CHUẨN BỊ MANG THAI

Cưới nhau 8 thang mà chưa có mang

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.4K Lượt đọc
  • 377 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2 chúng tôi cưới nhau 8 tháng mà vẫn chưa có mang thai. Khi chưa cưới kinh nguyệt vợ tôi rất đều (chu kì 32 ngày) nhưng không hiểu lúc cưới rồi lại bị trồi sục thất thường. Vợ tôi khá lo lắng. Ai có kinh nghiệm xin giúp đỡ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chồng đẹp- vợ xấu..con giống Mẹ..phải làm sao!?

Tôi có 1 người anh bà con xa, anh họ của tôi là 1 anh chàng rất phong độ! Đẹp trai, ngọt ngào, tâm...

• Các mẹ sẽ hạnh phúc hơn khi sanh con gái :)

Em đọc được bài báo này, các mẹ có thấy đúng không nhỉ? trong khi em thấy nhà em mẹ em đẻ 2 đứa con...

• Hot: Đăng ký miễn phí lớp nhảy Zumba cho bé tại Kids World Đồng Khởi

Hãy tham gia lớp nhảy Zumba miễn phí vào ngày cuối tuần 14 & 15/06/2014 tại KidsWorld Vincom Center...

• 6 năm lấy nhau rồi mà chưa có con

Chị gái mình lấy chồng đã 6 năm rồi, mà chưa có con. Đi khám thì chị có vấn đề về buồng trứng, chất lương trứng không tốt (hình như là trứng lép???). Anh chị chữa trị nhiều nơi rồi mà không có kết quả. Chị vốn là người con gái xinh đẹp, hiền thục, nết na, giờ ngày càng héo hon. Trong gia đình,...

• Lấy chồng ba tháng mà chưa có con

Các mẹ ơi, em là thành viên mới, xin các mẹ giúp em với. Em lấy chồng đã gần 3 tháng rồi mà chưa có em bé, em rất lo, em đã tham khảo ý kiến nhiều người các cách để thụ thai như tính ngày, kê gối dưới mông. Chu kỳ của em hơi dài ( 40 đến 45 ngày), có phải đó là nguyên nhân em chưa có. Mà tháng đầu...

• 129 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aituan35 Xem bài viết
    2 chúng tôi cưới nhau 8 tháng mà vẫn chưa có mang thai. Khi chưa cưới kinh nguyệt vợ tôi rất đều (chu kì 32 ngày) nhưng không hiểu lúc cưới rồi lại bị trồi sục thất thường. Vợ tôi khá lo lắng. Ai có kinh nghiệm xin giúp đỡ.
    Chưa cưới Sao biết KN rất đều.
    Nếu hiện nay KN Thất thường . Nên dùng thuốc điều kinh.
    • tmy
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 411 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnguyen Xem bài viết
    Chưa cưới Sao biết KN rất đều.
    Nếu hiện nay KN Thất thường . Nên dùng thuốc điều kinh.
    bạn hay nhỉ, thì anh ấy hỏi vợ chứ sao ?
    • 252 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aituan35 Xem bài viết
    Kinh nguyệt không đều sau khi cưới là do tâm lý, môi trường thay đổi thôi, nhiều người cũng vậy mà (trong đó có tôi!)! Còn chuyện vợ chồng bạn đã cưới nhau và quan hệ bình thường trong 8 tháng mà chưa có "gì" thì có lẽ là phải đi khám chuyên khoa thôi! Vợ chồng tôi 3 tháng chưa có gì đã lo sốt vó nên dắt díu nhau đi khám luôn đấy! Cũng không có gì đáng ngại chỉ là sức khỏe của tôi hơi yếu và gầy quá (39 - 40kg)! Bây giờ thì có một công chúa sắp chào đời rồi đấy!
    Vợ chồng bạn thử vào các BV Phụ sản khám xem sao nhé! Có gì không ổn thì phải "xử lý" càng sớm càng tốt! Chúc 2 vc sớm có baby nha! :Rose:
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vợ chồng mình cưới nhau sau 1 năm mới có em bé mặc dù cả hai ko dùng biện pháp phòng tránh nào cả. Giờ mình đang chuẩn bị chào đón em bé ra đời vào tháng 2 này nè. Thế nên hai bạn đừng có lo lắng quá.
    • 75 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thì sau 2 năm mới có em bé, cũng ko dùng biện pháp tránh thai nào cả.. Hi'c có xong có thêm đứa thứ 2 luôn, mắn dễ sợ ko ?
    Sau 1 năm mình cũng lo lắng lắm. Dù sao bác sĩ cũng khuyên nếu sau 1 năm chưa có gì, 2 vợ chồng nên dẫn nhau đi khám xem sao.
    Mà mình có đọc trên WTT đó, có hai vợ chồng sau 10 năm ko có, đi khám đông tây y đủ cả, cả hai đều bình thường. Đến lúc đầu hàng luôn, người bạn nói đi nghỉ mát đi, hehe sau kì nghỉ mát bỗng nhiên sinh thằng cu. Tâm lý stress quá cũng ảnh hưởng không kém bạn nhé
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn đừng quá lo lắng sẽ ảnh hưởng đến khả năng thụ thai của cả 2 vợ chồng. Theo kinh nghiệm của tớ (sau khi cưới 1 năm rưỡi vợ tớ mới có bầu) nên bổ sung acid folic cho vợ bạn bằng cách uống thuốc (hình như tên thuốc là ProCare, có thể mua ở quầy thuốc bệnh viện phụ sản quốc tế nếu bạn ở Sài gòn). Chúc bạn mau có baby.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kietcsf; 15/02/2009 vào lúc 10:45 AM.
    • 270 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình nghe nói có cha ở Sài gòn chữa có con hay lắm, bạn thử xem sao, hình như chỉ cần gửi hình cho cha là được
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới có 8 tháng thì chưa có gì đáng ngại cả! Trước đây vợ chồng mình cũng gần cả năm mới sinh được con. Quan trọng nhất là tinh thần thoải mái, cả 2 bạn nên chú ý sức khoẻ, bạn nam nên hạn chế rượu bia thuốc lá.Chúc 2 bạn luôn vui vẻ yêu đời và mau có em bé.
    • 161 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

8 tháng mà chưa có cũng nên đi khám rùi. Sớm tìm ra nguyên nhân càng dễ chữa.
    Người bthường, nếu cả 2 vợ chồng đều khoẻ mạnh chỉ 1-2 tháng "thả" ra, ko dùng biện pháp là "dính bầu" rùi. Bgiờ nhiều yếu tố ảnh hưởng khiến muộn sinh & vô sinh lắm. Nên đi khám luôn đi bạn à.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...
    • 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

sao a và chị k đi soi trứng hay làm vài xét nghiệm gì cho đỡ lo hơn hả a??? còn nếu k thì nên để tâm lý cho thoải mái
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình cưới nhau 13 tháng rồi mà vẫn chưa có baby ne,cũng trong tâm trạng giống em vậy.Em có đí siêu âm canh trứng không?có bị bệnh gì kg?
    • 1,838 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honglettv Xem bài viết
    Mình cưới nhau 13 tháng rồi mà vẫn chưa có baby ne,cũng trong tâm trạng giống em vậy.Em có đí siêu âm canh trứng không?có bị bệnh gì kg?
    Chị ở SG hay HN vậy,nếu ở SG thì chị đi TDũ khám đi,ở đó có khám dịch vụ đó,chị vào và kể hết cho bsĩ,họ sẽ tư vấn chị nên làm thế nào,nhưng phải đi 2vc luôn,bạn của xã nhà em cưới vợ cũng 8 tháng rồi mà chưa có baby,vào đó họ khám cho thuống uống là tháng đó có tin vui luôn(hình như chị ấy bị lạnh buồng trứng hay tử cung gì đó).VC em cũng đã định đi khám nhưng ơn trời,tháng này em đã có nghé rồi,vì vc em cưới cũng 7 tháng rồi,nhưng tâm lý cũng quan trọng lắm,phải thật thỏai mái đó chị:Smiling:
    Thanh lý:http://mgod.webtretho.com/forum/f293...-20-a-1249114/

Born:3.2kg;20M:16kg:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 108 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chúc mừng em gái nha,mong được giống như em vậy.Hạnh phúc quá.Em đang ở đâu vậy?
    • 1,838 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honglettv Xem bài viết
    Chúc mừng em gái nha,mong được giống như em vậy.Hạnh phúc quá.Em đang ở đâu vậy?
    Em ở SG chị ah,trên dđ có nhiều mẹ thời gian mong con còn lâu hơn chị mà đã được 2v rồi đó,chị hãy cố lên,tâm lý quan trọng lắm đó,đừng suy nghĩ nhiều thì sớm muôn baby cũng về với chị thôi mà:Smiling:
    Thanh lý:http://mgod.webtretho.com/forum/f293...-20-a-1249114/

Born:3.2kg;20M:16kg:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 246 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

vợ chồng em mới cưới được 2th thôi nhưng anh ấy là con một, bố lại ốm yếu nên cả nhà đều mong sớm có em bé (có năm nay ko thì sang năm xung tuổi với chồng em - mẹ chồng em nói thế, mẹ rất mê tín), mà phải là con trai cơ thế nên em thấy áp lực kinh khủng.Em đọc một số tài liệu về sinh con theo ý muốn nhưng tháng vừa rồi thực hiện ko chính xác lắm, em rất lo rằng mình ko làm được như sự mong chờ của cả nhà.:Sad: có ai cùng tâm trạng với em ko?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi youand; 20/02/2009 vào lúc 10:00 AM.
    • 246 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

vc em mới cưới được 2th thôi nhưng chồng em là con một, bố lại ốm yếu nữa nên cả nhà đều mong sớm có cháu ( phải có trong năm nay cơ vi sang năm xung tuổi với chồng em- mẹ chồng em nói thế, mẹ rất mê tín) mà lại phải là con trai cơ! Em có phải cái máy đẻ đâu, áp lực kinh khủng.Em đã đọc một số tài liệu về sinh con theo ý muốn, vừa áp dụng nhưng ko chính xác lắm( do chưa có kinh nghiệm). Không biết em có đáp ứng được sự mong mỏi của cả nhà ko :Sad: có ai cùng tâm trạng với em ko?
    • 277 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongqn272 Xem bài viết
    vc em mới cưới được 2th thôi nhưng chồng em là con một, bố lại ốm yếu nữa nên cả nhà đều mong sớm có cháu ( phải có trong năm nay cơ vi sang năm xung tuổi với chồng em- mẹ chồng em nói thế, mẹ rất mê tín) mà lại phải là con trai cơ! Em có phải cái máy đẻ đâu, áp lực kinh khủng.Em đã đọc một số tài liệu về sinh con theo ý muốn, vừa áp dụng nhưng ko chính xác lắm( do chưa có kinh nghiệm). Không biết em có đáp ứng được sự mong mỏi của cả nhà ko :Sad: có ai cùng tâm trạng với em ko?
    Mình cũng trong trường hợp gần giống như bạn, chỉ có điều BC, MC mình vẫn khoẻ mạnh. Anh cả chồng mình đã có vợ và 2 con gái ( vì anh chị làm ngành Sỹ quan Quân đội nên chắc chắn không có chuyện sinh đứa thứ 3). VC mình cưới nhau được 11 tháng rồi ! Tháng trước canh nghé bị trượt , tháng này mới làm lại . Theo mình muốn sinh con theo ý muốn hoặc chu kỳ kinh nguyệt không đều thì bạn nên đi siêu âm canh trứng ! Nếu muốn sinh con trai thì trong 4 ngày liên tiếp( khi bạn thấy chất dịch âm đạo) bạn phải SA thường xuyên để kiểm tra xem trứng phát triển như thế nào và rụng chưa ? ( hơi tốn kém đấy )
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hi vợ chồng mình thì canh nghé được 4 tháng rồi nay mới có đấy. Cũng canh trứng tùm lum nhưng mà trượt tháng này không canh mà chỉ cầu trời Phật thôi vậy mà lại có, chắc là do tâm lý nữa. Mình thấy canh con theo ý muốn thì bạn cũng đừng nên áp lực về việc trai gái quá 2 vc phải thư thả trước vì phải mang thai được trước rồi hãy tính trai hay gái, hay bạn thử cùng ox khuyên mẹ chồng xem vì cin nào cũng là con mà cháu nào cũng là cháu cả. Chúc bạn may mắn
    • 202 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongqn272 Xem bài viết
    Hoàn cảnh của bạn giống y xì đứa em của mình, lấy chồng được 2 tháng mà chưa có j, 2 đứa đều lo lắng, mà nhà lại là con một, ông bà nội thì đêu gân 60 rồi, rất mong có cháu bế rồi, thấy 2 đứa đang bàn nhau tháng này mà vẫn ko có j thì đi xét nghiệm rồi soi ngáy rụng trứng, tụi nó đang canh nghé mà, nếu được nghé thì hợp tuổi với ông nội vi ông nội cũng Kỷ Sửu, còn nếu năm sau thì lại xung khắc, mình nghĩ bạn cứ bình tĩnh, vì 2 tháng chưa có j phải lo cả, nếu lo lắng quá thì có thể đến bệnh viện làm xét nghiệm cho yên tâm. Chúc bạn sớm có tin vui, sớm canh được nghé con nhé:Smiling: