• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu có thai sau 1 tuần iui - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 274K Lượt đọc
  • 1.91K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 89 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mua_ngau_31888 Xem bài viết
    E hnay bị đau lưng. Buổi trưa ko muốn ăn ăn ít thế là bị tụt huyết áp. Bình thường em nhịn giỏi lắm thế mà giờ ko chịu nổi hic. Ko biết dấu hiệu được hy vọng ko c.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Thế là có hy vọng đó e. Có bầu hay bị mệt và tụt huyết áp lắm. Theo dõi vài ngày nữa e ạ. Chị thì ko bị thế, theo dõi nhiệt độ thì lúc cao lúc thấp. Chỉ đau lưng thôi. Hic. Cảm giác ko hy vọng gì cả.
    • 1,978 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

Mình đã từng làm ivf, có thai nhưng bị mất tim thai ở tuần 8 nên phải hút thai. Mình có kinh nghiệm này mách các mẹ. Các mẹ lấy nhiệt kế điện tử, ngậm vào miệng đo vào một thời gian nhất định trong ngày, thường thì là vào buổi chiều nhé. Nhiệt độ khoảng 36,8 độ trở lên và kéo dài ngày thì khả năng lớn là các mẹ đã trúng lô rồi đấy. Mình thấy vụ nhiệt độ này chuẩn lắm vì thân nhiệt bà bầu thường cao hơn người bình thường mà. Bình thường nhiệt độ chúng mình chỉ khoảng 36 độ có khi còn thấp hơn.
    Chúc các mẹ đều sớm 2v hết nhé. Mình cũng đang trường kỳ kháng chiến, số vất vả nhưng không bao giờ từ bỏ hy vọng dù là mỏng manh nhất.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Mình đã từng làm ivf, có thai nhưng bị mất tim thai ở tuần 8 nên phải hút thai. Mình có kinh nghiệm này mách các mẹ. Các mẹ lấy nhiệt kế điện tử, ngậm vào miệng đo vào một thời gian nhất định trong ngày, thường thì là vào buổi chiều nhé. Nhiệt độ khoảng 36,8 độ trở lên và kéo dài ngày thì khả năng lớn là các mẹ đã trúng lô rồi đấy. Mình thấy vụ nhiệt độ này chuẩn lắm vì thân nhiệt bà bầu thường cao hơn người bình thường mà. Bình thường nhiệt độ chúng mình chỉ khoảng 36 độ có khi còn thấp hơn.
    Chúc các mẹ đều sớm 2v hết nhé. Mình cũng đang trường kỳ kháng chiến, số vất vả nhưng không bao giờ từ bỏ hy vọng dù là mỏng manh nhất.
    Mình mấy hôm nay cũng theo dõi nhiệt độ đấy nhưng đang băn khoăn không biết thế nào. Sáng đo thì ko cao nhưng chiều đo thì 2 hôm là 36.9 và 37 độ. Không biêyd có hy vọng gì ko nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em theo dõi bên nhà mình mấy hnay rồi nhưng bh e mới dám lên tiếng ạ, hihi ... E cũng là, IUI lần đầu vào ngày 7/10 giống mấy mẹ ở trên này. E uống 5v kích trứng và tiêm 1 mũi rụng. Được có 2 nang thôi nhưg e cũng mừg lắm vì lâu lắm rồi e mới có trứng trội. Sau IUI 4,5 hôm thì e ko thấy có hiện tượng gì cả. Bắt đầu từ sáng hôm t6 e bị đau bụng bên phải, một lúc thì hết. Đến chiều thì đau quặn lên nổi cả da gà. Sau đó thì cả đau lưng cả đau bụng. E mới đặt 2 viên AD thì đỡ hơn chút. Sau đó thì vẫn cứ lúc thì đau lâm râm bên phải, lúc nhói bên trái, lúc đau bụng trên lúc đau bụng dưới. Nhưg rõ nhất là e hay đói kinh khủng, ng thì mệt rã rời. Nghỉ ở nhà ko làm gì mà mình mẩy cứ ê ẩm. Dau lung. Mới ăn đc mấy tiếng đã thấy như kiểu đói cồn cào ý. Tức ngực và buồn nôn. Hoa mày chóng mặt chả muốn làm gì. Ăn vào thì đỡ hơn chút ... Hxx ... Mọi khi e ăn ít lắm vì e sợ béo mà chả hiểu sau IUI xong lại thế này .... Ko biết có nên cơm cháo gì ko ạ ....
