• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu có thai (phần 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 82.3K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

• 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thật sự cảm ơn các bạn nhiều nhiều đã có lời khuyên giúp mình trong lúc này. Hôm qua mình thử lại cho vợ thấy hai vạch rõ nét rồi, chỉ có điều sao vợ mình vẫn đau bụng mãi thế thực sự mình rất hoang mang. Định bụng đi siêu âm nhưng theo mọi người nói thì phải đợi đến tuần thứ 6 mới nên siêu âm. Mong các bạn giúp mình xem phải làm gì và nếu siêu âm thì ở đâu là tốt nhất(mình đang ở Hà Nội mà), mà mình nghe nói siêu âm phát hiện dị tật gì đó nữa...chán quá mình chẳng biết gì cả. Mong các bạn giúp mình nhé mình cảm ơn nhiều nhiều. Chúc tất cả các mẹ được hai vạch như ý nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huythangcahn; 25/02/2010 vào lúc 11:43 AM.
    Niềm hạnh phúc nhất là có một một tình yêu chân thành!
    • 9,337 Bài viết

• 68,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huythangcahn Xem bài viết
    Mình thật sự cảm ơn các bạn nhiều nhiều đã có lời khuyên giúp mình trong lúc này. Hôm qua mình thử lại cho vợ thấy hai vạch rõ nét rồi, chỉ có điều sao vợ mình vẫn đau bụng mãi thế thực sự mình rất hoang mang. Định bụng đi siêu âm nhưng theo mọi người nói thì phải đợi đến tuần thứ 6 mới nên siêu âm. Mong các bạn giúp mình xem phải làm gì và nếu siêu âm thì ở đâu là tốt nhất(mình đang ở Hà Nội mà), mà mình nghe nói siêu âm phát hiện dị tật gì đó nữa...chán quá mình chẳng biết gì cả. Mong các bạn giúp mình nhé mình cảm ơn nhiều nhiều. Chúc tất cả các mẹ được hai vạch như ý nha.
    Đau bụng lâm râm hay là đau giữ dội, có ra dịch và máu ko ? nếu ko có thì đừng nên lo lắng quá, với tầm thai vừa chớm này bạn chưa thể siêu âm dị tật thai gì cả đâu. Chậm kinh 10 - 15 ngày thì đi siêu âm xem thai vào tử cung hay chưa rồi bs sẽ hẹn khoảng 1 hoặc 2 tuần sau đến siêu âm lại nghe tim thai. Có tim thai thì sẽ ổn. 12 tuần mới siêu âm Độ mờ da gáy để biết dị tật nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 223 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình thì không biết ở đâu SA là tốt nhất, nhưng mình đang theo BS Hưng (phòng khám ở 35 Vạn Bảo) và mình thấy bác sỹ khám nhiệt tình, nhẹ nhàng, khuyên bảo rất kỹ. Khi mình mới cấn thai thì cũng đau bụng dưới nhưng chỉ lâm râm thôi, bây giờ thì mình không còn thấy đau nữa. Nếu vợ bạn đau nhiều thì mình nghĩ là nên đến bác sỹ. Nếu bạn đến PK ở 35 Vạn Bảo, thì PK làm việc vào thứ 7, CN, và ngoài giờ vào các ngày trong tuần, vì phòng khám rất đông nên bạn nên gọi điện đặt số trước (số đt là: 0437628282), mình nghĩ là cũng nhiều mẹ trên webtretho theo BS Hưng
    Khi mang thai cũng có thể đau bụng, nhưng đau nhiều hoặc đau quặn lên thì nên đến bác sỹ để có tư vấn đặt thuốc hay là uống thuốc.
    Hoặc bạn cho địa chỉ gia đình bạn thì các mẹ trên webtretho sẽ chỉ cho bạn các địa chỉ PK gần nhất để thuận tiện cho vợ chồng bạn
    Chúc vợ bạn và em bé bình an 9 tháng 10 ngày

