• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu có thai sớm nhất ngay khi bạn vừa thụ thai - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 65 Lượt chia sẻ
  • 456K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 61 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_njnj Xem bài viết
    Không tính chính xác được ngày thụ thai đâu mẹ nó ơi. Bs luôn hỏi mẹ nó ngày có kinh lần cuối là bao nhiêu. Để còn biết mà tính ngày dự sinh. Chứ ko tính theo ngày quan hệ nhé mẹ nó. E có kinh cuối là 7/2, dự sanh là 14/11 nè. Mẹ nó có thể tính từ những lần có kinh trước, tính về sau, nhắm khoảng ngày bao nhiu sẽ là kỳ kinh cuối nếu như mẹ nó đều đặn. Kinh e ko đều nhưng vẫn phải dựa vào kỳ kinh cuối để tính tuổi thai đó mẹ nó ơi. Sau khi siêu âm là sẽ ra được tuổi thai. Còn ngày nào thụ thai thì chịu, ko tính được. ^^
    Bạn ơi, cái này tớ nghĩ tuỳ từng người. Như tớ biết chính xác ngày thụ thai ( Vì tớ thử que rụng trứng và XXX đúng ngày đó, hơn nữa 2 vc tớ có uống thuốc bổ, ăn uống thức ăn bổ dưỡng và vì trứng chỉ tồn tại trong vòng 24h). Khi đi siêu âm, bs tính ngày đúng hệt với ngày rụng trứng, và chênh với ngày kinh cuối 3 ngày.
    Bs luôn hỏi ngày kinh cuối để ước lượng thôi, vì chu kỳ mỗi người một khác, và ngày rụng trứng có thể là bất kỳ khi nào trong chu kỳ. Siêu âm có thể tính khá chính xác tuổi thai, để mình có thể tính ngược lại ngày thụ thai và tính ngày dự sinh. Ngoài ra, có rất nhiều người biết được ngày rụng trứng, kể cả không dùng que thử.
    Con lạy Phật Thánh phù hộ cho rắn con khoe manh, hay an chong lon. Nam mô A Di Đà Phật.
    • 71 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

vòng kinh của em mấy tháng nay không đều lắm,3 tháng nay 29,34,31. tháng này vch em xxx vaò ngày thứ 20 của chu kỳ kinh,đến nay đã được 9 ngày rồi mà chỉ thấy ngực căng nhưng sờ vào mềm,ko đau lắm,chiều qua suốt ruột quá nên em thử que thì 1 vạch,tối thì lẩm nhẩm đau bụng và đau lưng.sáng hôm nay thì ko thấy gì nữa.các chị thông thaí cho em hỏi liệu xác suất có thai của em có cao không, thường thì sau bao nhiêu ngày quan hệ có thể dùng que thử thai để kiểm tra.mà em thấy dịch âm đạo ra ít lắm,cho tay vào mới sờ thấy,còn ko thấy ướt quần.em đang mong có bé quá,còn 2 ngaỳ nữa là đến ngày dự tính có QKD rùi
    • 61 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Theo tớ tìm hiểu. Tinh trùng sống được từ 2-4 ngày, trứng được 24h. Giả sử minhon1234 rụng trứng trong vòng 4 ngày sau ngày xxx và thụ thai thành công thì ngày biết có thai sớm nhất phải là 14 ngày kể từ ngày xxx. ( Dùng quickstick xịn thử nhé, vì loại này chính xác cao hơn).

