• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Cưới nhau 8 thang mà chưa có mang

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.1K Lượt đọc
  • 377 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2 chúng tôi cưới nhau 8 tháng mà vẫn chưa có mang thai. Khi chưa cưới kinh nguyệt vợ tôi rất đều (chu kì 32 ngày) nhưng không hiểu lúc cưới rồi lại bị trồi sục thất thường. Vợ tôi khá lo lắng. Ai có kinh nghiệm xin giúp đỡ.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 129 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aituan35 Xem bài viết
    2 chúng tôi cưới nhau 8 tháng mà vẫn chưa có mang thai. Khi chưa cưới kinh nguyệt vợ tôi rất đều (chu kì 32 ngày) nhưng không hiểu lúc cưới rồi lại bị trồi sục thất thường. Vợ tôi khá lo lắng. Ai có kinh nghiệm xin giúp đỡ.
    Chưa cưới Sao biết KN rất đều.
    Nếu hiện nay KN Thất thường . Nên dùng thuốc điều kinh.

• tmy
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 411 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnguyen Xem bài viết
    Chưa cưới Sao biết KN rất đều.
    Nếu hiện nay KN Thất thường . Nên dùng thuốc điều kinh.
    bạn hay nhỉ, thì anh ấy hỏi vợ chứ sao ?

• 252 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aituan35 Xem bài viết
    Kinh nguyệt không đều sau khi cưới là do tâm lý, môi trường thay đổi thôi, nhiều người cũng vậy mà (trong đó có tôi!)! Còn chuyện vợ chồng bạn đã cưới nhau và quan hệ bình thường trong 8 tháng mà chưa có "gì" thì có lẽ là phải đi khám chuyên khoa thôi! Vợ chồng tôi 3 tháng chưa có gì đã lo sốt vó nên dắt díu nhau đi khám luôn đấy! Cũng không có gì đáng ngại chỉ là sức khỏe của tôi hơi yếu và gầy quá (39 - 40kg)! Bây giờ thì có một công chúa sắp chào đời rồi đấy!
    Vợ chồng bạn thử vào các BV Phụ sản khám xem sao nhé! Có gì không ổn thì phải "xử lý" càng sớm càng tốt! Chúc 2 vc sớm có baby nha! :Rose:

• 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vợ chồng mình cưới nhau sau 1 năm mới có em bé mặc dù cả hai ko dùng biện pháp phòng tránh nào cả. Giờ mình đang chuẩn bị chào đón em bé ra đời vào tháng 2 này nè. Thế nên hai bạn đừng có lo lắng quá.

• 75 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thì sau 2 năm mới có em bé, cũng ko dùng biện pháp tránh thai nào cả.. Hi'c có xong có thêm đứa thứ 2 luôn, mắn dễ sợ ko ?
    Sau 1 năm mình cũng lo lắng lắm. Dù sao bác sĩ cũng khuyên nếu sau 1 năm chưa có gì, 2 vợ chồng nên dẫn nhau đi khám xem sao.
    Mà mình có đọc trên WTT đó, có hai vợ chồng sau 10 năm ko có, đi khám đông tây y đủ cả, cả hai đều bình thường. Đến lúc đầu hàng luôn, người bạn nói đi nghỉ mát đi, hehe sau kì nghỉ mát bỗng nhiên sinh thằng cu. Tâm lý stress quá cũng ảnh hưởng không kém bạn nhé

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn đừng quá lo lắng sẽ ảnh hưởng đến khả năng thụ thai của cả 2 vợ chồng. Theo kinh nghiệm của tớ (sau khi cưới 1 năm rưỡi vợ tớ mới có bầu) nên bổ sung acid folic cho vợ bạn bằng cách uống thuốc (hình như tên thuốc là ProCare, có thể mua ở quầy thuốc bệnh viện phụ sản quốc tế nếu bạn ở Sài gòn). Chúc bạn mau có baby.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kietcsf; 15/02/2009 vào lúc 10:45 AM.

• 270 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình nghe nói có cha ở Sài gòn chữa có con hay lắm, bạn thử xem sao, hình như chỉ cần gửi hình cho cha là được

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới có 8 tháng thì chưa có gì đáng ngại cả! Trước đây vợ chồng mình cũng gần cả năm mới sinh được con. Quan trọng nhất là tinh thần thoải mái, cả 2 bạn nên chú ý sức khoẻ, bạn nam nên hạn chế rượu bia thuốc lá.Chúc 2 bạn luôn vui vẻ yêu đời và mau có em bé.

• 161 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

8 tháng mà chưa có cũng nên đi khám rùi. Sớm tìm ra nguyên nhân càng dễ chữa.
    Người bthường, nếu cả 2 vợ chồng đều khoẻ mạnh chỉ 1-2 tháng "thả" ra, ko dùng biện pháp là "dính bầu" rùi. Bgiờ nhiều yếu tố ảnh hưởng khiến muộn sinh & vô sinh lắm. Nên đi khám luôn đi bạn à.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...