    • 116 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

E thì ko theo dõi nhiệt độ. Có khi chiều nay về e đo xem thế nào. Nhưng người thỉnh thoảng vẫn thấy nóng phừng phừng. Cảm giác như kiểu từng cơn nó cứ bốc lên bừng bừng ... Lúc lại thấy bình thường, khi thì ngồi quạt không mà cũng nổi da gà ... Bó tay ....
    Với lại sau IUI 5 ngày thì nhà e có tang, bác e mất. Lúc e chạy vào nhìn mặt bác lần cuối thì tự nhiên đau quặn bụng. Phải sag phòng khác ngồi 1 lúc thù đỡ. Lần thứ 2 e xuống cũng bị như vậy nên e đành kiêng, ko dám đi đưa bác về quê .... Hx hx .... E mới ăn lúc 2h mà bh đã thấy dạ dày nhộn nhạo ọc ọc khó chịu quá .... Ko biết có mẹ nào bị giống e ko ạ ... Hx hx
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyDuongbaby Xem bài viết
    Mẹ nó 2v nhá còn ủn mông cho mình! Tặng hoa may mắn nè
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bun2014 Xem bài viết
    Mình mấy hôm nay cũng theo dõi nhiệt độ đấy nhưng đang băn khoăn không biết thế nào. Sáng đo thì ko cao nhưng chiều đo thì 2 hôm là 36.9 và 37 độ. Không biêyd có hy vọng gì ko nữa.
    Me no ah:hom nay Ngay 14sau IUI trua nay an com xong moi di xet nghiep Beta ve, am Tinh <1,2mml.
    Mot bâu trời that vong, hực hẩng, chán nản nhưng Khong khoc đuoc!
    Vay là xin roi phai ko me nó!
    • 265 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tigerha Xem bài viết
    Me no ah:hom nay Ngay 14sau IUI trua nay an com xong moi di xet nghiep Beta ve, am Tinh <1,2mml.
    Mình cũng đã từng như vậy, bước xuỗng cầu thang của Melatec mà nước mắt cứ trào ra. Mình hiểu cái cảm giác này lắm. Cố lên mẹ nó nhá
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đang mong tin của mẹ Tigerha, mà vào thấy thông tin rùi. Mình iui cùng ngày với mẹ nó nhưng hôm nay ko đi xét nghiệm. Chắc mình thôi ko cần xn nữa Mẹ nó cố lên, chưa QKĐ mà
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi michico86 Xem bài viết
    Mình cũng đang mong tin của mẹ Tigerha, mà vào thấy thông tin rùi. Mình iui cùng ngày với mẹ nó nhưng hôm nay ko đi xét nghiệm. Chắc mình thôi ko cần xn nữa Mẹ nó cố lên, chưa QKĐ mà
    Chi còn hy vong me michico86, mẹ phải nổ pháo hỷ để đá mông Minh va thuyduongbaby nua Chu!!!!
    Tự nhũ voi bản than ko đuoc give up!!!!
    Co len co len cac me, con Yeu se ve voi chung ta!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ Tiger nhé! Hôm qua mình cũng có tâm trạng chắc là không khác gì mẹ nó đâu. Nhưng mình nghĩ chưa qkd thì vẫn còn chút hy vọng mong mang mẹ nó ah. Mình cũng thấy có mẹ trên này ngày 17 thử que mới lên 2v mà. Cứ hy vọng thêm mẹ Tiger nhé!
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=yeuconnhieulamconyeu;30691702]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunshine.2014 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mình có chút kinh nghiệm về chữa nấm nhé. Xin chia sẻ với các mẹ. Mình bị nấm cách đây 1 năm, mình vừa áp lanh CTC do viêm lộ tuyến xong. Bác sĩ bảo khỏi viêm rồi. Sau khỏi viêm lộ tuyến 2 tháng thì tự dưng mình bị ngứa chỗ kín vô cùng mình cũng lì để 3 ngày ko chịu đc đi khám thì bị nấm cấp. Bác sĩ cho đặt thuốc được 10v thì khỏi luôn, sau đó tháng sau lại bị tiếp, mình chán lại phải đặt thuốc. Mình cứ ngừng thuốc là bị. Bác sĩ nghi bị mãn tính thì hôm đó đi khám gặp 1 chị cũng đi khám ở đó( chị ý đi đặt vòng) chị ý bảo mình là đặt thuốc ko ăn thua đâu, cứ về lấy rượu trắng sạch, nồng độ vừa phải, cho vào chai lavi ngày rửa 2 lần sáng và tối( sau khi đi wc nặng xong cũng phải rửa). Mình nghe bán tín bán nghi, xong do đặt thuốc ko khỏi mình về mua rượu về pha vói nước sôi để nguội rửa, từ đầu sẽ rất xót. Sau đó tăng dần lượng rượu giảm nước, rửa cảm thấy khô ráo, sạch sẽ vô vùng các mẹ ạ. Và sau 1 time rửa rượu trắng mình khỏi hẳn nấm. Tuy nhiên về sau sẽ hạn chế rửa số lần 2 xuống 1 hoặc cách ngày rửa 1 lần. Và quên nó luôn. Và trò nấm cứ chuẩn bị QKd thì có cảm giác ngay. Các mẹ nào bị nấm thì thử xem nhé
    Cảm ơn mẹ nó nhiều! Mình cũng bị viên lộ tuyến ctc nhưng chưa đốt. K bit co nên đi đốt trc k mẹ nó nhỉ. Chứ để nvay dễ bị nấm tái phát lắm. Mà lần này bị lại mình còn kèm theo cả đau và rát nữa cơ mẹ nó ah. Hix
    • 265 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

[QUOTE=Sunshine.2014;30693376]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuconnhieulamconyeu Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó nhiều! Mình cũng bị viên lộ tuyến ctc nhưng chưa đốt. K bit co nên đi đốt trc k mẹ nó nhỉ. Chứ để nvay dễ bị nấm tái phát lắm. Mà lần này bị lại mình còn kèm theo cả đau và rát nữa cơ mẹ nó ah. Hix
    Không nên đốt mẹ nó ạ, đót chỉ dành cho các mẹ sinh rồi, k sinh con nữa vì đa số trường hợp đốt, áp lạnh đều để lại sẹo ở cổ tử cung. Mình cũng bị viêm lộ tuyến > 1.5cm. Mình uống nữ vương new đc 1 tháng thì lộ tuyến lành và khám ở 56HBT bác sĩ bảo có khả năng k phải đốt diệt tuyến. Mừng ơi là mừng, nhưng xã nhà mình k kiêng được thế là xxx, lại bị viêm lại, mình chán cũng chả uống nữa,. Buổi tối chỉ vệ sinh bằng nước chè, đặt thuốc chống viêm các bsi ở 56 cho, cái loại hình viên đạn, màu vàng, dạng sáp pải để lạnh ý thì khỏi viêm bạn ạ. Lần này mình IUI thì bsi khám lại bảo không bị viêm lộ tuyến và CTC cũng k lộ tuyến nữa. Mừng quá! Mẹ nó IUI thì chỉ cần điều trị hết viêm là đc thôi, 1 số ng bạn của mình bị lộ tuyến vẫn có thai tự nhiên và sau khi sinh thì khỏi lộ tuyến đấy nên k phải lo lắng đâu nhá! Đừng có vội diệt tuyến kể cả bằng lade, diệt xong vẫn bị lại đó! Cứ sinh bé xong rồi tính mẹ nó ạ!
    • 89 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Đúng rồi mẹ nó ạ. Không nên đốt lộ tuyến đâu. Cứ sinh xong 1 e rồi tính mẹ nó ạ.
    • 89 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cố lên bạn tigerha. Thua keo này ta bày keo khác. Mình lấy chồng gần 2 năm rồi. Kế hoach 8 tháng và cũng theo đuổi tìm con đến 1 năm nay rồi cơ mà (đến nỗi các chị ở p khám còn nhớ cả tên mình cơ mà). Cũng đang khóc cạn nước mắt, đau lòng đến không muốn ăn uống gì, tim thì như thắt lại mỗi khi thấy chồng chơi với mấy e bé gần nhà, thất vọng khi mọi người xung quanh có niềm vui. Nhưng biết sao được, chỉ biết theo đuổi đến cùng. Cảm xúc của mình bây giờ cũng không còn nhiều, cũng trơ ra khi mọi thứ diễn ra xung quanh, chỉ biết cố gắng dù biết sẽ rất khó khăn.
