• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu có thai sau 1 tuần iui - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 1.91K Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 102 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhang2903 Xem bài viết
    Mình thì tháng nào cũng vậy, khoảng gần 1 tuần trước có kinh là đau, đau quặn luôn, từng đợt rồi khi có kinh chỉ đau ngày đầu tiên. Tại tháng này thấy lạ vì thấy nóng tron gngười, đau quanh thắt lưng cả tuần nay, đi tiểu nhiều, uống thuốc xuân nữ cao cũng chưa thấy có kinh, bình thường thì kinh cũng đều, tháng rồi bị trể nên sợ tháng này cũng thế. Bụng thì cảm giác to như có gì ấy, mệt và cứ mắc ói, có hôm dị sng với mùi thớc ăn 1 chút, nhưng ăn cũng bình thường. Sợ xét nghiệm máu ròi thất vọng, nên định chờ vài hôm nữa xem QKD có viếng thăm ko. Thất vọng vì thử que quá nhiều rồi. huhu
    Thế là tháng trước cũng có chậm kinh rồi ah. Vậy đợi thêm mấy ngày xem. Nếu có khác lạ phải đi khám để còn biết đường mà chú ý. Thế mẹ nó IUI hay để bình thường. Sợ uống thuốc kích trứng cũng làm rối loạn vòng kinh đó.

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mấy mẹ ơi ! mình hôm nay trễ 2-3 ngày rùi chẳng biết thế nào nữa.2 ngày nay ngực bắt đầu đau nhưng đầu ti chưa sẫm như mấy mẹ nói. mình cũng chưa dám thử vì sợ sớm quá chưa thấy gì.đo nhiệt độ thì 36.8 độ.có mẹ nào biết chia sẻ cho em với.cách đây 5 tháng em bị lưu thai một lần rùi.thank mấy mẹ nhiều nhé

• 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaanh Xem bài viết
    mấy mẹ ơi ! mình hôm nay trễ 2-3 ngày rùi chẳng biết thế nào nữa.2 ngày nay ngực bắt đầu đau nhưng đầu ti chưa sẫm như mấy mẹ nói. mình cũng chưa dám thử vì sợ sớm quá chưa thấy gì.đo nhiệt độ thì 36.8 độ.có mẹ nào biết chia sẻ cho em với.cách đây 5 tháng em bị lưu thai một lần rùi.thank mấy mẹ nhiều nhé
    Nếu mẹ nó kinh nguyệt đều thì mua que về thử đi, chứ chờ đợi cũng mệt mỏi. Còn mình thì bị trể kinh nên phải chờ. Chờ đơi rất đau khổ.

• 102 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaanh Xem bài viết
    Chậm hai ngày rồi còn chưa thử ah. Thử đi mẹ nó ơi. Lần trước đã lưu thai rồi, Lần này phải thử biết sớm đi khám bs còn có phương pháp điều trị nếu cần để giữ thai chứ. Thử đi mẹ nó. Có kết quả báo cả nhà cho vui.

• 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babylv Xem bài viết
    Thế là tháng trước cũng có chậm kinh rồi ah. Vậy đợi thêm mấy ngày xem. Nếu có khác lạ phải đi khám để còn biết đường mà chú ý. Thế mẹ nó IUI hay để bình thường. Sợ uống thuốc kích trứng cũng làm rối loạn vòng kinh đó.
    Mình IUI bình thương, ko dùng thuốc gì cả.Muốn đi xét nghiệm mà sợ bị thất vọng như kết quả của que thử. Lo lắng quá. Giống như nghẹt thở ko sống nổi nữa.

• 102 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhang2903 Xem bài viết
    Mình IUI bình thương, ko dùng thuốc gì cả.Muốn đi xét nghiệm mà sợ bị thất vọng như kết quả của que thử. Lo lắng quá. Giống như nghẹt thở ko sống nổi nữa.
    Thôi tùy mẹ nó. Vào mình thì mình sẽ đi thử máu. Không đến lúc lại tiếc vì giá lúc đó đi thử máu sớm. Hiiiiiiiiiii. Đằng nào mẹ nó cũng rất lo lắng rồi. Mà thường bs hẹn sau IUI 14 ngày tái khám mà. Mẹ nó chưa đi khám lại ah. Sau IUI bao lâu rồi.

• 115 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình chính thức tạch rồi, nên làm tiếp lần 2 vào tháng này hãy nghỉ ngơi 1 chu kỳ rồi chu kỳ sau làm nhỉ!!!!!

• 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babylv Xem bài viết
    Thôi tùy mẹ nó. Vào mình thì mình sẽ đi thử máu. Không đến lúc lại tiếc vì giá lúc đó đi thử máu sớm. Hiiiiiiiiiii. Đằng nào mẹ nó cũng rất lo lắng rồi. Mà thường bs hẹn sau IUI 14 ngày tái khám mà. Mẹ nó chưa đi khám lại ah. Sau IUI bao lâu rồi.
    Mình ko có đi bs, tự theo dõi thôi. Giờ thì lở dở nè. Thử que thì ko có, mình cảm giác có kinh hiện về, mấy ngày mà chưa thấy nó ghé thăm, nếu đã tời thì ghé cho rồi để còn chuẩn bị cho thnags tới, cư như thế này thiệt mệt mỏi. Buồn gì đâu ah, ko muốn đi làm. đi làm về thì ko muốn về nhà .

• 44 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

[QUOTE=thuyhang2903;29935213]Mình thì tháng nào cũng vậy, khoảng gần 1 tuần trước có kinh là đau, đau quặn luôn, từng đợt rồi khi có kinh chỉ đau ngày đầu tiên. Tại tháng này thấy lạ vì thấy nóng tron gngười, đau quanh thắt lưng cả tuần nay, đi tiểu nhiều, uống thuốc xuân nữ cao cũng chưa thấy có kinh, bình thường thì kinh cũng đều, tháng rồi bị trể nên sợ tháng này cũng thế. Bụng thì cảm giác to như có gì ấy, mệt và cứ mắc ói, có hôm dị sng với mùi thớc ăn 1 chút, nhưng ăn cũng bình thường. Sợ xét nghiệm máu ròi thất vọng, nên định chờ vài hôm nữa xem QKD có viếng thăm ko. Thất vọng vì thử que quá nhiều rồi. huhu[/QUOTE
    Mẹ nó đi thử máu đi.t cũng có triệu chứng như thế.ngày 10 sau iui la 21.2, ngày 12 là 77,7.mai đi bác sỹ lấy thuốc dưỡng thai.đừng chủ quan, thử sớm mà biết để giữ con sơm.

• 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mẹ titmit2911 ơi. Hiện tại mình đang ở Long An, khúc gần Mỹ Hạnh Nam ( cách cầu Thấy Cai Củ Chi khoảng mười mấy km) vậy mình đi thử máu ở đâu? Vì chưa thử lần nào nên ko biết. Mẹ nào biết thì chỉ dùm mình với. Lo quá nên phải đi thử thôi.