CHUẨN BỊ MANG THAI

Dấu hiệu có thai (Phần 02)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Topic kia của chị em ta đã được 100trang. Em đã xin phép Mod mở Topic mới và được đồng ý, chị em mình vào đây post tiếp nhé!
    Đây là đường link Topic cũ:
    Dấu hiệu có thai
    Chúc nhà mình đại thắng, tự chúc mình mát tay đặt viên gạch đầu tiên xây nhà cho những người sắp làm mẹ!
    :Rose::Rose::Rose::Applause::Applause::Applause::A pplause::Applause::Applause::Applause::Rose::Rose: :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dấu hiệu có thai (phần 3)

:Sad:chào các mẹ , em rất thích đọc bài của các mẹ, các mẹ giúp em với. Em lấy chồng được hơn 3 tháng rồi , vợ chồng em ko dùng biện pháp gì, cứ thả cửa vì chồng em ko thích dùng bao, nên em cung chua biết cái bcs nữa. vc em mong có em bé lắm hai tháng trước em luôn thử que nhưng ko thành công nên...

• Dấu hiệu có thai (phần 4)

Tự nhiên đi qua nhà 3 thấy đã 100 trang nên em mạn phép mở nhà 4 đón Xuân mới. Em đang ngày thứ 8 sau RT, không có dấu hiệu gì :Crying: ngoài cảm thấy người hơi nóng hơn một chút. Chúc chị em nào có dấu hiệu đều thành công hết!:LoveStruc::Rose: Đây là link nhà cũ:...

• mẹ nào chẳng thích con mình phát triển trí não tốt nhất

Để bé phát triển trí não tốt nhất, các mẹ đều phải biết 2 cái cơ bản áp dụng cho bé Thứ nhất: Khi...

• Không cần phải rứt ruột sinh ra mới có tình mẫu tử

Clip được xây dựng trên một câu chuyện có thật. Một cô sinh viên năm cuối có đứa con nhỏ. Dư...

• Đậu nành – trợ thủ “thầm lặng” của phái mạnh

Mối quan ngại đậu nành có tác dụng “nữ hóa” không chỉ không có giá trị về mặt khoa học, mà còn có...