    • 158 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

PHP Code:

[QUOTE=Sunshine.2014;30693376]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuconnhieulamconyeu Xem bài viết
    Theo mình thì ko cần đốt hay áp lạnh CTC nếu như bác sĩ ko yêu cầu. Mẹ nó cứ đặt thuốc chống viêm thôi, vệ sinh bằng lá chè tươi như các mẹ nói cũng sạch lắm. Do mình theo ở TTCNP103 họ bắt áp lạnh nên mình mới phải làm chứ thực tế ko nên mẹ nó à, vì ko phải áp lạnh hay đốt là khỏi đâu, nếu do cơ địa thì vẫn dễ bị lại lắm. Mà viêm lộ tuyến và nấm là 2 loại khác hẳn nhau mẹ nó nhé. Chúc mẹ nó thành công trên con đường tìm con yêu nhé. Chúc các mẹ tuàn này thử que mẹ nào cũng lên 2v nha( trong đó có mình). Hi hi
    cầu trời phù hộ cho bé yêu mau về với chúng con.....:Rose::Rose::Rose:
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=ThuyDuongbaby;30693427]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunshine.2014 Xem bài viết
    Không nên đốt mẹ nó ạ, đót chỉ dành cho các mẹ sinh rồi, k sinh con nữa vì đa số trường hợp đốt, áp lạnh đều để lại sẹo ở cổ tử cung. Mình cũng bị viêm lộ tuyến > 1.5cm. Mình uống nữ vương new đc 1 tháng thì lộ tuyến lành và khám ở 56HBT bác sĩ bảo có khả năng k phải đốt diệt tuyến. Mừng ơi là mừng, nhưng xã nhà mình k kiêng được thế là xxx, lại bị viêm lại, mình chán cũng chả uống nữa,. Buổi tối chỉ vệ sinh bằng nước chè, đặt thuốc chống viêm các bsi ở 56 cho, cái loại hình viên đạn, màu vàng, dạng sáp pải để lạnh ý thì khỏi viêm bạn ạ. Lần này mình IUI thì bsi khám lại bảo không bị viêm lộ tuyến và CTC cũng k lộ tuyến nữa. Mừng quá! Mẹ nó IUI thì chỉ cần điều trị hết viêm là đc thôi, 1 số ng bạn của mình bị lộ tuyến vẫn có thai tự nhiên và sau khi sinh thì khỏi lộ tuyến đấy nên k phải lo lắng đâu nhá! Đừng có vội diệt tuyến kể cả bằng lade, diệt xong vẫn bị lại đó! Cứ sinh bé xong rồi tính mẹ nó ạ!
    Cảm ơn các mẹ! Mình cũng k biết có phải mình bị nấm do bị lộ tuyến không. Thực ra mình mới bị viêm lộ tuyến cách đây khoảng 4 tháng và bị nấm từ đúng ngày kinh đau của tháng làm iui ( hôm đó bdau bị ngứa). Khỏi mấy hum bjo lại bị lại. Nan giải quá các mẹ ah. Lại sắp đến tết rùi. Lại đc mọi ng hỏi thăm....!!!! Hix hix
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E thì nhiệt độ buổi sáng lúc 5h thấp nhất là 36,8 con trưa mà đo thì 37,4 chị ạ. Chị có thấy mệt mỏi gì ko? Em ăn khoẻ mà nhanh đói quá ko biết sao nữa đây chị ạ
    Thế là có hy vọng đó e. Có bầu hay bị mệt và tụt huyết áp lắm. Theo dõi vài ngày nữa e ạ. Chị thì ko bị thế, theo dõi nhiệt độ thì lúc cao lúc thấp. Chỉ đau lưng thôi. Hic. Cảm giác ko hy vọng gì cả.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cố lên bạn tigerha. Thua keo này ta bày keo khác. Mình lấy chồng gần 2 năm rồi. Kế hoach 8 tháng và cũng theo đuổi tìm con đến 1 năm nay rồi cơ mà (đến nỗi các chị ở p khám còn nhớ cả tên mình cơ mà). Cũng đang khóc cạn nước mắt, đau lòng đến không muốn ăn uống gì, tim thì như thắt lại mỗi khi thấy chồng chơi với mấy e bé gần nhà, thất vọng khi mọi người xung quanh có niềm vui. Nhưng biết sao được, chỉ biết theo đuổi đến cùng. Cảm xúc của mình bây giờ cũng không còn nhiều, cũng trơ ra khi mọi thứ diễn ra xung quanh, chỉ biết cố gắng dù biết sẽ rất khó khăn.
    Cám on cac me nhieu vi Đa đong Vien va chia se!
    Vo chong Minh lay nhau duoc 5 nam roi do!!!
    Minh va cac me cung co gang, xac Đinh chang đường con nhieu gian nan!
    Sap toi IUI Lan 3 se loa loa xem co me nao lam cung ngay Khong !
    Chuc cac me ngu ngon!!!!
