CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu thành công sau 14 ngàychuyển phôi - TTON (phần 1 + 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 556K Lượt đọc
  • 3K Trả lời

46 Người đang theo dõi

• Dualeo79
    Thể theo nguyện vọng của Mongmoi, của những mẹ đang và sẽ làm TTON và cả của chính bản thân nữa, em lập topic này rất mong muốn mọi người, những ai đã thành công trong lĩnh vực này, hãy chia sẻ với bọn em, hãy cho bọn em chút niềm tin để bọn em có thể "chiến đấu đến hơi thở cuối cùng".:Crying:
    Em thì thấy có nhiều người bảo sau khi chuyển phôi được 4,5 ngày thì bụng dưới cứ nhói nhói, cắn cắn; người thì đau bụng lọp bọp và bị đi ngoài; người thì căng ngực và đau ngực; người thì sau 10ngày bụng cứ lâm râm đau bụng như sắp bị;..... cuối cùng thì có người lại bảo chẳng có hiện tượng gì cả...
    Các chị ơi, chia sẻ với bọn em nhé, mong tin của các chị nhiều nhiều lắm..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 349 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dualeo79 Xem bài viết
    Thể theo nguyện vọng của Mongmoi, của những mẹ đang và sẽ làm TTON và cả của chính bản thân nữa, em lập topic này rất mong muốn mọi người, những ai đã thành công trong lĩnh vực này, hãy chia sẻ với bọn em, hãy cho bọn em chút niềm tin để bọn em có thể "chiến đấu đến hơi thở cuối cùng".:Crying:
    Em thì thấy có nhiều người bảo sau khi chuyển phôi được 4,5 ngày thì bụng dưới cứ nhói nhói, cắn cắn; người thì đau bụng lọp bọp và bị đi ngoài; người thì căng ngực và đau ngực; người thì sau 10ngày bụng cứ lâm râm đau bụng như sắp bị;..... cuối cùng thì có người lại bảo chẳng có hiện tượng gì cả...
    Các chị ơi, chia sẻ với bọn em nhé, mong tin của các chị nhiều nhiều lắm..
    Chán quá, không có mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm cho chị em mình rồi :Sad: . Mình cố kéo topic này lên, hy vọng sẽ có mẹ nào đó vào chia sẻ với chúng ta, tiếp thêm sức mạnh cho chị em mình trên con đường gian nan này. Cố lên cả nhà nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng muốn giữ topic này, hy vọng được mọi người chia xẻ kinh nghiệm. Cũng hy vọng một ngày nào đó mình cũng được chia xẻ kinh nghiệm lại.

Mong chị em nào làm TTTON thành công vào kể vui cho bọn tớ đỡ buồn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 487 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em thì ko phải người trong cuộc, nhưng cũng là một trong những bà mẹ đang khát khao đứa con đầu đời. Em xin chia xẻ những vất vả mà các chị đã phải trải qua,Chúc các chị sẽ thành công,có giây phút đón những bé yêu vào lòng.
    Em đã thấy rất nhiều người thành công, mặc dù có thể thời gian chờ đợi hơi dài một chút. Hôm qua em vừa đến thăm nhà 1 ng bạn, Cô chú này đã gần 40 tuổi, sau 3 năm vất vả đã sinh đôi 1 trai 1 gái, rất xinh và ngoan. Con bé gái là chị đc 2,5kg, em đc 1,9kg vì bs sa nhầm tính đc là mỗi đứa 2,5kg nên cho mổ sớm nên đứa em hơi yếu phải nằm lồng ấp. Bé chị phải về nhà đc bác ruột chăm, phai xa me ngay tư lúc lọt lòng nhưng bé rất ngoan mới 20 ngày mà tăng 1kg. Nhìn yêu lắm các chị ạ. Em nghĩ rằng rồi ai cung có giấy phut ấy thôi. Chậm một chút nhung lại làm 1 cú đúp, sinh hai sinh ba.
    Cố lên các chị nhé. Chúc các chị cùng em khỏe mạnh để con cho chào đời những bé yêu khỏe mạnh.
    những người đàn bà ngơ ngác thường gặp may hơn kẻ thông minh:LoveStruc:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Winne Xem bài viết
    Chán quá, không có mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm cho chị em mình rồi :Sad: . Mình cố kéo topic này lên, hy vọng sẽ có mẹ nào đó vào chia sẻ với chúng ta, tiếp thêm sức mạnh cho chị em mình trên con đường gian nan này. Cố lên cả nhà nhé!
    Các mẹ yêu quý, mình chưa làm TTON nên mình không có kinh nghiệm để giúp được các mẹ. Nhưng mình xin chia sẻ với các mẹ 2 điều: một là tinh thần, điều này quan trọng lắm các mẹ à, lúc nào các mẹ cũng hãy nghĩ là mình sẽ thành công, mình có một niềm tin mãnh liệt vào khả năng của chính mình, mình sẽ sinh được một bé yêu bụ bẫm và khỏe mạnh, hãy tưởng tượng đến hình ảnh của bé yêu như thế nào, mình sẽ yêu bé ra sao, tình cảm vc phải luôn nồng thắm, tinh thần sảng khoái vui vẻ và sẵn sàng cho sự ra đời của bé. Thứ hai là lắng nghe cơ thể. Mỗi người một cơ địa khác nhau nên đôi khi có những triệu chứng khác nhau. Nếu bạn biết cách lắng nghe cơ thể, bạn có thể cảm nhận được những sự thay đổi từ bên trong. Như hồi mình mới thụ thai, lúc đó mình cũng hay lắng nghe cơ thể lắm, mình có thể cảm nhận được những cảm giác nhói nhói nhẹ ở bụng dưới khi bé tạo thành tổ, cảm giác được tử cung mình đang có những chuyển biến nhẹ bên trong...
    Chúc các mẹ thành công nhé. Làm mẹ dù gian nan vất vả đến mấy nhưng đó chính là niềm hạnh phúc lớn của cả cuộc đời ta :LoveStruc:

Thiên thần nhỏ của mẹ ơi, mau về với mẹ con yêu nhé....:LoveStruc: :LoveStruc::LoveStruc:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Các mẹ yêu quý, mình chưa làm TTON nên mình không có kinh nghiệm để giúp được các mẹ. Nhưng mình xin chia sẻ với các mẹ 2 điều: một là tinh thần, điều này quan trọng lắm các mẹ à, lúc nào các mẹ cũng hãy nghĩ là mình sẽ thành công, mình có một niềm tin mãnh liệt vào khả năng của chính mình, mình sẽ sinh được một bé yêu bụ bẫm và khỏe mạnh, hãy tưởng tượng đến hình ảnh của bé yêu như thế nào, mình sẽ yêu bé ra sao, tình cảm vc phải luôn nồng thắm, tinh thần sảng khoái vui vẻ và sẵn sàng cho sự ra đời của bé. Thứ hai là lắng nghe cơ thể. Mỗi người một cơ địa khác nhau nên đôi khi có những triệu chứng khác nhau. Nếu bạn biết cách lắng nghe cơ thể, bạn có thể cảm nhận được những sự thay đổi từ bên trong. Như hồi mình mới thụ thai, lúc đó mình cũng hay lắng nghe cơ thể lắm, mình có thể cảm nhận được những cảm giác nhói nhói nhẹ ở bụng dưới khi bé tạo thành tổ, cảm giác được tử cung mình đang có những chuyển biến nhẹ bên trong...
    Chúc các mẹ thành công nhé. Làm mẹ dù gian nan vất vả đến mấy nhưng đó chính là niềm hạnh phúc lớn của cả cuộc đời ta :LoveStruc:

Thiên thần nhỏ của mẹ ơi, mau về với mẹ con yêu nhé....:LoveStruc: :LoveStruc::LoveStruc:
    Tháng này mình chậm kinh 5 ngày rồi, cứ thấy nhói bụng dưới bên phải liên tục, nhất là khi làm việc hơi nặng 1 tí, mình và ax cũng hi vọng nhiều và có phần hơi nản vì thả 6 tháng rồi, nhưng hi vọng đi thôi, sáng nay thử que QT, 1 vạch???:Crying:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nếu chưa có kinh thì có khi vẫn còn hy vọng đấy viettel ạ. Mình chẳng biết que thử có chính xác không, nhưng có khi đi thử máu thì biết chính xác hơn. Chị gái mình cũng giống bạn, chậm mấy ngày rồi mà thử QT thì 1 vạch. Mình cũng chẳng biết nói gì với chị gái, chỉ bảo thôi cố đợi vài ngày nữa xem nếu vẫn không bị thì thử QT lại hoặc đi thử máu.

Tớ mấy hôm nay cũng cố ghi lại trong diary những hiện tượng cảm thấy trong người, để có gì còn chia xẻ kinh nghiệm với mọi người nếu mình thành công. Nhưng sáng này lại thấy dấu hiệu có kinh rồi. Buồn nẫu ruột ra. Chẳng dám thử QT nữa vì sợ thử thì lại buồn.
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

[QUOTE=Nấm Lùn;964028]Nếu chưa có kinh thì có khi vẫn còn hy vọng đấy viettel ạ. Mình chẳng biết que thử có chính xác không, nhưng có khi đi thử máu thì biết chính xác hơn. Chị gái mình cũng giống bạn, chậm mấy ngày rồi mà thử QT thì 1 vạch. Mình cũng chẳng biết nói gì với chị gái, chỉ bảo thôi cố đợi vài ngày nữa xem nếu vẫn không bị thì thử QT lại hoặc đi thử máu.

Tớ mấy hôm nay cũng cố ghi lại trong diary những hiện tượng cảm thấy trong người, để có gì còn chia xẻ kinh nghiệm với mọi người nếu mình thành công. Nhưng sáng này lại thấy dấu hiệu có kinh rồi. Buồn nẫu ruột ra. Chẳng dám thử QT nữa vì sợ thử thì lại buồn.[/QUOT
    Sao người ta thì dễ mà mình có vẻ khó thể nhỉ? Ai cũng nghĩ như vậy cả hay sao ấy?
    Còn mình đây này, hôm nay là ngày thứ 6 rồi, không dám thử đâu, chẳng thấy ngực căng nên cũng chán...:Crying: :Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Xin ai biết tư vấn giúp em đã chuyển phôi (thụ tinh trong ống nghiệm) vào thứ 6 tuần rồi, đến hôm nay là 8 ngày rồi. Theo mấy chị, 8 ngày thì có dấu hiệu gì của việc có thai hay không? Em thử que rồi, không thấy có. Mấy chị nào có kinh nghiệm có thể giúp em và các bạn không?
    • 180 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phụ nữ năng động Xem bài viết
    Xin ai biết tư vấn giúp em đã chuyển phôi (thụ tinh trong ống nghiệm) vào thứ 6 tuần rồi, đến hôm nay là 8 ngày rồi. Theo mấy chị, 8 ngày thì có dấu hiệu gì của việc có thai hay không? Em thử que rồi, không thấy có. Mấy chị nào có kinh nghiệm có thể giúp em và các bạn không?
    chị ơi, chị có bị đau ngực không, có nặng bụng hay ra huyết trắng trắng gì đó không ??? chị chuyển mấy phôi vậy ạ??? Mình thấy trong những trang web lướt qua có nói ngày thứ 8 thì chưa thể xác định được có thai hay không, chị chờ đến ngày thứ 12 xem sao, nhưng quan trọng đừng nghĩ gì nhé, lâu lâu ghé vào web cho vui nhưng đừng ngồi lâu quá nhé, khảong vài phút thôi, nhưng đúng ra là không nên ngồi đấy, mượn - hay mua phim hài về xem đi chị, để khỏi phải suy nghĩ về điều này nữa, không lo lắng thì sẽ tốt cho phôi chị a. Thân mến.
    Chúc may mắn, nhớ báo tin mừng nhé !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mèo mập ơi, Mình mới vào diễn đàn nên không quen lắm các thao tác. Mình có gởi một tin cho bạn nhưng không biết Mèo đã nhận được chưa nên mình gởi thêm tin này nữa. Mèo à, mình chuyển được 4 phôi (làm được 14 phôi, chuyển lần đầu 4 phôi, hiện trữ 6 phôi). Mình có cảm giác đau ngực, đặc biệt là đầu ngực. Mấy hôm nay thì người nóng phừng phừng như bốc hỏa, không còn bị nặng bụng nữa (hôm sau chọc trứng thì có nhưng nay đã hết rồi), thỉnh thoảng thấy nhói lên ở vùng bụng thôi. Mèo ạ, mình còn 3 bạn chuyển phôi chung đang trong tình trạng chờ đợi kết quả. Mèo có gì tư vấn xem giúp mình nhé.
    • 256 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Phụ nữ năng động ơi, bạn làm TTON ở BV nào vậy? Vì mình đang làm hồ sơ ở BV C, không biết sau khi nộp đủ hồ sơ bao nhiêu lâu thì được chấp thuận nhỉ? Chúc bạn khoẻ mạnh, chộp được mấy chú chuột vàng xinh xắn nha.:LoveStruc:
    Mỗi ngày mới là một cơ hội mới!
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình làm ở Bệnh viện Từ Dũ (TP.HCM), Ở bệnh viện này thì thời gian chờ là 6 tháng (tuy nhiên bạn có thể đóng tiền thêm và làm sớm hơn). Tất nhiên là phải có đầy đủ xét nghiệm rồi mới nộp hồ sơ nhé. Khi đến ngày hẹn (thường là ngày có kinh thứ 2), sẽ lên bệnh viện để được theo dõi (chích thuốc) và từ đó là tùy thuộc vào cơ thể của mình. Từ Dũ là bệnh viện tốt nhất về TTON đấy, bạn nên vào Sài Gòn để làm đi, mình thấy mấy người làm chung cũng từ Hà Nội vào đông lắm. Mình cảm ơn bạn nhé, mình cũng hy vọng là sẽ thành công. KHÔNG ĐƯỢC NẢN CHÍ vì chúng mình là PHỤ NỮ NĂNG ĐỘNG mà
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình làm ở Bệnh viện Từ Dũ (TP.HCM), Ở bệnh viện này thì thời gian chờ là 6 tháng (tuy nhiên bạn có thể đóng tiền thêm và làm sớm hơn). Tất nhiên là phải có đầy đủ xét nghiệm rồi mới nộp hồ sơ nhé. Khi đến ngày hẹn (thường là ngày có kinh thứ 2), sẽ lên bệnh viện để được theo dõi (chích thuốc) và từ đó là tùy thuộc vào cơ thể của mình. Từ Dũ là bệnh viện tốt nhất về TTON đấy, bạn nên vào Sài Gòn để làm đi, mình thấy mấy người làm chung cũng từ Hà Nội vào đông lắm. Mình cảm ơn bạn nhé, mình cũng hy vọng là sẽ thành công. KHÔNG ĐƯỢC NẢN CHÍ vì chúng mình là PHỤ NỮ NĂNG ĐỘNG mà
    • 180 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mèo mập ơi, Mình mới vào diễn đàn nên không quen lắm các thao tác. Mình có gởi một tin cho bạn nhưng không biết Mèo đã nhận được chưa nên mình gởi thêm tin này nữa. Mèo à, mình chuyển được 4 phôi (làm được 14 phôi, chuyển lần đầu 4 phôi, hiện trữ 6 phôi). Mình có cảm giác đau ngực, đặc biệt là đầu ngực. Mấy hôm nay thì người nóng phừng phừng như bốc hỏa, không còn bị nặng bụng nữa (hôm sau chọc trứng thì có nhưng nay đã hết rồi), thỉnh thoảng thấy nhói lên ở vùng bụng thôi. Mèo ạ, mình còn 3 bạn chuyển phôi chung đang trong tình trạng chờ đợi kết quả. Mèo có gì tư vấn xem giúp mình nhé.
    Chị ơi, Meomap đã nhận được emial của chị, có lẽ hôm nay chị đã khỏe hơn rồi đúng không, đừng quan tâm đến dấu hiệu có thai hay không nữa, chị cứ bình tĩnh, thoái mái tinh thần nhé, còn 2 ngày nữa là chị biết kết quả rồi đó, hơi nhói bụng một chút cũng không sao đâu mà, hãy vui lên và chào đón em bé của mình nhé, lạc quan - tin tưởng nhé.
    Chúc chị may mắn!
    Mong tin vui của Chị lắm lắm ! :Smiling:
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn Mèo mập nhé. Hôm nay mình vẫn chưa thấy dấu hiệu gì cả bạn ạ. Ông chồng lại không chịu đi mua que thử thai cho mình nữa nên đành chịu là không biết thế nào. Đành phải chờ kết quả sổ xố vậy. Hôm nay là ngày thứ 10 rồi đấy. Còn 5 ngày nữa là sẽ thử máu. Mình cũng chuẩn bị tâm lý rồi, nếu không được 3 tháng nữa mình sẽ làm lại và tận dụng thời gian 3 tháng để tập thể dục trở lại, bồi dưỡng sức khỏe và sắp xếp công việc. Hy vọng là chúng mình sẽ mãi mãi vui vẻ, trẻ trung, yêu đời và nhất định sẽ có em bé.
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đang trong giai đoạn chuyển phôi đây, còn 5 ngày nữa thôi là đến ngày thử máu. Vào topic này để mong muốn đọc nhiều thông tin và chia sẻ thông tin với mọi người nhưng hơi buồn là các chị đi đâu cả rồi, không ai chia sẻ cả. Hy vọng sau năm ngày nữa mình sẽ có dịp chia sẻ với mọi người trong topic này.
    Các chị nào thành công nhớ vào topic này nhé để hỗ trợ những người đi sau ít nhất là về mặt tinh thần.
    • 115 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình đang trong giai đoạn chuyển phôi đây, còn 5 ngày nữa thôi là đến ngày thử máu. Vào topic này để mong muốn đọc nhiều thông tin và chia sẻ thông tin với mọi người nhưng hơi buồn là các chị đi đâu cả rồi, không ai chia sẻ cả. Hy vọng sau năm ngày nữa mình sẽ có dịp chia sẻ với mọi người trong topic này.
    Các chị nào thành công nhớ vào topic này nhé để hỗ trợ những người đi sau ít nhất là về mặt tinh thần.
    Tình hình chuyển phôi thế nào rồi hở chị? Em đang chuẩn bị làm nên cũng lo lắng quá, không biết những người đã làm thành công đi đâu hết rồi nhỉ? Sao chẳng thấy ai vô chia sẻ kinh nghiệm gì hết trơn.
    Lớp học tiếng Anh cho người mất căn bản hoàn toàn
    http://mgod.webtretho.com/forum/f277.../#post25667903
    • 180 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

:Laughing: sắp thành công rồi, cố lên nha, chỉ còn it ngày nữa thôi , hạnh phúc sẽ ngập tràn , cho mình vui - hạnh phúc cùng với nhé :Laughing:
    • 764 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn ơi chúc bạn thành công nha
    Mình đang tiêm ở giai đoạn đầu tiên 8 mũi rồi
    sau đó mới là giai đoạn tiêm tăng cường.
    khoang 18 chọc hút trứng và 20 hoac 22 sẽ chuyển phôi
    cố lên bà con ơi. Sao tự nhiên type đến mấy chữ này mình cứ muốn khóc ý ghét thế
    Có gì hay thông báo cho minh biết nhé..Hồi hộp và lo quá. Tự nhiên hôm nay có cảm giác bị đau tim mãi không hêt . Sao ý