• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu thành công sau 14 ngàychuyển phôi - TTON (phần 1 + 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 512K Lượt đọc
  • 3K Trả lời

45 Người đang theo dõi

• 221 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bạn mới chuyển phôi 6 ngày, ko nên lo lắng quá, đừng để ý đến hiện tượng gì cả, chỉ lo nghỉ ngơi, thư giãn, tinh thần thoải mái, đi đúng nhẹ nhàng, ko nằm một chỗ, xem tivi, xem phim hài, lên xuống cầu thang cẩn thận bạn nhé.
    NHỚ TINH THẦN THOẢI MÁI, KO LO LẮNG, KO NGHĨ VỀ TTON , đợi đến ngày bsĩ hẹn xét nghiệm máu thì đi
    À, MỖI NGÀY NHỚ BƠM THUỘC, UỐNG THUỐC THEO BÁC SĨ DẶN, NHỚ MÓC BÃ THUỐC 1 NGÀY 1 LẦN, MÓC SẠCH RỒI BƠM THUỐC MỚI VÀO THEO TOA

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 449 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

@lamquocthoong, nhiệt độ cơ thể tăng là phản ứng bình thường của cơ thể với sự có mặt của phôi. Em nên theo dõi chặt chẽ, đừng để nhiệt độ tăng cao đến 38oC là không tốt cho phôi em nhé (Phôi sẽ bị hủy hoặc ảnh hưởng đến chất lượng của phôi). Nếu nhiệt độ của em tăng trong khoảng từ 36oC đến 37oC hoặc hơn một chút thì là ổn em nhé.

Nếu nhiệt độ tăng đến 38oC thì cần hạ sốt ngay bằng chườm khăn ấm, uống nhiều nước mát (cam, bưởi, bột sắn), hoặc nước lọc cũng được. Mục tiêu là hạ nhiệt độ về khoảng an toàn 36oC-37oC.

Giữ tinh thần thoải mái là một điều rất cấn thiết cho các mẹ làm ống nghiệm nhưng cũng cần chú y lắng nghe cơ thể em ạ.

Chúc em sớm đón được con yêu nhé. :Smiling:

• 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đã qua giai đoạn chuyển phôi lần 1 nhưng ko thành công, mình cũng bị buốn ói, nặng bụng và đau ngực kinh khung nhưng kết qua thì ko phải. Minh nghĩ đó là do tác dụng phụ của thuốc thôi. Con chuyện đau bụng lâm râm và ra máu 1 ngày thì dấu hiệu đó có vẻ đúng hơn. Mình đang chuẩn bị chuyển phôi lần 2 nên cũng lo lắng lắm. Chi phí làm TTON thì 1 lần khoảng 80tr (tiền tiêm thuốc là mắc nhất tùy theo tuổi tác thường thì 3tr/ mui tiêm/ ngày khoảng 45tr , tiền lấy trứng và chuyển phôi là 20tr, tiền trữ phôi là trên 6tr, còn tiền thuốc nữa). Các chị em cũng hoàn cảnh của mình hãy cố gắng lên, lòng tin cũng rất quan trọng. Mình nghe nói khi chuyển phôi tâm trạng cũng rất quan trong các chi em ah.

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

còn mình thì từ bữa chuyển phôi đến giờ thì cảm giác khó thở, ngực đau, cách đây vài bữa thì bị đau bụng dưới phía bên trái khoảng 30p thì hết, hôm kia thì bị đau lưng quá chừng luôn, hôm qua tới ngày kinh rồi nhưng không thấy kinh, sáng nay là ngày thứ 9 sau chuyển phôi rồi, mình thử bằng que thử thì.........1 vạch, không biết sao nữa. Có bạn nào đã thành công rồi giúp mình với.
    :Talktothe:Talktothe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 52 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

[QUOTE=HOTHIHONGNHUNG;13512494]còn mình thì từ bữa chuyển phôi đến giờ thì cảm giác khó thở, ngực đau, cách đây vài bữa thì bị đau bụng dưới phía bên trái khoảng 30p thì hết, hôm kia thì bị đau lưng quá chừng luôn, hôm qua tới ngày kinh rồi nhưng không thấy kinh, sáng nay là ngày thứ 9 sau chuyển phôi rồi, mình thử bằng que thử thì.........1 vạch, không biết sao nữa. Có bạn nào đã thành công rồi giúp mình với.[/QUÒi TE]

Ngày thứ 9 thì rất ít que thử phát hiện ra vì nếu bạn thành công thì chỉ số HCG còn rất thấp nên que thử chưa phát hiện được. Bạn đừng lo lắng quá nhé. Nhiều người phải đến ngày 14 sau CP mới thấy. Khi chuyển phôi thì tính theo ngày chuyển phôi chứ không tính theo kỳ kinh trước của mình đâu.
    Để 2 ngày nữa hãng thử nhé mà mua loại Quickstic giá 14k vì loại đó nhậy hơn.
    Chúc bạn thành công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hi,mình la member mới,minh da làm ivf lần đầu,thanh công
    cac chi cố gắng nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 63 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn làm IVF ở đâu vậy? trong thời gian chuyển phôi , bạn có biểu hiện gì ko? có thể chia sẻ với mọi người một chút kinh nghiệm chuẩn bị cho trước và sau chuyển phôi của bạn như thế nào ko?
    Cảm ơn bạn

• 37 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Chào các mẹ trên topic này!! Mình cũng là thành viên mới của diễn đàn, thấy nhiều bạn đang thắc mắc về vấn đề sau chuyển phôi, mình xin chia sẻ 1 chút ít kinh nghiệm của bản thân. Mình đã làm TTTON được 5 năm và chuyển phôi 7 lần (đang chuyển phôi lần thứ 7 và đang chờ đợi qua hết 14 ngày)... 6 lần trước mình chuyển phôi thì có 2 lần đậu thai, bởi vậy ít nhiều mình biết được cảm giác trong 14 ngày chờ đợi kết quả... Thật ra 2 lần đậu thai đó mỗi lần mình có những triệu trứng khác nhau nên không thể dựa vào các dấu hiệu đó để biết mình có đậu hay không. Lần đầu mình cảm giác đau bụng lâm râm, lần thứ 2 thì chẳng có cảm giác gì cả. Còn những dấu hiệu như: đau bụng lâm râm, thấy nhói bụng, ngực đau, tim đập nhanh...Tất cả chỉ là do thuốc. Nhưng có 1 dấu hiệu mà mình nghiệm ra từ bản thân sau 3 lần thấy có dấu hiệu giống nhau đó là sau chuyển phôi vài tiếng (khoảng từ 5 đến 6 tiếng) mình thấy đau bụng nhiều là y như rằng lần đó kết quả âm tính. Lần này mình cũng đang trong giai đoạn chuyển phôi và chờ đợi hết 14 ngày, tâm lý mình giờ thì ok nhưng cứ gần đến ngày thử máu thì hồi hộp lạ thường. Mình nghĩ, các bạn cũng đừng quá lo lắng vì thật ra đậu thai hay không còn phải có yếu tố may mắn nữa... Good lucky everybody!!!:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gia2011; 25/09/2010 vào lúc 05:40 PM.

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia2011 Xem bài viết
    Chào các mẹ trên topic này!! Mình cũng là thành viên mới của diễn đàn, thấy nhiều bạn đang thắc mắc về vấn đề sau chuyển phôi, mình xin chia sẻ 1 chút ít kinh nghiệm của bản thân. Mình đã làm TTTON được 5 năm và chuyển phôi 7 lần (đang chuyển phôi lần thứ 7 và đang chờ đợi qua hết 14 ngày)... 6 lần trước mình chuyển phôi thì có 2 lần đậu thai, bởi vậy ít nhiều mình biết được cảm giác trong 14 ngày chờ đợi kết quả... Thật ra 2 lần đậu thai đó mỗi lần mình có những triệu trứng khác nhau nên không thể dựa vào các dấu hiệu đó để biết mình có đậu hay không. Lần đầu mình cảm giác đau bụng lâm râm, lần thứ 2 thì chẳng có cảm giác gì cả. Còn những dấu hiệu như: đau bụng lâm râm, thấy nhói bụng, ngực đau, tim đập nhanh...Tất cả chỉ là do thuốc. Nhưng có 1 dấu hiệu mà mình nghiệm ra từ bản thân sau 3 lần thấy có dấu hiệu giống nhau đó là sau chuyển phôi vài tiếng (khoảng từ 5 đến 6 tiếng) mình thấy đau bụng nhiều là y như rằng lần đó kết quả âm tính. Lần này mình cũng đang trong giai đoạn chuyển phôi và chờ đợi hết 14 ngày, tâm lý mình giờ thì ok nhưng cứ gần đến ngày thử máu thì hồi hộp lạ thường. Mình nghĩ, các bạn cũng đừng quá lo lắng vì thật ra đậu thai hay không còn phải có yếu tố may mắn nữa... Good lucky everybody!!!:Smiling:
    chao c, hien tai c da co kq chua, gio em cung dang nam cho day a, ngay t5 roi, chuc c va ca nha hm minh thanh cong, co kinh nghiem j chia se cho lop di sau nhu tui e nha, mong tin moi nguoi

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e bat dau lam tu thang 9 o vien c