CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu thành công sau 14 ngàychuyển phôi - TTON (phần 1 + 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 569K Lượt đọc
  • 3K Trả lời

46 Người đang theo dõi

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xét nghiệm bao lâu mới có kết quả bạn nhỉ.trong thời gian 15 ngày này bạn có bị đau bụng dưới ko kà.
    NAm Mô Quan Thế Âm Bồ Tát Đại Từ Đại Bi xin ban cho con 1 hài nhi thông minh khỏe manh và Cho con Mẹ tròn con vuông sau 9th10 ngày...
    • 531 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiho511986 Xem bài viết
    xét nghiệm bao lâu mới có kết quả bạn nhỉ.trong thời gian 15 ngày này bạn có bị đau bụng dưới ko kà.
    Ngày 14 scp bạn XN máu đc rồi, mấy tiếng thì có kết quả thôi à.....Chứ ngồi ở nhà hồi hợp và xem dấu hiệu làm gì, ko đúng đâu
    • 531 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Mình thì sau 7 ngày mình bị quá kích buồng trứng nên khó chịu như đau dạ dày, ngủ ko đc, ăn ko đc, cuối cùng fải đi siêu âm và bs bảo uống 3l nước 1 ngày và ăn nhìu thịt nên mình ũng chẳng để ý có đau bụng dưới ko nữa, mà chỉ bik sau 5 ngày chuyển phôi thì nhiệt độ của mình chiều tối tăng như bị sốt vậy đó. Mà mỗi người mỗi khác ko ai giống ai đâu.
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemoon85 Xem bài viết
    Mình thì sau 7 ngày mình bị quá kích buồng trứng nên khó chịu như đau dạ dày, ngủ ko đc, ăn ko đc, cuối cùng fải đi siêu âm và bs bảo uống 3l nước 1 ngày và ăn nhìu thịt nên mình ũng chẳng để ý có đau bụng dưới ko nữa, mà chỉ bik sau 5 ngày chuyển phôi thì nhiệt độ của mình chiều tối tăng như bị sốt vậy đó. Mà mỗi người mỗi khác ko ai giống ai đâu.
    chúc mừng bạn nhìu lắm mong 2 mẹ con khoẻ mạnh .sáng nay mình lại hồi hộp thử nhưng vẫn ko dc bùn bùn nhưng mình vẫn mang hy vọng gióng y như bạn vậy ,cho mình hỏi thêm bạn chỉ thử 1 que duy nhất ngày 12 thôi sao trước đó có que nào lên 2vạch ko bạn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi daiho511986; 09/12/2012 vào lúc 09:16 AM.
    NAm Mô Quan Thế Âm Bồ Tát Đại Từ Đại Bi xin ban cho con 1 hài nhi thông minh khỏe manh và Cho con Mẹ tròn con vuông sau 9th10 ngày...
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

meobeo_87 oi bạn có thử que chưa.có kết quả gì không
    • 68 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chao cac me , em chuyen phoi vao ngay 5/12 hom nay duoc ngay thu 5 roi , toi wa em bung em ram ram dau ca dem , em cung hay xi hoi nua , ko biet em co ket qua gi o ? Chong em tinh trung kem wa chi duoc 1% di dong thoi , hen trung em nhieu nen dc 4 phoi (3 tot 1 ko biet ) ngay nao em cung dem Gio cam thay lau wa :-(
    • 531 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

chúc mừng bạn nhìu lắm mong 2 mẹ con khoẻ mạnh .sáng nay mình lại hồi hộp thử nhưng vẫn ko dc bùn bùn nhưng mình vẫn mang hy vọng gióng y như bạn vậy ,cho mình hỏi thêm bạn chỉ thử 1 que duy nhất ngày 12 thôi sao trước đó có que nào lên 2vạch ko bạn
    Mình chỉ thử 1 ngày thứ 12 thôi, thấy 1v thế là ko thử nữa, trc đó ko thử vì sợ dùng thuốc cho dương tính giả. ngày thứ 12 thử 1v rồi 2 ngày sau thử máu luôn chứ ko thử que nữa, nên từ trc giờ mình đâu bik 2v nó ra sao đâu =.=
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_vy_04 Xem bài viết
    Chao cac me , em chuyen phoi vao ngay 5/12 hom nay duoc ngay thu 5 roi , toi wa em bung em ram ram dau ca dem , em cung hay xi hoi nua , ko biet em co ket qua gi o ? Chong em tinh trung kem wa chi duoc 1% di dong thoi , hen trung em nhieu nen dc 4 phoi (3 tot 1 ko biet ) ngay nao em cung dem Gio cam thay lau wa :-(
    bạn ơi mình cũng đếm từng ngày nè chồng của mình tinh trùng tốt của mình được 5 phôi 4tốt 1tb khá mình trữ 2 phôi. bụng mình cũng lâm râm đau như bạn vậy đó bữa nay là ngày thứ 9 mình thữ 2 que rồi nhưng vẫn 1 vạch mà thôi . thấy bùn nhưng mẹ moon nói không sao thì ráng tự an ủi vậy biết sao giờ 2 đưa mình ráng cầu xin ơn trên vậy nhé
    • 531 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

bạn ơi mình cũng đếm từng ngày nè chồng của mình tinh trùng tốt của mình được 5 phôi 4tốt 1tb khá mình trữ 2 phôi. bụng mình cũng lâm râm đau như bạn vậy đó bữa nay là ngày thứ 9 mình thữ 2 que rồi nhưng vẫn 1 vạch mà thôi . thấy bùn nhưng mẹ moon nói không sao thì ráng tự an ủi vậy biết sao giờ 2 đưa mình ráng cầu xin ơn trên vậy nhé
    2 mẹ cố gắng nghĩ ngơi nhìu đi chứ mong thế này ảnh hưởng lắm đó,9 ngày chưa thấy gì đâu, nếu có thấy cũng chỉ sợ dương tính giả thôi, 4 ngày nữa đi thử máu là bik chính xác luôn, ox mình nói đừng thử que, sợ nó ko lên rồi mất tình thần, đợi tới ngày thử máu vì thử máu là chín xác nhất. Có mẹ thử que 2v, hí hửng tưởng có bé nhưng XN máu thì ko có. Thời gian này đừng suy nghĩ nhìu, nghĩ ngơi lấy sức, mà lúc mình cp mình bị xì hơi liên tục luôn, đặc biệt là mình ko đi cầu, sợ bi táo bón ai dè ko có, 7 ngày cứ thấy xì hơi wài vô tolet ngồi, ko rặn, ngồi đi đc thì đi ko thì thôi. cứ đừng cố gắng mà cho ra nhé. à, mình thì từ hôm cp xong 1 ngày mình ăn 2 trái táo (trái bom ấy), nghe nói nhìu chất xơ phôi dễ bám.chỉ ăn mỗi táo...
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

scp 10ngay thi thu mau duoc chua ha cac me?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 417 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

meobeo_87 oi bạn có thử que chưa.có kết quả gì không
    Ôi! Mình vẫn nói "Không"! Với que thử mà!
    Mẹ thích có con gái để tết tóc, buộc nơ ,dạy con vẽ, đàn hát cho con, mặc váy và cùng con làm đỏm..
    Mẹ thích con có em trai để mình cùng em sống và đương đầu với sóng gió ở đời..
    Mẹ hạnh phúc biết bao khi mang trong mình những thiên thần nhỏ..thế mới biết, tình yêu vốn mênh mông và diệu kì quá đỗi.
    Cầu cho các con luôn khỏe mạnh và bình an bên mẹ..
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemoon85 Xem bài viết
    2 mẹ cố gắng nghĩ ngơi nhìu đi chứ mong thế này ảnh hưởng lắm đó,9 ngày chưa thấy gì đâu, nếu có thấy cũng chỉ sợ dương tính giả thôi, 4 ngày nữa đi thử máu là bik chính xác luôn, ox mình nói đừng thử que, sợ nó ko lên rồi mất tình thần, đợi tới ngày thử máu vì thử máu là chín xác nhất. Có mẹ thử que 2v, hí hửng tưởng có bé nhưng XN máu thì ko có. Thời gian này đừng suy nghĩ nhìu, nghĩ ngơi lấy sức, mà lúc mình cp mình bị xì hơi liên tục luôn, đặc biệt là mình ko đi cầu, sợ bi táo bón ai dè ko có, 7 ngày cứ thấy xì hơi wài vô tolet ngồi, ko rặn, ngồi đi đc thì đi ko thì thôi. cứ đừng cố gắng mà cho ra nhé. à, mình thì từ hôm cp xong 1 ngày mình ăn 2 trái táo (trái bom ấy), nghe nói nhìu chất xơ phôi dễ bám.chỉ ăn mỗi táo...
    ôy mẹ MOON oy mình không biết có được may mắn như mẹ ko nè.2năm nay mình nhìn cái que mà phát ám ảnh 1 vạch lun riết rồi mình mất lòng tin hẳn .mình cũng định ăn táo ấy chứ nhưng nhà hơi xa siu thị nên hok mua chứ mua táo ngoài chợ sợ TQ thấy mồ lun.từ bữa đó tới giờ mình ăn rau trộn zí dấu oliu mỗi ngày ăn 4 tròng trắng trứng gà cháo cá chép nữa diễn đàn chỉ sao mình nge vậy mình chưa dám uống nước đá (thỉnh thoảng uống đồ để ngăn đá hà) lo lắng cái là từ bữa cấy phôi tới giờ mình cứ cười liên tục và kêng bụng hoài và đêm thứ 2 còn nằm mơ thấy xxx nữa chứ (mình đâu có nghĩ tới)ko biêt cổ tử cung có co bóp hay ko hoiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii....hoiiiiiiiii.a di đà phật phồ hộ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi daiho511986; 09/12/2012 vào lúc 03:50 PM.
    • 531 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

ôy mẹ MOON oy mình không biết có được may mắn như mẹ ko nè.2năm nay mình nhìn cái que mà phát ám ảnh 1 vạch lun riết rồi mình mất lòng tin hẳn .mình cũng định ăn táo ấy chứ nhưng nhà hơi xa siu thị nên hok mua chứ mua táo ngoài chợ sợ TQ thấy mồ lun.từ bữa đó tới giờ mình ăn rau trộn zí dấu oliu mỗi ngày ăn 4 tròng trắng trứng gà cháo cá chép nữa diễn đàn chỉ sao mình nge vậy mình chưa dám uống nước đá (thỉnh thoảng uống đồ để ngăn đá hà) lo lắng cái là từ bữa cấy phôi tới giờ mình cứ cười liên tục và kêng bụng hoài và đêm thứ 2 còn nằm mơ thấy xxx nữa chứ (mình đâu có nghĩ tới)ko biêt cổ tử cung có co bóp hay ko hoiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii....hoiiiiiiiii.a di đà phật phồ hộ
    Lo lắng nhìu sẽ ảnh hưởng đó, có mẹ cũng mơ thấy xxx nhưng vẫn thành công đó, cứ thoải mái đi, từ khi mình chuyểnp hôi mình chẳng nghĩ gì hết á, nghĩ ngơi khỏe, nằm ngủ thoải mái chứ hồi hợp ảnh hưởng đến sự thành công. Ăn táo thì mình cũng đâu có đi mua đâu, toàn nhờ mẹ chồng mua hết á, mấy ngày mẹ chồng lại hỏi còn táo ko rồi bà lại mua thêm nữa. Bạn thử nhờ ox đi mua xem.Chúc mẹ nó may mắn.
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tết năm nay có lẻ là cái tết buồn nhất của mình.tuy nói là ngày 11 .12 thử que không chính xác nhưng mình đã thữ 4 que rồi,mấy mẹ thử nhiều que nhưng cũng có mẹ 2 vạch mờ mờ còn mình hoàn toàn đơn lẻ 1 vạch mà thôi,số mình kém may mắn hơn mọi người từ bé đến giờ vẫn vậy không phép màu không có sự phù hộ nào dành cho mình . mình không định làm tiếp lần 2 đâu dù vẫn còn phôi trữ mình biết còn rất nhiều mẹ còn kém may mắn lắm nhưng thật sự để đối mặt thì khó quá.Mình chỉ biết cầu chúc cho các mẹ may mắn có con yêu luôn hạnh phúc bình an đón tết tràn đầy tiếng cười
    • 531 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

tết năm nay có lẻ là cái tết buồn nhất của mình.tuy nói là ngày 11 .12 thử que không chính xác nhưng mình đã thữ 4 que rồi,mấy mẹ thử nhiều que nhưng cũng có mẹ 2 vạch mờ mờ còn mình hoàn toàn đơn lẻ 1 vạch mà thôi,số mình kém may mắn hơn mọi người từ bé đến giờ vẫn vậy không phép màu không có sự phù hộ nào dành cho mình . mình không định làm tiếp lần 2 đâu dù vẫn còn phôi trữ mình biết còn rất nhiều mẹ còn kém may mắn lắm nhưng thật sự để đối mặt thì khó quá.Mình chỉ biết cầu chúc cho các mẹ may mắn có con yêu luôn hạnh phúc bình an đón tết tràn đầy tiếng cười
    Mình ko hiểu sao các mẹ lại thử que chi nhìu vậy, mình thử 1 lần ko lên là k thử nữa, đi Xn máu cho chắc, mình kể chuyện này nè, hôm bữa mình đi siêu âm, có chị kia cũng thử que ko lên, thử nhìu ko lên, cuối cùng mẹ ấy vẫn đi thử máu (dù bik là ko có thai), kết luận có thai, đến tuần thứ 6 chuẩn bị đi siêu âm tim thai mới lên vạch 2 mờ mờ đó. Còn mẹ suy nghĩ thế nào thì tùy mẹ thôi à, nhờ mẹ đó mà mình cảm thấy ko buồn, ko thất vọng khi thử que 1v.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bemoon85; 11/12/2012 vào lúc 08:49 AM.
    • 314 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Sao mẹ nó lại đầu hàng sớm thế? Không được phép đầu hàng sớm như thế! Tại sao lại không làm lần 2 trong khi còn phôi trữ lạnh? Thật không thể hiểu nổi?
    Chữa hiếm muộn là 1 quá trình dài hơi và kiên trì, đâu phải ai cũng có thể thành công ngay ở nhxng lần đầu tiên. Trong cuộc sống ở tất cả các lĩnh vực khác cũng thế thôi, kiên trì mới có thành công.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MIREEH; 11/12/2012 vào lúc 09:05 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

4 ngay nữa mình đi thử mau báo cả nhà biết nhá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi daiho511986; 11/12/2012 vào lúc 09:51 AM.
    • 314 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Cố lên:!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!D
    • 531 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

ngóng chờ tin vui của bạn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 68 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Hom nay ngay 7 scp , Minh cam thay no cung lau lau nhoi 2 Ben bung ay , 2 Ben vu bat dau tham den lai . Minh chich Mui IVFc tu thu 2 tuan truoc , Minh dinh thu que vao thu 7 nay (11 scp) , hi vong LAN dau tien Minh se dc Nhin thay 2 vach thu 7 . Cau mong Minh dc 2 v va cac me muon co con cung vay . :-) :-) vui ve Len nao