• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu thành công sau 14 ngày chuyển phôi TTON (tầng 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 201K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 122 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, mình muốn siêu âm mốc 7W thì siêu âm chỗ Bs nào tốt nhỉ? Ở Hà Nội các mẹ nhé, điện thoại cho bác Tuân bác bảo vào tôi siêu âm là tốt nhất hic
    Tạ ơn trời phật! ông bà tổ tiên phù hộ con trai mạnh khỏe gặp bố mẹ!
    Hay ăn chóng lớn, thật ngoan con nhé!
    To: Con yêu! ba mẹ yêu con nhiều lắm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphuc_mongmanh85 Xem bài viết
    C ơi! E làm ở Vạn Hạnh chị ah! E làm lần này là lần 2 hết khoảng 50tr, cộng với 6tr tiền trũ phôi. Nói chung là tuỳ ng thôi c, có ng đáp ứng thuốc tốt thì ít tốn tiền hơn. Àh, mà tháng 6 c đã làm ở SG rùi ah? c làm ở bv nào thế? C hay ox bị gì vậy???

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    Cảm ơn e và me pony nhé , chị làm ở VH chồng TTy vợ ứ dịch vòi trứng em ah.
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongNguyen1921 Xem bài viết
    Cái khoản này nhà nàng giống nhà mình, ko hiểu tại sao người cứ ngứa điên, nhưng lúc đó lại chưa biết là đang bầu.
    Mẹ Phuongnguyen 1921 cg bị tắc dính và ứ dịch 2 loa vòi ah ? . Mẹ nó mổ thông ở đâu thế , mổ xong mn có đi chụp lại k ? kết quả thế nào ? > mình cg bị như bạn nhưng mổ ở C kq ghi thông nhưng 2 tháng sau chụp lại vẫn tắc ứ dịch , tháng 6 vùa rồi nam tiến IVF nhưng k thành ccoong . Mẹ nó IVF ở đâu vậy . Mình hỏi hơi nhiều vì mình cg đng muốn mổ lại bạn ah
    • 961 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Chị ơi bạn e bảo bs gì tên Đinh Hùng Vĩ ở PK 98b ngay đầu dốc phụ sản hay bệnh viện phụ sản gì ấy chị. Chị thử hỏi xem.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huytuyen86 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi, mình muốn siêu âm mốc 7W thì siêu âm chỗ Bs nào tốt nhỉ? Ở Hà Nội các mẹ nhé, điện thoại cho bác Tuân bác bảo vào tôi siêu âm là tốt nhất hic

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    9h15' ngày 23/2/2014- vừa tròn 39w, mẹ đã được nhìn thấy Tép của mẹ. Zai của mẹ nặng 3.7kg, ko còn gì hạnh phúc hơn vì có con trong cuộc đời, lần đầu tiên mẹ cảm thấy tự hào về bản thân mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Cac me oi cho em hoi sau 14 ngay xet nghiem beta 427 thi co kha nang la thai doi khong ah?cam on cac me nhieu lam
    • 122 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang3by Xem bài viết
    Chị ơi bạn e bảo bs gì tên Đinh Hùng Vĩ ở PK 98b ngay đầu dốc phụ sản hay bệnh viện phụ sản gì ấy chị. Chị thử hỏi xem.

Thank trang3by nhé, nghén ko em? Chịu khó ăn uống để mẹ khỏe bé khỏe nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi VictoriaSongLong Xem bài viết
    Cac me oi cho em hoi
    sau 14 ngay xet nghiem beta 427 thi co kha nang la thai doi khong ah?cam on cac me nhieu lam
    Chờ đến mốc 7w siêu âm bạn ah, mình beta=678 đây cũng chưa biết, vì em trang3by trộm vía beta rất cao mà cũng chỉ 1 bé thôi, vì em phôi phát triển khỏe mạnh mà, hihi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 961 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Hok có gì đâu chị, e thấy gì thì e bảo thôi, bạn e kêu bs ở đó siêu âm chuẩn lắm vs có tiếng nữa, mà bs siêu âm có giờ chị hỏi trước đi không đi mất công chị à, còn vụ beta đúng thật là chả bít đâu mà lần. E chơi vs 1 chị beta ngày 14 có 168 mà cũng thai đôi, trong khi đó mih hơn 1200 lại thai 1 buồn cười c nhỉ? E chỉ nghén mùi nhẹ thôi, cái mùi mắm cát hải nồng nặc thì ko chịu đc, còn mắn chin-su thì vô tư, vs mùi cá tươi, tanh buồn nôn buồn oẹ, nhưng mà do thay đổi nội tiết nên e hay mệt về chiều tối. Mệt lắm, ko ăn uống đc gì, toàn nửa bát cơm chan canh hay nước rau cho xong nhiệm vụ. Chị tranh thủ ăn đc gì thì ăn đi nhé, thay đôir nội tiết kiểu gì cũng mệt. Chị nhớ kiêng mấy thứ cần kiêng, nhất là cua đồng chị nhé. Thích ăn thì ăn con cáy còng đỏ nhỏ nhỏ ấy vừa lành vừa ngon, chúc 2 mẹ con chị khoẻ mạnh nhé.
    Chờ đến mốc 7w siêu âm bạn ah, mình beta=678 đây cũng chưa biết, vì em trang3by trộm vía beta rất cao mà cũng chỉ 1 bé thôi, vì em phôi phát triển khỏe mạnh mà, hihi

9h15' ngày 23/2/2014- vừa tròn 39w, mẹ đã được nhìn thấy Tép của mẹ. Zai của mẹ nặng 3.7kg, ko còn gì hạnh phúc hơn vì có con trong cuộc đời, lần đầu tiên mẹ cảm thấy tự hào về bản thân mình.
    • 122 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang3by Xem bài viết
    Hok có gì đâu chị, e thấy gì thì e bảo thôi, bạn e kêu bs ở đó siêu âm chuẩn lắm vs có tiếng nữa, mà bs siêu âm có giờ chị hỏi trước đi không đi mất công chị à, còn vụ beta đúng thật là chả bít đâu mà lần. E chơi vs 1 chị beta ngày 14 có 168 mà cũng thai đôi, trong khi đó mih hơn 1200 lại thai 1 buồn cười c nhỉ? E chỉ nghén mùi nhẹ thôi, cái mùi mắm cát hải nồng nặc thì ko chịu đc, còn mắn chin-su thì vô tư, vs mùi cá tươi, tanh buồn nôn buồn oẹ, nhưng mà do thay đổi nội tiết nên e hay mệt về chiều tối. Mệt lắm, ko ăn uống đc gì, toàn nửa bát cơm chan canh hay nước rau cho xong nhiệm vụ. Chị tranh thủ ăn đc gì thì ăn đi nhé, thay đôir nội tiết kiểu gì cũng mệt. Chị nhớ kiêng mấy thứ cần kiêng, nhất là cua đồng chị nhé. Thích ăn thì ăn con cáy còng đỏ nhỏ nhỏ ấy vừa lành vừa ngon, chúc 2 mẹ con chị khoẻ mạnh nhé.

hihi thank em nhiều nha, em theo dõi ở dưới hải phòng luôn hả? chị bây giờ cũng thấy mệt vào buổi chiều ấy, ăn uống thấy chán nhưng vì con yêu nên cũng cố chan canh cho dễ húp ấy, cái khoản kiêng khem chị cũng gà gà ah nhưng nhờ có em và các mẹ khác chia sẻ nên cũng yên tâm. em nếu chán ăn thì uống thêm sữa bà bầu nhé cho đủ dinh dưỡng cho con yêu phát triển
    Chị đang hồi hộp chờ đến mốc 7w đây, ah Trang cho chị hỏi em SÂ 7w thì SÂ đầu dò ÂD hay SÂ thành bụng vậy?
    • 288 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Pony tối qua tiêm progest chưa? hnay có xn lại beta ko em
    NAM MÔ ĐẠI TỪ ĐẠI BI CỨU KHỔ CỨU NẠN LINH CẢM QUAN THẾ ÂM BỒ TÁT. CON CẦU XIN QUAN THẾ ÂM BỒ TÁT PHÙ HỘ CHO EM BÉ CỦA CON KHỎE MẠNH BÌNH AN 9 THÁNG 10 NGÀY
    • 1,979 Bài viết

• 3,281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socbalu Xem bài viết
    Mẹ pony2012 ơi, thế nhà mẹ nó có gần nhà hát lớn ko, nếu gần thì mẹ nó cũng có thể ra bệnh viện đa khoa hn ở phố Hàn Thuyên nha, trước tiêm rụng trứng buổi tối em toàn mang thuốc và đơn ra đấy nhờ tiêm, bênh viện đấy có y tá trực 24/24 mà các em y tá nhẹ nhàng, cẩn thận lắm, tiêm xong còn bảo mình nằm nghỉ tí rồi về, ko phải gọi điện đâu. Tầng 3 nhà D ko tiêm đơn ngoài đâu mẹ nó ạ
    Cảm ơn mẹ nó nhé. Em lại ko ở gần đấy. Hôm qua cuống quá nên gọi một chị làm dịch vụ tiêm tại nhà và book chị ấy tiêm luôn các ngày tới rồi mẹ nó ạ. 70k/mũi. Mình tiêm ngày 2 mũi thì 140k. Nói chung bây giờ an toàn của con là quan trọng nhất. Bảo mình bỏ cả trăm triệu mà con an toàn khỏe mạnh thì mình cũng làm. Nói chung là cũng lo lắm. Không biết em bé sẽ ra sao. Chỉ biết cố gắng hết sức.
    Về chị chuotmeo84 thì theo em biết beta chị ấy tăng chậm lên 156. Bây giờ cũng đang thuốc men để hỗ trợ thai. Mong cho em bé của chị ấy được khỏe mạnh. Hôm qua mưa to ngập lụt thế mà chị ấy cứ phải rong ruổi đi lại bv để xét nghiệm nghĩ mà thương
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,163 Bài viết

• 1,329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhangtong1981 Xem bài viết
    Mẹ Phuongnguyen 1921 cg bị tắc dính và ứ dịch 2 loa vòi ah ? . Mẹ nó mổ thông ở đâu thế , mổ xong mn có đi chụp lại k ? kết quả thế nào ? > mình cg bị như bạn nhưng mổ ở C kq ghi thông nhưng 2 tháng sau chụp lại vẫn tắc ứ dịch , tháng 6 vùa rồi nam tiến IVF nhưng k thành ccoong . Mẹ nó IVF ở đâu vậy . Mình hỏi hơi nhiều vì mình cg đng muốn mổ lại bạn ah
    Chị ơi! Em đây, ko sao đâu ạ, chị có hỏi nhiều hơn e vẫn vui trả lời ạ. Như chị nhìn chữ kí của e rồi, đúng là e bị tắt dính và ứ dịch ở 2 loa vòi. E theo 1 bsi trưởng khoa phụ sản bv Đồng Nai. Lúc e biết mình bị, cũng có nhiều người khuyên e đi TDu mổ lắm, nhưng VC e theo bsi này lâu rồi, nên quyết định tin tưởng và để bác mổ cho. E bị tắt 1 vòi xa và 1 vòi gần, lúc xem kq, bsi nói khả năng thông đc vòi tắt xa, còn vòi bị tắt gần khả năng mổ thông nhưng cũng có thể bị tắt lại. Sau ca mổ thì bsi nói thông tốt rồi, em cũng ko chụp lại đâu chị, vì bị như chị em mình, chụp lại cũng khiến cho nó dễ bị tắt lại hơn. 1 bác sĩ nói em nên làm IVF vì loa vòi đã giãn ra rồi, cho dù đã tái tạo lại cũng ko còn khả năng để bắt trứng đâu ạ. VC em kiêng trì uống Vitamin, thể dục thể thao bổi bổ thì em có em bé hoàn toàn tự nhiên đó chị. Chị có thể mổ lại, hoặc đi làm IVF thêm lần nữa xem sao chị nhé! Chúc chị mau bắt được bé ngựa.
    Tháng 7/12: chụp TC-VT: tắt dính và ứ dịch 2 vòi
    23/9/12 : mổ thông và tái tạo 2 loa vòi
    17/06/13: QKD
    21/07/13 : điều kỳ diệu gõ cửa nhà mình thật rồi ! Beta HCG 571

Nam mô quan thế âm bồ tát đại từ, đại bi phù hộ cho Mẹ con con bình an 9m10d
    • 28 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pephat Xem bài viết
    Ban oi,Thuoc tiem La progesterone 25mg tiem bap nhe...ngay hai ong...Bac si cho Minh tiem Trứơc ngay chuyen phoi,sau ngay chuyen phoi bs cho Minh tiem lovenox 4000 ui...Bac bao tiem Cai nay de mau ve tu cung tot hon de nuoi phoi...chuc hai me con cung lam nen ky tich cho nha Minh nhe...
    Pephat ơi! Bạn cũng fair tiem lovenox 4000 ui hả? Thuốc đó mình tiêm ở đâu vậy bạn? Thấy bác ghi là tiêm dưới da mà mình chọc đại vô bụng cách rốn khoảng 2, 3 cm dc ko bạn??

• 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

@ chị Pony, cám ơn chị đã hồi âm cho em nhé! em cũng như các chị, hồi hộp chờ mong từng ngày, thần kinh em yếu lắm, hay suy nghĩ tiêu cực và bi quan, thèm đi làm để đc nói chuyện nhiều người cho khuây khỏa mà ko đc, may mà có diễn đàn webtretho này. các chị trong này mỗi người 1 hoàn cảnh, nhưng em cũng cầu Trời khấn Phật cho chị em chúng ta-những người đang trên đường rong ruổi tìm con yêu sẽ sớm đạt được ước nguyện nhé!
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mọi người ơi, nếu ngày 14 thử que vẫn 1vạch thì khả năng thử beta có ko ạ?
    • 99 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

uh, cố lên mẹ nó nhé. Cầu trời phù hộ đội trì cho mẹ nó và mẹ chuotmeo84 nữa vượt qua giai đoạn này cán đích thành công.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó nhé. Em lại ko ở gần đấy. Hôm qua cuống quá nên gọi một chị làm dịch vụ tiêm tại nhà và book chị ấy tiêm luôn các ngày tới rồi mẹ nó ạ. 70k/mũi. Mình tiêm ngày 2 mũi thì 140k. Nói chung bây giờ an toàn của con là quan trọng nhất. Bảo mình bỏ cả trăm triệu mà con an toàn khỏe mạnh thì mình cũng làm. Nói chung là cũng lo lắm. Không biết em bé sẽ ra sao. Chỉ biết cố gắng hết sức.
    Về chị chuotmeo84 thì theo em biết beta chị ấy tăng chậm lên 156. Bây giờ cũng đang thuốc men để hỗ trợ thai. Mong cho em bé của chị ấy được khỏe mạnh. Hôm qua mưa to ngập lụt thế mà chị ấy cứ phải rong ruổi đi lại bv để xét nghiệm nghĩ mà thương
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nttvaneib Xem bài viết
    vẫn cứ thử bạn nhé, que ko hẳn chính xác tuyệt đối đâu bạn à! có những mẹ thử que ko lên 2v nhưng thử máu dương tính và vẫn có thai đó chị à, lạc quan lên chị nhé!
    • 961 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

E siêu âm mốc 7w mà con có 6w thôi nhưng đã có tim thai rùi đấy c ak, e siêu âm thành bụng nhưng cũng có thể do siêu âm thành bụng nên ko chuẩn bằng đầu dò, nhưng con cứ có tim thai là e ok rùi. Sai tí cũng đc nhưng con còn nhỏ thì siêu âm thành bụng an tâm gấp trăm gấp ngàn lần đầu đò chị nhỉ, hjhj. Giờ con e đủ tuần chuẩn vs kì kinh rùi c à. E đang uống vitamin tổng hợp rùi, e thử uống sữa bầu mà bị đau bụng, tiêu chảy hãi quá mua sữa bò uống cũng thế luôn, thế nên e nghỉ qua đợt này xem thế nào chứ nếu ăn đc e cũng bái bai í định uống sữa bầu luôn. Có tin gì share e vs nhé, e mệt ko 8 thui chứ vẫn tàu ngầm theo dõi nhà mih đấy.
    hihi thank em nhiều nha, em theo dõi ở dưới hải phòng luôn hả? chị bây giờ cũng thấy mệt vào buổi chiều ấy, ăn uống thấy chán nhưng vì con yêu nên cũng cố chan canh cho dễ húp ấy, cái khoản kiêng khem chị cũng gà gà ah nhưng nhờ có em và các mẹ khác chia sẻ nên cũng yên tâm. em nếu chán ăn thì uống thêm sữa bà bầu nhé cho đủ dinh dưỡng cho con yêu phát triển
    Chị đang hồi hộp chờ đến mốc 7w đây, ah Trang cho chị hỏi em SÂ 7w thì SÂ đầu dò ÂD hay SÂ thành bụng vậy?

• 16 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nttvaneib Xem bài viết
    Em oi, khong bao gio la het hy vong ca... Co gang len nhe... Chi van mong den cuoi cung phep mau van xay ra voi chi em chung minh...
    • 97 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphuc_mongmanh85 Xem bài viết
    Pephat ơi! Bạn cũng fair tiem lovenox 4000 ui hả? Thuốc đó mình tiêm ở đâu vậy bạn? Thấy bác ghi là tiêm dưới da mà mình chọc đại vô bụng cách rốn khoảng 2, 3 cm dc ko bạn??

Dung roi ban...Minh tiêm nhu luc tiem kich trứng do...hnay mình xuong dóc tinh than lam ban oi...thử que van mo mo,chac tac dung phu cua Thuoc ma thoi...lam ivf noi k lo sao khó qua...co me nao nhu Minh Đen ngay thu mau cao chot vot k vay.. Len tieng an ui e voi,,,,huhuhu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cau mong cho pony va chuotmeo84 an toan binh an 9m10d... Co gang len nhe...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)