CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu thành công sau 14 ngàychuyển phôi - TTON (phần 1 + 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 569K Lượt đọc
  • 3K Trả lời

46 Người đang theo dõi

• 229 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_euro2012 Xem bài viết
    Cám ơn Chị nhiều vì bài viết quá rõ ràng và hữu ích...Em sẽ in ra và học hỏi theo từ bây giờ, hii, em chuẩn bị CPT trong tháng 4 nè chị gái, hy vọng thành công...
    Em chúc chị chuyển phôi thành công và luôn hạnh phúc nhé!!Ủn mông cho chị nè!!^_^

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, em thất bại lần cp tươi này rồi, không hiểu sao mấy ngày cp em ho như quốc ấy, em buồn vô cùng. cả nhà cho em hỏi liệu tháng sau em có nên cp trữ ko vậy? hay chờ vài tháng nữa, mà trước khi cp trữ em có cần ăn uống hay bổ sung thêm gì ko?
    • 70 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs.City Xem bài viết
    Em chúc chị chuyển phôi thành công và luôn hạnh phúc nhé!!Ủn mông cho chị nè!!^_^
    Cám ơn em gái nhiều nhé...Em ở sg hay hn? Chị ở NT nè, đi nhắn nhé, hihi
    Chúc mọi người luôn vui vẻ, lạc quan, mạnh khỏe đón con yêu về nhé...

• 70 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bien28ccd1 Xem bài viết
    Cả nhà ơi, em thất bại lần cp tươi này rồi, không hiểu sao mấy ngày cp em ho như quốc ấy, em buồn vô cùng. cả nhà cho em hỏi liệu tháng sau em có nên cp trữ ko vậy? hay chờ vài tháng nữa, mà trước khi cp trữ em có cần ăn uống hay bổ sung thêm gì ko?
    Quay lại trang 8, đọc bài viết của chị VictoriaSongLong em gái nhé...
    Chúc mọi người luôn vui vẻ, lạc quan, mạnh khỏe đón con yêu về nhé...

