• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu thành công sau 14 ngày chuyển phôi TTON (tầng 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 156K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 485 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga_con2013 Xem bài viết
    bạn làm ở đâu thết? nếu ơ sg nên gặp bs Tuân ai cũng nói bác ấy mát tay
    Mình cũng vote cho bác Tuân, vừa mát tay, nhiệt tình, nhẹ nhàng, lại đẹp trai. Nói giỡn chứ bác Tuân giúp bệnh nhân có cảm giác nhẹ nhàng, ko bị áp lực tâm lý. Mà đối vói chị em hiếm muộn chúng mình tâm lý vô cùng quan trog. Hôm chuyển phôi cùng mình có bạn cũng mọi thứ ok hết, nội tiết tốt, niêm
    Mạc đẹp, phôi tốt mà chuyển mấy lần rồi ko đậu. Bạn ấy nói lúc khám hi bạn ấy, bác Tuân cũng bức xúc thay như kiểu khó chịu vì ko tìm ra nguyên nhân vì sao ko thành công. Lần này bác cho bạn ấy làm phuơng pháp j đó mà nuôi phôi dài ngày, cả bệnh viện Vạn Hạnh có 1 cái máy để làm PP đó, bác ưu tiên cho những TH ko rõ nguyên nhân. Nghe nói Pp đó tăng tỷ lệ thành công lên trên 60%. Mẹ ngocthaivn cố lên. Mình và các mẹ khác ủn mông mẹ nó nhiệt tình luôn.

• 485 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhlanh2010 Xem bài viết
    Mình cũng vote cho bác Tuân, vừa mát tay, nhiệt tình, nhẹ nhàng, lại đẹp trai. Nói giỡn chứ bác Tuân giúp bệnh nhân có cảm giác nhẹ nhàng, ko bị áp lực tâm lý. Mà đối vói chị em hiếm muộn chúng mình tâm lý vô cùng quan trog. Hôm chuyển phôi cùng mình có bạn cũng mọi thứ ok hết, nội tiết tốt, niêm
    Mạc đẹp, phôi tốt mà chuyển mấy lần rồi ko đậu. Bạn ấy nói lúc khám hi bạn ấy, bác Tuân cũng bức xúc thay như kiểu khó chịu vì ko tìm ra nguyên nhân vì sao ko thành công. Lần này bác cho bạn ấy làm phuơng pháp j đó mà nuôi phôi dài ngày, cả bệnh viện Vạn Hạnh có 1 cái máy để làm PP đó, bác ưu tiên cho những TH ko rõ nguyên nhân. Nghe nói Pp đó tăng tỷ lệ thành công lên trên 60%. Mẹ ngocthaivn cố lên. Mình và các mẹ khác ủn mông mẹ nó nhiệt tình luôn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echxinhcherry Xem bài viết
    Chào các mẹ! Mình định đọc tâm sự và chia sẻ của các mẹ nhiều để lấy ít kinh nghiệm, định làm anh hùng núp nhưng hôm nay mình vừa đi siêu âm về, mình đang lăn tăn nhiều quá. Mình nhờ các mẹ tUư vấn hộ mình nhé.
    Mình lần này định đặt phôi đông lạnh, ngày 9 siêu âm niêm mạc mình được 8,9. Bác sĩ vẫn cho duy trì thuốc như cũ không tăng liều và hẹn ngày 14 vòng kinh đến siêu âm tiếp. Hôm nay mình đi siêu âm thì niêm mạc còn có 7 , bác sĩ còn ghi là âm đậm.mình đang lăn tăn không biết có nên làm chu kỳ này không? Mình thấy không tự tin, bs nói sẽ cho thuốc mình thêm 2 ngày nữa để duy trì và tăng thêm liều, nếu niêm mạc vẫn không tăng thì có thể làm chu kỳ sau.nếu mẹ nào có kinh nghiệm có thể cho mình lời khuyên không? Liệu niêm mạc thế các em bé của mình có thể bám vào không?
    theo mình nghĩ thì ko nên chuyển phôi với niêm mạc kỳ này. Niêm
    Mạc đẹp nhất phải từ 10 đến 13. Bạn mỏng quá có 7, lại đậm âm, chuyển thì phí phôi lắm. Mình nghĩ đến hôm cp bs siêu âm mà niêm mạc vẫn thế này chắc
    Cũng ko cho chuyển đâu. Mình tốn bao nhiêu tiển của, sức khỏe, thời gian, công sức mới tạo đc vài chú phôi, nên mình phải chờ niêm mạc thật đẹp hãy chuyển.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthaivn2011 Xem bài viết
    mình có làm mấy cái xn gì đó mình cũng ko nhớ lắm nhưng mọi cái đều bt mẹ nó ạ.bs cũng ko bt nguyên nhân vì sao vì mọi cái đều bt. Trứng tốt nm tốt phôi tốt vậy mà vẫn ko đc.
    Mình cũng như bạn cái gì cũng tốt cả( theo Bsy) vậy mà 14scp betaHCH vẫn 0.1. Phôi tươi, cpt, Bsy Lan, Bsy Tuân, ck tự nhiên...vv. cũng nản lắm bạn ạ cv và kt có chờ mình đâu.

• 238 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình cảm ơn tất cả các mẹ đã động viên và tư vấn dúp mình.mình giờ vẫn còn 9 phôi trữ. Mình chuyể hết số phôi này mà ko đc. thì mình lại về vn và vào bs tuân làm xem có kq tốt ko.mình lần này làm ở nước ngoài. còn mấy lần chước mình làm ở viện c hn. mà mình chả hiểu kiểu gì mỗi lơi làm một khác. Bên này mình làm tiêm thuốc kích trứng thì cũng giống phác đồ điều trị ở vn.nhưng sau khi chuyển phôi thì đơn thuốc hoàn toàn khác. Thuốc sau chuyển phôi chỉ có duy nhất mỗi thuốc tiêm progetor ngày một mũi với progilova ngày 2v vậy thôi.ko có thuốc trôang đông máu ko coa thuốc co bóp tử cung. Mà mình thì 2 đơn thuốc này rất là quaon trọng với mìng trước mình làm ở c hn. mấy lần thất bại bs cho mình xn triệu trứng máu đông mình có bị một cái dương tính.lấn đấy bs cho mình uôngASPgic ngày 2 gói lần đấy mình cũng chuyển phôi trữ xn beta ngày 10 cũng đc 20ui.nhưng đến ngày 14xn thì ko còn tí nào bs bảo do phôi iếu lên tự đào thải.sau lần đấy chở đi làm.xn tàn 0,1iu. giờ mình đang tính là chờ qkd đến mình chuyển luôn trong tháng này ko bt có tốt ko các mẹ hay phải nghỉ vài tháng cho sk tốt. Lần chuyển phôi vừa rồi mình còn bị đau bụng đau như là tử cung co bóp vậy mà ko có thuốc để uống.ở bên này mình đi hỏi mấy cửa hàng thuốc lớn mà họ chả bt thốc đấy là thuốc gì.và họ còn bảo nếu có thì cũng phải có đơn của sb họ mới dám bán thế mới chán chứ tây với chả ta bực cả mình.mà tất cả các xn mình còn chả bt ntn qk ntn bệng viện hộ dữ hết kể.cả xn beta hôm mình xn xong nó bảo cứ về đi chiều có kq nó đn thế là chiều nó đn bảo mỗi câu ko có thai. dừng thuốc khi nào ra kinh đến khám vậy thôi. mình thấy kiểu này có chuyển phôi trữ thế này thì cũng chả hi vọng gì rồi..

• 238 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HH1981 Xem bài viết
    Mình cũng như bạn cái gì cũng tốt cả( theo Bsy) vậy mà 14scp betaHCH vẫn 0.1. Phôi tươi, cpt, Bsy Lan, Bsy Tuân, ck tự nhiên...vv. cũng nản lắm bạn ạ cv và kt có chờ mình đâu.
    mẹ nó làm lần mấy rồi.mình tất cả 5 lần hút trúng và 7 lần chuyển phôi rồi mẹ nó ạ.giờ ko bt phải ntn làm tiếp hay dưng đây.làm mà ko có ti hi vọng gì thì có lên làm tiếp nữa hay ko. mẹ nó chắc cũng làm lần đầu hoặc lần 2 thôi hả. mẹ nó cố lên nhé

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các chị ơi, có chị nào giống e mà thành công k? E cpt sau 14 ngày beta có 28,02 hnay ngày 17 scp beta cũng chỉ 39,01. E đọc diễn đàn thấy beta dưới 100 là k ok, sau 3 ngày mà k tăng gấp đôi là coi như hỏng. Thế mà hnay bsy vẫn bảo e tiêm và đặt thuốc thêm 4 ngày nữa. E chẳng còn chút hi vọng nào nữa. K biết có ai beta vừa thấp vừa chậm giống e mà vẫn có baby k nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthaivn2011 Xem bài viết
    mẹ nó làm lần mấy rồi.mình tất cả 5 lần hút trúng và 7 lần chuyển phôi rồi mẹ nó ạ.giờ ko bt phải ntn làm tiếp hay dưng đây.làm mà ko có ti hi vọng gì thì có lên làm tiếp nữa hay ko. mẹ nó chắc cũng làm lần đầu hoặc lần 2 thôi hả. mẹ nó cố lên nhé
    Mình cũng cp 5 lần rồi, và bây giờ thì hết cả hy vọng hết cả tiền bạc, mẹ nó có lúc còn dc 20ui chứ mình thì... Chán, Bsy pknl cũng ko biết nói sao, và với cách làm này thì minh nghĩ nếu tiếp tục làm thì đc cũng chỉ là may mắn và xác suất có lẽ là rất nhỏ.
    Nói ko phải bi quan chứ mình thấy nếu đc thường chỉ từ lần 1 hoặc 2 thôi còn từ lần thứ 3 trở đi nếu ko tìm ra nguyên nhân thì cũng ít người thành công, Bsy chỉ đặt phôi vào thôi còn tại sao phôi ko làm tổ vào tử cung thì bsy cũng ko biết không xử lý được vấn đề này nên mặc dù làm một chỗ, làm nhiều lần nhưng cũng ko có pp điều trị khác đc thì theo mình cung như cứ húc đầu vào tường rồi hy vọng tường đổ và mình sẽ qua thôi.

• 238 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HH1981 Xem bài viết
    Mình cũng cp 5 lần rồi, và bây giờ thì hết cả hy vọng hết cả tiền bạc, mẹ nó có lúc còn dc 20ui chứ mình thì... Chán, Bsy pknl cũng ko biết nói sao, và với cách làm này thì minh nghĩ nếu tiếp tục làm thì đc cũng chỉ là may mắn và xác suất có lẽ là rất nhỏ.
    Nói ko phải bi quan chứ mình thấy nếu đc thường chỉ từ lần 1 hoặc 2 thôi còn từ lần thứ 3 trở đi nếu ko tìm ra nguyên nhân thì cũng ít người thành công, Bsy chỉ đặt phôi vào thôi còn tại sao phôi ko làm tổ vào tử cung thì bsy cũng ko biết không xử lý được vấn đề này nên mặc dù làm một chỗ, làm nhiều lần nhưng cũng ko có pp điều trị khác đc thì theo mình cung như cứ húc đầu vào tường rồi hy vọng tường đổ và mình sẽ qua thôi.
    mẹ nó nói đúng như suy nghĩ của mình.mình tới đây chuyển phôi trữ cũng chả hi vọng gì còn thì cứ chuyển thôi chừ mình nghĩ là mình phải có nguyên nhân gì đó chứ lên mới n lần ko đc chứ chả có sao mọi cái đều tốt mà sao đến lần 7 rồi vẫn chưa đc.mình làm cùng làm với mình mình bt rất n mẹ những mẹ thành công mình hỏi tàn những mẹ làm lần đầu hoặc lần hai. Còn lại n mẹ đến lần ba rồi thì khó khăn lắm mình làm lần đầu bt có mấy chị em thì có duy nhất một em là làm lần thứ hai thành công đc hai bé giờ đc.4 tuổi rồi.còn mình và 3ng nữa tất cả đều làm lần 7.8 rồi giờ vẫn chưa đc.có một chị vừa vào ngọc lan làm hai lần một lần nấy chứng của mình một lần xin trứng mà vẫn phải về với con số o. giờ mình ko bt sau chuyển hết số phôi trũa này có lên làm tiếp nữa hay ko?.

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

K ai gặp phải trường hợp như em à hu hu...

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

• 627 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Chào cả nhà. E đang ở xì gòn cbi cpt nên e cũng ít lên. Hôm nay e vào bán ít than các mẹ mua giúp e nha. E có lịch cp là ngày 30 ngày này ko đẹp chút nào ạ, hôm nay nm của e là 13 thì có hơi dày ko các mẹ, e lần trước có 12 thôi à, tự nhiên thấy lo lo và hơi mất tinh thần. Hic hic. Chúc cả nhà mình ai ai cũng sẽ thành công nhé. Thèm được làm mẹ quá...