    • 1,978 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_huong999 Xem bài viết
    Chào các mẹ, em theo dõi bên nhà mình mấy hnay rồi nhưng bh e mới dám lên tiếng ạ, hihi ... E cũng là, IUI lần đầu vào ngày 7/10 giống mấy mẹ ở trên này. E uống 5v kích trứng và tiêm 1 mũi rụng. Được có 2 nang thôi nhưg e cũng mừg lắm vì lâu lắm rồi e mới có trứng trội. Sau IUI 4,5 hôm thì e ko thấy có hiện tượng gì cả. Bắt đầu từ sáng hôm t6 e bị đau bụng bên phải, một lúc thì hết. Đến chiều thì đau quặn lên nổi cả da gà. Sau đó thì cả đau lưng cả đau bụng. E mới đặt 2 viên AD thì đỡ hơn chút. Sau đó thì vẫn cứ lúc thì đau lâm râm bên phải, lúc nhói bên trái, lúc đau bụng trên lúc đau bụng dưới. Nhưg rõ nhất là e hay đói kinh khủng, ng thì mệt rã rời. Nghỉ ở nhà ko làm gì mà mình mẩy cứ ê ẩm. Dau lung. Mới ăn đc mấy tiếng đã thấy như kiểu đói cồn cào ý. Tức ngực và buồn nôn. Hoa mày chóng mặt chả muốn làm gì. Ăn vào thì đỡ hơn chút ... Hxx ... Mọi khi e ăn ít lắm vì e sợ béo mà chả hiểu sau IUI xong lại thế này .... Ko biết có nên cơm cháo gì ko ạ ....
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_huong999 Xem bài viết
    E thì ko theo dõi nhiệt độ. Có khi chiều nay về e đo xem thế nào. Nhưng người thỉnh thoảng vẫn thấy nóng phừng phừng. Cảm giác như kiểu từng cơn nó cứ bốc lên bừng bừng ... Lúc lại thấy bình thường, khi thì ngồi quạt không mà cũng nổi da gà ... Bó tay ....
    Với lại sau IUI 5 ngày thì nhà e có tang, bác e mất. Lúc e chạy vào nhìn mặt bác lần cuối thì tự nhiên đau quặn bụng. Phải sag phòng khác ngồi 1 lúc thù đỡ. Lần thứ 2 e xuống cũng bị như vậy nên e đành kiêng, ko dám đi đưa bác về quê .... Hx hx .... E mới ăn lúc 2h mà bh đã thấy dạ dày nhộn nhạo ọc ọc khó chịu quá .... Ko biết có mẹ nào bị giống e ko ạ ... Hx hx
    Theo dấu hiệu của các mẹ thì khả năng lớn là thành công rồi. Đợt mình chờ 14 ngày sau chuyển phôi để thử que thì nhiệt độ đo vào buổi chiều thường là 36.9-37 độ, rất nhanh đói, bụng thi thoảng nhói ở đúng 1 vị trí giống nhau, người hay bị nóng phừng phừng, có đêm còn mất ngủ... Có một điều mình nói có thể có mẹ không tin nhưng mình thường niệm trong đầu cầu mong trời phật, bồ tát, tổ tiên phù hộ, ngày nào cũng niệm. Ngoài ra còn luôn tin tưởng là con đã về và nói chuyện (trong đầu thôi) với con yêu. Thế mà con đã về thật. Kỳ diệu tới mức bác sỹ cũng ngạc nhiên (do mình ivf với khả năng thành công chắc chỉ 1-2%, mình bị BTĐN và dính tử cung rộng, canxi hóa rồi). Vì thế các mẹ hãy giữ vững niềm tin nhé. Mình tin là rồi sẽ đc thôi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 116 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi với. Thấy các mẹ theo dõi nhiệt độ nên hqua trên đg đi làm về e đã ghé hiệu thuốc để sắm ngay cái nhiệt kế điện tử về đo ạ ... Đú đớn quá hihi ... Sau khi về nhà ngồi nghỉ ngơi khoảng nửa tiếng ( theo hướng dẫn sử dụng ko đo khi mới vận động xong), e bắt đầu đo nhưg có 1 vde thế này ạ. Khi e đo ở nách thì là 36,8 nhưg khi e đo dưới lưỡi như hướng dẫn thì lại là 37,1. Sáng nay sau khi ngủ dậy khoảng 8h e đo lại thì ở nách là 36,4 còn dưới lưỡi là 36,8. Thế là như nào các mẹ nhỉ .... E đo cùng 1 cái nhiệt kế ạ ...