• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu có thai (phần 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 78.2K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 1,336 Bài viết

• 6,937 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi start_babyone Xem bài viết
    Chào cả nhà mình trễ kinh 6 ngày rùi lên hôm nay mình quyết định thử,nhưng thất vọng quá nó chỉ có 1 vạch thôi,vậy là con yêu không về với mình rồi.Buồn quá:Crying:
    Mẹ S-B đã thử lại chưa? thử lúc sáng sớm ngâm que thất lâu ........ rồi căng mắt nhìn nhé ... lúc mình thử khi trễ kinh 2 ngày mà 1 v đặm 1 vạch mờ nhìn nhức mắt luôn mới thấy (mình ngâm qua đến 2h luộn -vì hồi hộp cả đêm không ngù dc, 4h sáng dậy thử ngủ đến 6h xm thì thấy le lói chút hy vọng đó)

Chưa QKD thì còn hy vọng....
    :Rose:Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha :Rose:

Anh xuống hàng thứ 2 nhé anh yêu :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:

http://vn.myblog.yahoo.com/huongta2502

• 74 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các chị ơi, có phải khi mới có thai thì lông mày dựng ngược lên không ạ? :Laughing: Em nghe mấy người nói như vậy rồi, không biết có đúng không nữa?

• 1,287 Bài viết

• 2,590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongta Xem bài viết
    Mẹ S-B đã thử lại chưa? thử lúc sáng sớm ngâm que thất lâu ........ rồi căng mắt nhìn nhé ... lúc mình thử khi trễ kinh 2 ngày mà 1 v đặm 1 vạch mờ nhìn nhức mắt luôn mới thấy (mình ngâm qua đến 2h luộn -vì hồi hộp cả đêm không ngù dc, 4h sáng dậy thử ngủ đến 6h xm thì thấy le lói chút hy vọng đó)

Chưa QKD thì còn hy vọng....
    Mình cảm ơn mẹ nó nhé,mình thử hôm 19 nhưng mình thử vào buổi chiều,mình ngâm que có khoảng 20p thôi,nhưng cho mình hỏi tháng trước mình bị là 17 vậy hôm mình thử là 19 vậy liệu đẫ rõ chưa,đến hômn nay mình vẫn chưa bị,liệu con hi vọng không mẹ nó,từ hôm thử đến giờ mình buồn quá( vòng kinh của mình không đều lắm.co thang kéo dài những 37 ngày lận).

• 96 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình đang uống nước rau diếp cá trị bệnh trĩ mà giờ thử QS thấy 2 vạch thì có nên tiếp tục uống nước rau diếp cá nữa không nhỉ? mình sợ không uống nữa, có bầu khi bị trĩ khổ lắm

• 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vào đây đọc topic này hay quá. Mình là con trai cung mong cho tất cả các me trên diễn đàn này được ......hai vạch như mong muốn.hìrooling:. Vợ mình cũng mới thử, lúc đầu thì hai vạch, một đậm, một nhạt nhưng rồi hôm vừa rồi thử hình như đậm lên thì phải..chẳng bít nữa.rooling:. Nhưng các mẹ cho hỏi tý bx nhà mình mấy hôm nay hay đau bụng quá mình thấy lo. Hôm trước còn ra một chút máu nữa đến nay thì không thấy nữa. Mình định mấy hôm nữa cho đi siêu âm nhưng không biết có nên không.BX mình ko bit nhiều về diễn đàn lắm lo lắng nhưng chẳng bit hỏi ai cả.Mình cũng đọc nhiều nên sau khi siêu âm thấy bác sỹ bảo rụng trứng rồi nên chiến đấu. Đến cách đây mấy hôm thử que thì thấy vậy(Nếu có ko bit có được hổ đực không nhỉ?rooling. Chẳng biết phải làm thế nào bây giờ nữa. hu hu hu. Mong các mẹ ai có kinh nghiệm giúp mình với mình cảm ơn nhiều nhiều.
    Niềm hạnh phúc nhất là có một một tình yêu chân thành!

• 595 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Mình cũng nghe mẹ mình nói thế. Nhưng mà không biết nó dựng là như thế nào, nhưng mà mấy hôm đi canh trứng, cũng để ý nhìn mặt mấy chị mang bầu, nhưng thấy cũng bình thường hà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,012 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

để mình kể dấu hiệu có thai của mình chi tiết nè: 3 tuần sau khi xxx, rụng trứng thì

mình bị mất ngủ lúc nửa đêm( ko lý do gì cả), bụng thì cứ đau râm ran( giống như có giun), mệt mỏi, căng thẳng ( mình nghĩ chắc do cv cuối năm nhiều ), ngực thì hơi cứng + tức. Mình nghĩ hay là có thai rồi. Soi gương thấy bụng phẳng còn hơn siêu mẫu. hic. đợi KQD thì cũng hơn 3 tháng rồi. Mình bị HM( DNBT), mà lì, ko thèm chạy chữa sau 1 thời gian dài lê lết các phòng khám, phòng mạch nổi tiếng. kiểm tra đầu ti có bị đen ko thì vẫn hồng hào. à, còn bị đau lưng nữa+ thở phì phò khi làm việc nặng. tất cả triệu chứng trên mình nghĩ là QKD sắp đến, nhưng cứ như thế trong 1 tuần đó.

Thử QT thì nên thử vào buổi sáng nha các bạn. Trừ khi mình có dấu hiệu mang thai thì nên thử sớm. Nếu không thì đợi trễ kinh hãy thử nha. Thử sớm quá, 1v, buồn và phí QT nữa.

@linh lua: cám ơn lời khen của em nhiều. chị là thành viên cũ, lập nick chỉ để ra vào nhà này thôi á.

@baraban: bạn làm mình mắc cười quá. Vì mình chưa bao giờ thấy dấu hiệu có thai là lông mày dựng ngược cả, nhưng mình cũng liều lấy gương ra soi ngay lập tức ( dù đang ở vp )thật may, lông mày mình vẫn bt.hihihi.

@huythang: bác này thương và lo cho vợ nhỉ. Giới thiệu vợ bác trang webtretho này đi. Nếu có thai, thì vì em bé đang làm tổ nên sẽ bị đau bụng lâm râm đấy ( cái này cũng tùy người, nhưng ko đáng lo). sau khi bé làm tổ xong thì hết đau bụng, chuyển sang đau cái khác. nếu có thai mà ra máu là phải đi BS ngay, khám rồi uống ,chích thuốc để giữ thai và an thai. Còn có thai, thì ko nên đi SA liền, mà mình tính khi thai được 6 tuần tuổi mới SA xem bé về tử cung chưa.

Ủn mông cật lực cho các bạn nữa nhé. Chúc các bạn sớm 2v

HUY NB : 3,9 kg- 52 cm 3M : 6,5 kg-66 cm 4M : 6,9 kg 5M : 7kg-68 cm 6M :7,2kg 7M:7,4 kg-70cm( bò) 8M 20D : 1 răng cửa dưới ( ngồi ) 10M : 2 răng ( đứng , vỗ tay ) 11 tháng 20 ngày đi 1 tuổi: 9,1kg-76 cm ( đi,6 răng ) 14M: 9,7 kg – 79cm ( 9 răng) 18M: 10,5 kg 83,5cm 13 răng ( gọi mẹ lúc 17,5 tháng ),22M:11kg-85cm-18 răng, 2 tuổi 11,8 kg 87cm

SONY NB:3,4kg-52 cm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,437 Bài viết

• 2,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongxanhdo Xem bài viết
    để mình kể dấu hiệu có thai của mình chi tiết nè: 3 tuần sau khi xxx, rụng trứng thì

mình bị mất ngủ lúc nửa đêm( ko lý do gì cả), bụng thì cứ đau râm ran( giống như có giun), mệt mỏi, căng thẳng ( mình nghĩ chắc do cv cuối năm nhiều ), ngực thì hơi cứng + tức. Mình nghĩ hay là có thai rồi. Soi gương thấy bụng phẳng còn hơn siêu mẫu. hic. đợi KQD thì cũng hơn 3 tháng rồi. Mình bị HM( DNBT), mà lì, ko thèm chạy chữa sau 1 thời gian dài lê lết các phòng khám, phòng mạch nổi tiếng. kiểm tra đầu ti có bị đen ko thì vẫn hồng hào. à, còn bị đau lưng nữa+ thở phì phò khi làm việc nặng. tất cả triệu chứng trên mình nghĩ là QKD sắp đến, nhưng cứ như thế trong 1 tuần đó.

Thử QT thì nên thử vào buổi sáng nha các bạn. Trừ khi mình có dấu hiệu mang thai thì nên thử sớm. Nếu không thì đợi trễ kinh hãy thử nha. Thử sớm quá, 1v, buồn và phí QT nữa.

@linh lua: cám ơn lời khen của em nhiều. chị là thành viên cũ, lập nick chỉ để ra vào nhà này thôi á.

@baraban: bạn làm mình mắc cười quá. Vì mình chưa bao giờ thấy dấu hiệu có thai là lông mày dựng ngược cả, nhưng mình cũng liều lấy gương ra soi ngay lập tức ( dù đang ở vp )thật may, lông mày mình vẫn bt.hihihi.

@huythang: bác này thương và lo cho vợ nhỉ. Giới thiệu vợ bác trang webtretho này đi. Nếu có thai, thì vì em bé đang làm tổ nên sẽ bị đau bụng lâm râm đấy ( cái này cũng tùy người, nhưng ko đáng lo). sau khi bé làm tổ xong thì hết đau bụng, chuyển sang đau cái khác. nếu có thai mà ra máu là phải đi BS ngay, khám rồi uống ,chích thuốc để giữ thai và an thai. Còn có thai, thì ko nên đi SA liền, mà mình tính khi thai được 6 tuần tuổi mới SA xem bé về tử cung chưa.

Ủn mông cật lực cho các bạn nữa nhé. Chúc các bạn sớm 2v
    :Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:: Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::A ngel::Angel::Angel::Angel::Angel:

Cảm ơn mẹ nó đã rất nhiệt tình !!! Lúc nào cũng nhớ đến các mẹ còn ở nhà cũ, hihi. yêu mẹ nó lắm lắm.

Chúc 2 mẹ con thật khỏe mạnh nha. :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc:

NB: 3,5kg, 1 month: 4,5, - 3m14d: 6,5kg
    - 3m27d: biết lẫy
    - 5ms: 6,8kg dài:66cm, đang trườn lùi :Laughing::Laughing::Laughing:
    - 6ms: 7,3kg, dài 70cm. Đã quỳ gối nhưng chưa biết bò, chỉ lao về phía trc phi ngựa, cắm mặt xuống đệm :Applause::Applause::Applause:
    - 8ms: 7,7kg, 73cm. tự bám cũi, ghế... đứng dậy. Ê a mỗi khi mẹ hát, múa, vẫy tay, mặt xấu... Chưa biết ngồi bô
    - 9ms: 8,3 kg, 75cm. Tự đứng lên tênh tênh khoảng 1 phút, lười ăn :Worried::Worried::Worried:
    - 13m9d: ngã 16 bậc cầu thang
    - 15ms: 10,2kg

:Rose:

• 257 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daigiang2303 Xem bài viết
    Chúc bạn sớm có tin mừng nha. Nếu đau ngực kèm với đau đầu ti thì nhiều khả năng là con yêu đang về rồi đấy ::
    Mình vẫn chưa gửi lời cám ơn đến mẹ daigiang nữa,vì nhờ có mẹ ủn mông mà mình đã được 2v,yêu mẹ daigiang rất nhiều
    Vụ lông mày dựng ngược là có đấy các bạn ạ,hôm mình thử que 2v,còn mờ nên 2vc dấu chả dám khai với ai nhưng khi về nhà ngoại chơi bà nay hơn 90 rồi nhìn mình và nói với chồng mình là con vợ mày có thai rồi đấy,tao thấy lông mày nó dựng ngược chắc là mới cấn hihi
    P/s : mẹ daigiang ơi mình trễ quá 10 ngày rồi bây giờ có nên đi khám thai ko?vì mình nghe nói ng ta sẽ siêu âm đầu dò nếu em bé yếu sẽ ra lun mình lo lắm đang băng khoăn ko biết có nên đi khám ko vì mình nghĩ mới hơn 10 ngày còn hơi sớm

• 1,287 Bài viết

• 2,590 Được cảm ơn

Chào cả nhà,huhu tháng này mình lại trượt nữa rùi,bùn quá các mẹ ơi chẳng biết khi nào con yêu về với mình nữa:Crying::Crying::Crying:.Bị trễ mấy hôm tưởng co khả quan ở tháng này vậy mà hôm nay mình bị rùi.Hôm nay mình bị rùi các mẹ tính cho em ngay rụng trứng để tháng sau 2 vc em chiến đấu.

MONG CON YÊU VỀ VỚI GIA ĐÌNH