CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu thành công sau 14 ngàychuyển phôi - TTON (phần 1 + 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 569K Lượt đọc
  • 3K Trả lời

46 Người đang theo dõi

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocdien-meo Xem bài viết
    chao cac me, e xin gia nhap hoi, e.moi chuyen phoi ngay29/11, chuyen duoc 2phoi tot 2phoi fb, hom nay moi ngay 6scp ma tu nhien an com trua xong thay buon non, co gi vuong vuong o co, k biet la dau hieu tot hay xau nua, monh tg troi qua that nhanh de biet be yeu da o yen trong bung minh, hy vong hy vong
    Mình mới chuyển phôi thành công ngày 22/11/2012 dấu hiệu mình là hơi đau và căng bụng dưới, mình rất mừng tuy nhiên đi làm nhiều nên mới vừa sảy bé buồn lắm. Chúc mẹ nó thành công nhé
    • 928 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhika1978 Xem bài viết
    Mình mới chuyển phôi thành công ngày 22/11/2012 dấu hiệu mình là hơi đau và căng bụng dưới, mình rất mừng tuy nhiên đi làm nhiều nên mới vừa sảy bé buồn lắm. Chúc mẹ nó thành công nhé
    Chia sẻ với mẹ nó nhé. Mình có đã khó giữ còn khó hơn sao mẹ nó lại k cẩn thận thế? Mẹ nó đừng buồn nhiều chú ý kiêng khem chuẩn bị thật tốt cho lần làm tới nha
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

co.gang nghi ngoi duong suc chuan bi tinh than cho lan sau nhe me, ke an k het, nguoi lan k ra, co gang va hy vong , co len
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn
    Mình mới gia nhập diễn đàn. Cho mình hỏi. Mình chuyển phôi được 6n rồi. Hnay thử que thấy 2v. Không biết có phải do còn thuốc trong cơ thể hay ko vì sau khi chuyển phôi mình vẫn phải tiêm thuốc dưỡng liên tục đến ngày 14 lận.
    Có Mẹ nào giống mình ko cho mình biết với chứ giờ mình lo quá.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melien Xem bài viết
    Chia sẻ với mẹ nó nhé. Mình có đã khó giữ còn khó hơn sao mẹ nó lại k cẩn thận thế? Mẹ nó đừng buồn nhiều chú ý kiêng khem chuẩn bị thật tốt cho lần làm tới nha
    Mình cũng hối hận lắm nhưng công việc mình trong lúc đó không thể bàn giao được, cảm ơn mẹ nó đã chia sẽ. Lần sau mình sẽ cố gắng sắp xếp cho chu toàn. Chúc tất cả các mẹ đều có niềm vui.
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các Mẹ nó ơi!
    Giúp em với, em khóc từ chiều tới giờ sau khi nhận kết quả thử máu beta Hcg.
    Hôm nay là ngày 11 scp, kết quả thử que 1v nét + 1v mờ. Em mừng quá nên đi kiểm tra Hcg => 0.100IU.
    Vậy là không còn hi vọng nữa phải không các Mẹ. Em không biết có vượt qua được 3 ngày tiếp theo không đây. Cố gắng lạc quan để không suy sụp mà thất vọng quá mức!!!
    Sao khó quá các Mẹ ơi, em nên tin cái que hay kết quả thử máu ạ? Và ngày 11 thì đã chính thức hết hi vọng chưa các Mẹ??
    Giúp em với!!!!
    • 175 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanqt Xem bài viết
    Chào các bạn
    Mình mới gia nhập diễn đàn. Cho mình hỏi. Mình chuyển phôi được 6n rồi. Hnay thử que thấy 2v. Không biết có phải do còn thuốc trong cơ thể hay ko vì sau khi chuyển phôi mình vẫn phải tiêm thuốc dưỡng liên tục đến ngày 14 lận.
    mới ngày 6 thử còn sớm quá đó mẹ nó ơi, vì theo mình biết là thuốc chích rụng trứng có HCG nên thử sớm dễ dương tính giả lắm, chừng ngày 9 ngày 10 gì mẹ nó thử lại xem. Mà mình cũng ko biet thuốc dưỡng mẹ nó là thuốc gì, nếu có HCG thì càng gây dương tính giả hơn nữa, mẹ nó cố chờ vài ngày nữa đi thử máu xem sao. Chúc mẹ nó may mắn nha !
    • 417 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

Chị ơi, tích cực ăn uống tẩm bổ, cbi hành trình mới nhé! Chúc chị may mắn.Đầu năm e cũng thế này đó, giờ loay hoay làm lại mà hồi hộp chờ kq đây ạ!

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanqt Xem bài viết
    Chào các bạn
    Bạn này chắc cp hôm 29/11 (bằng mình)., nhưng ngày 6 scp ko ai thử que đâu b ạ, vì sẽ ko lên, mà nếu lên thì sẽ dương tính giả do IVFC hoặc mấy loại thuốc hỗ trợ chứa HCG đó! Ngày 12 trở ra mới tin đc b ạ! Hv giữ 2v đến hết 36w nhá! ^^

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocdien-meo Xem bài viết
    chao cac me, e xin gia nhap hoi, e.moi chuyen phoi ngay29/11, chuyen duoc 2phoi tot 2phoi fb, hom nay moi ngay 6scp ma tu nhien an com trua xong thay buon non, co gi vuong vuong o co, k biet la dau hieu tot hay xau nua, monh tg troi qua that nhanh de biet be yeu da o yen trong bung minh, hy vong hy vong
    úi! Bạn nì cp cùng ngày với mình! Hình như b cũng cp ở An Sinh hả!? Có dấu hiệu vậy là ok rùi., như tớ...chỉ thấy tức bụng dưới 1 tí, lại còn  Рkhô ráo, ng nhẹ tênh, chán ăn,..toàn dấu hiệu đáng ghét! Hu hu. Khóc sớm sợ bị gõ búa, nhưng mà thấy buồn buồn, chán chán!

thường cũng k có dấu hiệu gì đặc biệt, mẹ nó đừng lo nghĩ nhiều. Chúc mẹ nó thành công nhé
    E có 1 ước ao, e có 1 khát khao: là thành công IVF lần này, sinh đôi 2 cô công chúa!!
    Mẹ thích có con gái để tết tóc, buộc nơ ,dạy con vẽ, đàn hát cho con, mặc váy và cùng con làm đỏm..
    Mẹ thích con có em trai để mình cùng em sống và đương đầu với sóng gió ở đời..
    Mẹ hạnh phúc biết bao khi mang trong mình những thiên thần nhỏ..thế mới biết, tình yêu vốn mênh mông và diệu kì quá đỗi.
    Cầu cho các con luôn khỏe mạnh và bình an bên mẹ..
    • 531 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm nay em 12 ngày scp mà thử que có 1 vạch à, có fải em đã trượt rồi ko?
    • 597 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemoon85 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hôm nay em 12 ngày scp mà thử que có 1 vạch à, có fải em đã trượt rồi ko?
    sao giống mình thế nhỉ? cũng ngày 12scp, sáng nay cũng thử 1v, cũng xác định 80% là tạch rùi, hôm nay chỉ còn thấy hơi đau ngực tí! hết!
    Về thôi con yêu, về ăn Bim Bim nè!
    • 597 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

chị ơi, chị cp ngày 22/11 ạ? thế thì trước em một ngày, mà chị đã biết có bé và biết sẩy rồi sao chị? ao nhanh thế ạ?
    đôi khi em nghĩ, chắc ông rời bắt mình thế này là có lý do của ổng, lẽ ra hạn của mình phải nặng hơn ka, nhưng do mình ăn ở tốt, mình ko làm gì xấu nên trời thương, tròi mới chỉ bắt mình chịu một chút gian nan, qua hạn rồi mình sẽ tốt đẹp hết chị àh!

chúc chị thật mạnh khỏe và hãy chẩun bị cho chặng đường tiếp theo nhé! em cũng đang lên dây cót cho thời gian tới!
    Về thôi con yêu, về ăn Bim Bim nè!
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹcòi Xem bài viết
    chị ơi, chị cp ngày 22/11 ạ? thế thì trước em một ngày, mà chị đã biết có bé và biết sẩy rồi sao chị? ao nhanh thế ạ?
    đôi khi em nghĩ, chắc ông rời bắt mình thế này là có lý do của ổng, lẽ ra hạn của mình phải nặng hơn ka, nhưng do mình ăn ở tốt, mình ko làm gì xấu nên trời thương, tròi mới chỉ bắt mình chịu một chút gian nan, qua hạn rồi mình sẽ tốt đẹp hết chị àh!

chúc chị thật mạnh khỏe và hãy chẩun bị cho chặng đường tiếp theo nhé! em cũng đang lên dây cót cho thời gian tới!
    Không chị chuyển ngày 9/11 có kết quả là ngày 22/11, bác sỉ bảo chỉ số tốt. Chị vẫn đi làm bình thường cũng cẩn thận nhưng k có dấu hiệu dọa sảy, tự nhiên sáng đang đi làm nó bị ra máu thiệt nhiều về nhà ra hết luôn.
    Nếu em chuyển ngày 22/11 vậy cũng gần có kết quả rồi, có kết quá nhớ báo mọi người chia vui nhé. Chúc em thành công nhé
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Meobeo_87;27660595]Chị ơi, tích cực ăn uống tẩm bổ, cbi hành trình mới nhé! Chúc chị may mắn.Đầu năm e cũng thế này đó, giờ loay hoay làm lại mà hồi hộp chờ kq đây ạ!

Lúc đó em được mấy tuần, chúc em thành công lần này nhé. Chị cũng đang chuẩn bị để gần tết làm lại để có nhiều thời gian ở nhà nghỉ ngơi.
    • 314 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình cũng hối hận lắm nhưng công việc mình trong lúc đó không thể bàn giao được, cảm ơn mẹ nó đã chia sẽ. Lần sau mình sẽ cố gắng sắp xếp cho chu toàn. Chúc tất cả các mẹ đều có niềm vui.
    Tiếc thế nhỉ? Theo mình những người đã khó khăn như bọn mình thì một khi có thai thì cố gắng nghỉ ở nhà luôn được là tốt nhất. Có thể đi làm không phải vận động mạnh gì nhưng công việc chắc chắn sẽ mang lại những stress và mệt mỏi nhất định sẽ ảnh hưởng không tốt đến thai nhi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, em là thành viên mới, em cũng làm TTON, em được 11 phôi loại tốt còn 4 phôi loại 2. hôm nay là ngày thứ 11 sau chuyển phôi nhưng thử que chưa thấy lên vạch, thấy lo quá, không biết thế nào nữa.hichic
    • 314 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeyeucon_1102 Xem bài viết
    Chào các chị, em là thành viên mới, em cũng làm TTON, em được 11 phôi loại tốt còn 4 phôi loại 2. hôm nay là ngày thứ 11 sau chuyển phôi nhưng thử que chưa thấy lên vạch, thấy lo quá, không biết thế nào nữa.hichic
    Thôi đợi 14 ngày đi thử máu cho chắc. Có người 14 ngày thử que vẫn không thấy lên 2 vạch mà đi thử máu lại có thai đấy. Thôi cứ bình tĩnh.
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng chuyen phôi ngày thứ 6 nè.sau khi chuyển phôi mình leo lên xe về BAC LIÊU LIỀN.không biết có sao không nữa.với lại minh hay kênh bụng khi cười nhiều.mình lo quá. cầu trời phù hộ con... mình cũng bị đau ngực đau bụng dưới với đau lưng nữa đó
    NAm Mô Quan Thế Âm Bồ Tát Đại Từ Đại Bi xin ban cho con 1 hài nhi thông minh khỏe manh và Cho con Mẹ tròn con vuông sau 9th10 ngày...
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi cố lên.Đừng buồn chị nhé chị em chúng ta trên đường đi tìm con yêu chị phải ráng vững vàn.em khuyên chị thế thôi chứ em không biết như thế nào đây em đang chờ kết quả tâm trang cũng hổn độn lắm nhưng biết làm cách nào khác giờ
    NAm Mô Quan Thế Âm Bồ Tát Đại Từ Đại Bi xin ban cho con 1 hài nhi thông minh khỏe manh và Cho con Mẹ tròn con vuông sau 9th10 ngày...
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeyeucon_1102 Xem bài viết
    Cố gắng bình tĩnh đợi 14 ngày để xét nghiệm máu nhé, mình lúc trước k thử que trước để đúng ngày đến thử máu luôn, tâm trạng k bị hoang mang nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 314 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Cố gắng bình tĩnh đợi 14 ngày để xét nghiệm máu nhé, mình lúc trước k thử que trước để đúng ngày đến thử máu luôn, tâm trạng k bị hoang mang nhiều.
    Xong kết quả cuối cùng là đậu thai đúng không bạn?