• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu có thai sau 1 tuần iui - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 1.91K Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XiMuoi_ngot Xem bài viết
    Chu kỳ của em hầu như rất đều, có khi bị stress cv thì cũng chỉ trễ 2-3 ngày (... Tại e đang ở jp mà cty xin nghỉ đi bv khám hơi khó... Huhu lo lắng quá mà chẳng bit làm sao, e định đi mua thêm que thử thêm lần nữa, có mẹ nào trường hợp que 1 vạch mà vẫn có bầu k ak
    bạn đi buổi tối cũng được mà, đi khám phòng mặt tư đó, hôm bữa mình cũng đi buổi tối nè! đi thử đi nhé, như thế sẽ an tâm hơi đó

• 102 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetnana Xem bài viết
    minh iui hôm nay được 1 tuần ma vân chưa có hiện tượng gi ne.
    Mới có 1 tuần mà. Mẹ nó cố chờ thêm tuần nữa xem sao

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ mình là thành viên mới và cũng rất mong có baby. Mình thấy ở đây có nhiều mẹ cùng cảnh ngộ quá nên cũng muốn tham gia . Mình làm IUI đến hôm nay được 8 ngày rồi sáng nay thử que nhưng 1 vạch.... buồn và chán quá . Mình cũng mong có các dấu hiệu có baby nhung mà nói thật là ko có dấu hiệu gì cả vì thế mình nghĩ là lần này trượt rồi huuu

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ mình là thành viên mới và cũng rất mong có baby. Mình thấy ở đây có nhiều mẹ cùng cảnh ngộ quá nên cũng muốn tham gia . Mình làm IUI lần đầu ngày 29/6 trước khi bơm bác sỹ có siêu âm nhưng mà trứng chưa rụng hichic và BS có dặn là về hai vợ chồng cứ kết hợp quan hệ thêm rồi hẹn chiều 01/07 đến siêu âm lại . Hôm đó mình tới thì BS nói trứng rụng rồi . Mình cung hy vọng lắm bởi tinh trùng của Xã mình rất tốt . Sáng nay không kìm chế được thử que nhưng 1 vạch.... buồn và chán quá . Mình cũng mong có các dấu hiệu có baby nhung mà nói thật là ko có dấu hiệu gì cả . Không tức ngực , không mệt mỏi hay đau lưng . vì thế mình nghĩ là lần này trượt rồi huuu buồn quá ..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

minh IUI duoc 14 ngay roi,nhung can k dam thu que vi so truot. chu ky cua minh truoc kia k deu nhung sau khi dung clomid duoc 3 thang thi hau nhu rat deu ! Rang cho them vai ngay nua thoi ,nhung van k dam hy vong gi nhieu vi cam giac mu QKD sap toi .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 102 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink-linh Xem bài viết
    Chào các mẹ mình là thành viên mới và cũng rất mong có baby. Mình thấy ở đây có nhiều mẹ cùng cảnh ngộ quá nên cũng muốn tham gia . Mình làm IUI lần đầu ngày 29/6 trước khi bơm bác sỹ có siêu âm nhưng mà trứng chưa rụng hichic và BS có dặn là về hai vợ chồng cứ kết hợp quan hệ thêm rồi hẹn chiều 01/07 đến siêu âm lại . Hôm đó mình tới thì BS nói trứng rụng rồi . Mình cung hy vọng lắm bởi tinh trùng của Xã mình rất tốt . Sáng nay không kìm chế được thử que nhưng 1 vạch.... buồn và chán quá . Mình cũng mong có các dấu hiệu có baby nhung mà nói thật là ko có dấu hiệu gì cả . Không tức ngực , không mệt mỏi hay đau lưng . vì thế mình nghĩ là lần này trượt rồi huuu buồn quá ..
    Bạn mới được 8 ngày. Chờ thêm đi. Chúc may mắn nhé, Ngày 12 thử là biết kết quả rồi. Có gì báo cả nhà mừng nhé.

• 102 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienhung_24 Xem bài viết
    minh IUI duoc 14 ngay roi,nhung can k dam thu que vi so truot. chu ky cua minh truoc kia k deu nhung sau khi dung clomid duoc 3 thang thi hau nhu rat deu ! Rang cho them vai ngay nua thoi ,nhung van k dam hy vong gi nhieu vi cam giac mu QKD sap toi .
    Thử đi mẹ nó. Ngày 14 rồi mà. Làm thế nóng ruột lắm. Chờ tin vui của mẹ nó nhé.

• 299 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motcaidongho Xem bài viết
    minh cung giong ban nay qua. thang nay minh tiem kthich trung va qhe tu nhien tu 19 den 22 thang 6. ngay sau qhe minh thay tuc bung. bung cam giac rat nang ne. toan phai keo tre quan thoi. thinh thoang tuc bung duoi lam. the nhung cung nhu ban may ngay truoc m thu cung chi 1 vach thoi. chan qua.la cai la tu luc test xong. cha thay tuc bung gi nua. co le la do tam ly mong ngong chang. nhung ro rang la truoc minh thay rat tuc bung macha biet co me nao cung bi nhu vay ma dc 2 vach k nhi???
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haimy2014 Xem bài viết
    Bạn à,có mình nè.Mình IUI hôm nay là ngày thứ 9.Mình làm lần đầu,tại bv Hùng Vương.Mình cũng có cảm giác như bạn.Mình lo quá.Cứ sợ KQD.Với mình hay đi tiểu hơn bình thường.còn đau lưng nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi heocoilove Xem bài viết
    mình luyện cuốn sách viết về bầu bí của bác sỹ nguyên xlân đính lược dịch, thì dấu hiệu như tiểu nhắt phải tới sau tuần 10 của thai kì. mà thấy nhìu đồng chí trên diễn đàn liệt kê nhiều dấu hiệu rất sớm, rồi sau đó nói là vẫn 1v và hóa ra dấu hiệu lừa đảo nhưng có lẽ do chúng ta mộng tưởng quá chăng. chứ theo như liệt kê của sách đó và 1 số nguồn mà mình tìm đọc, 2-3 tuần đầu dấu hiệu cũng chậm và ít, tùy người. nên mới 5-10 ngày sau khi vừa iui cũng chưa có gì đâu
    mọi người cứ bình tĩnh hihi
    bởi vậy mình nghĩ chắc phần lớn do tâm lý mình đè nặng cứ trông chờ vào các triệu chứng nên vậy. Thôi các mẹ cứ bình tĩnh nhé, mình cũng đang tự động viên bản thân đây, còn có 3 ngày nữa là hoàn tất 14 ngày đợi mong rùi các mẹ ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 80 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

mình IUI ngày 3/7 tới nay là ngày thứ 5 rồi, vẫn đau ngực như khi chích rụng trứng ko có dấu hiệu j khác, tối hôm IUI ko chiến đấu lần nữa theo y/c bác sĩ nên ko có hy vọng nhiều. Sáng nay mới phải nhập viện Hoàn Mỹ vì quá đau bụng, SA xong bs bảo buồng trứng bị kích thích quá độ nên thế, buồng trứng hãy còn 3 4 nang 17 - 25 + thêm 1 nang đã vỡ nên chảy máu bên trong. Buồn không thể tả, chắc lần đầu tiên IUI này thất bại hoàn toàn rồi cả nhà ơi, nản quá đi.

• 922 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

đừng buồn nữa, mọi sự cũng đã rồi, thua keo anỳ ta lại bày keo khác mà. rồi bệnh viện Hoàn mỹ xử lí nàng thế nào?
    như vậy rổ trứng của nàng không cái nào rụng cả sao?
    trong trường hợp xấu nhất là trượt, thì tháng tới nàng để tự nhiên coi sao. mình thấy có nhìu chị trên diễn đàn hụt kì đầu, kì sau thuốc vẫn còn tác dụng lại được con tự nhiên. đừng lo. có chồng ở nhà thường xuyên thì sớm muộn cũng có con thôi
    mình cũng chả bik trứng mình có rụng không. và mình cũng không có xxx sau khi làm iui vì không có ông kia ở nhà.
    Cỗ nào chả có thịt gà
    Đàn ông phải có đàn bà mới dzui
    *** số em may mắn 167 ạ ***