• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Đau bụng dưới khi có phải dấu hiệu của mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 274K Lượt đọc
  • 361 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Học hỏi kinh nghiệm của các mẹ từ lâu rồi nhưng hôm nay mới đăng ký vào diền đàn để chia sẻ với các mẹ. Các mẹ ơi, em cũng bị kinh nguyệt không đều, nội tiết kém và trứng bé.Hai vợ chồng cưới cũng được gần một năm rồi mà chưa thấy gì các mẹ ạ. Mama cắt thuốc thay máu cho uống nhưng cũng không thấy hiệu quả gì. Hai tháng trước em đi soi trứng nhưng trứng bé quá, không được. tháng vừa rồi thấy được 2 ngày (9/9) bác sĩ cho uống thuốc kích trứng, tới ngày 19/9 đi siêu âm thì em trứng được 25mm.Bác sĩ lại tiêm cho em thuốc phóng noãn và bảo ngày hôm sau 2 vc abc đến nay cũng được 1 tuần rồi. Bác sĩ bảo phải sau rụng trứng 14 ngày mới có kết quá, nóng ruột quá các mẹ ạ. Mà mấy ngày hôm nay em cứ bị đau lâm râm lúc thì bên trái, lúc thì bên phải bụng dưới ( hơi gợn gợn đau và tức tức một xíu đủ để mình cảm nhận thôi chứ không đau nhiều các mẹ ạ), hôm này lại thấy nhiều khí hư nữa không biết có phải trứng đang làm tổ không nữa. các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em với. Mong 2v quá các mẹ ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,320 Bài viết

• 4,070 Được cảm ơn

Về việc đau bụng lâm râm kiểu như sắp qkd, mình đã bị hơn 1 tuần nay rồi. Hỏi kinh nghiệm các mẹ đã có bé thì nhiều mẹ nói đều có hiện tượng đó. Vì vậy bạn hãy cứ hy vọng nhé. Cứ bình tĩnh, chờ chậm kinh hãy thử que nhé.
    Chúc bạn có 2v.
    http://www.webtretho.com/forum/f90/b...hiet-do-38110/

18/5/2012: xuất giá 28/01/2013: QKD 5/03/2013: QKD 7/4/2013: QKD 20/5/2013: QKD 21/6/13: QKD 26/7/13: QKD 28/8/13: QKD 5/10/13: QKD 14/11/13: QKD 8/12/13: 2V đã về sau 19 tháng mong mõi Cảm ơn con đã về bên ba mẹ ! Ba mẹ yêu con hơn tất cả mọi thứ !

user: chomchom2012 pass: E5667
    yahoo: chomchom112131
    • 596 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Mình cũng có triệu chứng trên nhưng trước khi QKD 5 ngày nóng ruột quá mình thử Quickstick thì vẫn 1 vạch. Buồn quá các mẹ ạ. Mình cũng gần 1 năm rồi
    • 3,320 Bài viết

• 4,070 Được cảm ơn

Mẹ nào nôn nóng thử sớm quá để rồi ôm lo lắng & chán nản vào lòng. Mà buồn chán thì lại hại cho việc thụ thai đó nhé.

18/5/2012: xuất giá 28/01/2013: QKD 5/03/2013: QKD 7/4/2013: QKD 20/5/2013: QKD 21/6/13: QKD 26/7/13: QKD 28/8/13: QKD 5/10/13: QKD 14/11/13: QKD 8/12/13: 2V đã về sau 19 tháng mong mõi Cảm ơn con đã về bên ba mẹ ! Ba mẹ yêu con hơn tất cả mọi thứ !

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào các mẹ, em cũng học hỏi nhiều nhưng giờ mới viết bài tham gia ạ. em cũng cưới được gần 1 năm rùi, đi khám bác sỹ Ánh ở Vạn Phúc ấy kết luận em bị buồng trứng đa nang. Thế là bác sỹ cho uống thuốc kích trứng và tháng này em bị ngày 7/9, đến ngày 18 đi soi trứng thì được 20mm nhưng niêm mạc mỏng được 5,6mm thui. Bác sỹ bảo tối 20/9 thì xxx. nhưng từ hôm xxx song em cũng bị đau dụng dưới lắm (âm râm thui) và kèm theo cả đau lưng như đến ngày k ấy. Em cũng đang chờ kết quả, hic ko biết tháng này có đậu không, nhà em mong lắm rùi. Các mẹ xem giúp em liệu đó có phải là dấu hiêụ có em bé ko với ạ!
    mong là con yêu sẽ về....
    • 451 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Mình cũng z nè,cũng chờ 2v mà kqd cứ kéo đến hoài.Tháng này dấu hiệu hơi khác cứ tưỡng đón đc con yêu,ai dè... đành phải chờ tháng sau z.CK của mình thì ngày càng kéo dài,ko bt sao nữa.Chút các mẹ sớm có tin vui nha,mẹ chomchom hy vọng nhiều đó
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em rụng trứng đến hôm nay là 9 ngày rồi mà vẫn chưa thấy có thêm dấu hiệu gì cả. K đi tiểu nhiều, ngực cũng k căng tức. Xin hỏi các mẹ thông thai là em còn hi vọng gì của kỳ này k ạ?
    Em vẫn chỉ thi thoảng đau lâm râm bụng dưới và bị táo nhẹ thôi.
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm.
    Chúc cả nhà sớm 2v rồi ủn mông cho em nữa nhé.
    • 3,320 Bài viết

• 4,070 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuthucanh Xem bài viết
    Các mẹ ơi em rụng trứng đến hôm nay là 9 ngày rồi mà vẫn chưa thấy có thêm dấu hiệu gì cả. K đi tiểu nhiều, ngực cũng k căng tức. Xin hỏi các mẹ thông thai là em còn hi vọng gì của kỳ này k ạ?
    Em vẫn chỉ thi thoảng đau lâm râm bụng dưới và bị táo nhẹ thôi.
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm.
    Chúc cả nhà sớm 2v rồi ủn mông cho em nữa nhé.
    Trời ! Sao mẹ này cứ cuống lên thế? Mới có 9 ngày sau Rt mà. Cứ bình tĩnh đi bạn à.
    Mình đây đã 19 ngày sau RT, thử que 1V còn ko cuống lên nữa là. Vì mình tin rằng vài ngày nữa mình thử lại thì V2 sẽ lên.
    Bạn cứ nhớ câu này, chưa thấy qkd là còn hy vọng tràn trề nhé.
    Mấy cái dấu hiệu ko có ý nghĩa gì nhiều đâu nhé. Bạn mà cuống thế này ko khéo là tháng này bạn bị nghén giả cho mà xem.
    M khuyên chân thành chứ ko có ý gì đâu.

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 451 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Mẹ chochom nói phải đó,mẹ nó cứ bình tỉnh đi,đừng nôn nóng quá.Mẹ nó cứ chờ trể kinh đi,có người trể khoảng 3 tuần mới lên vạch đó,như mình nè trước 1 tuần tới CK thì đi tiểu nhiều,ngực đau nè,đau lưng,nhiều lúc có cảm giác nôn nhưng sau 2 ngay trể thì kqđ đến đấy.Nên những dấu hiệu đó cũng ko nói lên được j,mình cũng đã thử que thì v2 mờ nhưng nhìn vẫn thấy,ko cần căng mắt ra nhìn.Lúc đó mình mừng giữ luôn,ai dè qua bữa sau con mụ kia đến,làm mừng hụt.Mà bạn trể kinh chưa nhỉ,nếu chưa tới thì cứ hy vọng nha.Chúc bạn sớm 2v nha,mẹ chomchom thì v2 mau đậm hơn nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chomchom2012 Xem bài viết
    Mẹ nào nôn nóng thử sớm quá để rồi ôm lo lắng & chán nản vào lòng. Mà buồn chán thì lại hại cho việc thụ thai đó nhé.
    Chị ơi cho em hỏi chút. Nếu trứng rụng 10 này mà không thấy biểu hiện của bất cứ dấu hiệu nào như căng tức ngực, đi tiểu nhiều... mà chỉ thấy thi thoảng đau lâm râm bụng dưới, táo bón nhẹ thì có hi vọng không ạ. Em đang mong bé lắm. Cám ơn chị nhiều nhé.
    • 3,320 Bài viết

• 4,070 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi chút. Nếu trứng rụng 10 này mà không thấy biểu hiện của bất cứ dấu hiệu nào như căng tức ngực, đi tiểu nhiều... mà chỉ thấy thi thoảng đau lâm râm bụng dưới, táo bón nhẹ thì có hi vọng không ạ. Em đang mong bé lắm. Cám ơn chị nhiều nhé.
    Mình cũng chia sẻ với các mẹ nhiều rồi. Ngày nào mình chưa thấy đèn đỏ là ngày đó vẫn còn hy vọng.
    Có người sau rụng trứng ko có dấu hiệu gì hết nhưng con yêu lại về đấy thôi.
    Tốt nhất là bạn cứ vui vẻ, chăm sóc sức khỏe, ko nên để cảm cúm. Tinh thần lạc quan thì con yêu sẽ mau về thôi.

• 451 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Đúng đó các mẹ àh,chừng nào chưa thấy kqđ là còn hy vọng,,mình cứ hy vọng đi.Chúc các mẹ qua tháng mới có thật nhiều tin vui nha
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QueenSTC Xem bài viết
    Mình cũng có triệu chứng trên nhưng trước khi QKD 5 ngày nóng ruột quá mình thử Quickstick thì vẫn 1 vạch. Buồn quá các mẹ ạ. Mình cũng gần 1 năm rồi
    Mình cũng y như mẹ nó đây này, chậm 6 ngày rùi mà vẫn 1 vạch. Đã thế núm vú còn mềm hơn bình thường nữa chứ, chắc là hết hi vọng rồi. Thế mẹ nó sao rồi?
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac me oi minh thu thai thay 2 vach nhung vach duoi mo. hnay minh bi dau bung duoi qua. co me nao bi nhu the ma co baby k?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị co em hỏi với, em đang sốt ruột quá, lần trước em có bầu được 12 tuần, sau đó bị ra máu và thai bị lưu không giữ được, từ khi hút thai tới giờ bây giờ đã được hơn 5 tháng. Ba tháng đầu, kinh nguyệt bình thường, chu kỳ kinh gần đây nhất bắt đầu vào ngày 31/8, kể từ đó tới giờ em chưa QKD. Ngày 15/10, em đi khám chỗ bác sỹ Dũng 387 Kim Ngưu, niêm mạc tử cung dày 12mm, viêm lộ tuyến cổ tử cung nhẹ, em phải đặt thuốc và uống Duphaston ngày 2v. Tối hôm qua và hôm kia em bị đau râm ran bụng dưới khoảng 2h, nhưng hôm nay không sao, vẫn chưa QKD, ngực ko đau, thử thai thấy 1v, vợ chồng em có quan hệ trước hôm đi khám nhưng em ko nhớ rõ ngày nào. Các chị ơi có phải em bị rối loạn kinh nguyệt không, sao mãi không thấy QKD gì thế nhỉ, mặc dù đã uống thuốc. Các chị cho em lời khuyên sớm nhé, em chưa dám đi khám vì bác sỹ hẹn ngày 25/10 cơ. Hu hu.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi em chậm kinh 2thang thử que nên hai vạch nhưng vạch 2 mờ em thấy đau lưng và đau bụng dưới vậy đã có em bé chưa ạ?
    • 600 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Bình thường trước khi qkđ e cũng đau lâm râm bụng
    Bữa nay đau lâm râm bao ngày rồi mà vẫn chưa qkđ
    qkđ nhà em ko đều ạ
    21/9 qkđ
    24/10 thử buổi trưa 1v (e cho nước tiểu đầy cốc, quá cả mũi tên nên mong là ko chính xác)
    đến nay vẫn chưa qkđ
    Triệu chứng: bân đầu có đau đầu, hiện tại thì nôn nao nhất là về chiều(như say ô tô), chóng đói ,ê mông, mỏi chân, hay thở hắt ra, đau lâm râm bụng dưới, đi tiểu nhiều (mới chỉ 2 hôm nay thôi), nói chung là mệt mỏi lắm
    Vẫn ko thấy nôn, hay đau đầu ti, hay nghén ngẩm gì cả ạ

Em và xã mới xxx đc 2 tháng. tháng 9 em uống diane 35 để kinh đều và tránh thai
    Tháng 10 em thả...
    Em đang mong em bé quá :P
    Suốt ngày nghe bài Nhạt ký của mẹ nè
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ ! em cũng đang mong em bé lắm đây, lên xe bông 2 năm rồi, tháng này em trễ 2 tuần(trước đây chưa từng như thế), thỉnh thoảng có đau lâm râm ở bụng dưới, khi bên phải, khi bên trái, hơi nhức đầu, lưng cũng thế, ngực thì đau 5 ngày rồi, ăn ngủ bình thường, ko biết có phải có baby ko mà thử que thì chỉ lên có 1v thôi hic hic. Có mẹ nào giống em không ? em lo quá!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi happystar1703; 17/11/2012 vào lúc 04:32 PM.
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mẹ nó cho em hỏi là mẹ nó làm thủ tục kích trứng có nhanh ko và kham ntn để bác sỹ cho mình kích trứng mẹ nó
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhlybg Xem bài viết
    cac me oi minh thu thai thay 2 vach nhung vach duoi mo. hnay minh bi dau bung duoi qua. co me nao bi nhu the ma co baby k?
    lan truoc minh co bau cung vay day, mai moi nhin ra vach thu 2. cung bi dau bung nua,ban co gang dung van dong manh qua tranh bi dong thai thi met lam, co gang nghi ngoi nhieu vao con yeu se on ma, chuc hp