• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu thành công sau 14 ngày chuyển phôi TTON (tầng 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 197K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,972 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều. Sáng nay mình đi siêu âm rồi. Thai đã vào tử cung, được 5w4d và đã có túi noãn hoàng. Chưa có tim thai hẹn tuần sau siêu âm lại, mong là đã có tim thai hihi. Bác sỹ nói là màng nuôi tốt nên tạm thời yên tâm. Mình vẫn tiêm thêm 1 tuần nữa cho ổn định. Trộm vía đến lúc này đúng là kỳ tích, điều kỳ diệu thực sự đã xảy ra với mình. Ủn mông các mẹ chưa 2v sớm đc toại nguyện nhé. Chờ đợi, cố gẵng mãi cuối cùng cũng đc hưởng lộc trời. Các mẹ khác tự tin lên nhé
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _me_yeu_con_ Xem bài viết
    hello mọi người , em đã quay trở lại rồi đây. đợt này chuyển phôi trữ thấy nó phiêu quá đi thôi . hôm 15 tây vừa rồi cũng là ngày 14 của ck , sau 12 ngày uống thuốc chuẩn bị nội mạc thì nm của em cũng được 11mm . nhưng bác sĩ bảo vẫn chưa được vì độ dày thì đạt mà hình ảnh thì còn kém , chưa đạt đủ điều kiện nên bs kêu về uống thuốc thêm 4 bữa nữa rồi thứ 2 này siêu âm lại . nếu vẫn không đạt yêu cầu thì phải đợi ck sau . huhuhu . không biết phải làm sao nữa đây
    Ban ơi, chịu khó ăn uống tẩm bổ nhiều vào nhé, uống sữa đậu nành nè, sầu riêng nè, trái bơ, thịt bò nè, tâm lý cũng sẽ ảnh hưởng đến chất lượng nội mạc đó, thư giãn nhé bạn, chúc bạn có nội mạc tốt cho lần cpt sắp tới nha, mình cũng chuẩn bị nm để cpt đây, nm mình cũng ko tốt như bạn đâu!
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhiều. Sáng nay mình đi siêu âm rồi. Thai đã vào tử cung, được 5w4d và đã có túi noãn hoàng. Chưa có tim thai hẹn tuần sau siêu âm lại, mong là đã có tim thai hihi. Bác sỹ nói là màng nuôi tốt nên tạm thời yên tâm. Mình vẫn tiêm thêm 1 tuần nữa cho ổn định. Trộm vía đến lúc này đúng là kỳ tích, điều kỳ diệu thực sự đã xảy ra với mình. Ủn mông các mẹ chưa 2v sớm đc toại nguyện nhé. Chờ đợi, cố gẵng mãi cuối cùng cũng đc hưởng lộc trời. Các mẹ khác tự tin lên nhé
    kỳ tích,đúng là kỳ tích!!!chị thật may mắn, chúc mừng chị thật nhiều và mong chị thai nhi khỏe mạnh suốt 9m10d nhé, mọi điều mong ước của chị đc toại nguyện nhé!!! em mong sao điều kỳ diệu cũng sẽ đến đc với em hic...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 531 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemoon85 Xem bài viết
    Chào các mẹ, cũng 1 năm rùi em mới quay lại đây.
    Tình hình là hôm nay là ngày thứ 6 sau chuyển phôi trữ, lần này em rã đông 3 phôi, còn đủ 3 phôi, nhưng tình hình là hnay ngày thứ 6 mà chẳng có dấu hiệu gì cảm cứ như người bình thường, haiza,có ai giống em mà beta cao vút ko vậy.
    haiza ko mẹ nào reply em à, buồn thế
    • 478 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Tung hoa chi mẹ con nhà e pony và mẹ chuotmeo luon nè!!!
    Hjhj, cả nhà m nhanh nối gót theo mấy mẹ con hen!!! Nhớ ủn ỉn, đập hay đạp j cũng dc, hjhj.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    nuôi hy vọng, ắt sẽ thành công.
    Cầu mong Trời Phật, ông bà phù hộ độ trì cho tâm nguyện của con được thành hiện thực.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 478 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Theo m nghĩ, mẹ bemoon cứ vô tư ăn ngon ngủ kĩ, hoạt động mọi việc nhẹ nhàng, đặt thuốc u thuốc đúng giờ, và cứ nghĩ con yêu sẽ về, đợi thêm vài ngày nữa thôi mà.
    Cả nhà m thì mỗi người 1 kiểu biểu hiện, k biết đâu mà lần, hjhj, nên k ai giống được ai hết nha.
    Chúc mẹ may mắn, beta cao ngút nha.

