• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu thành công sau 14 ngàychuyển phôi - TTON (phần 1 + 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 508K Lượt đọc
  • 3K Trả lời

45 Người đang theo dõi

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    lâu lắm rồi sutucoi mới lại có time vào diễn đàn. Hôm nay là ngày thứ 8 của sutucoi sau khi chuyển phôi. lo lắng lắm, hoang mang lắm... quan trọng nhất vẫn là chẳng biết dấu hiệu thành công được thể hiện thế nào nữa. ngoài ăn nhiều, hay đói và thân nhiệt tăng quá 37 độ về chiều <-- hết. chứ chả râm râm đau bụng, căng ngực hay đau đầu ti gì cả. Ai đã có kn mách sutucoi với nhé.
    Dạy cho con gái điều nhân hậu
    Bàn tay cam chịu đựng tháng năm dài
    Rằng, đạo đức còn mà sắc đẹp tàn phai.:Rose:

• 150 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dualeo79 Xem bài viết
    Thể theo nguyện vọng của Mongmoi, của những mẹ đang và sẽ làm TTON và cả của chính bản thân nữa, em lập topic này rất mong muốn mọi người, những ai đã thành công trong lĩnh vực này, hãy chia sẻ với bọn em, hãy cho bọn em chút niềm tin để bọn em có thể "chiến đấu đến hơi thở cuối cùng".:Crying:
    Em thì thấy có nhiều người bảo sau khi chuyển phôi được 4,5 ngày thì bụng dưới cứ nhói nhói, cắn cắn; người thì đau bụng lọp bọp và bị đi ngoài; người thì căng ngực và đau ngực; người thì sau 10ngày bụng cứ lâm râm đau bụng như sắp bị;..... cuối cùng thì có người lại bảo chẳng có hiện tượng gì cả...
    Các chị ơi, chia sẻ với bọn em nhé, mong tin của các chị nhiều nhiều lắm..
    Dưa leo ah, mình cũng đã đọc khao khát tìm con yêu cảu bạn, mình rất muốn động viên bạn nhưng ko biết nói gì bây giờ. Mình vừa làm IVF thành công, hôm nay mới được 2 tuần sau chuyển phôi.Cũng trải qua nhiều gian nan, mong mỏi nhưng may măn là mình thành công ngay lần đầu, bây giờ phải cố giữ e bé trong bụng. Nhưng đọc bài của bạn nhiều chỗ mình cung chưa hiểu lắm, vì sao lên 2v mà lại ko được, mà BS nói có gì bất thường phải gọi cho BS ngay mà, mình thấy có người cũng ra máu nhưng vào viện kịp thời vẫn giữ được e bé đấy. Mình nghĩ bạn hãy vào trang Trao đổi kinh nghiệm ( Hãy tư vấn ) TTON (phần 1, 2,3). Mình đã đc tư vấn rất nhiều.:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 260 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YeuBaby Xem bài viết
    Mẹ nào có kinh nghiệm người miền Bắc TTON trong Nam thì chia sẻ cùng em với nhé.
    Chào em. Em tham khảo topic "Hội Nam tiến IVF" trong mục "chuẩn bị mang thai" theo đường dẫn này nhé. Chúc em sẽ có nhiều bạn thân đồng cảnh ngộ.

Hội Nam tiến IVF (phần 1 - 2)

• 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo như mình thấy thì trong 14 ngày chuyển phôi mình thấy có dấu hiệu là mệt và khi mình nằm nghiêng thì thấy tê tay. Mọi khi mình cũng nằm nghiêng nhưng không có hiện tượng trên. Lần đó là lần mình đã có thai. Vì mình cũng chuyển phôi trữ mấy lần mới được mà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,856 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dualeo79 Xem bài viết
    Thể theo nguyện vọng của Mongmoi, của những mẹ đang và sẽ làm TTON và cả của chính bản thân nữa, em lập topic này rất mong muốn mọi người, những ai đã thành công trong lĩnh vực này, hãy chia sẻ với bọn em, hãy cho bọn em chút niềm tin để bọn em có thể "chiến đấu đến hơi thở cuối cùng".:Crying:
    Em thì thấy có nhiều người bảo sau khi chuyển phôi được 4,5 ngày thì bụng dưới cứ nhói nhói, cắn cắn; người thì đau bụng lọp bọp và bị đi ngoài; người thì căng ngực và đau ngực; người thì sau 10ngày bụng cứ lâm râm đau bụng như sắp bị;..... cuối cùng thì có người lại bảo chẳng có hiện tượng gì cả...
    Các chị ơi, chia sẻ với bọn em nhé, mong tin của các chị nhiều nhiều lắm..
    M
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangmai7981; 03/04/2009 vào lúc 08:49 PM.
    Bình an sẽ đến bên người thiện tâm.

• 56 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thưa các mẹ đã chuyển phôi đang hồi hộp chờ đợi các con yêu. Em cũng sắp đến ngay thử que rồi, đã qua 6 lần chuyển phôi hồi hộp chờ đợi 2 vạch xuất hiện nhưng ông Trời không rủ lòng thương, theo như em biết khi noi chuyen chia sẻ với các chị chuyển cùng thì mỗi người có 1 biểu hiện khác nhau. Có người thì buồn nôn, người thì sợ mùi thức ăn, người thì đau bụng lâm râm, người thì đau căng ngực, người cũng chẳng có dấu hiệu gì khác. Nên em nghĩ mình không nên dựa vào đó mà mất hi vọng các mẹ ah. Hãy cố gắng lên, post len day de voi bot noi hoi hop va chia se cung nhau nhe. Rieng em noi vay thôi chứ không biết có vượt qua được bản thân mình không sau 5 lần thất bại rồi, và còn lần nay nua???

• 2,773 Bài viết

• 4,457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AMoon Xem bài viết
    Thưa các mẹ đã chuyển phôi đang hồi hộp chờ đợi các con yêu. Em cũng sắp đến ngay thử que rồi, đã qua 6 lần chuyển phôi hồi hộp chờ đợi 2 vạch xuất hiện nhưng ông Trời không rủ lòng thương, theo như em biết khi noi chuyen chia sẻ với các chị chuyển cùng thì mỗi người có 1 biểu hiện khác nhau. Có người thì buồn nôn, người thì sợ mùi thức ăn, người thì đau bụng lâm râm, người thì đau căng ngực, người cũng chẳng có dấu hiệu gì khác. Nên em nghĩ mình không nên dựa vào đó mà mất hi vọng các mẹ ah. Hãy cố gắng lên, post len day de voi bot noi hoi hop va chia se cung nhau nhe. Rieng em noi vay thôi chứ không biết có vượt qua được bản thân mình không sau 5 lần thất bại rồi, và còn lần nay nua???
    Mình cầu xin lần này bạn thành công rực rỡ, nhưng mình nghĩ bạn nên tham khảo việc TTON ở Thái Lan xem, mấy mẹ làm thành công rồi đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 47 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Very Sad nhé. Mình chuyển phôi đã được 14 ngày và đang chờ thử máu ngày mai. Vì lọ mọ 6 năm rồi mà chưa thành công lần nào nên dù rất muốn mình cũng chưa biết dấu hiệu có thai sau chuyển phôi thực sự thế nào để chia sẻ với các mẹ. Mình chỉ biết là so với 3 lần chuyển phôi trước, lần này mình thấy tê tay giống như mẹ Very Sad mô tá vậy. Mình cũng không thấy ra dịch hồng trước khi thử máu vài ngày như những lần thất bại trước ...nhưng mà cũng bị đau quặn bụng dưới như khi đang QKD 2 lần rồi... Chả biết lần này Trời Phật có phù hộ cho mình không?! Cầu mong cho tất cả các mẹ mong con đều sớm được toại nguyện. Úm ma ni bát mi ôm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Babyoi; 14/04/2009 vào lúc 06:13 PM.

• 58 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ muốn có nhiều thông tin chuyển sang trang trao đổi kinh nghiệm xung quang việc TTON phần 4 đi, mình thấy bên đấy mọi người bàn nhiều lắm đấy.

• 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào toàn thể chị em trên diễn đàn!
    Các chị em cho em hỏi, em mới chuyển phôi được 6 ngày, nhưng mấy hôm gần đây em thấy cứ vào buổi chiều thì thân nhiệt em lại tăng hơn buổi sàng không biết hiện tượng đó là tốt hay xấu. Chị em nào biết hoặc đã gặp hiện tượng này xin chỉ giáo cho em với.