CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu thành công sau 14 ngàychuyển phôi - TTON (phần 1 + 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 556K Lượt đọc
  • 3K Trả lời

46 Người đang theo dõi

• 84 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pik_pok Xem bài viết
    ô. c cũng chuyển phôi ngày 5 ạ? mà lại song sinh cùng trứng nữa á? thế thì thik nhỉ. lại giống nhau y sì. hhe. e chuyển hôm t5. hnay mới là đc 5 ngày tính cả ngày chuyển. từ chiều đến giờ e cứ nhói nhói ở ngang rốn. haiz. bụng thì hết căng so với mấy hôm trước. mấy hôm trước hy vọng tràn trề. đến hnay chả hiu sao hết béng cả hy vọng. tự nhiên cứ thất hết cả tự tin. heiz. e dc hẹn sang t2 tuần tới thử beta. c cp ngày 5 thì ngày 12 c thử beta là ngày 12 từ ngày chuyển hay 12 từ ngày 2 của phôi hả c? e cũng công nhận vụ nuôi ngày 5 đau tim thật. e nuôi 4t, 2tb mà sáng t5 labo thông báo dc 1p. đợi chờ vật vờ đến tận trưa thì lúc vào chuyển bác Tuân dc labo thông báo là e dc thêm phôi nữa. sướng quá c ạ. nhưng giờ thế này hết béng tự tin luôn. ko bit beta ngày 14 thế nào nữa...
    C tính 12ngày là kể từ ngày cf e ạ. 5 ngày đầu thì chua có ht j nhìu đâu e chủ yếu là thấy nhói nhói, như kiểu kiến cắn thôi. Đến gần thử máu mới rõ rệt e ạ. Thôi qtrọng nhất là thoải mái tâm lý vào e ạ, lo lắng chả giải quyét đc j mà còn ko tốt cho fôi làm tổ. Sắp thứ 2 rùi mừ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bill_roll Xem bài viết
    C tính 12ngày là kể từ ngày cf e ạ. 5 ngày đầu thì chua có ht j nhìu đâu e chủ yếu là thấy nhói nhói, như kiểu kiến cắn thôi. Đến gần thử máu mới rõ rệt e ạ. Thôi qtrọng nhất là thoải mái tâm lý vào e ạ, lo lắng chả giải quyét đc j mà còn ko tốt cho fôi làm tổ. Sắp thứ 2 rùi mừ....
    heiz heiz. e thấy một ngày nó dài đằng đẵng ấy, mãi chẳng thấy hết ngày j, hehee, thế nếu là 12ng sau cp thì cũng là ngày bsi cho e xn beta. t2 tuần tới, ôi zoi. lại chờ đợi mỏi mòn, e thỉnh thoảng lại đau 2 bên cạnh sườn, heiz...từ sáng tới giờ như kỉu bị sốt ấy, ng cứ choáng váng mệt moit, hehe, kệ thôi, dù sao giờ cũng chẳng làm j dc mà, cứ chờ đến ngày thử máu thôi c ạ, hehe, con cái là cái duyên của chúng ta roài....
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chao cac chi, em la thanh vien moi.hom nay co van de nay lo lang xin nho cac chi huong dan dum em.
    Em TTON ngay 9/9 den nay la ngay 13 sau ngay chuyen phoi (lam lan dau tien).Sang nay khi moc ba thuoc thi thay co xen soi mau do trong ba thuoc con ba thuoc thi co mau hong,thu que thi 1v,vay co nghia lam em da that bai roi co phai khong a?em dang buon lam ....
    • 17 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Huhu...các mẹ ơi giúp e với...e mới chuyển phôi IVM đc 1 tuần( e làm ở pk NL)...từ ngày đầu cho đến ngày 4 e không có hiẹn tượng gì lạ...đến ngày t5(sau chuyển phôi) buổi sáng e thỉnh thoảng bị nhói bung trên ( như kiểu đau bao tử ấy câc mẹ ạ),đến chiều tối thì e đo nhiệt độ là 37,8 độ là cao nhất sau đó giảm xuống 37,5 độ rồi cứ như thế đến hết đêm...nhưng tình hình là cả ngay hôm qua d bị đau bụng trên câc mẹ ạ...đau quằn quại e tưởng chết đi đc,ngồi không đc nằm càng đau,lúc đầu đứng còn đỡ đến đêm em đau đứng ko đỡ....huhu e hoang mang quá...e đang dùng liều : crinone8% ngày 2 lần, valiera 2mg ngày 4 v/4 lần,flolacid ngày 1v....hôm qua e cũng có đọc hướng dẫn dùng valiera2mg thấy tác dụng phụ là đau quằn bụng e thấy cũng đỡ lo....nhưng e vẫn muốn hỏi các mẹ xem có ai bị như e ko?bị như thế có ảnh hưởng gì đến phôi không????Mong các mẹ có kinh nghiệm giúp e với....e hoang mang quá
    P/s : e không bị ra máu các mẹ ạ
    • 195 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

hnay là ngày 10scp ngay5 của e. beta là 279....huhu. đã thành công thêm 1bc nữa rồi. trời phật và các cụ phù hộ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dualeo79 Xem bài viết
    Thể theo nguyện vọng của Mongmoi, của những mẹ đang và sẽ làm TTON và cả của chính bản thân nữa, em lập topic này rất mong muốn mọi người, những ai đã thành công trong lĩnh vực này, hãy chia sẻ với bọn em, hãy cho bọn em chút niềm tin để bọn em có thể "chiến đấu đến hơi thở cuối cùng".:Crying:
    Em thì thấy có nhiều người bảo sau khi chuyển phôi được 4,5 ngày thì bụng dưới cứ nhói nhói, cắn cắn; người thì đau bụng lọp bọp và bị đi ngoài; người thì căng ngực và đau ngực; người thì sau 10ngày bụng cứ lâm râm đau bụng như sắp bị;..... cuối cùng thì có người lại bảo chẳng có hiện tượng gì cả...
    Các chị ơi, chia sẻ với bọn em nhé, mong tin của các chị nhiều nhiều lắm..
    Mình đang làm TTON đây kinh nghiệm thì ko nhiều nhưng có lẽ giúp được các bạn sau khi chuyển phôi xong các bạn nên đi lại nhẹ nhàng uống thật nhiều nước từ lúc chọc hút trứng ấy ăn ít đồ nóng ko ăn rau ngót và bún ăn nhiều quả bơ uống nước cam nước lọc và đi vs càng nhiều càng tốt chúc các mẹ thành công ah ca cùng mình hôm nay thử được 2 vạch rồi đấy
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh chuyen phoi tuoi 03 lan nhung that bai , lan thu 04 minh di chuyen phoi tru va hom nay la ngay thu18 roi , khong hieu tai sao lan dau tien minh chi dc 01 phoi , lan 02 minh dc 04 phoi , deu chuyen that bai , minh chuyen o tphcm. nhung sau do minh ve an uong tam bo va minh len can sau do minh den bs Ngoc Lan lam tiep lan 03 , lan nay minh duoc 13 phoi , chuyen 04 tot nhung buon vi that bai . sau hai thang minh tro lai chuyen phoi tru , va chuyen 03 phoi , trong thoi gian nay minh co gan rat nhieu , nao la cau nguyen o nha tho FATIMA binh trieu, va an toan chao ca chep, sau rieng , uong dau nanh , sau 08 ngay chuyen phoi thi minh thay duoi bung dau dau , nhu co kien bo ,nhung khong giong dau bi co thang, nhung chi dau chut het nhung dau thuong xuyen , nguc thi cung dau mot chut,roi het , va minh mua que ve thu khoang 05 phut minh xem thi khong thay vach thu2 , minh buon qua bo vao sot rac , nhung den 15 phut sau minh lai sot rac xem lai thi mung qua vi vach thu2 xuat hien, ngay thu 9 minh cung cung thay bi dau nhu kien bo , va mua them que ve thu lai lan nua va lan nay cung vay , den 15 phut vach thu 2 moi xuat hien . va den ngay thu 14 minh den thu mau va ket qua la minh co thai , hom nay la ngay 18 roi minh chi muon chia se voi chi em va chuc chi em sap lam va dang lam duoc thanh cong . co gang len chi em nhe,,.
    • 23 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ôi thời gian chờ đợi 14 ngày để thử máu, cảm giác như 14 thế kỷ ấy. Vẫn biết làm ivf này, mọi người ai cũng khuyên nên thoải mái tinh thần nhất có thể và ko để ý đến triệu chứng nhưng... Vẫn là cái lý do yếu tố tâm lý, ko thể ko suy nghĩ và nghe ngóng những phôi thai bé bỏng trong cơ thể...! Chúc mừng các mẹ cp đã thành công, mình mà như vậy chắc cũng sẽ vỡ oà vì hạnh phúc, cảm xúc đan xen vào nhau lẫn lộn... Làm mẹ là thiên chức tuyệt vời nhất mà thượng đế ban cho chị em chúng ta và thật thương và đồng cảm với các mẹ vất vả trên con đường tìm con yêu !!! Mình hôm nay ngày 6 tính từ ngày cp, chả có hiện tượng gì đặc biệt, có phải vì vậy mà hơi bất an ??? Người ta bảo người có bầu hay nóng, do nhiệt độ cao, còn mình ngược lại hơi gai lạnh, dịch AD thì ra nhiều bất thường... Mẹ nào cp rồi mà thành công và có triệu chứng giống mình, nói một tiếng để mình an tâm hơn . Chúc các mẹ đã, đang và sẽ cp đều thành công hết...để sớm được ôm con yêu trong lòng
    • 195 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monhon1980 Xem bài viết
    Ôi thời gian chờ đợi 14 ngày để thử máu, cảm giác như 14 thế kỷ ấy. Vẫn biết làm ivf này, mọi người ai cũng khuyên nên thoải mái tinh thần nhất có thể và ko để ý đến triệu chứng nhưng... Vẫn là cái lý do yếu tố tâm lý, ko thể ko suy nghĩ và nghe ngóng những phôi thai bé bỏng trong cơ thể...! Chúc mừng các mẹ cp đã thành công, mình mà như vậy chắc cũng sẽ vỡ oà vì hạnh phúc, cảm xúc đan xen vào nhau lẫn lộn... Làm mẹ là thiên chức tuyệt vời nhất mà thượng đế ban cho chị em chúng ta và thật thương và đồng cảm với các mẹ vất vả trên con đường tìm con yêu !!! Mình hôm nay ngày 6 tính từ ngày cp, chả có hiện tượng gì đặc biệt, có phải vì vậy mà hơi bất an ??? Người ta bảo người có bầu hay nóng, do nhiệt độ cao, còn mình ngược lại hơi gai lạnh, dịch AD thì ra nhiều bất thường... Mẹ nào cp rồi mà thành công và có triệu chứng giống mình, nói một tiếng để mình an tâm hơn . Chúc các mẹ đã, đang và sẽ cp đều thành công hết...để sớm được ôm con yêu trong lòng
    c Chi phải ko ạ? c ơi. đừng suy nghĩ j. cứ bình tĩnh con yêu sẽ sớm về với c thôi ạ. c đừng suy nghĩ nhiều quá ảnh hưởng ko tốt c ạ. cứ từ từ vì c mới có ngày t6. còn nửa già time nữa cơ mà c.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 175 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

mình thì hnay mới là ngày thứ 2 sau chuyển phôi/ bụng vẫn còn tức tức như từ hôm chọc trứng tới giờ, cũng ráng uống nhiều nc đấy, nhưng no quá, huhu, lại còn lòng trắng trứng, cháo cá chép....
    mình tính tới ngày thứ 8 scp thì đi máu xem dư lào , thi thoảng mình vẫn để tay lên bụng thầm thì "4 phôi của mẹ bám chắc nhé" mà ko biết chúng nó có nghe ko nữa