Nếu bạn mong có con sớm, thì phải làm thế này.
    - 2vc nên uống vitamin tổng hợp, ăn uống nhiều chất bổ để tinh trùng khoẻ, số lượng nhiều, chạy nhanh. Còn ng mẹ thì có sức khoẻ tốt để thụ thai thành công. Tốt nhất 2vc đi kiểm tra, xem tinh trùng khả năng di chuyển nhanh là bao nhiêu, xem có phải can thiệp gì không.
    - Có nhiều người xuất hiện nhiều biểu hiện khi rụng trứng ( nhiệt độ cơ thể lúc nóng, lúc lạnh, khi rụng trứng thì tăng cao; đau bụng nhẹ vùng dưới như lúc bị; căng đau ngực; đặc biệt là dịch âm đạo ra màu trắng dính có thể kéo dài bằng 1 ngón tay). Nếu bạn có thì để ý xem. Nếu không thì bạn có thể dùng que thử rụng trứng của Mỹ.
    - Vì thời điểm rụng trứng có thể xảy ra bất kỳ khi nào trong chu kỳ. Để độ chính xác cao, sau khi sạch khoảng 4 ngày, 2vc bắt đầu xxx, cách 3-4 ngày lặp lại. Làm điều này để khi trứng rụng, luôn có tinh trùng trong tử cung để thụ thai. Vì trứng chỉ tồn tại 24h mà.
    Con lạy Phật Thánh phù hộ cho rắn con khoe manh, hay an chong lon. Nam mô A Di Đà Phật.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi younicevn Xem bài viết
    Theo tớ tìm hiểu. Tinh trùng sống được từ 2-4 ngày, trứng được 24h. Giả sử minhon1234 rụng trứng trong vòng 4 ngày sau ngày xxx và thụ thai thành công thì ngày biết có thai sớm nhất phải là 14 ngày kể từ ngày xxx. ( Dùng quickstick xịn thử nhé, vì loại này chính xác cao hơn).

Nếu bạn mong có con sớm, thì phải làm thế này.
    - 2vc nên uống vitamin tổng hợp, ăn uống nhiều chất bổ để tinh trùng khoẻ, số lượng nhiều, chạy nhanh. Còn ng mẹ thì có sức khoẻ tốt để thụ thai thành công. Tốt nhất 2vc đi kiểm tra, xem tinh trùng khả năng di chuyển nhanh là bao nhiêu, xem có phải can thiệp gì không.
    - Có nhiều người xuất hiện nhiều biểu hiện khi rụng trứng ( nhiệt độ cơ thể lúc nóng, lúc lạnh, khi rụng trứng thì tăng cao; đau bụng nhẹ vùng dưới như lúc bị; căng đau ngực; đặc biệt là dịch âm đạo ra màu trắng dính có thể kéo dài bằng 1 ngón tay). Nếu bạn có thì để ý xem. Nếu không thì bạn có thể dùng que thử rụng trứng của Mỹ.
    - Vì thời điểm rụng trứng có thể xảy ra bất kỳ khi nào trong chu kỳ. Để độ chính xác cao, sau khi sạch khoảng 4 ngày, 2vc bắt đầu xxx, cách 3-4 ngày lặp lại. Làm điều này để khi trứng rụng, luôn có tinh trùng trong tử cung để thụ thai. Vì trứng chỉ tồn tại 24h mà.
    cám ơn mẹ younicevn đã hướng dẫn cho em, chồng em đi làm xa nên về là xxx đứng ngày 20 của chu kỳ,em tìm trên mạng thấy thời điểm rụng trứng từ ngày 16-18 với cky 31 ngày,từ hôm 20 đến nay em lo quá,ngày nào cũng lo,cũng để ý xem có biểu hiện gì khác thường không.tháng trước cũng vào ngày 20 mà ko được.tự nhiên em mong có bé quá.hôm qua em mua loại quickstrip vveef thử.chán quá đi mất thôi!
    • 61 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

16-18 ngày đấy là đối với người chu kỳ rất đều, và không có điều gì ảnh hưởng ( tâm trạng, sức khoẻ,....). Theo mình thì tỷ lệ này ít. Bạn ý định có con bao lâu rồi? Trong trường hợp của bạn, thì tớ khuyên là nên dùng que thử rụng trứng. Khi nào có hiện tượng thì báo chồng về. Như vậy tỉ lệ cao hơn.
    Bạn chú ý là trứng chỉ sống 24h thôi. Nếu không bạn hãy để ý các dấu hiệu của việc rụng trứng.
    • 71 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi younicevn Xem bài viết
    16-18 ngày đấy là đối với người chu kỳ rất đều, và không có điều gì ảnh hưởng ( tâm trạng, sức khoẻ,....). Theo mình thì tỷ lệ này ít. Bạn ý định có con bao lâu rồi? Trong trường hợp của bạn, thì tớ khuyên là nên dùng que thử rụng trứng. Khi nào có hiện tượng thì báo chồng về. Như vậy tỉ lệ cao hơn.
    Bạn chú ý là trứng chỉ sống 24h thôi. Nếu không bạn hãy để ý các dấu hiệu của việc rụng trứng.
    ý chị là tỉ lệ đậu thai không cao ah,em cũng mới có quyết định có bé thôi,cứ theo tự nhiên cái đã,con về với em thì em mừng quá
    • 71 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em tạch rồi,đang mong ngóng qua kỳ kinh để thuử thì để í xuống quần thấy ướt,có dịch màu nâu ,chắc là QKD tới thăm em rồi,buồn quá,hy vọng mãi mà cuối cùng thì.............
    • 28 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

16/7 mình đi siêu âm thì trứng đã rụng, cũng may là đã xxx ngay buổi trưa hôm đó và hôm trước nữa rùi. Ngày hôm đó ngực mềm, đầu ti hơi đau, sang ngày hôm sau đầu ti đâu rất nhìu, ngực ko đau, mềm, âm đạo ẩm ướt. Nhưng hôm nay là 4 ngày sau rụng trứng thì ngực mềm, đầu ti bớt đau, ấn vào chỉ hơi đau tí thôi, âm đạo khô. Ko bit kết quả ra sao nữa. Cố gắng chờ thêm 10 ngày nữa. Cố lên. Mong cả nhà mình đều 2v đỏ chót nha.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chưa thấy dấu hiệu đó, mong mãi mà chưa có gì?
    • 45 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các dấu hiệu cũng chỉ là tương đối thôi, mình bị ợ hơi đầy bụng ngay srt, ngực thì mềm. Đến ngày 9 srt thì căng tức và hơi đau ngực thì cũng là lúc thử que lên 2v rồi.
    Fertility Friend ID: anhthu7288 Pass: 123456
    05/07/2013: Rụng trứng (ngày 39 CK)
    14/07/2013: 2 vạch mờ (ngày 9 srt)
    25/07/2013: Con yêu đã về tổ (4w), GS~8mm
    06/08/2013: Con đã có tim thai, mẹ mừng lắm con yêu ơi (6w1d CRL~4.5mm)
    11/08/2013: 7w1d: CRL~11.2mm, tim thai 154 lần/phút
    • 229 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình thì trong thời gian tính đến ngày QKD thì bỗng dưng cứ hay bị đi tiểu đêm, có hôm ngủ rất muộn 11h trước khi ngủ đã đi WC rồi nhưng cứ đến 2 3h sáng là buồn tiểu và phải dậy đi bằng được ban ngày thì cứ khoảng 3 4 tiếng đi 1 lần, rồi sát ngày QKD khi tắm để í thấy ngực nổi rất nhiều gân xanh lan dần sang cả 2 bầu ngực.

Chậm 2 hôm đi mua que về thử thì thấy 2v rồi các mẹ ạ.

Các mẹ thử xem dấu hiệu bỗng dưng hay đi tiểu nhiều và gân xanh nổi xem có cx ko nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày thứ 9 sau rụng trứng của em rùi. Hôm qua lúc tắm em thấy ngực nhìn rõ nhiều gân xanh từ ngực đến 2 tí. Nhưng mà sáng nay lại ko nhìn rõ nữa, nhìn thấy có 1, 2 sợi thui. ko bit chị có thế ko à?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thì thấy hay đi tiểu đêm, lưng hơi đau, kiểu đau nhè nhẹ thôi. Chậm 3 ngày mình đã mua que về để thử nhưng 1v đậm, 1 v mờ, 7 ngày thì thấy rõ 2v
    • 421 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Mình thì chưa đến ngày đã thấy mệt rũ ra, suốt ngày buồn ngủ, mặt thộn ra trông xanh lét. MÌnh cũng không nghĩ là dính vì đúng tháng đấy là tháng cưới của mình. Chị cq bảo mình mặt mày chắc chắn có bầu rồi. Về thử 1 mờ 1 đậm, 2 ngày sau vẫn tiếp tục con đường thử. Ngày càng đậm hơn. Hạnh phúc bất ngờ.
    • 229 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ildivo Xem bài viết
    Mình thì thấy hay đi tiểu đêm, lưng hơi đau, kiểu đau nhè nhẹ thôi. Chậm 3 ngày mình đã mua que về để thử nhưng 1v đậm, 1 v mờ, 7 ngày thì thấy rõ 2v
    Triệu trứng của bạn này giống y mình nè

Chúc mừng mẹ nó nhé
    • 54 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình mong duoc 2v nhu các mẹ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sáng nay là 12 ngày sau rụng trứng, quyết tâm lắm em mới dám thử Quick strips. Lúc đầu chẳng lên gì cả. Em nhấc que ra khỏi cốc, rùi để khoảng 7 phút sau, vạch 2 lên thật, nhưng mà mờ mờ, rùi dần dần đậm hơn 1 xíu. Em ko tin, ăn xong 1 tiếng sau em lại thử, cũng kết quả y như lần 1. Ko bit thế nào nữa, tối mai em đến bác sĩ thui, vì em bị lưu 1 lần và sảy 2 lần rùi. Chắc lại uống duphaston thui. Chúc cả nhà mau 2 vạch nha.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 229 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangmeohp Xem bài viết
    Sáng nay là 12 ngày sau rụng trứng, quyết tâm lắm em mới dám thử Quick strips. Lúc đầu chẳng lên gì cả. Em nhấc que ra khỏi cốc, rùi để khoảng 7 phút sau, vạch 2 lên thật, nhưng mà mờ mờ, rùi dần dần đậm hơn 1 xíu. Em ko tin, ăn xong 1 tiếng sau em lại thử, cũng kết quả y như lần 1. Ko bit thế nào nữa, tối mai em đến bác sĩ thui, vì em bị lưu 1 lần và sảy 2 lần rùi. Chắc lại uống duphaston thui. Chúc cả nhà mau 2 vạch nha.
    Chúc mẹ nó 2v chuẩn đét con yêu về tổ an toàn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ đừng tin vào các dấu hiệu quá, khi mình quá mong con, lúc nào cũng nghĩ đến thì sẽ bị triệu chứng giả đấy. cái tháng em có đủ tất cả các dấu hiệu,còn ra cả 1 tí máu hồng hồng trc kỳ kinh thì tháng đấy lại tạch mất chắc tại mong con quá nên bị thế. Tháng này em thoải mái hơn cứ kệ nó rùi sau RT 11 ngày thấy ngực đau nhưng mềm lắm thế là thử lên 2v luôn, giờ thì đang khổ sở vì nghén huhu sự nghiệp có con thật vất vả
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,273 Bài viết

• 1,940 Được cảm ơn

Mình sau mấy ngày RT đã thấy đầu ngực đau nhưng ngực thì mềm, đi tiểu đêm nhiều nên đoán ngay là có bầu. Y như rằng chưa chậm ngày nào mình thử đã 2v rõ rồi. À, thêm nữa là mình cảm thấy rất mệt nhé. Mọi khi lên cty leo 5 tầng cầu thang thấy cũng bt thôi mà khi có bầu thì leo mệt k thở đc ấy.
    :Rose: