• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu thành công sau 14 ngày chuyển phôi TTON (tầng 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 196K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 478 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, hichic, bữa h rầu rĩ quá nên chẳng muốn lên chia sẻ nữa.
    Thứ nhất vì e thấy beta của e lèo tèo quá, nhưng sao lại cứ tăng chậm chậm, nghĩ là k dc ngay từ hôm 16 sau Cp, ai dè nó lại lên.
    Bsi nói thấy lạ nên phải lên gặp và siêu âm. Kluan như vậy làm e hoang mang quá, xã e nghe nói vậy cũng lo k kém.
    E chán ghê, k biết làm j nên lên than thở với cả nhà để lấy tinh thần.
    Mấy ngày nữa e lại theo dõi beta và coi có đau bụng j k thì phải gặp bsi gấp.
    Mà giờ e chẳng thấy đau hay j j hết, chỉ sợ như kết luận của bsi thôi. Huhu

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    nuôi hy vọng, ắt sẽ thành công.
    Cầu mong Trời Phật, ông bà phù hộ độ trì cho tâm nguyện của con được thành hiện thực.
    • 1,266 Bài viết

• 1,734 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Ôi trời ơi, bác sỹ nói mẹ nó thế thì hóa ra em cũng có nguy cơ thai ngoài này hic hic. Ngày 10 scp là 11.4; Ngày 12 scp là 17.71; Ngày 14scp là 73.8; Ngày 16scp là 168.6 => Bác sỹ mà em theo ngày trước thì bảo khả năng là có một phôi nào đó phát triển sau chứ không phải phôi làm cho beta mình lẹt đẹt ban đầu kia đâu. Còn em hỏi bác Tiến viện trưởng C thì bác bảo cứ yên tâm, theo dõi tiếp, không phải lo lắng gì cả.
    Em cũng nghĩ beta thế thì làm gì mà đã thấy túi thai được hả mẹ nó. Thôi đừng lo nữa. Beta tăng lên thế là vui lắm rồi mẹ nó ạ. Cứ thả lỏng tâm lý để con yêu làm tổ an toàn nhé. Chúc mừng mẹ nó lần nữa. Em còn bi đát hơn mẹ nó mà vẫn phởn đây.
    beta thấp mà bảo thai ngoài nhiều khi bs ngoài bắc hay dọa bn lắm. bạn chị bị một phen như thế. beta chưa tới 1000 ko thấy túi thai mà bắt phá kêu thai ngoài. nó liều để 1w sau đi sa thấy tim thai. nhiều bs vô trách nhiệm lắm. một bạn chị cứ xn máu 2 ngày 1 lần beta tăng cao vậy mà hơn 6w mới phát hiện thai ngoài tc. chả có gì mà căn cứ.
    Nam mô quan thế âm bồ tát. Cầu xin người phù hộ đội trì cho hai mẹ con con bình an, khỏe mạnh 9m10d. Bé sinh ra thông minh, khỏe mạnh, kháu khỉnh.
    Ngày 24/5: beta188. Chào đón công chúa về với bố mẹ.
    Ngày 15/6: CRL 7mm. Tim thai đập 144l/phút. Thật hp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 478 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Thanks mẹ Pony, mẹ chuotmeo, và chị mai1609.
    Nói như vậy e đỡ lo đi nhiều lắm luôn, e định k đặt thuốc nữa k àh. Huhu.
    Mong sao con yêu sẽ phát triển và mạnh khoẻ.
    E sẽ tăng cường cầu nguyện và niệm CHú đại bi.
    Cảm ơn các chị, các mẹ.

Cầu mong Trời Phật, ông bà phù hộ độ trì cho tâm nguyện của con được thành hiện thực.
    • 1,163 Bài viết

• 1,329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi otxanh86 Xem bài viết
    Thật vui vì tin của 2 chị, cuối cùng thì cũng thở phào nhẹ nhõm. Hai chị ủn mông dá đít em với, kế hoạch T9 của em bị hủy vì kinh phí chưa đủ. Huhu. Khi nào em mới được như 2 chị đây.
    Em cứ thong thả, từ từ, rồi sẽ đến lượt em, đừng nôn nóng quá, chị chờ con chị tận gần 5 năm cơ mà.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai1609 Xem bài viết
    chúc mừng bà. thật là bất ngờ phải không? vui quá
    Cũng phải đu theo mẹ mai mà kiếm 1 nàng công chúa chứ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaitaysu Xem bài viết
    Chi ơi, hôm h phải nói là như đi trên lửa.
    Chuyện của e dài dòng lắm, hôm 12 ngày sau CP e XN beta có 12,5, e thất vọng quá r, nhưng bsi bảo ngày 14 thử tiếp, lại lên có 34,8. Và lại phải theo dõi thêm 2 ngày là lên 103.1.
    E alo cho bsi, bsi keu e lên siêu âm, k thấy h hết, XN beta ngày 17 sau CP lại là 231,8.
    Bsi bảo e có nguy cơ thai ngoài. Huhu.
    Có ai như e k vậy? Cả nhà e lo lắng lắm luôn.
    Huhu, bây h e lại theo dõi.
    Bsi hay nhỉ! Beta thấp thế thì đã thấy gì đâu mà cho s.a . Yên tâm là Beta ít nhất phải trên 1000 mới nhìn thấy con trong TC đc nhé, hồi mình nhìn thấy túi ối 3mm là Beta 1300. Nàng cứ theo em Pony, em ấy làm gì, nàng làm nấy là chắc cú đấy
    Tháng 7/12: chụp TC-VT: tắt dính và ứ dịch 2 vòi
    23/9/12 : mổ thông và tái tạo 2 loa vòi
    17/06/13: QKD
    21/07/13 : điều kỳ diệu gõ cửa nhà mình thật rồi ! Beta HCG 571

Nam mô quan thế âm bồ tát đại từ, đại bi phù hộ cho Mẹ con con bình an 9m10d
    • 478 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Thanks mẹ Phuong nguyen.
    Hjhj, do me PHuongnguyen noi c theo e Pony bên đành bu xe lam theo mẹ con nhà í vậy.
    Nhớ đi đâu làm h thì cũng cho mẹ c chị theo với nha.
    Hjhj, c k thấy dấu hiệu j hết trơn, tức và đau lưng thì nhiều và những cái khác k đáng kể, sinh hoạt vô tư như e luôn.
    Ua? Vậy e Pony có định thử máu nữa k vậy? Thuốc sau CP của c là Duphaston ngày 2 v, đặt Utro 2 viên, và 1 tuần tiêm Proges 1 ống.
    Ôi trời ơi, bác sỹ nói mẹ nó thế thì hóa ra em cũng có nguy cơ thai ngoài này hic hic. Ngày 10 scp là 11.4; Ngày 12 scp là 17.71; Ngày 14scp là 73.8; Ngày 16scp là 168.6 => Bác sỹ mà em theo ngày trước thì bảo khả năng là có một phôi nào đó phát triển sau chứ không phải phôi làm cho beta mình lẹt đẹt ban đầu kia đâu. Còn em hỏi bác Tiến viện trưởng C thì bác bảo cứ yên tâm, theo dõi tiếp, không phải lo lắng gì cả.
    Em cũng nghĩ beta thế thì làm gì mà đã thấy túi thai được hả mẹ nó. Thôi đừng lo nữa. Beta tăng lên thế là vui lắm rồi mẹ nó ạ. Cứ thả lỏng tâm lý để con yêu làm tổ an toàn nhé. Chúc mừng mẹ nó lần nữa. Em còn bi đát hơn mẹ nó mà vẫn phởn đây.

• 1,011 Bài viết

• 2,540 Được cảm ơn

Thanks mẹ Phuong nguyen.
    Hjhj, do me PHuongnguyen noi c theo e Pony bên đành bu xe lam theo mẹ con nhà í vậy.
    Hjhj, c k thấy dấu hiệu j hết trơn, tức và đau lưng thì nhiều và những cái khác k đáng kể, sinh hoạt vô tư như e luôn.
    Ua? Vậy e Pony có định thử máu nữa k vậy? Thuốc sau CP của c là Duphaston ngày 2 v, đặt Utro 2 viên, và 1 tuần tiêm Proges 1 ống.

Cứ chậm mà chắc là đc Mẹ Khoai tây với mẹ Pony nhỉ?
    Như chị đây tiêm xong mũi 7 e2 đc 345 đứng ngồi ko yên
    đến mũi 10 E2 đc 1100 đằng nào ngồi cũng không ổn nữa nên kệ muốn thế nào thì thế
    Siêu âm đc nhiều nang ( khoảng 8 nang ) mừng hú
    Chọc nang đc 2 nang tốt 1 nang xấu ( hehe thật sự có tý buồn nhưng nghĩ trong cái rủi có cái may là chắc vẫn có phôi để chuyển)
    Về nhà trước khi chuyển phôi: Nấu nước đường và muối trứng chuẩn bị làm bánh nướng cho Trung thu tới ( trong đầu nghĩ không được thì còn có cái mà làm cho đỡ buồn)
    Đến hôm chuyển phôi biết đc 2 phôi tốt 1 xấu. Lại mừng phởn lắm.
    Xong 14 ngày chờ đợi cũng thấp thỏm và cảm nhận đc là Beta sẽ bị thấp y như rằng thấp thật
    Đến bây h có lo cũng chả đc, dù gì mình cũng làm hết khả năng có thể rồi. Có duyên ắt con sẽ ở bên mình, mình sẽ cố gắng để cho con tốt nhất.
    Bây giờ mình cũng thầm cầu Trời khấn Phật cho con phát triển tốt, bình yên đi hết quãng đường 9 tháng 10 ngày để mẹ con gặp được nhau.
    • 478 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Hjhj, mẹ chuotmeo nói đúng r.
    Dù sao m cũng đã đi hết 1 chặng đường dài và gian nan rồi.
    Hồi hợp từ tiêm thuốc, XN, r lấy trứng, r tạo phôi, r chuyển phôi, r đợi chờ 14 ngày vàng, và bây h có con đang phát triển trong bụng.
    Chiều nay lu loa lên, ox sợ quá nên cứ lóng nga lóng ngóng, cứ hỏi e thấy sao? Mệt và đau chỗ nào? ...
    Bây h m quyết định buông r, nghĩ là bé phôi đang phát triển. Hjhj.
    Chúc cả nhà tràn ngập niềm zui.

• 478 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Chị Tom unin ơi!
    Chắc mai c thử que chứ j hen? Hjhj
    Vậy e hy vọng sẽ 2 v nét đậm nha chị

• 345 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Hi em Khoaitaysu,

Bữa giờ chị cứ ngóng tin em hoài đó,
    Nãy giờ ngồi đọc được tình hình của em, vừa vui và cũng vừa lo cho em.

Nhưng mà,... chị nghĩ ko sao đâu. Beta lên tốt như vậy cũng hy vọng lắm. Em cứ tin là con làm tổ trễ đinhé!
    Chị tin là sẽ có điều kỳ diệu sẽ xảy ra với em đó....

Cố lên em nhé!

Sáng nay chị thử 1 quickstick lên 2v (mỗi tội que lại hết date 7 ngày, hic..hic...)

Mai chị sẽ thử lại que khác. Hy vọng sẽ được nhìn thấy 2v lần nữa.
    Con là Hạt Xinh bố gieo vào lòng mẹ
    Ráng bình an 9 tháng 10 ngày rồi ra gặp bố mẹ nghen con !!!
    • 1,972 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

Thanks mẹ Phuong nguyen.

Hihi. Chị theo em làm gì chứ em là trường hợp đặc biệt củ chuối rồi mà hihi. Chắc chị PhuongNguyen trêu em thôi.
    Tình hình là thế này ạ. Em đã gọi đc cho bác Tiến báo cáo tình hình beta chị em mình là như thế thì bác bảo ok không sao cả.
    Em có check tiếp ở anh bác sỹ em vẫn theo, anh ấy khuyên em xét nghiệm progesterone và E2 để xác định có cần bổ sung loại gì ko để beta tăng tốt. Anh ấy bảo tầm này beta tăng gấp 3 mới tốt. Như của em là tăng hơi chậm rồi. Có gì hôm nay em xét nghiệm xong sẽ báo cáo tiếp nhé. Chị đc tiêm proges thế là tạm ổn rồi, em còn chưa đc tiêm đây. Để em xem proges có thấp ko đã. Hị hị
    • 16 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ca nha oi,
    Hom nay minh ngay thu 10, ma minh thu que chi len 1v, bung lai dau lam ram nhu den ky ay.
    Lai ra chut mau nau nua, tu toi qua... Co ai co trieu chung nhu vay khong ?
    • 1,011 Bài viết

• 2,540 Được cảm ơn

Hihi. Chị theo em làm gì chứ em là trường hợp đặc biệt củ chuối rồi mà hihi. Chắc chị PhuongNguyen trêu em thôi.
    Tình hình là thế này ạ. Em đã gọi đc cho bác Tiến báo cáo tình hình beta chị em mình là như thế thì bác bảo ok không sao cả.
    Em có check tiếp ở anh bác sỹ em vẫn theo, anh ấy khuyên em xét nghiệm progesterone và E2 để xác định có cần bổ sung loại gì ko để beta tăng tốt. Anh ấy bảo tầm này beta tăng gấp 3 mới tốt. Như của em là tăng hơi chậm rồi. Có gì hôm nay em xét nghiệm xong sẽ báo cáo tiếp nhé. Chị đc tiêm proges thế là tạm ổn rồi, em còn chưa đc tiêm đây. Để em xem proges có thấp ko đã. Hị hị
    Pony ơi chắc chị ko giữ đc rồi, hôm qua chị thấy đau bụng.
    6h tối cịi goi Melatec đến lấy máu, 10h30 có kết quả beta của chị hầu như không tăng. từ 114,4 ngày 14
    đến ngày 16 đc 119,2.
    Chị buồn quá em ơi. Hết hy vọng mất rồi.
    Hay em cho xin địa chỉ bác sĩ của em chị đến Khám xem sao? Chắc ko đc nữa rồi
    • 1,972 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotmeo84 Xem bài viết
    Pony ơi chắc chị ko giữ đc rồi, hôm qua chị thấy đau bụng.
    6h tối cịi goi Melatec đến lấy máu, 10h30 có kết quả beta của chị hầu như không tăng. từ 114,4 ngày 14
    đến ngày 16 đc 119,2.
    Chị buồn quá em ơi. Hết hy vọng mất rồi.
    Hay em cho xin địa chỉ bác sĩ của em chị đến Khám xem sao? Chắc ko đc nữa rồi
    Ôi chị ơi sao lại thế chứ? Hic. Chị làm em cũng buồn và hoang mang quá. Em nghĩ chị nên gọi cho trung tâm nhờ bác sỹ tư vấn làm gì tiếp theo. Hoặc chị gọi thẳng cho bác Tiến hỏi xem sao. Còn mấy cách đấy ko đc nữa thì chị gọi cho anh bác sỹ hay theo dõi tư vấn cho em nhé. Anh Sơn sđt là 0906109799. Chị cứ bình tĩnh nhé hic
    • 1,011 Bài viết

• 2,540 Được cảm ơn

Ôi chị ơi sao lại thế chứ? Hic. Chị làm em cũng buồn và hoang mang quá. Em nghĩ chị nên gọi cho trung tâm nhờ bác sỹ tư vấn làm gì tiếp theo. Hoặc chị gọi thẳng cho bác Tiến hỏi xem sao. Còn mấy cách đấy ko đc nữa thì chị gọi cho anh bác sỹ hay theo dõi tư vấn cho em nhé. Anh Sơn sđt là 0906109799. Chị cứ bình tĩnh nhé hic
    chị ko có số của bác Tiến, em có không cho chị xin với
    • 1,972 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

chị ko có số của bác Tiến, em có không cho chị xin với
    Trong giờ chị gọi bác theo số 0944889666. Ngoài giờ gọi số 0903227758 nhé. Chị cứ gọi thử cả hai số nếu gọi số kia ko nhấc máy nhé.
    • 1,011 Bài viết

• 2,540 Được cảm ơn

Trong giờ chị gọi bác theo số 0944889666. Ngoài giờ gọi số 0903227758 nhé. Chị cứ gọi thử cả hai số nếu gọi số kia ko nhấc máy nhé.
    Cảm ơn em nhiều lắm, chị vưag gọi lên trung tâm họ bảo đến luôn viện.
    Chắc hết hy vọng rồi
    • 1,972 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

Cảm ơn em nhiều lắm, chị vưag gọi lên trung tâm họ bảo đến luôn viện.
    Chắc hết hy vọng rồi
    Nam mô adi đà phật. Nam mô quan thế âm bồ tát. Mong trời phật bồ tát phù hộ cho em bé trong bụng chị được an toàn, mạnh khỏe, chỉ là trêu mẹ chút thôi nhé.
    • 478 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Vừa dậy là nhào vô nhà m liền.
    Nam mô A di đà Phật, Nam mô A di đà Phật, nam mô A di đà Phật.
    Cầu mong Quan thế âm Bồ tát phù hộ độ trì cho mẹ con nhà mẹ meochuot, me Pony, me Khoaitaysu, mẹ Tom unin, và các mẹ đang chuẩn bị thử beta sẽ bình an suốt 9 th 10 ngày.
    Cầu mong nhà m từ nay chỉ nghe tin tốt lành.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Nam mô Ngũ bách tầm danh quảng đại linh cảm quan thế âm bồ tát phù hộ độ trì cho mẹ con bà Mon Beta đợt xét nghiệm ngày mai tăng lên gấp 3 nhé

@ Ponny - Cả nhà vẫn đang tàu ngầm hóng bà Mon, hiện tại thì tất cả đều cố gắng hiệp lực ủn mông bà và e bé phôi nhé.

Cả nhà gửi lời nhắn đến bà Mon " Cả nhà nhớ bà Mon quá, mong cho mọi chuyện thật tốt đẹp và bà sớm trở lại nhà chung vui với cả nhà".

Chuồng trâu - Tất cả các thành viên là người 1 nhà, 1 cái chuồng đầy may mắn và niềm vui
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,972 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hykuwan135 Xem bài viết
    Nam mô Ngũ bách tầm danh quảng đại linh cảm quan thế âm bồ tát phù hộ độ trì cho mẹ con bà Mon Beta đợt xét nghiệm ngày mai tăng lên gấp 3 nhé

@ Ponny - Cả nhà vẫn đang tàu ngầm hóng bà Mon, hiện tại thì tất cả đều cố gắng hiệp lực ủn mông bà và e bé phôi nhé.

Cả nhà gửi lời nhắn đến bà Mon " Cả nhà nhớ bà Mon quá, mong cho mọi chuyện thật tốt đẹp và bà sớm trở lại nhà chung vui với cả nhà".

Chuồng trâu - Tất cả các thành viên là người 1 nhà, 1 cái chuồng đầy may mắn và niềm vui
    Cảm ơn bà Ch nhé. Cảm ơn cả nhà trâu. Tôi vẫn đang hoang mang chưa đủ tự tin quay lại nhà trâu. Cũng nhớ các bà lắm. Siu Nhan Bip 2v chắc nét căng rồi bà nhỉ? Bà kỳ tới trúng lô nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)