còn khó hơn nhiều đấy!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị em ơi! Mình một lần phôi tươi, một lần phôi đông nhưng không thành công. Còn những chị làm cùng mình đã có thai thì dấu hiệu như sau:
    + Người thứ nhất (thành công với phôi tươi): đau bụng, đau lưng như bị. Đến ngày 12 - 13 ra máu báo. Ngày 15 thử vẫn một vạch. Đến ngày 20 thi HCG lên đến 6000. Kết luận là que thử thai hỏng, chị ấy thai đôi.
    + Người thứ 2 (thành công với phôi đông): đau bụng. Đến ngày 12-13 thì thuốc ra nhiều cùng với nước không màu. Sau đó ra một chút máu đen. Đến ngày 14 sau chuyển phôi, thử máu kết luận có thai.
    + Người thứ 3 (chuyển phôi đông cùngvới người thứ 2):không có dấu hiệu gì.
    Các chị ơi,dấu hiệu có thai em thấy muôn vẻ lắm. Em chuyển phôi đông thấy dấu hiệu khác lần trước, cứ hy vọng nhưng cuối cùng quá kinh 5 ngày thử thai vẫn một vạch.Kinh nghiệm của bạn em là: Sau chuyển phôi, không uống nứoc lạnh, dùng nước ấm;uống sữa bà bâu, đặt thuốc theo chỉ định của Bác sĩ. Chúc mọi người may mắn nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 375 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Ngày thứ 8 thì thường chưa có dấu hiệu j đâu các c ạ,có những người thử que cũng lên rồi đấy,nhưng các c đang đặt utro trong âm đạo nên thường thử que ko chính xác đâu.K có bất kì 1 dâu hiệu nào cụ thể để biết mình có thai đâu,chính xác nhất là ngay 12 thử máu.Như e đây ngay 9,11 thử que vẫn 1v nhưng thử máu lại ok.vì thế các c đừng tin mấy cái que,cũng đừng nghe ngóng những hiện tượng j chung chung cả,bởi mỗi 1 cơ địa khác nhau mà,các c vẫn căng tức ngực và bụng là do tác dụng của thuốc thôi,đến những ngày sau thi hiện tượng này ít dần đi và hết hắn.các mẹ hãy cứ lạc quan,vững tin,ko suy nghĩ j nhiều chắc chắn con yêu sẽ về
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,137 Bài viết

• 5,075 Được cảm ơn

Chao cac Me, E da lam chuyen phoi 9 ngay roi, may ngay dau bung truong len, nguc dau, di tieu nhieu lan. COn bay gio thi bung khong con truong nhu truoc, nguc cung k con dau nhu truoc ma E co cam giac la dau bung nhu se co kinh.
    E thu que kham thai hom qua chi co 1v thoi. Em lo qua
    • 1,137 Bài viết

• 5,075 Được cảm ơn

Cam on su ung ho cua babyxinh.love nhieu nhieu lam nha. Sang gio minh buon qua troi luon. Thu Bay nay la minh thu mau. Babyxinh.love co kn gi chia se voi minh voi.
    • 20 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình đang ở ngày thứ 5 sau CP, ngày thứ 2&3 bị ra một ít dich hồng bằng đầu tăm, ngoài ra không có triệu chứng gì cụ thể. Có mẹ nào cũng bị trường hợp như mình không, chia sẻ kinh nghiệm với mình với! :Thinking:
    Đây là lần chuyển phôi thứ 4 của mình rồi (kích trứng lần 2). Lần CP thứ 2 (phôi trữ), ngày 3&4 mình cũng bị ra dịch hồng, dạng sợi khoảng 1cm. Lần ấy mình đậu thai nhưng không giữ được :Sad:. Mình lăn tăn quá, không biết có phải do phôi bắt đầu làm tổ nên ra ít máu không?
    • 98 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ làm TTON đã thành công rồi, cho em hỏi các dấu hiệu có thai của các mẹ có khác với các mẹ có thai bình thường không? Và các dấu hiệu ấy biểu hiện như thế nào ạ? Em thắc mắc vậy vì khi làm TTON chị em mình phải tiêm biết bao nhiêu là thuốc vào người, có thể các triệu chứng sẽ khác đi, các mẹ, mẹ nào có kinh nghiệm thì cùng chia sẻ với em và mọi người đang mong mỏi 2v với ạ.
    • 177 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Hi, Bạn qua diễn đàn "Trường kỳ kháng chiến nhất định sẽ thành công (tầng 17)" tham khảo nhé. Các mẹ chia sẽ rất nhiều kinh nghiệm ở đó đấy. Chúc bạn khỏe!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đã có 1 bé gái 10 tuổi. Nhưng do đặt vòng nên bị vô sinh thứ phát( tắc 2 vòi trứng) mổ 2 lần nhưng ko thông. Ngày 18/9/2011 vứa rồi e có làm IVF ở bệnh viện C. Hôm nay ngày thứ 14 sau chuyển phôi e thử beta HCG là 131,7. Bác sỹ nói là có thai, em mừng quá. Chúc các mẹ sau chuyền phôi cũng gặp may như e nhé!:LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)