nuôi hy vọng, ắt sẽ thành công.
    Cầu mong Trời Phật, ông bà phù hộ độ trì cho tâm nguyện của con được thành hiện thực.
    • 121 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

em đọc tin chị mà thấy vui như mình đươc ấy. Quả là kì tích. Em chắc ko may mắn dc như chị rồi. Em thấy đau 1 bên bụng và thấy ra ít máu đen. Ko ra nhiều đâu. Thử que thì vẫn thấy đậm dần lên. E rất sợ chửa ngoài dạ con. Mà bgio còn quá sớm để siêu âm kết luận. Nên thứ 2 thử lại HCG. Sau đó tính tiếp. Em mong ko phải như điều xấu em đang nghĩ. Hic. Sau khi chuyển phôi về em toàn nằm nghiêng. Cong ngupwif như con tôm. Một lần nữa chúc mừng mẹ pony nhé!
    • 240 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé đúng là mẹ nó có quý nhân phù chợ. Mình ít vào nhà nhưng vẫn theo sát tình hình của mẹ nó. Đúng là duyên con đã về thì mọi cái rồi cũng ổn và sẽ có đc con yêu một cách kỳ diệu.một lần nữa chúc mẹ con em bình an 9t 10 ngày nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngocthaivn2011; 17/08/2013 vào lúc 02:46 PM.
    • 46 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _me_yeu_con_ Xem bài viết
    hello mọi người , em đã quay trở lại rồi đây. đợt này chuyển phôi trữ thấy nó phiêu quá đi thôi . hôm 15 tây vừa rồi cũng là ngày 14 của ck , sau 12 ngày uống thuốc chuẩn bị nội mạc thì nm của em cũng được 11mm . nhưng bác sĩ bảo vẫn chưa được vì độ dày thì đạt mà hình ảnh thì còn kém , chưa đạt đủ điều kiện nên bs kêu về uống thuốc thêm 4 bữa nữa rồi thứ 2 này siêu âm lại . nếu vẫn không đạt yêu cầu thì phải đợi ck sau . huhuhu . không biết phải làm sao nữa đây
    mn cpt o đâu vậy? Mình cũng sắp cpt mà vất vả vụ nm này quá. Hnay ngày 15 ckk rồi mà nm có 9mm thôi . Cùng cố gắng mn nhé.
    • 46 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lumdongtien13 Xem bài viết
    có em đây này, lần thứ 5 phôi tươi mới có bé, giờ bé 2 tuổi rồi. Lần vừa rồi em chuyển phôi trữ ở BV An Sinh may mắn lai mỉm cười với em thêm 1 lần nữa( ngàn lần đội ơn trời đất, tổ tiên hihi) ngày 12 hcg 270. Em xin chia sẻ với mong ước các mẹ hiếm muộn mau đươc dón con yêu. Cp xong em đáp máy bay về HN sau 2 tiếng nằm nghỉ và đăng ký với Vnairline đi chế độ đặc biệt. Về nhà nằm 5 ngày vẫn uống, vs. Sau đó đi lại, sh bt. Các mẹ cố lên đừng lo lắng nhiều nhé.
    e ơi đơn thuốc sau cpt của e như thế nào vậy? Chia sẻ cho c tham khảo voi'. C sắp cpt rồi mà thấy hoang mang vụ nm quá. Chế độ ăn uống scp ntn để có cơ hội cao e nhi?
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cac chi cho em hoi e moi chuyen phoi luc 10h 30 ngay 16/08 ( e chuyen 4 phoi ma toan loai 3 thoi ) tu sau ngay tiem rung trung bung cua e no cu cang tuc vo cung , chuyen phoi xong ve den nha la e di lai nhe nhang k nam 1 cho . co chi nao chuyen phoi loai 3 ma thanh cong k a. cho e chut hy vong voi..
    • 78 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bemoon sinh em be roi ha. Lan nay lam tiep be nua ha em.dung lo lang nhe moi co may ngay lam GI co trieu chung. Chi go bang iPad nen khong co dau
    • 345 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Chúc mừng em nhé!

Chúc mẹ con em luôn khỏe mạnh. Em bé phát triển thật tốt suốt 9t10 ngày nha!
    Con là Hạt Xinh bố gieo vào lòng mẹ
    Ráng bình an 9 tháng 10 ngày rồi ra gặp bố mẹ nghen con !!!
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh nho ko lam thi lan vua roi bemoon sinh thai doi dung khong nhi? Vi theo doi me no chia se ve dau hieu qkbt ma.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    • 105 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mừng quá đúng là kỳ tích mẹ pony ạ, lần này m đc chứng kiến chứ ko fai nghe qua lời kể của ai đó rồi. Chúc mừng pony lần nữa và tiện thể cho m hỏi thai đã có túi noãn hoàng nghĩa là j vậy? lần trc m siêu âm bs cũng chỉ nói đã có túi thai trg TC chứ ko nói j về vđ này nên m ko bít mà mẹ nó có thể nói đã tiêm thuốc j và giá tiền ntn ko? Hôm trc nài nỉ bs bằng đc thì bs bảo để khi nào s.a tim thai xong sẽ tùy vào tình hình mà có quyết định tiêm thêm thuốc hỗ trợ cho m nên muốn tham khảo qua đơn thuốc và giá tiền của mẹ nó để biết đường chuẩn bị.
    • 531 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Chà mẹ Moc nhớ dai nhỉ, hehe. đúng rồi, mình chia sẻ về qkbt nè. Nhưng ko sinh em bé đúng thời hạn.
    12 tuần 1 em bé lưu, 16 tuần bị bóc tách túi thai ra máu 10 ngày sau đó vỡ ối non và bé còn lại cũng rời xa mình luôn. đã đc 4 tháng rồi, vừa chuyển phôi đây, nhưng lần này thì mình thấy thoải mái y như ko có gì á, mình cũng đã quên đc chuyện cũ. thấy lần này ko có dấu hiệu gì cả, người nhẹ tênh nhưng vẫn nuôi hy vọng nên vẫnn xin nghỉ làm ở nhà, đi đứng nhẹ nhàng, haiza...ngta nói cơ địa dễ đậu thai thì nó sẽ đậu, mình đã thành công ngay lần đầu tiên, nhưng sao lần này tự tin nó ko nhìu...
    • 142 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kevindang Xem bài viết
    hic, mình thất bại rồi, buồn quá...
    3g30 chiều 16.8.13 mình nhận đc hung tin từ pk ngọc lan thông báo kết quả âm tính! cảm thấy mọi thứ sụp đổ, bao nhiêu kỳ vọng tan theo mây khói, gia đình mình cũng hy vọng biết bao nhiêu! buồn thật, mình chỉ còn 2 phôi trử mà loại 2, hy vọng chắc chẳng đc bao nhiêu! mà chẳng biết nôi mạc có đủ dày để chuyển phôi trữ hay ko nữa, mình BTDN nôi tiết kém niêm mạc thường cũng mỏng nữa...chẳng biết đến bao giờ mới đc chia sẻ niềm vui cùng mọi người nữa....dù sao cũng cảm ơn các mẹ pony, chuotmeo84 và me conrandangyeu da nhiet tinh chia se và tư vấn giúp em nhiều điều!
    chia buon cung me no nhe, thoi me no co len minh thay bi BTDN khi lam ivf thanh cong rat cao lan dau ko dau thi lan hai cung dau a. Chuc me no lan cpt nay don duoc con yeu nhe.
    =
    • 1,011 Bài viết

• 2,540 Được cảm ơn

hehe từ lúc nghe tin của em tới giờ vui quá, mong sao mai chị cũng sẽ có kỳ tích giống Pony.
    Các mẹ khác cứ yên tâm đi, có niềm tin sẽ chiến thắng
    Tặng hoa Mẹ con em Pony nhé. Thật đáng chúc mừng quá đi. hihi
    • 1,011 Bài viết

• 2,540 Được cảm ơn

hic, mình thất bại rồi, buồn quá...
    3g30 chiều 16.8.13 mình nhận đc hung tin từ pk ngọc lan thông báo kết quả âm tính! cảm thấy mọi thứ sụp đổ, bao nhiêu kỳ vọng tan theo mây khói, gia đình mình cũng hy vọng biết bao nhiêu! buồn thật, mình chỉ còn 2 phôi trử mà loại 2, hy vọng chắc chẳng đc bao nhiêu! mà chẳng biết nôi mạc có đủ dày để chuyển phôi trữ hay ko nữa, mình BTDN nôi tiết kém niêm mạc thường cũng mỏng nữa...chẳng biết đến bao giờ mới đc chia sẻ niềm vui cùng mọi người nữa....dù sao cũng cảm ơn các mẹ pony, chuotmeo84 và me conrandangyeu da nhiet tinh chia se và tư vấn giúp em nhiều điều!
    Mẹ nó chỉ buồn 1 chút thôi nhé, lấy lại tinh thần rồi chuẩn bị chuyển phôi trữ.
    Có rất nhiều người cpt vẫn thành công, cố gắng lên. Những vấn đề của mẹ nó đều có thể khắc phục đc mà. Niêm mạc mỏng thì đã có thuốc hỗ trợ, ăn uống bồi bổ thêm. Nội tiết kém thì tiêm hỗ trợ. Đừng mất hy vọng nhé. Nắm tay mẹ nó thật chặt
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,972 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

kỳ tích,đúng là kỳ tích!!!chị thật may mắn, chúc mừng chị thật nhiều và mong chị thai nhi khỏe mạnh suốt 9m10d nhé, mọi điều mong ước của chị đc toại nguyện nhé!!! em mong sao điều kỳ diệu cũng sẽ đến đc với em hic...
    Cảm ơn em nhé. Làm cái này chị thấy niềm tin quan trọng lắm. Trong cả quá trình chị vẫn tin là con yêu sẽ về nên hay nói chuyện tâm sự động viên em bé ngoan làm tổ đúng chỗ và phtrien khỏe mạnh nhé. Đồng thời không ngừng cầu xin ông trời, phật tổ, bồ tát, tổ tiên phù hộ em ạ. Ngoài ra khi gặp khó khăn thì tìm mọi cách tự cứu mình, tham khảo chéo ý kiến các bác sỹ để quyết định tiêm thêm và uống thuốc thế nào. Cũng phải nói là trộm vía may mắn. Cầu cho em cũng sẽ may mắn sớm 2v nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaitaysu Xem bài viết
    Tung hoa chi mẹ con nhà e pony và mẹ chuotmeo luon nè!!!
    Hjhj, cả nhà m nhanh nối gót theo mấy mẹ con hen!!! Nhớ ủn ỉn, đập hay đạp j cũng dc, hjhj.

Hihi em cảm ơn mẹ Khoaitaysu nhé. Để em đạp một nhát lần sau chị bay luôn sang nhà mang thai nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghuyentrang87 Xem bài viết
    em đọc tin chị mà thấy vui như mình đươc ấy. Quả là kì tích. Em chắc ko may mắn dc như chị rồi. Em thấy đau 1 bên bụng và thấy ra ít máu đen. Ko ra nhiều đâu. Thử que thì vẫn thấy đậm dần lên. E rất sợ chửa ngoài dạ con. Mà bgio còn quá sớm để siêu âm kết luận. Nên thứ 2 thử lại HCG. Sau đó tính tiếp. Em mong ko phải như điều xấu em đang nghĩ. Hic. Sau khi chuyển phôi về em toàn nằm nghiêng. Cong ngupwif như con tôm. Một lần nữa chúc mừng mẹ pony nhé!
    Cảm ơn em. Em nhớ theo dõi cẩn thận nhé. Làm cái này không nói trước được điều gì. Chị mong là em thành công. Em bé sẽ làm tổ đúng chỗ. Nhớ suy nghĩ trong đầu về em bé và động viên bé phôi vào làm tổ đúng chỗ nhé. Chúc em may mắn. Con đường của chị còn dài lắm. Cứ tạm vui với hiện tại thôi hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthaivn2011 Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ nó nhé đúng là mẹ nó có quý nhân phù chợ. Mình ít vào nhà nhưng vẫn theo sát tình hình của mẹ nó. Đúng là duyên con đã về thì mọi cái rồi cũng ổn và sẽ có đc con yêu một cách kỳ diệu.một lần nữa chúc mẹ con em bình an 9t 10 ngày nhé.
    Hihi cảm ơn mẹ nó. Chắc con yêu thấy bố mẹ tìm con vất vả quá nên về đấy ^_^. mong cho cả nhà mình ai cũng được niềm vui này. Ủn mông, ủn mông

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom_unin Xem bài viết
    Chúc mừng em nhé!

Chúc mẹ con em luôn khỏe mạnh. Em bé phát triển thật tốt suốt 9t10 ngày nha!
    em cảm ơn chị nhiều. Em cũng chúc chị như vậy. Cả nhà mình ai đã được 2v đều bình an 9t10d nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lotus1983 Xem bài viết
    Mừng quá đúng là kỳ tích mẹ pony ạ, lần này m đc chứng kiến chứ ko fai nghe qua lời kể của ai đó rồi. Chúc mừng pony lần nữa và tiện thể cho m hỏi thai đã có túi noãn hoàng nghĩa là j vậy? lần trc m siêu âm bs cũng chỉ nói đã có túi thai trg TC chứ ko nói j về vđ này nên m ko bít mà mẹ nó có thể nói đã tiêm thuốc j và giá tiền ntn ko? Hôm trc nài nỉ bs bằng đc thì bs bảo để khi nào s.a tim thai xong sẽ tùy vào tình hình mà có quyết định tiêm thêm thuốc hỗ trợ cho m nên muốn tham khảo qua đơn thuốc và giá tiền của mẹ nó để biết đường chuẩn bị.
    Túi noãn hoàng là túi nhỏ nhỏ nằm trong túi ối mà sau này sẽ phát triển thành em bé đấy ạ. Em tiêm ivfc 1000 cách ngày (giá 90k/ống) và progesterone 25mg ngày 1 ống (giá là 8.540đ/1 ống). Mẹ nó cứ xem tình hình thai phát triển tốt thì ko cần tiêm đâu. Tại beta hcg ban đầu của em lẹt đẹt quá có nhiều nguy cơ, nội tiết BTĐN hơi yếu nên phải hỗ trợ. ^_^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)