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy hôm nay ngực minh đau nhức, bụng dưới đau lâm râm như sắp đến ngày ấy. Đang hy vọng có em bé nhưng mà thử que thì chỉ một vạch. hu hu. Buồn quá. Ngày kinh cuối là 23.02AL, chu kỳ 28 ngày. Tháng này mình còn có hy vọng có em bé nữa không ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn bien28ccd1 tình hình thế nào rồi? mình thì hôm sau ngày thứ 13 bị ra kinh luôn. chán quá hôm sau vẫn tới phòng khám thử máu và tư vấn. BS nói là bỏ 1 chu kỳ, chu kỳ sau làm được luôn. nhưng mình thấy thế thì nhanh quá. không biết tính sao nữa.
    • 85 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mình bị tạch rùi bạn ơi! chu kỳ sau mình cũng tính cp trữ này, mình làm bên bv từ dũ, còn bạn làm ở đâu vậy?
    • 64 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs.City Xem bài viết
    Mình đi tàu ngầm lâu nay giờ vào chia sẻ với chị em đây.
    Trước khi chuyển phôi 1 tháng mình uống thuốc sắt 1 viên vào mỗi buổi sáng, nước cam nữa . Mình có bị viêm âm đạo nên đã mua thuốc đặt cho khỏi hoàn toàn trước khi chuyển phôi ( theo mình yếu tố này rất quan trọng ).Mình đã 1 lần chuyển 5 phôi tươi nhưng không thành công .Đợt này mình chuyển 2 phôi trữ trung bình. Sau chuyển phôi 1 tiếng rưỡi mình đi tiểu và sau 3g30 phút thì về nhà bàng taxi. Do mình ở tận Đà Nẵng vào Sài Gòn chuyển phôi tại An Sinh nên tối đó mình về luôn. Các bạn ở xa thì nhớ khi lên sân bay đừng đi bộ nhiều, cứ ngồi 1 chỗ và bảo người thân đi cùng báo với nhân viên sân bay khi làm thủ tục checking là bạn mới mổ xong, cần sự trợ giúp của xe lăn ( lúc mua vé bạn có thể báo ngay cho chắc ). Xe sẽ đẩy bạn từ tầng trệt lên tận máy bay, bạn nên đứng dậy và di chuyển nhẹ nhàng . Lúc xuống sân bay bạn cũng sẽ được ngồi xe đẩy tới sảnh ngoài.
    Mình về nhà nghỉ ngơi hoàn toàn, nên thư giãn và không nên quá lo nghĩ về phôi thai trong bụng để tránh căng thẳng, uống và đặt thuốc đúng chỉ định của bác sĩ. Ngày thứ 3 đến ngày thứ 6 sau chuyển phôi nên tuyệt đối thư giãn vì thời gian này cực kì quan trọng. Mình không cảm thấy đau bụng hay gì hết. Ngày thứ 10 mình bắt đầu đau bụng quặn như đang có kinh, đau nhiều vào ban đêm nhưng uống nhiều nước thì một lát cũng khỏi. Ngày thứ 11 thử que thì 1 vạch. Đau bụng cho đến ngày 13 thì cơ thể tự nhiên nhanh nhẹn, y như không có gì xảy ra, mình tưởng lần này thế là tiêu rồi. Ngày thứ 14 thử máu có HCG 216, kết luận có thai, chẳng dám tin vào kết quả luôn. Ngày 15 mua que về thử lại thì lên 2 vạch, thứ 4 này ( 12/4/12) mình đi siêu âm xem thai đã vào tử cung chưa. Bình thường ăn nhiều, mau đói nhưng từ khi chuyển phôi đến giờ mình ngày càng lười ăn, chỉ muốn ngủ và thính mũi khủng khiếp. Các mẹ tránh sờ vào bụng, khi tắm cũng ko nên kì cọ vào bụng và 2 sườn vì sẽ kích thích co bóp tử cung. Thân nhiệt cao hơn xưa, vú mềm và có dấu hiệu buồn nôn khi gặp thức ăn. Cầu mong sẽ an toàn cả 2 mẹ con trong suốt thai kì. Chúc các mẹ cũng may mắn và đạt được hạnh phúc khi có bé nhé!!!
    Mình cũng có hiện tượng hơi giống mẹ City:
    - Ngày 1: Sáng 7h30 nhập viện An Sinh làm các thủ tục, khoảng 11h chuyển phôi trữ (2 tốt 1 TB). BS ko dặn là sau CP mới đặt thuốc nên đã đặt thuốc (Cyclogest 400mg) từ sáng ở nhà, trong quá trình nằm có nằm nghiêng vì ko thể nằm ngửa mãi đc, như vậy rất mỏi. Sau chuyển phôi 3 tiếng mình đi tiểu và nằm thêm khoảng 1g30 phút nữa thì về nhà bàng taxi (nhà mình ở Vũng Tàu nhưng mình thuê nhà ở trên SG luôn)
    - Ngày 2: mất ngủ do rất đau ở thắt lưng, chưa bao giờ đau như vậy (2 lần trước làm ko có bất kỳ hiện tượng gì chỉ thấy hơi đau bụng và ngực như kiểu chuẩn bị ra kinh ấy).
    -Ngày 3 thấy đỡ đau lưng hơn nhưng xuất hiện táo bón (chắc do ăn ít rau).
    -Ngày 4: ko thấy đau nữa nhưng lại hơi chướng bụng chắc do sáng ko đi tiện đc, vẫn hơi táo bón, chiều đi tiện đc nên hết đau bụng. Nhưng lại bị cúm.
    -Ngày 5: Đêm hôm trước bị bóng đè, mất ngủ, lại có dấu hiệu đau lưng chắc do nằm nhiều. Nghe mọi người nói ngày thứ 5 rất quan trọng để phôi làm tổ nên ngày này nằm nhiều. Mẹ chồng mua rau húng nhũi + ít muối + đổ nước xôi để xông mũi nhưng ko có hiệu quả do thiếu tinh dầu bạc hà (đi mua ở hiệu thuốc ko có), đành rửa bằng nước muối sinh lý. Mỗi lần hắt hơi chỉ lo cho con yêu. Hôm đó nhờ Bác nấu cháo cá chép vì nghe mọi người nói ăn cá chép rất tốt. Sau đó có bạn mách là giã tỏi, lấy bông ngoáy tai thấm nước tỏi và thấm vào lỗ mũi thì sẽ hết cúm và thấm được 3 lần từ chiều đến tối thấy hết hắt hơi.
    - Ngày 6: Mất ngủ, Thấy mũi hết sụt sịt nên ko nhỏ tỏi tiếp. Đến tối lại thấy chảy nước mũi bên trái (hôm trước là bên phải), lại thấm nước tỏi tiếp 2 lần và thấy hết luôn.
    -Ngày 7: lại mất ngủ, gần sáng mới ngủ đc, hơi đau thắt lưng chắc do nằm nhiều. Ko dám ngủ ban ngày nữa vì để tối ngủ cho dễ.
    -Ngày 8: Ngủ ngon, thấy hơi đau ở bụng bên phải (chắc do ăn nhiều mà cả ngày hnay chưa đi tiện đc nên cảm giác đầy bụng). Ngực lại mềm ra ko đau như mấy hôm trước.
    -Ngày 9: bình thường, tối hơi đau bụng ở vùng thượng vị
    -Ngày 10: Sáng sớm thấy đau bụng lo quá ko biết con yêu có bị đau ko nên cầu trời khấn phật phù hộ cho con được may mắn, bình an vô sự. Khi ngủ dậy thấy hết đau mừng quá chắc tại hôm qua ăn bún chả Hà Nội có dính chút đu đủ xanh mặc dù chỉ ăn nước mắm đã bỏ hết đu đủ ra ngoài ko ăn he he hú hồn...
    - Ngày 11: Sáng sớm lại thấy đau bụng mà lại đau kiểu như đau bụng kinh, Ban đầu định ko thử que vì sợ như 2 lần trước ngày 11 thử thì ngày 12 ra kinh luôn, nhưng suy nghĩ mãi cuối cùng quyết định thử, mới thử mình chờ được khoảng 2 phút ko thấy gì cũng thấy buồn, mình liền bỏ đó vào nằm xem ti vi, trong đầu cũng xác định nếu chưa có thì cũng ko lo, kết quả thử máu mới chính xác. Một lúc sau mẹ chồng mình vào xem thì thấy vạch thứ 2 xuất hiện hơi mờ.
    - Ngày 12, 13: thêm tinh thần và nghĩ chắc chắn con yêu sẽ về với mình.
    - Ngày 14 thử que tiếp thì thấy 2 vạch đạm và rõ
    - Ngày 15 đi thử máu thì chỉ số Beta=589,9. Cầu mong con được mạnh khỏe, bình an và luôn bên ba mẹ.
    - Ngày 5/4 mình đi siêu âm xem thai đã vào tử cung chưa.

Túm lại mình Ko tắm gội nhiều (mọi người nói tăm gội nhiều ảnh hưởng đến em bé, mình ko hiểu tại sao nhưng thui mình bẩn 1 tí miễn em bé được an toàn là yên tâm rồi), bị chuột rút 2 lần, khó ngủ, có hiện tượng táo bón nhưng 1 ngày vẫn đi 1 lần (mỗi sáng khi ngủ dậy mình uống 1 cốc nước ấm, uống nước nhiều hàng ngày và ăn nhiều trái cây) , đau thắt lưng vào sáng sớm, chướng bụng, hay xì hơi, ngực đau mấy ngày đầu sau đỡ đau hơn, đi tiểu nhiều (chắc do uống nhiều hơn bình thường), hơi thở gấp, hay xúc động.

Trái cây mình ăn gồm: Xoài, vú sữa, hồng xiêm, lê Úc, na, ổi, nho đen + đỏ, cam, chuối luộc, bưởi, dưa bở, mận (roi). Mỗi ngày mỗi thứ 1 tí.
    Nước: Cam, cà rốt ép, sữa đậu nành (ngày uống 2 ly sữa đậu nành + 1 ly nước cam/ cà rốt ép + uống nhiều nước)
    Mấy ngày đầu mình ăn nhiều lắm, ăn như chưa bao giờ được ăn, ăn luôn miệng và cảm thấy rất ngon, nhưng mấy ngày gần đây lại ăn bình thường, ko ăn được nhiều nữa.

Đây là những chia sẻ của mình, mình ghi chi tiết cho các mẹ tham khảo, nhưng các mẹ cũng đừng quá phụ thuộc vào các triệu chứng này vì mình nghĩ nó phụ thuộc vào cơ địa của từng người nên triệu chứng sẽ muôn hình muôn vẻ, không ai giống ai, mình chỉ khuyên các mẹ một điều là quan trọng nhất là tinh thần, đợt này mình nghĩ con về với mình là do tinh thần của mình tốt, lúc nào mình cũng lạc quan là con đang nằm trong bụng mình rồi, và mình nâng niu con hàng ngày. Thỉnh thoảng cũng có ý nghĩ ko được như 2 lần trước thì sao nhỉ? nhưng rồi mình cũng gạt đi ngay, không nghĩ gì đến nó, hàng ngày đọc sách, báo, xem tivi, lên mạng...tập trung vào các việc làm khác để khỏi nghĩ vẩn vơ.
    Vậy nhé, mình chúc các mẹ luôn mạnh khỏe, lạc quan, may mắn và mọi điều tốt đẹp nhất sẽ về bên các mẹ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh Mai tiem mui cuoi rui .Trung cua Minh dc 14mmma Minh lam lan dau chang biEt j co me nao gop y ho Minh voi
    • 68 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Minh thi thay khoang 5 ngay sau chuyen phoi dich am dao bat dau chay ra, nguc hoi cang, bung hoi truong 1 ti, di tieu nhieu (cu 1h - 2h mot lan met nghi luon)... Den khoang ngay 10 thi thay xam xoang tren dau... Di thu mau the la positive luon ....
    Hi vong chia se cua minh co the huu ich cho cac me ....
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cho mình nhập hội với các bạn nhé. Mình chuyển phôi 2 phôi tươi ngày thứ 7 tuần trước. Được 5 ngày thử que 1 vạch, buồn quá, vì cũng chẳng thấy hiện tươngj gì cả. Mình đang sống tại Ch séc, bên này bác sỹ ko cho uống và đặt thuốc nhiều loại phong phú như các mẹ ở Vn. Chỉ có đặt 2 viên Utroges vào 8 h tối. Uống 2 viên vào 8h sáng. Có vậy thôi. Đọc ở đây thấy các mẹ bảo là phải ngày 12 mới thử que nên lại hy vọng. Cố gắng tiếp tục sự nghiệp chờ đợi.
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bella_mum Xem bài viết
    Mình hôm này ngày thứ 8 sau chuyển phôi, trong ng không thấy gì lạ, ngày thứ 4-5 bụng lâm râm thỉnh thoáng nhói bên trái hoặc bên phải, hôm qua bụng đầy hơi, ngực ko có dấu hiệu gì. Nói chung đến hôm nay thì chẳng thấy gì khác trong ng nữa
    Bella ui, bạn có tin mừng chưa?
    • 189 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenalice Xem bài viết
    Cho mình nhập hội với các bạn nhé. Mình chuyển phôi 2 phôi tươi ngày thứ 7 tuần trước. Được 5 ngày thử que 1 vạch, buồn quá, vì cũng chẳng thấy hiện tươngj gì cả. Mình đang sống tại Ch séc, bên này bác sỹ ko cho uống và đặt thuốc nhiều loại phong phú như các mẹ ở Vn. Chỉ có đặt 2 viên Utroges vào 8 h tối. Uống 2 viên vào 8h sáng. Có vậy thôi. Đọc ở đây thấy các mẹ bảo là phải ngày 12 mới thử que nên lại hy vọng. Cố gắng tiếp tục sự nghiệp chờ đợi.
    Mẹ nó 5 ngày đã thử làm gì, 5 ngày cũng chẳng có hiện tượng gì rõ rệt đâu. Vui vẻ chờ đợi đến ngày thứ 11, 12 hãy thử que.
    Ngoài Utrogest 200 hay 100mg hả bạn, ngoài ra bác sĩ có cho uống progynova không? Ở VN cũng chỉ được uống 2 loại đó thôi. Bạn cứ yên tâm nhé
    • 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenalice Xem bài viết
    Nguyenalice, cho mình số điện thoại đi, mình đang ở cộng Hoa Séc, có thể giúp bạn đc j đo vì mình đa La
    TTON rồi.
    • 35 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    E chuyển phôi tươi dc 3 ngày rồi. Lúc chuyên phôi vì sọ chuyển xong la đi tiểu nen e k dám uống quá nhiều nước, bs nói là e k chịu nhịn tiểu. Không biết như thế có vấn đề j k nhỉ. E lo là bs k nhìn rõ để chuyển phôi. E làm lần đầu nên hơi lo lắng
    Về nhà e nằm im trên giường, chỉ ngồi dậy khi ăn, ngày đầu cp e ăn cháo cá chép. Hôm qua e lại bị táo bón. Lúc lau e nhìn thấy có chất nhầy như tt. E lo quá k biết đó là phôi hay là thuốc, vì e cũng mới đặt thuốc đc 2h
    Có mẹ nào biết k? Giải thích giúp e với, e đg căng thẳng quá. Nếu k đc thì k biết ăn nói sao với bố mẹ chông e đây. Bố mẹ làm hết việc nhà, nấu cháo, vắt nước cam, gọt hoa quả bồi bổ sức khỏe ho e. Các mẹ ơi e nản quá. Không biết on yêu có về với mình?
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongsong_muathu Xem bài viết
    Mẹ nó 5 ngày đã thử làm gì, 5 ngày cũng chẳng có hiện tượng gì rõ rệt đâu. Vui vẻ chờ đợi đến ngày thứ 11, 12 hãy thử que.
    Ngoài Utrogest 200 hay 100mg hả bạn, ngoài ra bác sĩ có cho uống progynova không? Ở VN cũng chỉ được uống 2 loại đó thôi. Bạn cứ yên tâm nhé
    Mẹ muathu à, mình cũng ko biết lượng thuốc 200 hay 100. Trên vỉ thuốc ko đề ghi cả, 2 viên nhỏ như cái mắt cá ý. Cũng ko uốhg progynova, bác sỹ ko kê đơn thì cũng ko thể mua đc thuốc. Hôm nay ngày thứ 8 rồi, chẳng thấy hiện tượng gì, ngực ko đau, bụng ko đau ko chướng, cũng ko thấy ra khí hư gì cả, tối vệ sinh quần lót chỉ thấy 1 ít trắhg phau là cái thuốc Utrogest đặt tối hôm trước nó rỉ ra thôi. Ko thấy màu vàng hay hồng hồng như các mẹ khác. Chẳng biết thể loại mình giống mẹ nào ở đây không. Còn 4 ngày chờ đợi dài dằng dặc. Cũng chẳng muốn thử que thử nữa vì sợ nhìn thấy cái 1 vạch.
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Uống ít nứoc thì dễ bị táo bón. Mẹ nó ăn chuối nhiều vào nhé.
    Happy life ,
    • 630 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuc_thit_yeu Xem bài viết
    Chào các mẹ
    E chuyển phôi tươi dc 3 ngày rồi. Lúc chuyên phôi vì sọ chuyển xong la đi tiểu nen e k dám uống quá nhiều nước, bs nói là e k chịu nhịn tiểu. Không biết như thế có vấn đề j k nhỉ. E lo là bs k nhìn rõ để chuyển phôi. E làm lần đầu nên hơi lo lắng
    Về nhà e nằm im trên giường, chỉ ngồi dậy khi ăn, ngày đầu cp e ăn cháo cá chép. Hôm qua e lại bị táo bón. Lúc lau e nhìn thấy có chất nhầy như tt. E lo quá k biết đó là phôi hay là thuốc, vì e cũng mới đặt thuốc đc 2h
    Có mẹ nào biết k? Giải thích giúp e với, e đg căng thẳng quá. Nếu k đc thì k biết ăn nói sao với bố mẹ chông e đây. Bố mẹ làm hết việc nhà, nấu cháo, vắt nước cam, gọt hoa quả bồi bổ sức khỏe ho e. Các mẹ ơi e nản quá. Không biết on yêu có về với mình?
    sao em cứ tự tạo áp lực cho mình thế, cứ thoải mái, không phải lo nghĩ hay ngại j chuyện bố mẹ chồng phải làm viec nàh trong khi mình thì ... nằm. e phải biết dẹp mọi chuyện sang một bên tránh ức chế như vậy nhé. không tốt đâu. đừng để căng thẳng, uống nhiều nước và ăn chuối và những thứ dễ tiêu hóa .
    trong ttton thì tâm lý thoải mái rất quan trọng em ah.
    nick yahoo: mebena2012@yahoo.com.vn
    NAM MÔ ĐẠI TỪ ĐẠI BI CỨU KHỔ CỨU NẠN QUẢNG ĐẠI LINH CẢM BẠCH Y QUÁN THẾ ÂM BỒ TÁT XIN BỒ TÁT PHÙ HỘ ĐỌ TRÌ CHO CON LẦN NÀY VÀO VẠN HẠNH IVF THÀNH CÔNG , MẸ CON ĐƯỢC MẠNH KHỎE BÌNH AN VÔ SỰ. NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 224 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 11 sau cp. Mình cũng chia sẻ một chút với các bạn.
    Mình chuyển phôi tươi từ ngày 19/4. Chuyển 4p
    Ngày 1: Chuyển được 30p thì đi vs sau đó nằm 2h thì về, cp xong mình tức bụng dưới lắm ( chắc vẫn còn dư âm hôm hút trứng)
    Ngày 2: Mình nằm im, chỉ đi lại khi vs và ngồi ăn cơm
    Ngày 3: Mình nấu cơm rửa bát bình thường, chỉ nằm 2h khi đặt thuốc, 1h năm thẳng, 1h mình nằm nghiêng đều 2 bên cho thuốc nó ngấm.
    Ngày 4: Đang nấu cơm thì bụng nhói và buồn buồn khoảng 5 phút. Sau đó ko có hiện tượng gì
    ngày 5: Đi lại bình thường, bế bé hàng xóm ngồi hóng chuyện ở cửa
    Ngày 6, ngày 7: Thi thoảng có cơm tức bụng giống như sắp bị ( lo lắm và còn bị táo bón nữa)
    Ngực vẫn căng đâu do dùng thuốc nội tiết.
    Ngày 8: Mệt kinh khủng, đi vs cũng mệt, thở ko ra hoi, nói chuyện cũng mệt
    Ngày 9: Thì căng tức bụng, sợ uống Apesgic đâu dạ dày.
    Ngày 10: Sáng 6h đặt thuốc thì đói kinh khủng, uống hộp sữa thì thấy nôn nao người và để ở cổ ( nghĩ rằng do đang đói mà uống sữa nó thế)
    9h30 Gọi thử máu của Medlatec. Ăn cơm thì bị ợ và ọe 2 lần
    2h có kq: 180.2. Không tin vào mắt mình
    Vì mình làm lần này là lần 4( 2 tươi, 2 trữ), 3 lần trước mình kiêng cẩn thận lắm, nhưng lần này mình kệ , chẳng nghĩ gì cả, mua tranh thêu chữ thập về thêu từ sang đến tận 11h đêm, ngày còn buôn chuyện với mấy chị hàng xóm, tự nấu cơm, rửa bát. Nói chung mình cũng nằm ít lắm.
    Đấy là hiện tượng của mình như thế mình kể cho các bạn nghe, các bạn cũng đừng chú ý đến hiện tượng nhé vì có chị mongcon82 ấy cũng than vãn là sao ko có hiện tượng gì thế mà ngày 10 cũng được 250 và một chị cùng làm với mình ngày 11 được 414.2 đấy.
    Các bạn cứ thoải mái tinh thần và tự tin thì con cái sẽ về nhé.
    Nick cũ của e: Caisoanconyeu
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 63 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình đang hồi hộp chờ siêu âm tim thai, lên chia sẻ với các mẹ dấu hiệu thành công sau 14 ngày
    Sinh năm 1976
    Vợ bị BTDN ko điển hình
    Số lần IVF: 2 tươi 2 trữ, thành công ở lần cp trữ thứ 2
    Ngày 1: Cp trữ tại Bv An Sinh Bác sỹ Ngọc Lan đặt phôi. CP lúc 11h nằm ở viện đến 3h chiều về khách sạn. Trước khi cp xuống căng tin bệnh viện AS mua bỉm vệ sinh cho phụ nữ. Sau cp dến 2h chiều đi tiểu ra bỉm rồi vứt.

Ngày 2: Trưa bay ra Hà Nội, máy bay vắng nên xin nằm dc trên máy bay. Về nhà leo lên tầng 2 nằm

Ngày 3-5: Chủ yếu nằm nghỉ, chỉ dậy để ăn uống trong phòng. Đêm ngày 5 thấy nhói đau bụng dưới như kiến cắn khoảng 1 phút

Ngày 6-10: Thỉnh thoảng thấy hơi đau bụng dưới, sinh hoạt bình thường đi lại trg phòng ko nằm nhiều, ăn nhiều hoa quả rau để tránh táo bón

Ngày 11: Ăn sáng xong thấy ợ khan

Ngày 13: Thử que thấy 2 vạch, 1 vạch mờ, thử máu bêta hcg 244

Khám tiếp tại Bác sỹ Dũng Kim Ngưu

Ngày 15: Nhờ người nhà đến pk Ngọc Lan lấy đơn thuốc tiếp theo
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)