Con là báu vật quốc gia của bố mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Cua Xem bài viết
    Đau bụng lâm râm hay là đau giữ dội, có ra dịch và máu ko ? nếu ko có thì đừng nên lo lắng quá, với tầm thai vừa chớm này bạn chưa thể siêu âm dị tật thai gì cả đâu. Chậm kinh 10 - 15 ngày thì đi siêu âm xem thai vào tử cung hay chưa rồi bs sẽ hẹn khoảng 1 hoặc 2 tuần sau đến siêu âm lại nghe tim thai. Có tim thai thì sẽ ổn. 12 tuần mới siêu âm Độ mờ da gáy để biết dị tật nhé.
    Vợ mình đau it thội nhưng thời gian đau minh thấy lâu vì theo như mọi người thì chỉ đau khoảng một tuần thôi nhưng đến giờ được gần hai tuần rồi mà vẫn đau. Vợ mình đã có một lần ra máu rồi khoảng cách đây 1 tuần nhưng ra ít và có màu nâu, từ đó đến nay thì không thấy ra nữa. Không biết có nên đi bác sỹ ngay không nữa bạn à( mình đang ở khâm thiên)i. giúp mình nhé. Chân thành cảm ơn bạn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huythangcahn; 25/02/2010 vào lúc 12:55 PM.
    Niềm hạnh phúc nhất là có một một tình yêu chân thành!
    • 9,337 Bài viết

• 68,354 Được cảm ơn

Vợ mình đau it thội nhưng thời gian đau minh thấy lâu vì theo như mọi người thì chỉ đau khoảng một tuần thôi nhưng đến giờ được gần hai tuần rồi mà vẫn đau. Vợ mình đã có một lần ra máu rồi khoảng cách đây 1 tuần nhưng ra ít và có màu nâu, từ đó đến nay thì không thấy ra nữa. Không biết có nên đi bác sỹ ngay không nữa bạn à. giúp mình nhé. Chân thành cảm ơn bạn nhiều.
    Cho mình hỏi vợ bạn chậm kinh bao nhiêu ngày rồi, đã đi siêu âm lần nào chưa ? Vì nếu đau bụng ra máu thì phải đi khám ngay để bác sĩ cho thuốc nội tiết giữ thai, đau nhiều liên tục thì nguy hiểm vì có thể Thai ngoài tử cung, còn đau râm ran nhẹ thì là dấu hiệu thai đang làm tổ. 2vc bạn nên đi khám siêu âm xem sao.

Bạn đưa vợ siêu âm ở bs Vỹ 89B Dốc phụ sản ấy nhé, ở đó ko phải chờ đợi lâu, xem tình trạng thai phát triển thế nào bs sẽ có đơn thuốc phù hợp
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Little Cua; 25/02/2010 vào lúc 12:58 PM.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Cua Xem bài viết
    Chắc chắn là có thai rồi bạn nhé...Chúc mừng chúc mừng. Thử lại vào sáng sớm mới thức dậy là chuẩn nhất đó
    Cảm ơn LittleCua đã trả lời câu hỏi của mình. Mình cũng hi vọng là đúng vì bọn mình cũng mong mãi mà chưa thấy baby đâu. Có điều que thử đến hôm qua thử vẫn mờ tịt như vậy nên mình lại phân vân. Mĩnh sẽ kiên nhẫn chờ thêm 1 tuần nữa xem sao. Chúc các bạn đang muốn có baby sớm đạt ước nguyện nhé.
    • 901 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Em muốn có bé quá, nhưng chồng và nhà chồng em bảo đợi đến năm 2012 (GĐ làm ăn nên rất kiêng kỵ). Nhưng em sợ lắm, lỡ mà ko đẻ đc thì .... Hiện giờ mẹ chồng rất cưng chiều em, nên em ko dám tự tiện, làm sao biết mình sẽ ko bị hiếm muộn hả các chị ??? hu hu

KN của em kỳ cục lắm, có khi 1 tháng 2 lần, có khi trễ 10 ngày, có khi trễ 5 ngày, có khi muộn 1 tuần. Em đi khám, siêu âm BS nói ko thấy gì lạ ???

• 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người nhiều nhe! nhưng sao mình vẫn hoan mang wa. Mình trể đã gần 1 tháng rưởi rồi mà thử chỉ 2 vạch mờ vậy. không biết que thử khi để lâu chút có hiện 2 vạch ko các bạn? có bạn nào thử vachh5 mờ giống mình ko? thôi mình gán đợi vậy. Nghe tới bs là mình thấy sợ wa. sợ bs nói ko có bé thì lại mất hi vọng và bị sup đổ, còn nếu có mà ko binh thường thì chắc chết mất thôi.
    Có bạn nào trể kinh lâu thế mà thử 2 vạch lại nờ như mình ko?
    • 693 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mình có thai sát vào dịp nghỉ Tết, ra Tết đi làm thì dọa sảy nên phải nằm trên giường, nhớ các mẹ qá, lóp ngóp lên chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ.
    Phải nói là trước đây mình mong con nhiều, tư tưởng tệ lắm, mình rất hiểu tâm trạng các mẹ mong con. Mình cũng đọc nhiều kinh nghiệm của các mẹ là tinh thần pải thoải mái, nhưng mình nghĩ cái này nó ko quyết định tất cả. Thế nhưng đúng thế thật, tháng gần Tết mình xác định ra Tết sẽ uống thuốc bác Lâm, mình ko tính ngày RT, cũng ko để ý gì vì mải lo sắm Tết và công việc cuối năm.
    Đến lúc có bầu mình cũng ko hề biết, vẫn sốc vác mọi việc,mang nặng nữa. Nghĩ lại thì dấu hiệu như sau:
    - Khoảng 4,5 ngày sau RT mình phát sốt 38 độ, hôm sau xuống 37 độ và giảm xuống 36,6 độ đây cũng là nhiệt độ thường thấy của mình. Nên mình nghĩ mình bị ốm thôi, lúc đó lại đang có dịch cúm. Liên tục những ngày sau đó mình bị đau đầu(bệnh này thỉnh thoảng vẫn bị nên nghĩ do thời tiết) mình còn liên tục uống giảm đau, vì tư tưởng của mình nghĩ là giống mọi tháng thôi, đừng hi vọng có bầu để thất vọng
    -Đau lưng (thỉnh thoảng có khách mà vẫn thò tay đấm, lại nghĩ bệnh văn phòng đây mà)
    - Ăn nhiều, ko biết no(lần nào sắp bị kinh mình cũng ăn nhiều)
    - Đầu ti ko đau chỉ hơi nhạy cảm(mình ra WC nắn ngực vài lần thấy ko đau đầu ti chỉ hơi gai gai nghĩ cũng là bt)Nhưng bầu ngực thì căng(sắp bị cũng căng) chú ý thì hơi khác là các vùng xung quanh ngực cũng nhức để phát triển và ngực lớn hơn mọi khi 1 ít, vùng rộng hơn)
    -Đầy bụng, mỏi hông(mọi khi sắp bị cũng thế) nhưng lần này bụng ko chướng to như mọi lần
    -Thích ăn chua(chưa tới mức thèm) nhưng thích trong khi bt thì ko thích chua
    - Đến khoảng ngày 27,28 của chu kỳ (30-33 ngày) mình thèm ăn xoài xanh, rất thèm và nhạt miệng, thích ăn muối trắng.Nhưng ăn 1 quả là chán. Trong lúc này thấy khó ngủ, người bứt rứt, lúc nóng lúc lạnh run, chồng động viên thử que nhưng mình sợ thất vọng và thấy các triệu chứng cũng giống sắp bị kinh. Sáng đó liều thử que thì 1v đậm 1v mờ lên rất nhanh, que Quick Trip. Hôm sau thử que Q -stich cũng 1 đậm,1mờ.Ngày QKD dự kiến vẫn 1đậm, 1 mờ. Chậm kinh 2 ngày lên 2v nét căng
    -Mình ko hề có cảm giác giống có bầu vì mình khá khỏe, ăn được. Giờ chậm kinh nửa tháng rồi, mình nghén kinh khủng, yếu rớt, ăn gì nôn đó,lảo đảo như bị cảm, và mình đang bị dọa sảy nữa vì đi lại nhiều bị ra máu

Mình chúc các mẹ sớm có 2V nhé, mẹ nào chưa có nên nhớ là luôn luôn thoải mái tư tưởng nhé, kinh nghiệm lớn nhất của mình đó. E bé hay về lúc bất ngờ nhất. Chúc các mẹ nhanh chóng có niềm vui 2V và mẹ nào có rồi hãy luôn nhớ giữ sk nha!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaovy-84 Xem bài viết
    cảm ơn mọi người nhiều nhe! nhưng sao mình vẫn hoan mang wa. Mình trể đã gần 1 tháng rưởi rồi mà thử chỉ 2 vạch mờ vậy. không biết que thử khi để lâu chút có hiện 2 vạch ko các bạn? có bạn nào thử vachh5 mờ giống mình ko? thôi mình gán đợi vậy. Nghe tới bs là mình thấy sợ wa. sợ bs nói ko có bé thì lại mất hi vọng và bị sup đổ, còn nếu có mà ko binh thường thì chắc chết mất thôi.
    Có bạn nào trể kinh lâu thế mà thử 2 vạch lại nờ như mình ko?

Chắc trứng của bạn rụng muộn thôi.
    Chu kỳ của bạn đang là bao nhiêu ngày rồi?
    Bạn thử máu đi xem chỉ số beta HCG đang là bao nhiêu? Và quan trọng nhất nếu chu kỳ của bạn dài thì bạn nên đi khám bác si.
    Chúc bạn có tin vui và bình an.
    • 3,273 Bài viết

• 2,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BomBom8820 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nhiều ! em ở Hà Nội, Mẹ daigiang2303 và các mẹ giới thiệu giúp em một bac sỹ với, em không rành lắm. Cám ơn các mẹ nhiều.
    Thế bạn ở khu vực nào, ở quận nào, bạn có quan trọng phòng khám ở gần nhà ko, hay là muốn theo 1 bs nào đó chuyên về giữ thai? Có nhiều bs ở Viện C, viện sản HN mở các phòng khám ngoài giờ HC lắm.

NB: 3.6 kg - 12m: 12.4 kg
    • 67 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyanh7282 Xem bài viết
    các mẹ ơi cho e hỏi với. CKC của e la ngày 11 âm lich. Tháng trước nữa là ngày 15. Tháng này đã đến ngày 11 rùi mà vẫn chưa thấy gì. Bình thường trước kỳ kinh khoảng 10 ngày là ngực e sưng và rất đau nhưng tháng này lại không thấy gì. Vậy có phải đó là dấu hiệu có thai không?
    hôm nay là ngày 12 rùi tự nhiên cứ thấy đau lâm râm ở bụng dưới. Không biết đó có phải là dấu hiệu có thai không hay là lại sắp bị ... huhu... hồi hộp.... lo lắng vì đang rất mong có baby.
    • 65 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suachuachua Xem bài viết
    Mình có thai sát vào dịp nghỉ Tết, ra Tết đi làm thì dọa sảy nên phải nằm trên giường, nhớ các mẹ qá, lóp ngóp lên chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ.
    Phải nói là trước đây mình mong con nhiều, tư tưởng tệ lắm, mình rất hiểu tâm trạng các mẹ mong con. Mình cũng đọc nhiều kinh nghiệm của các mẹ là tinh thần pải thoải mái, nhưng mình nghĩ cái này nó ko quyết định tất cả. Thế nhưng đúng thế thật, tháng gần Tết mình xác định ra Tết sẽ uống thuốc bác Lâm, mình ko tính ngày RT, cũng ko để ý gì vì mải lo sắm Tết và công việc cuối năm.
    Đến lúc có bầu mình cũng ko hề biết, vẫn sốc vác mọi việc,mang nặng nữa. Nghĩ lại thì dấu hiệu như sau:
    - Khoảng 4,5 ngày sau RT mình phát sốt 38 độ, hôm sau xuống 37 độ và giảm xuống 36,6 độ đây cũng là nhiệt độ thường thấy của mình. Nên mình nghĩ mình bị ốm thôi, lúc đó lại đang có dịch cúm. Liên tục những ngày sau đó mình bị đau đầu(bệnh này thỉnh thoảng vẫn bị nên nghĩ do thời tiết) mình còn liên tục uống giảm đau, vì tư tưởng của mình nghĩ là giống mọi tháng thôi, đừng hi vọng có bầu để thất vọng
    -Đau lưng (thỉnh thoảng có khách mà vẫn thò tay đấm, lại nghĩ bệnh văn phòng đây mà)
    - Ăn nhiều, ko biết no(lần nào sắp bị kinh mình cũng ăn nhiều)
    - Đầu ti ko đau chỉ hơi nhạy cảm(mình ra WC nắn ngực vài lần thấy ko đau đầu ti chỉ hơi gai gai nghĩ cũng là bt)Nhưng bầu ngực thì căng(sắp bị cũng căng) chú ý thì hơi khác là các vùng xung quanh ngực cũng nhức để phát triển và ngực lớn hơn mọi khi 1 ít, vùng rộng hơn)
    -Đầy bụng, mỏi hông(mọi khi sắp bị cũng thế) nhưng lần này bụng ko chướng to như mọi lần
    -Thích ăn chua(chưa tới mức thèm) nhưng thích trong khi bt thì ko thích chua
    - Đến khoảng ngày 27,28 của chu kỳ (30-33 ngày) mình thèm ăn xoài xanh, rất thèm và nhạt miệng, thích ăn muối trắng.Nhưng ăn 1 quả là chán. Trong lúc này thấy khó ngủ, người bứt rứt, lúc nóng lúc lạnh run, chồng động viên thử que nhưng mình sợ thất vọng và thấy các triệu chứng cũng giống sắp bị kinh. Sáng đó liều thử que thì 1v đậm 1v mờ lên rất nhanh, que Quick Trip. Hôm sau thử que Q -stich cũng 1 đậm,1mờ.Ngày QKD dự kiến vẫn 1đậm, 1 mờ. Chậm kinh 2 ngày lên 2v nét căng
    -Mình ko hề có cảm giác giống có bầu vì mình khá khỏe, ăn được. Giờ chậm kinh nửa tháng rồi, mình nghén kinh khủng, yếu rớt, ăn gì nôn đó,lảo đảo như bị cảm, và mình đang bị dọa sảy nữa vì đi lại nhiều bị ra máu

Mình chúc các mẹ sớm có 2V nhé, mẹ nào chưa có nên nhớ là luôn luôn thoải mái tư tưởng nhé, kinh nghiệm lớn nhất của mình đó. E bé hay về lúc bất ngờ nhất. Chúc các mẹ nhanh chóng có niềm vui 2V và mẹ nào có rồi hãy luôn nhớ giữ sk nha!
    Chúc mừng sữa chua đã có tin vui, mẹ nó tham gia webtretho cùng đợt với mình, còn nhớ hồi bữa mẹ nó còn hay hỏi có bầu thì có đau đầu ti không í', bây giờ thì được toại nguyện rồi nhé. Các hiện tượng nó hay đánh lừa mình mẹ nó nhỉ, bây giờ biết có bầu rồi thì mẹ nó ăn uống đầy đủ, đi lại nhẹ nhàng vào nha. Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe, bình an. :LoveStruc:
    Mùa Xuân sang có hoa Anh Đào... :Battin ey: ...Mùa Đông sang có hoa Đào Anh... ...Mùa Thu sang có hoa Anh Đào... ...Mùa Hè sang cũng có hoa Anh Đào... ...Và cả năm có hoa Anh Đào...

Bé Anh Đào ơi mau mau về với ba mẹ nào :557:
    • 83 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em đang hoang mang quá, bị chậm kinh 5 ngày rồi mà không biết là có thai hay ko đây. Em chưa thử, định để 7-10 ngày nếu vẫn chưa thấy kinh thì thử. Em cũng không có dấu hiệu gì hết ngoài việc chậm kinh. Mấy hôm trước em bị đau đầu thôi,chắc là do để gió vào phòng ngủ. Từ hôm đóng kín cửa thì lại hết đau đầu. Àh, mà mọi lần trước khi có kinh em thường ăn nhiều (ăn liên tục không biết no ấy), đau ngực, ngực căng thế mà tháng này em lại không thấy những dấu hiệu đó các mẹ ạ. Vậy, các mẹ có kinh nghiệm xem cho em như thế có phải là e có thai rồi không? Đây là tập 1 của em nên chẳng biết thế nào. Thanks các mẹ nhìu!
    • K&X
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,

Đọc xong topic này từ đầu đến cuối, mình vẫn thấy chưa có trường hợp nào giống trường hợp của mình để mình thao khảo...Dậy mọi người ở đây cho em hỏi 1 chút...

Chuyện là sáng này em vừa thử que và thấy xuất hiện 2 vạch... Cả nhà ah, em vừa mừng vừa lo...

Mừng thì dễ hiểu rồi... Vơh chồng em cưới được 2 năm 2 tháng rồi, trong đó cung het 2 năm tụi em kế hoạch rồi...chỉ mới "thả" từ trước tết mah thôi...

Lo vì em chủ quan, không nghĩ mình lại dễ đậu thai như dậy.Chỉ sau 1 lần QH tự nhiên mà đã được kết quả như ngày hôm nay... Bởi vì em chủ quan nên sau khi QH em không chịu thử que sau đó...Bình thừong KN của em rất đều...và dấu hiệu trước kinh của em la căng ngực, mặt nổi mụn, bụng dưới đau râm ran...
    Nếu đúng như kỳ KN thì vào khoang mung 5 mung 6 tet là em đã bị...nhưng chờ mãi đến mung 12 như hôm qua vẫn chưa có...NHưng có 1 điều là trong thời gian đó em co QH 2 lần...lần nào cũng ra chút máu màu nâu... Điều đó càng làm em nghĩ la em gần bị...Nhưng máu ra 1 ít rồi lại thôi... Đến lần thưa 2 em thấy không ổn mới thử que xem sao...thì mới có kết quả 2v...cả nhà ah...

Giờ này em không biết phải làm gì? chỉ muốn cho mau hết giờ làm để phóng đi khám thật nhanh... em sợ thai bị động...em lo lắng quá đi mất... Lỡ có chuyện gì thì em hối hận không kịp...

Cả nhà cho em tí kinh nghiệm đi...em cảm ơn cả nhà...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi K&X; 26/02/2010 vào lúc 10:11 AM.
    • 7,679 Bài viết

• 2,832 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi K&X Xem bài viết
    Cả nhà ơi,

Đọc xong topic này từ đầu đến cuối, mình vẫn thấy chưa có trường hợp nào giống trường hợp của mình để mình thao khảo...Dậy mọi người ở đây cho em hỏi 1 chút...

Chuyện là sáng này em vừa thử que và thấy xuất hiện 2 vạch... Cả nhà ah, em vừa mừng vừa lo...

Mừng thì dễ hiểu rồi... Vơh chồng em cưới được 2 năm 2 tháng rồi, trong đó cung het 2 năm tụi em kế hoạch rồi...chỉ mới "thả" từ trước tết mah thôi...

Lo vì em chủ quan, không nghĩ mình lại dễ đậu thai như dậy.Chỉ sau 1 lần QH tự nhiên mà đã được kết quả như ngày hôm nay... Bởi vì em chủ quan nên sau khi QH em không chịu thử que sau đó...Bình thừong KN của em rất đều...và dấu hiệu trước kinh của em la căng ngực, mặt nổi mụn, bụng dưới đau râm ran...
    Nếu đúng như kỳ KN thì vào khoang mung 5 mung 6 tet là em đã bị...nhưng chờ mãi đến mung 12 như hôm qua vẫn chưa có...NHưng có 1 điều là trong thời gian đó em co QH 2 lần...lần nào cũng ra chút máu màu nâu... Điều đó càng làm em nghĩ la em gần bị...Nhưng máu ra 1 ít rồi lại thôi... Đến lần thưa 2 em thấy không ổn mới thử que xem sao...thì mới có kết quả 2v...cả nhà ah...

Giờ này em không biết phải làm gì? chỉ muốn cho mau hết giờ làm để phóng đi khám thật nhanh... em sợ thai bị động...em lo lắng quá đi mất... Lỡ có chuyện gì thì em hối hận không kịp...

Đừng lo lắng nhiều quá nhé!Nếu máu chỉ ra một ít rồi thôi thì không sao đâu. Nhưng vẫn cần phải nghỉ ngơi nhiều. Để đỡ lo thì mình nghĩ bạn xin nghỉ phép chiều nay đi, đi khám liền rồi nhớ bác sĩ cho thuốc dưỡng thai. Còn chuyện đau bụng như thế là bình thường bạn à!
    Chúc cả 2 mẹ con thật nhiều sức khỏe.
    • 1,992 Bài viết

• 12,953 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi K&X Xem bài viết
    Cả nhà ơi,

Mình cũng nghĩ bạn nên xin nghỉ buổi chiều đi khám ngay đi nhé. Ít nhất cũng để cho yên tâm.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh
    • 1,992 Bài viết

• 12,953 Được cảm ơn

Lại nói về TH của mình, có rất nhiều các dấu hiệu có thể có bé như đau bụng lâm râm, cương ngực, đau đầu ti...vv nhưng cuối cùng thì mình đã QKD từ hôm 24 rồi. Mỉnh chỉ thử que 1 lần sau rụng trứng 10 ngày,1 vạch, sau đó ko thử nhiều vì sợ ảnh hưởng đến tâm lý.

Tháng này mình sẽ canh để chiến đấu tiếp.

Cảm ơn các mẹ đã vào ủn mông cho chúng mình
    Chúc các mẹ đang mong đều đc 2 vạch nhá.
    • 254 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Các mẹ cho em hỏi: em gặp chồng tối hôm 13 của chu kỳ. Đến ngày 14 tức là khoảng buổi trưa em thấy ra dịch dài kèm theo ít máu. Hnay là ngày thứ 17 của chu kỳ, em chỉ thấy hơi đau hông và người hơi mệt mệt thôi, chẳng có j cả. Theo các mẹ liệu em có cơ hội trúng độc đắc không ah:Smiling:
    Lạy trời phù hộ cho con có con. 2 đứa nhé ông trời ơi

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• 30 lời khuyên chăm sóc thai nhi từ trong bụng mẹ ,các mẹ nhé

1. Thường xuyên ra ngoài trời. Ánh mặt trời trong thời gian mang thai đẩy mạnh sự hấp thu magiê,...

• Dấu hiệu có thai

Chào các chị, em đang rất trông chờ em bé, xin hỏi các chị là khi nào thì người mẹ có cảm giác nặng và tê tê ở đầu vú khi có bâù. Em chỉ mới quan hệ khi rụng trứng vài ngày thôi, rất mong các chị giúp đỡ.

• Dấu hiệu có thai (phần 3)

:Sad:chào các mẹ , em rất thích đọc bài của các mẹ, các mẹ giúp em với. Em lấy chồng được hơn 3 tháng rồi , vợ chồng em ko dùng biện pháp gì, cứ thả cửa vì chồng em ko thích dùng bao, nên em cung chua biết cái bcs nữa. vc em mong có em bé lắm hai tháng trước em luôn thử que nhưng ko thành công nên...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• Clip 9 tháng thai kỳ

Các mẹ có biết trứng và tinh trùng gặp nhau như thế nào chưa? Bé yêu trong bụng mẹ qua các giai...

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào các mẹ, những dấu hiệu có thai của mình chỉ khác tháng trước là giữa16--17 của ck mình tự nhiên thấy đau và nhức 2đầu ti rồi thôi khỏi hản, mình chỉ thấy nhức đầu ngáo cổ ngực mình mềm oẹt .Ck của mình 37-39 ngày, lúc chưa đén ngày mình thử que và đã phát hiện thấy 2v mờ m rồi, và một cái nữa,âm dạo của mình vẫn khô
    nhưng bây jờ qoanh bầu ngực mới thấy đau, hiện sức khoẻ bình thường mà 2v vẫn mờ mà mấy hôm nay rồi mình vẫn chưa có dấu hiệu nào biến chuyển các mẹ ạ!
    Me yeu con gai me, :Rose: me yeu con giai me:Rose:
    Cac con yeu cua me