• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.3K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 325 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Em mới uống Clomid được tháng đầu tiên, hôm ngày 12 của chu kỳ đi SA thì trứng dc 21mm, bs bảo xxx vào ngày 14, và 15. Nhưng sao từ ngày 13 đến nay bụng em cứ đau râm ran, kiểm tra thì thấy có dịch như lòng trắng trứng í, em nghĩ là trứng rụng, có mẹ nào bị đau bụng vào thời điểm trứng rụng như em không ah, :Worried:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ngọc Trinh - người tình bí mật của chồng tôi

Tôi kết hôn được khoảng hai năm, cuộc sống vợ chồng vẫn mặn nồng, hạnh phúc. Mãi cho đến gần...

• Không cần phải rứt ruột sinh ra mới có tình mẫu tử

Clip được xây dựng trên một câu chuyện có thật. Một cô sinh viên năm cuối có đứa con nhỏ. Dư...

• Muốn có bầu, hãy tránh xa mấy món này

Thời buổi hiện đại, có rất nhiều thứ ảnh hưởng đến khả năng mang thai, sinh sản của bạn, đơn cử như...

• Đau bụng khi mang thai!

Các mẹ ơi giúp em với, chu kỳ kinh cuối của e là ngày 13/11 dương vậy bây giờ e được hơn 5 tuần rồi nhưng e toàn thấy đau bụng (ngăm ngăm ở bụng dưới) hay bị đầy bụng nữa vậy e có sao ko các mẹ có kinh nghiệm chỉ em với. Em đang uống thuốc bắc ko hiểu có nên uống nữa ko thấy nhiều người bảo nên...

• Làm thế nào để giảm đau bụng khi có kinh?

Các mẹ ơi, Em tìm nhưng không thấy mục nào nói về đau bụng kinh.Hôm nay, em "bị" và đau bụng quá,đau liên hồi.Trước kia,em không bị đau.Mấy tháng trước đau vừa vừa thôi.Tháng này, em đau quá,đau đến nổi chân tay bủn rủn luôn. Các mẹ có cách hay mẹo gì để chữa đau bụng kinh không?Giúp em với...

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Lavie Xem bài viết
    Em mới uống Clomid được tháng đầu tiên, hôm ngày 12 của chu kỳ đi SA thì trứng dc 21mm, bs bảo xxx vào ngày 14, và 15. Nhưng sao từ ngày 13 đến nay bụng em cứ đau râm ran, kiểm tra thì thấy có dịch như lòng trắng trứng í, em nghĩ là trứng rụng, có mẹ nào bị đau bụng vào thời điểm trứng rụng như em không ah, :Worried:
    Trong khoảng 1 tuần sau khi trứng rụng thì sẽ có hiện tượng bụng đau râm ran bạn nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 756 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của các mẹ trên DD thì trước ngày rụng trứng thường đau bụng dưới. Mẹ nó cứ xxx theo dướng dẫn của bsỹ và chờ kết quả thôi mẹ nó nhé. Mà mẹ nó uống mấy viên clomid mà trứng đẹp thế. Mình tháng này cũng chuẩn bị uống cloimd đây. BS cho 5 viên, Mẹ nó uống mấy viên vậy. Chúc mẹ nó sớm 2v nhé:Rose::Rose::Rose:
    Hạnh phúc là có ai đó để yêu, có gì đó để làm và có gì đó để hy vọng!
    • 325 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumi83 Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của các mẹ trên DD thì trước ngày rụng trứng thường đau bụng dưới. Mẹ nó cứ xxx theo dướng dẫn của bsỹ và chờ kết quả thôi mẹ nó nhé. Mà mẹ nó uống mấy viên clomid mà trứng đẹp thế. Mình tháng này cũng chuẩn bị uống cloimd đây. BS cho 5 viên, Mẹ nó uống mấy viên vậy. Chúc mẹ nó sớm 2v nhé:Rose::Rose::Rose:
    Mình uống 10v, mỗi ngày 2v bắt đầu từ ngày thứ 2 của chu kỳ và mẹ nó nhớ uống kèm với E 400 nữa nhé, chúc trứng của mẹ nó sẽ tốt như của mình nhé.
    • 756 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Mình uống 10v, mỗi ngày 2v bắt đầu từ ngày thứ 2 của chu kỳ và mẹ nó nhớ uống kèm với E 400 nữa nhé, chúc trứng của mẹ nó sẽ tốt như của mình nhé.
    Cảm ơn mẹ nó. Mình cũng đang uống axit folic. Hi vọng tháng này trứng sẽ tốt (Mình cưới 6 tháng nhưng chưa thấy tháng nào trứng đạt tiêu chuẩn nên phải uống thuốc). Khi nào 2v nhớ báo mẹ nó nhé.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

nói đến trứng đẹp mà thấy buôn ghê,tháng vừa rồi em có uống pranetal dha,đến ngày 2o của ck trứng đẹp 23x19mm,đến hôm 21 đi Sa thì trứng vừa rụng,bs dăn tối về xxx thế mà vẫn trượt:Sigh:vì những lí do sau;
    -2vc em xxx 3 ngày liền (19-20-21)
    -trứng đẹp quá,vỏ dày,xxx liên tục lam cho TT ko đạt tốt nhất để phá vỡ vỏ trứng mà dẫn đến vẫn QKD:Sick:
    • 756 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconnhiulam Xem bài viết
    nói đến trứng đẹp mà thấy buôn ghê,tháng vừa rồi em có uống pranetal dha,đến ngày 2o của ck trứng đẹp 23x19mm,đến hôm 21 đi Sa thì trứng vừa rụng,bs dăn tối về xxx thế mà vẫn trượt:Sigh:vì những lí do sau;
    -2vc em xxx 3 ngày liền (19-20-21)
    -trứng đẹp quá,vỏ dày,xxx liên tục lam cho TT ko đạt tốt nhất để phá vỡ vỏ trứng mà dẫn đến vẫn QKD:Sick:
    Vậy à mẹ nó. Mình nghe các mẹ trên DD nói là không xxx nhiều quá, 2 ngày 1 một lần là được rùi. Mà mẹ nó có biết có mẹ nào uống kích trứng mà trứng vẫn nhỏ không? Mình chuẩn bị uống và lần đầu nên lo quá
    • 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Vậy à mẹ nó. Mình nghe các mẹ trên DD nói là không xxx nhiều quá, 2 ngày 1 một lần là được rùi. Mà mẹ nó có biết có mẹ nào uống kích trứng mà trứng vẫn nhỏ không? Mình chuẩn bị uống và lần đầu nên lo quá
    mình thì ko biết rõ tên chính xác mẹ nào cả,nhưng mình thấy đa số các mẹ uống thuốc kích trứng thì trứng cũng đạt đấy chứ.tháng này đi canh trứng tiếp và mong sao ko qua to đây mẹ nó ạ
    • 756 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconnhiulam Xem bài viết
    mình thì ko biết rõ tên chính xác mẹ nào cả,nhưng mình thấy đa số các mẹ uống thuốc kích trứng thì trứng cũng đạt đấy chứ.tháng này đi canh trứng tiếp và mong sao ko qua to đây mẹ nó ạ
    Vậy à. Mà mẹ nó canh như thế nào. Mình đi khám BS này cách mình 100km nên bs chỉ cho thuốc uống mà không dặn dò gì cả. Mình định uống xong là ngày 10 mình đi siêu âm
    • 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Vậy à. Mà mẹ nó canh như thế nào. Mình đi khám BS này cách mình 100km nên bs chỉ cho thuốc uống mà không dặn dò gì cả. Mình định uống xong là ngày 10 mình đi siêu âm
    mình đi Sa canh trứng từ ngày thứ 15 của CK vì KN mình ko đều và bs có cho mình uống thuốc pranetal dha mỗi ngày 1 viên sau ăn no 1-2 tiếng đó.bạn ở đâu mà phải đi khám xa thế?
    • 30 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

chào bạn. Mình cũng tiêm puregon được 10 ống. Đến ngày thứ 13 mình đi siêu âm thì trứng to lên đến 23mm, nhưng niêm mạc mỏng, chỉ có 6mm thôi. Sáng ngày 14 mình đi siêu âm lại thì trứng đã rụng rồi. Ko biết vợ chồng mìng bây giờ xxx có được ko?:Thinking::Thinking::Thinking:
    Mà mình cũng giống bạn, ngày rụng trứng bụng tức lắm đi lại thấy căng căng. Bs bảo là tháng này niêm mạc mỏng thì thôi để tháng sau nhwng mình vẫn cố và thấy buồn :Sad::Sad:. Thôi đành phải chờ vậy
    • 325 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienlam06 Xem bài viết
    chào bạn. Mình cũng tiêm puregon được 10 ống. Đến ngày thứ 13 mình đi siêu âm thì trứng to lên đến 23mm, nhưng niêm mạc mỏng, chỉ có 6mm thôi. Sáng ngày 14 mình đi siêu âm lại thì trứng đã rụng rồi. Ko biết vợ chồng mìng bây giờ xxx có được ko?:Thinking::Thinking::Thinking:
    Mà mình cũng giống bạn, ngày rụng trứng bụng tức lắm đi lại thấy căng căng. Bs bảo là tháng này niêm mạc mỏng thì thôi để tháng sau nhwng mình vẫn cố và thấy buồn :Sad::Sad:. Thôi đành phải chờ vậy
    Có 1 chị quen chia sẻ kinh nghiệm là do uống Clomid nên khi trứng rụng sẽ không được như bình thường, nó làm mình khó chiu đến mức mà mình ko thể xxx được luôn, bs dặn mình xxx và ngày 14,15 của chu kỳ mà mình chỉ có thực hiện được 1 lần vào ngày 14 thôi hà, hỏng biết tháng này mình có lại đi gặp bs không nữa, hy vọng là 2v để khỏi gặp bs nữa. :Kiss:
    • 756 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày thứ mấy rồi bạn. Nếu ngày ni là ngày 14 thì cũng có thể xxx được có biết đâu gặp may. Hihi. Chúc bạn 2v tháng này nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

cảm ơn bạn, mình sẽ cố gắng nhưng nghe chừng tháng này hỏng bét lắm vì chẳng thấy có dịch gì cả. Mọi người nói có dịch trong như lòng trắng trứng mà mình ko có bạn ạ. Chán thế ko biết
    • 30 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày thứ mấy rồi bạn. Nếu ngày ni là ngày 14 thì cũng có thể xxx được có biết đâu gặp may. Hihi. Chúc bạn 2v tháng này nhé.
    cám ơn mẹ nó nhé.:Rose::Rose::Rose: Hôm nay mình mới ngày thứ 14, minhg cũng đã tranh thủ xxx rồi. nhưng hi vọng cũng nhỏ nhoi lắm. nếu kođược lại đành để tháng sau vậy
    :561:
    • 204 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Niêm mạc mỏng thì bạn nên ăn nhiều trái sầu riêng vào nhé. Mình thấy uống vitamin E và ăn sầu riêng cải thiện niêm mạc tốt đấy bạn a.
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

có mình đây, tháng đầu tiên uống thuốc trứng đẹp cực luôn, nhưng vânv trượt, tháng thứ 2 uống đơn thuốc giống như tháng thứ 1 nhưng trứng bé li ti à, bác sĩ bảo sang tháng thứ 3 thì tiêm, nhưng mình QKD đúng vào 30 tết nên bỏ quan tháng đấy, đang chờ đến ngày QKĐ tiếp theo đây!
    • 284 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Có phải dấu hiệu của rụng trứng là có dịch trong và dai giống lòng trắng trứng ko các bạn??? Và hình như sau khi rụng trứng thì vẫn có dịch trong và dai, nhưng nó đặc hơn phải ko???
    Hôm nay là ngày rụng trứng của mình nè, mình thấy dấu hiệu dịch trong và dai từ hôm wa á, mình nhớ những kỳ trứớc, hình như dịch này đặc dần lên từ từ, những lúc đó mình toàn đợi dịch đặc lên mới ra tay, có lẽ vì vậy nên toàn hụt

tặng hoa 8/3 cho cả nhà mình nè, chúc mọi người, và chúc cả mình mau mau dẫn nghé về nhen :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose:
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khocnhe2004 Xem bài viết
    Có phải dấu hiệu của rụng trứng là có dịch trong và dai giống lòng trắng trứng ko các bạn??? Và hình như sau khi rụng trứng thì vẫn có dịch trong và dai, nhưng nó đặc hơn phải ko???
    Hôm nay là ngày rụng trứng của mình nè, mình thấy dấu hiệu dịch trong và dai từ hôm wa á, mình nhớ những kỳ trứớc, hình như dịch này đặc dần lên từ từ, những lúc đó mình toàn đợi dịch đặc lên mới ra tay, có lẽ vì vậy nên toàn hụt

tặng hoa 8/3 cho cả nhà mình nè, chúc mọi người, và chúc cả mình mau mau dẫn nghé về nhen :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose:
    Dịch dai trong ra là dấu hiệu chuẩn bị rụng trứng, thường sau 2-3 ngày từ khi dịch dai trong bắt đầu ra thì là ngày trứng rụng.

Vào ngày trứng rụng, dịch ra nhiều nhưng loãng nhé, sau khi trứng rụng dịch vẫn tiếp tục ra nhưng dai và ít hơn ngày rụng trứng. Do đó, khi bắt đầu thấy dịch dai trong ra thì bắt đầu xxx để chặn trước.

Tiếp tục theo dõi dịch AĐ ngày mai nha, chúc mẹ nó lần này ko hụt nữa :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 06/03/2009 vào lúc 08:55 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Cảm ơn chị nha, thấy nick của chị, em đoán chị sinh năm 81 phải ko???
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5