• 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho mình đăng ký vào tầng 1 với. Tình hình thế này, mẹ viettel giải đáp giúp mình với.
    QKD của mình là ngày 9/9, thông thường chu kỳ đều ko sai 1 ngày. canh ngày, SA trứng để xxx.
    Sau khi RT và xxx, mình thấy rõ dấu hiệu mình có thai (cũng có thể do ăn dưa bở). Tức là:
    - Sau khi RT 1 tuần không thấy đau ngực (thông thường là chỉ sau 1,2 ngày RT mà không có gì là đau ngay).
    - Đến 10 ngày sau mới đau ngực.
    - Nhiệt độ cơ thể tăng, nhưng có lúc lại thấy ớn lạnh như bị cảm
    - Đau bụng lâm râm, đầy hơi, cũng hay đi tiểu.
    Dấu hiệu này làm mình hy vọng rất nhiều vì lần trước cũng có dấu hiệu y như thế (nhưng mình không giữ được). Nhưng thử 4 QT đều chỉ 1 vạch, kể cả khi chậm 2 ngày. Chậm 3 ngày thì QKĐ.
    Nhưng QKD lần này khác là:
    - Mọi khi QKD mình đau bụng lắm, phải uống thuốc, lần này chỉ hơi đau hơn bt một chút.
    - Thời gian chỉ chủ yếu 2 ngày là hết.
    - Mọi lần QKD ngoài máu đỏ còn cả gì gì nữa, lần này chỉ toàn máu đỏ thôi (xl các mẹ)
    Sau khi hết QKD, ngực vẫn căng, các triệu chứng vẫn còn, thậm chí bụng dưới còn có vẻ chướng to lên.
    Từ sau hôm QKD mình không thử QT nữa vì cứ đinh ninh là mình QKD là ko có thai. Nhưng hôm nay đọc một lượt thấy nhiều trường hợp thử QT chưa lên 2v dù có thai rồi, mình lại lo lắng.
    Mình lại có kế hoạch đi công tác Nhật 1 tuần, cảm thấy hơi lo lắng. Mẹ Viettel có thể giải thích giùm mình được không? Hay là giờ lại thử QT tiếp? Cảm ơn mẹ Viettel trước, mong được như mẹ quá ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MitMum Xem bài viết
    Cho mình đăng ký vào tầng 1 với. Tình hình thế này, mẹ viettel giải đáp giúp mình với.
    QKD của mình là ngày 9/9, thông thường chu kỳ đều ko sai 1 ngày. canh ngày, SA trứng để xxx.
    Sau khi RT và xxx, mình thấy rõ dấu hiệu mình có thai (cũng có thể do ăn dưa bở). Tức là:
    - Sau khi RT 1 tuần không thấy đau ngực (thông thường là chỉ sau 1,2 ngày RT mà không có gì là đau ngay).
    - Đến 10 ngày sau mới đau ngực.
    - Nhiệt độ cơ thể tăng, nhưng có lúc lại thấy ớn lạnh như bị cảm
    - Đau bụng lâm râm, đầy hơi, cũng hay đi tiểu.
    Dấu hiệu này làm mình hy vọng rất nhiều vì lần trước cũng có dấu hiệu y như thế (nhưng mình không giữ được). Nhưng thử 4 QT đều chỉ 1 vạch, kể cả khi chậm 2 ngày. Chậm 3 ngày thì QKĐ.
    Nhưng QKD lần này khác là:
    - Mọi khi QKD mình đau bụng lắm, phải uống thuốc, lần này chỉ hơi đau hơn bt một chút.
    - Thời gian chỉ chủ yếu 2 ngày là hết.
    - Mọi lần QKD ngoài máu đỏ còn cả gì gì nữa, lần này chỉ toàn máu đỏ thôi (xl các mẹ)
    Sau khi hết QKD, ngực vẫn căng, các triệu chứng vẫn còn, thậm chí bụng dưới còn có vẻ chướng to lên.
    Từ sau hôm QKD mình không thử QT nữa vì cứ đinh ninh là mình QKD là ko có thai. Nhưng hôm nay đọc một lượt thấy nhiều trường hợp thử QT chưa lên 2v dù có thai rồi, mình lại lo lắng.
    Mình lại có kế hoạch đi công tác Nhật 1 tuần, cảm thấy hơi lo lắng. Mẹ Viettel có thể giải thích giùm mình được không? Hay là giờ lại thử QT tiếp? Cảm ơn mẹ Viettel trước, mong được như mẹ quá ...
    Chậm kinh 3 ngày thì QKĐ và thử QT 1v thì khả năng mẹ nó mong quá nên mới có hiện tượng này.
    Nếu thấy tất cả các dấu hiệu có thai và mẹ nó đang lăn tăn vụ đi Nhật thì nên đến BV thử máu nhé! :Rose:
    • 4,483 Bài viết

• 2,172 Được cảm ơn

vào ủn mông khai trương nhà mới nào.Còn triệu chứng của e là cái lưng mỏi nhừ và bụng đau lâm râm có vẻ như trướng lên rồi sau đó thì bầu ngực căng lên và đầu ti thì nhức
    • 4,909 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Chậm kinh 3 ngày thì QKĐ và thử QT 1v thì khả năng mẹ nó mong quá nên mới có hiện tượng này.
    Nếu thấy tất cả các dấu hiệu có thai và mẹ nó đang lăn tăn vụ đi Nhật thì nên đến BV thử máu nhé! :Rose:
    Nhưng QKD rùi thì..hi vọng mong manh :Clown: Nhưng mất gì mà không hi vọng cơ chứ. Chúc may mắn :Rose:
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Hi hi,kinh nghiệm lần đầu mang thai của em là: đau ngực, bụng dưới to hơn, mỏi người...
    Ngoài ra thì chẳng để ý vì thả gần 2n rồi, mệt chẳng muốn nghĩ tới...:Laughing:
    • 132 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

kinh nghiệm của em là ( Khoảng 10 ngày sau khi quan hệ nhé) : mất ngủ( bình thường ngủ như lợn), bụng đau như đau dạ dày ( kiểu như cồn cào lúc bị đói í ) liên tục 24/24, đầu ti sưng, đau, đau theo kiểu rất là khó chịu, người dễ mệt, đứng 1 lúc là mệt, tự dưng ngực và bụng nổi mẩn ( mặc dù chả bao h bị) , còn đâu vẫn có dấu hiệu sắp sửa QKD như nổi mụn trứng cá, đau lưng như sắp QKD....
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi un_in_83 Xem bài viết
    kinh nghiệm của em là ( Khoảng 10 ngày sau khi quan hệ nhé) : mất ngủ( bình thường ngủ như lợn), bụng đau như đau dạ dày ( kiểu như cồn cào lúc bị đói í ) liên tục 24/24, đầu ti sưng, đau, đau theo kiểu rất là khó chịu, người dễ mệt, đứng 1 lúc là mệt, tự dưng ngực và bụng nổi mẩn ( mặc dù chả bao h bị) , còn đâu vẫn có dấu hiệu sắp sửa QKD như nổi mụn trứng cá, đau lưng như sắp QKD....
    Nghe mẹ này tả xấu tệ hại. Các triệu chứng xấu tệ hại là dấu hiệu có thai :Laughing::Laughing:
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thôi cứ coi như là QKĐ rồi cho nó nhẹ lòng các mẹ nhỉ. Trước khi đi công tác sẽ chiến đấu thật ác vậy. Đầu tháng sau mình mới đi, sau ngày RT khoảng 1 tuần thì lên đường.
    Mẹ Viettel vào ủn mông cho mình lấy may đi... Cảm ơn mẹ Viettel trước nhé
    ***** Mong con yêu sớm về bên ba mẹ *****
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MitMum Xem bài viết
    Thôi cứ coi như là QKĐ rồi cho nó nhẹ lòng các mẹ nhỉ. Trước khi đi công tác sẽ chiến đấu thật ác vậy. Đầu tháng sau mình mới đi, sau ngày RT khoảng 1 tuần thì lên đường.
    Mẹ Viettel vào ủn mông cho mình lấy may đi... Cảm ơn mẹ Viettel trước nhé
    Đúng rồi! Chẳng cần nghĩ nhiều nữa nhé! Cứ coi như đã QKĐ và lên dây cót cho lần sau là ok thôi.
    Em vào ủn mông, cạ bụng cho chị nhé! Lấy hên bắt Nghé nhé!
    • 514 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cho tớ tham gia xum xoe với nào. Tớ bị thai lưu cách đây 4 tháng. Tháng này tự nhiên chậm kinh, ngực căng đau nhức, nhưng thử que chỉ có 1 vạch thôi (lần mang bầu trước tớ thử que khi chưa đến ngày mà đã lên 2 v rùi). Lần này khéo bị hoang tưởng các mẹ nhỉ?
    • 249 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Còn tớ thì tiêm thuốc kích trứng và trứng rụng được 26 ngày rồi. Đang mong mỏi thành công và bé yêu sẽ về. Mệt mỏi và bụng đau lúc râm ran, lúc thì giống đau dạ dày các mẹ ah nhưng chưa đi khám tiếp và thử que vì thử que mà không thấy gì thì cũng buồn thôi để mấy hôm nữa đi siêu am
    • 322 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi un_in_83 Xem bài viết
    ui mẹ nó ơi, sau khi rụng trứng mình cũng mất ngủ hầu như tất cả mọi đêm như mẹ nó ý, cũng cồn cào như bị đói, nhưng chưa đau đầu ti đâu, nhưng người có nổi mẩn như di ứng, lại còn ngứa nứa, mặt mũi vẫn đầy mụn, cũng cảm thấy hơi chướng bụng...nhưng rụng trứng mới có mấy ngày, nên chẳng hiểu...mất ngủ từ hôm chủ nhật tới giờ đó...mệt mỏi kinh khủng, mắt cứ thao láo làm ông xã sốt ruột bảo từ mai phải cho nghe đài đêm khuya thôi...
    :Laughing:! Sống trong đời sống cần có một tấm lòng, để làm gì em có biết không em??:Applause:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh21 Xem bài viết
    ui mẹ nó ơi, sau khi rụng trứng mình cũng mất ngủ hầu như tất cả mọi đêm như mẹ nó ý, cũng cồn cào như bị đói, nhưng chưa đau đầu ti đâu, nhưng người có nổi mẩn như di ứng, lại còn ngứa nứa, mặt mũi vẫn đầy mụn, cũng cảm thấy hơi chướng bụng...nhưng rụng trứng mới có mấy ngày, nên chẳng hiểu...mất ngủ từ hôm chủ nhật tới giờ đó...mệt mỏi kinh khủng, mắt cứ thao láo làm ông xã sốt ruột bảo từ mai phải cho nghe đài đêm khuya thôi...
    Vỗ tay cỉi vũ cho mẹ thanh nhé! Chúc mẹ nó khoảng 1 tuần nữa thử QT và hét ầm ĩ lên khi thấy 2v. Hét to từ 5h sáng nhé:Laughing::Laughing::Laughing::Applause::Appla use:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lequyenhp Xem bài viết
    Còn tớ thì tiêm thuốc kích trứng và trứng rụng được 26 ngày rồi. Đang mong mỏi thành công và bé yêu sẽ về. Mệt mỏi và bụng đau lúc râm ran, lúc thì giống đau dạ dày các mẹ ah nhưng chưa đi khám tiếp và thử que vì thử que mà không thấy gì thì cũng buồn thôi để mấy hôm nữa đi siêu am
    Ui zời, sốt ruột thì đợi vài hôm nữa thì que thôi chứ khoan hẵng siêu âm nhé! Mấy hôm nữa mà mệt mỏi thế này nữa "nghi" là Nghé về lắm nha:Laughing:
    • 14,883 Bài viết

• 8,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bipbeo78 Xem bài viết
    Cho tớ tham gia xum xoe với nào. Tớ bị thai lưu cách đây 4 tháng. Tháng này tự nhiên chậm kinh, ngực căng đau nhức, nhưng thử que chỉ có 1 vạch thôi (lần mang bầu trước tớ thử que khi chưa đến ngày mà đã lên 2 v rùi). Lần này khéo bị hoang tưởng các mẹ nhỉ?
    Chị đồng nghiệp của mình trễ kinh 4 ngày thử que thấy 1v, nhưng cách đây 2 hôm, tức là sau khi trễ kinh 12 ngày thử que thì lại lên 2v. Nhiều khi mới có bầu mình thử nó chưa lên 2v ngay, mẹ nó chờ thêm mấy hôm rồi thử lại nhé. :Rose::Rose::Rose:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dsx83 Xem bài viết
    Chị đồng nghiệp của mình trễ kinh 4 ngày thử que thấy 1v, nhưng cách đây 2 hôm, tức là sau khi trễ kinh 12 ngày thử que thì lại lên 2v. Nhiều khi mới có bầu mình thử nó chưa lên 2v ngay, mẹ nó chờ thêm mấy hôm rồi thử lại nhé. :Rose::Rose::Rose:
    KHiếp, em bé của chị đồng nghiệp chị lì lợm thế nhỉ/ Cứ chơi ú tim với mẹ thế thì.....
    Thường thì chậm kinh là thử QT lên 2v rồi. Ah thế chắc chị đồng nghiệp ý CKK không đều:Smiling:
    • 14,883 Bài viết

• 8,137 Được cảm ơn

KHiếp, em bé của chị đồng nghiệp chị lì lợm thế nhỉ/ Cứ chơi ú tim với mẹ thế thì.....
    Thường thì chậm kinh là thử QT lên 2v rồi. Ah thế chắc chị đồng nghiệp ý CKK không đều:Smiling:
    Uh, chị ấy cũng ko nghĩ là có em bé mà. Hồi thử que đầu 1v chị ấy yên tâm là ko có thai nên đi chơi bên tận Ma rốc với công ty 5 ngày (từ đây sang đó đi máy bay mất 1 ngày rùi:Sad, sang đấy chơi lung tung, đến khi về nhà vẫn chưa thấy QKD, thử que mới biết có thai thật. Chị ấy nói CKK cũng đều, mà 4 năm liền dùng thuốc tránh thai, thả 3 tháng là có liền, máy nhạy thật
    • 322 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

vỗ tay cỉi vũ cho mẹ thanh nhé! Chúc mẹ nó khoảng 1 tuần nữa thử qt và hét ầm ĩ lên khi thấy 2v. Hét to từ 5h sáng nhé:laughing::laughing::laughing::applause::appla use:
    ui, cảm ơn mẹ nó nhé, mình tên lê thanh huyền, thanh huyền thì thành chữ thành ấy, sinh ngày 21 nên lấy nick là thanh21... Hi vọng sẽ có thể khoe cho cả nhà sau một tuần nữa....hic hic...mong có nghé lắm cơ
    :Laughing:! Sống trong đời sống cần có một tấm lòng, để làm gì em có biết không em??:Applause:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh21 Xem bài viết
    ui, cảm ơn mẹ nó nhé, mình tên lê thanh huyền, thanh huyền thì thành chữ thành ấy, sinh ngày 21 nên lấy nick là thanh21... Hi vọng sẽ có thể khoe cho cả nhà sau một tuần nữa....hic hic...mong có nghé lắm cơ
    Oạch! Tên lại còn như đố chữ vậy ta? Hi hi, chị Thành :Battin ey::Battin ey::Battin ey: Nhưng mà tên Huyền đanh đá lắm:Sick::Sick::Sick:
    1 tuần nữa là Thanh Huyền Thành 2v.:Applause::Applause: