• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Đặt tên hợp mệnh cho con sinh năm hổ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 73.9K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 155 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào các mẹ trong hội săn cọp! nhà mình cũng đang chuẩn bị vào cuộc săn cọp giống các mẹ. Mình mở mục này các mẹ đừng nói là mình nhanh nhảu chưa đẻ con đã đặt tên nhé! Mình rút kinh nghiệm tập 1 nhà minh cứ đủng đỉnh bảo khi nào sinh mới nghĩ tên cho con. Rồi khi sinh chẳng nghĩ ra tên gi hay, lại để ông nội đặt tên. Mình thấy bảo là đặt tên hợp mệnh thì cuộc sống của con sẽ suôn sẻ..... Các mẹ quan tâm vào đây đặt tên cho con nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Clip 9 tháng thai kỳ

Các mẹ có biết trứng và tinh trùng gặp nhau như thế nào chưa? Bé yêu trong bụng mẹ qua các...

• Đặt tên cho con sinh năm Kỷ Sửu.

Có mẹ nào sắp sinh em bé vào năm 2009 không?Và đã có ý định đặt tên cho em bé của mình chưa?Mình có đi xem tên cho con của 1 thầy ở ngõ Văn Chương đấy,mọi người nói là thầy xem hay lắm.Nếu mẹ nào có nhu cầu thì alo nha.Tên của con cũng quan trọng lắm đó nha.:Smiling:

• Gợi ý đặt tên tiếng Anh cho con trai sinh năm 2012

Chào cả nhà 4 Tháng nữa em sẽ sinh bé trai. Vẫn chưa biết đặt tên cho bé là gì. Em muốn đặt tên tiếng Việt cho con nhưng muốn tên nào để người nước ngoài cũng gọi được ví dụ An, Kim, Anh v.vv vừa có được tên tiếng việt mà vẫn dễ hòa nhập với người bản sứ. Mọi người có idea gì hay thi share cho...

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Chuyển chỗ làm, cần mua nhà chung cư có view đẹp, gần sông càng tốt

Chào các mẹ, Tình hình là mình đang có dự định “Nam tiến” để lập nghiệp. Mình gắn bó với đất Hà...

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào mẹ bé Anh.
    Gia đình em cũng đang săn cọp đây. Hy vọng là săn được chú cọp con. Năm 2010 là mạng Tang Đố Mộc. Em nghĩ đặt tên một loài cây là tuyệt nhất.
    :Rose:
    • 5,205 Bài viết

• 5,204 Được cảm ơn

em cũng đang định săn chú hổ đây.. tham gia cùng các chị cho vui. Nếu là mệnh mộc chắc dặt tên các loài hoa, cây cối nhỉ?
    • 952 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Định đặt tên Lý Phúc Nguyên hay Lý Hưng Nguyên ( con trai ) , Lý Thy , Lý Thy Nguyên , Lý Nga Nga ( con gái ) dc ko các bác .Có ảnh hưởng đụng chạm kiêng kị gì ko ta ?
    Chời ạ , em bộc phát nói đại chứ em cũng chưa nghĩ gì nhìu , mà oxa còn chau7 dự định gì nữa , hihi , bbaby còn xuất hiện mà .
    • 1,247 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

hihi
    Cho mình đặt một cục gạch với. Mình bị vuột mất em nghé nên giờ phải canh em hổ.
    à, mình không biết mạng Tang Đố Mộc là mạng gì?
    • 462 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

cho e tham gia với.e cũng đang săn bé cọp nhưng chưa bít đặt tên gì.
    • 693 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Các mẹ thử vào hiệu sách tìm sách đặt tên theo tuổi xem. Ví dụ như tuổi 2009 phải đặt theo bộ nào mới hợp(bộ Hòa, bộ Điền gì đó chả hạn) rồi mình tự nghiên cứu ghép vần vào nhau. Mình nghe nói có sách đó nhưng mình chưa dính bầu nên chưa tìm,hì, ko biết bao giờ mới đc đặt tên cho con đây!!!!Nếu suy luận đơn giản thì đặt mấy kiểu tên liên quan đên rừng như Sơn, Lâm gì đó, Hổ thì phải có đất dụng võ chứ p k, còn đặt tên có ý như biển chả hạn thì hổ làm sao ở biển đc, chắc sẽ đói...hihi, mình cứ suy luận cùn thế, các mẹ tham khảo xem.

///// Hổ ơi, hổ ơi nhanh về với mẹ, muốn chuẩn bị tên cho con lắm rồi....rooling:
    • 167 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cả nhà ơi mình tưởng sang năm cọp là mạng Tùng Bách Mộc, hay đó là chính là Tang Đố Mộc
    Này con yêu ơi! Con biết không, mẹ yêu con yêu con rất nhiều!
    Ngày 29/03/2014 Mẹ San Thái tặng số 100
    Con yêu ơi mau mau về với ba mẹ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 866 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

hình như l2009 à Tùng Bách mộc, cây tùng.

Tang đố mộc là cây dâu?
    • 1,364 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Em Sấu 9 cũng nói mình năm 2010, 2011 là Tùng Bách Mộc mà. Chắc phải khác Tang Đố Mộc chứ?
    Vụ đặt tên này hay quá.
    Ai biết vô chỉ giáo giúp các mẹ với.
    Tks!

MONG LẮM NGÀY CON THÀNH TÀI ::
    http://www.webtretho.com/forum/f55/g...-viet-1195634/
    • 525 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

vợ chồng mình cũng đang săn cọp đây .các mẹ thông thái có tên gì hợp mệnh hợp tuổi , các mẹ cùng tham khảo để nuôi các con cọp con hay ăn chóng nhớn
    CON YÊU CỦA MẸ ,CON HÃY VỀ NHÀ ĐI CON BỐ MẸ MONG CON LẮM RỒI ,TIỂU HỔ NGOAN CỦA MẸ
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

2010 là mạng Tang Đố Mộc tức Cây Dâu đó các chị ơi.
    Đặt tên theo mạng nhưng em nghĩ cũng phải kết hợp với mùa các chị ạ. VD: sinh vào mùa xuân, mùa hạ, mùa thu, mùa đông. mỗi mùa sẽ có một loại cây đặc trưng
    :Rose:
    • 994 Bài viết

• 1,474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tidieu_2006 Xem bài viết
    2010 là mạng Tang Đố Mộc tức Cây Dâu đó các chị ơi.
    Đặt tên theo mạng nhưng em nghĩ cũng phải kết hợp với mùa các chị ạ. VD: sinh vào mùa xuân, mùa hạ, mùa thu, mùa đông. mỗi mùa sẽ có một loại cây đặc trưng
    Năm 2010 là Tùng bách mộc (Cây Tùng, cây Bách) mới đúng bạn ạ. Còn Tang Đố Mộc thì phải chờ đến 2032- 2033 cơ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi I love my baby; 28/06/2009 vào lúc 03:30 PM.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • 394 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Birjis Xem bài viết
    hình như năm nay mộc thì đặt tên con là mộc hoặc thủy ý... trong tên thì có họ+ tên đệm + tên chính... phải làm sao để hòa hợp theo ngũ hành này., con trai thì tên 3 chữ, con gái tên 4 chữ, tên con trai: trắc bằng trắc, tên con gái thì: bằng trắc bằng. không nên đặt con theo mệnh kim vào năm 2010 nhá. vì khắc lắm. tên hợp với mệnh của con, còn phải hợp với bố mẹ nữa thì mới tốt, bé nuôi mới dễ. đó là chút chút em biết
    Mẹ Birjis nè!!! Mình thì không hiểu về cách đặt tên con theo ngũ hành hay theo mệnh gì gì đó. Mẹ nó xem giúp mình xem nhà mình đặt như này ổn không nhé, em bé nhà mình chắc cũng sinh năm Hổ thui.
    Mình 84 mệnh Kim, Chồng 80 mệnh Mộc
    Con trai đặt tên là BÙI SỸ ANH KHÔI
    Con gái đặt tên là BÙI PHƯƠNG TUỆ NHI
    Mẹ nó coi giùm mình nhé!!! Cảm ơn mẹ nó nhìu nhìu!!!!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose ::Rose::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc ::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Love Struc::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Đã đến mùa cam quýt!!! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Rose::Rose::Rose :

• 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

mệnh Mộc năm Hổ thì cứ tên nào dính Thủy hay Mộc là ko như Tùng, bách, hải, Hà.... chắc là ok
    Con cái là duyên trời định <3
    • 1,797 Bài viết

• 3,606 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecamquyt Xem bài viết
    Mẹ Birjis nè!!! Mình thì không hiểu về cách đặt tên con theo ngũ hành hay theo mệnh gì gì đó. Mẹ nó xem giúp mình xem nhà mình đặt như này ổn không nhé, em bé nhà mình chắc cũng sinh năm Hổ thui.
    Mình 84 mệnh Kim, Chồng 80 mệnh Mộc
    Con trai đặt tên là BÙI SỸ ANH KHÔI
    Con gái đặt tên là BÙI PHƯƠNG TUỆ NHI
    Mẹ nó coi giùm mình nhé!!! Cảm ơn mẹ nó nhìu nhìu!!!!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose ::Rose::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc ::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Love Struc::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Đặt tên con theo phong thủy !

Phong thủy là 1 trong những hệ thống áp dụng từ kinh Dịch nên rất phức tạp. Tuy nhiên trong việc đặt tên con, chúng ta có thể căn cứ trên những nguyên tắc phối hợp chính của tứ mùa (Xuân, Hạ, Thu, Đông), ngũ phương ( Đông Tây, Nam, Bắc và Trung Ương), ngũ hành (Kim, mộc, thủy, hỏa, thổ) , bát quái ( gồm 8 cung: Càn, Khảm, Cấn, Chấn, Tốn, Ly, Khôn, Đoài), thập thiên cang (Giáp, Ất, Bính, Đinh, Mậu, Kỷ, Canh, Tân, Nhâm, Quý), và thập nhị địa chi ( Tý, Sửu, Dần, Mẹo, Thìn, Tỵ, Ngọ, Mùi, Thân, Dậu, Tuất, Hợi) cũng đủ.
    Tất cả những yếu tố trên có thể chia thành 5 nhóm, bố trí theo ngũ hành:
    1-Đông: Giáp Ất, Dần Mẹo, thuộc hành Mộc, cung: Tốn, Chấn, màu xanh lá cây, mùa Xuân.
    2-Nam: Bính Đinh, Tỵ Ngọ, thuộc hành Hỏa, cung: Ly, màu đỏ, mùa Hạ.
    3-Tây: Canh Tân, Thân Dậu, hành: Kim, cung: Càn, Đoài, màu trắng, mùa Thu.
    4-Bắc: Nhâm Quý, Hợi Tý, hành: Thủy, cung: Khảm, màu đen, mùa Đông.
    5-Trung ương:Mậu Kỷ, Thìn Tuất Sửu Mùi, hành:Thổ, cung: Khôn, Cấn, màu vàng.
    Theo kinh Dịch, 5 nhóm trên sẽ chuyển động theo phương vị ngũ hành tương sinh và ngũ hành tương khắc.

Ngũ hành tương sinh là khi 5 nhóm trên chuyển động để tiến dẫn nhau, và nương tựa lẫn nhau. Đó là: Mộc sinh Hỏa; Hỏa sinh Thổ; Thổ sinh Kim, Kim sinh Thủy, Thủy sinh Mộc. ( Tiếp theo là Mộc lại sinh Hỏa để bắt đầu lại 1 vòng tương sinh kế tiếp. Vòng tương sinh cứ như thế mà luân chuyển không dứt)

Các em chỉ cần đặt tên các cháu theo ngũ hành tương sinh mà thôi. Như vậy: Nếu cháu lớn nhất được đặt tên theo nhóm Mộc, sẽ có tên theo 1 trong những yếu tố của nhóm như: Đông, Giáp, Ất, Dần, Mẹo, Tốn, Chấn, màu xanh lá cây, Xuân.
    Cần vận dụng uyển chuyển như: hướng đông là phía mặt trời mọc nên có thể dùng những tên như : Nhật, Nhựt, Thái Dương. Tốn có nghĩa là gió, có thể đặt tên: Phong. Màu xanh lá cây là: Thanh. Mộc là cây, có thể đặt tên cháu theo tên của các loài cây nếu là con trai, hoặc tên của các loại hoa nở vào mùa xuân ( mai, đào...) nếu là con gái.
    Cháu kế tiếp sẽ có tên theo nhóm Hỏa (Mộc sinh Hỏa) và cứ như thế mà tiếp tục đặt tên theo vòng ngũ hành tương sinh.

Cái này là do chị đã đọc qua nhiều lần và nghe mấy ông gần nhà nói rồi hơi thuộc luôn
    Các em xem tham khảo nhá !
    Có những thứ không đơn thuần là nhớ là mong
    Còn gặp nhau thì hãy cứ chào
    Giữa miền đất rộng với trời cao,
    Vui câu nhân nghĩa, tròn sau trước
    Lấy chữ chân tình gửi tặng nhau
    :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em giới thiệu cho các mẹ một trang web xem phong thủy tên của con nhé, để các mẹ tham khảo chọn lọc được một tên như ý mang lại nhiều may mắn đại cát đại lợi cho bé yêu của mình:
    http://phongthuy.vietaa.com/
    http://khongtu.com/forum/showthread.php?t=2371
    Có một số tên lạ trang web phongthuy chưa kịp cập nhật (như tên Bùi Sỹ Anh Khôi mecamquyt định đặt cho con trai chẳng hạn, em đã có tra cho chị tên bé gái Tuệ Nhi được 6/10 điểm).
    • 1,066 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehetto Xem bài viết
    Chào các mẹ trong hội săn cọp! nhà mình cũng đang chuẩn bị vào cuộc săn cọp giống các mẹ. Mình mở mục này các mẹ đừng nói là mình nhanh nhảu chưa đẻ con đã đặt tên nhé! Mình rút kinh nghiệm tập 1 nhà minh cứ đủng đỉnh bảo khi nào sinh mới nghĩ tên cho con. Rồi khi sinh chẳng nghĩ ra tên gi hay, lại để ông nội đặt tên. Mình thấy bảo là đặt tên hợp mệnh thì cuộc sống của con sẽ suôn sẻ..... Các mẹ quan tâm vào đây đặt tên cho con nhé!
    Các bạn có thể tham khảo cách đặt tên cho con ở trang web này http://phongthuy.vietaa.com/default....&luachon=hoten
    Không những kiểm tra xem tên có hợp mệnh hay không mà còn kiểm tra thêm nhiều cái khác rất bổ ích. Ngoài ra trang web này còn chấm điểm tên theo các tiêu chí khác nhau và có điểm tổng kết tính theo thang điểm 10 để các mẹ dễ dàng lựa chọn. Nhà mình cũng tham khảo ở đây để đặt tên cho con.
    Thân
    "Ông Trời không cho ai tất cả mà cũng không lấy đi của ai tất cả"

Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương
    • 1,066 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tidieu_2006 Xem bài viết
    chào mẹ bé Anh.
    Gia đình em cũng đang săn cọp đây. Hy vọng là săn được chú cọp con. Năm 2010 là mạng Tang Đố Mộc. Em nghĩ đặt tên một loài cây là tuyệt nhất.
    Năm 2010 là mệnh Tùng Bách Mộc
    Thân

• 1,066 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakimnguyen Xem bài viết
    hihi
    Cho mình đặt một cục gạch với. Mình bị vuột mất em nghé nên giờ phải canh em hổ.
    à, mình không biết mạng Tang Đố Mộc là mạng gì?
    Tang Đố Mộc nghĩa là Gỗ Cây Dâu nhưng năm Canh Dần là mệnh Tùng Bách Mộc nghĩa là Gỗ cây Tùng Bách.
    Thân

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4