CHUẨN BỊ MANG THAI

Cổ tử cung bị chít lại - Em phải làm sao đây???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi, hồi cuối tháng 6 vừa rồi em có đi chụp TCVT thì kết luận là 2 vòi trứng viêm cứng, bác sỹ nói là chưa cần phải mổ, cứ để tự nhiên xem sao. Nhưng từ đó đến nay đã 4 tháng rồi mà vẫn chưa thấy tin vui đâu cả. Hôm qua bsy Yến chỉ định cho em làm IUI tự nhiên. Nhưng hì hục mãi mà vẫn không tài nào bơm tinh trùng vào trong buồng tử cung đc. Cô ấy bảo là không hiểu tại sao lại ko thể bơm vào đc. Không biết có phải do polyp không?Nhưng em vẫn rất thắc mắc là nếu em bị chít hẹp Cổ tử cung hay polyp j đó thì tại sao em vẫn chụp TCVT bình thường đc?Em buồn và hoang mang quá các chị ah, quá chưa hết buồn vì chuyện 2 vòi trứng bị viêm, giờ lại đến cổ tử cung bị chít lại thế này. Em ko biết đâu là nguyên nhân khiến em chậm có con nữa. Hôm qua lúc bơm IUI không đc, trên đường về, em cứ khóc mãi Ah, em cũng nói thêm là cách đây 2 năm em phải hút thai lúc 6 tuần rồi. Có chị nào ở tình trạng như em thì chia sẻ với em nhé. Thanks các chị nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,307 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaoemchaoxinhtuoi Xem bài viết
    Các chị ơi, hồi cuối tháng 6 vừa rồi em có đi chụp TCVT thì kết luận là 2 vòi trứng viêm cứng, bác sỹ nói là chưa cần phải mổ, cứ để tự nhiên xem sao. Nhưng từ đó đến nay đã 4 tháng rồi mà vẫn chưa thấy tin vui đâu cả. Hôm qua bsy Yến chỉ định cho em làm IUI tự nhiên. Nhưng hì hục mãi mà vẫn không tài nào bơm tinh trùng vào trong buồng tử cung đc. Cô ấy bảo là không hiểu tại sao lại ko thể bơm vào đc. Không biết có phải do polyp không?Nhưng em vẫn rất thắc mắc là nếu em bị chít hẹp Cổ tử cung hay polyp j đó thì tại sao em vẫn chụp TCVT bình thường đc?Em buồn và hoang mang quá các chị ah, quá chưa hết buồn vì chuyện 2 vòi trứng bị viêm, giờ lại đến cổ tử cung bị chít lại thế này. Em ko biết đâu là nguyên nhân khiến em chậm có con nữa. Hôm qua lúc bơm IUI không đc, trên đường về, em cứ khóc mãi Ah, em cũng nói thêm là cách đây 2 năm em phải hút thai lúc 6 tuần rồi. Có chị nào ở tình trạng như em thì chia sẻ với em nhé. Thanks các chị nhiều nhiều
    Vụ này mình cũng không rõ lắm nhưng hồi mình đi chụp TC-VT chị bơm thuốc vào cho mình cũng nói không hiểu sao bơm khó thế. Đọc đến bài của bạn mình cũng chột dạ không biết mình có bị làm sao không?Mình cũng đang mong nghé lắm đây.Mình bị TNTC hồi tháng 12 năm ngoái. Kiêng mấy tháng thả cũng đã lâu mà chẳng bắt được nghé nào cả?Làm sao mà biết được cổ tử cung của mình có bị chít hay không nhỉ?Mình thường xuyên đi SÂ thấy bác sỹ nói tử cung bình thường. Nhớ lại hồi chụp TC-VT tháng 5 vừa rồi, không biết mình có bị giống bạn không nhỉ?Lạy trời lạy phật mong cả hai chúng mình không sao cả!
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi, thế bạn bị làm sao mà lại TNTC, bạn có bị viêm vòi trứng giống mình không? Thế đợt trước bạn vẫn chụp đc TCVT ah? Mình thì cũng vẫn chụp đc TCVT nhưng mới đây khi làm IUI thì bác sỹ bảo là ko thể nào bơm TT vào đc. Mà bạn mong con bao lâu rồi? Có j bạn chia sẻ với mình nhé. Bây h mình thấy mất phươg hướng và chán nản hết sức.
    Con cảm ơn Trời đất đã ban tặng cho vợ chồng con bé Nghé thật đáng yêu, xin Ông trời hãy chỉ đường cho con yêu của con tìm đúng đường để làm tổ nhé.
    • 6,509 Bài viết

• 5,058 Được cảm ơn

mấy cái vụ này mình cũng không rõ lắm, nhưng mình cũng rất quan tâm vì mình cũng đang mong nghé. Mình tháng này định làm IUI nhưng do canh trứng trượt nên đang đợi QKĐ để chu kỳ tới làm lại, nên cũng chẳng rõ của mình có như vậy không.
    • 117 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Nếu bị chít cổ tử cung thì đi nong em a.Chị cũng bị như em nên bác sỹ bảo phải nong. Đưa thứ nhất chị đẻ bình thường nhưng đến đứa thứ 2 thì để mãi không thấy có. Đi chụp cũng không bị sao nhưng đến khi đi khám BS bảo cổ tử cung bị chít vào bé quá nên phải nong 3 ngày liên tiếp đấy.
    • 752 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Muốn biết cổ tử cung có bị chít hay ko thì các mẹ đi soi cổ tử cung đi. ko đau đâu, phụ nữ nên 2 năm soi 1 lần đó..
    đi soi thì bs chụp hình các mẹ sẽ nhìn thấy lỗ ở cổ tử cung to hay nhỏ rất rõ các mẹ ạ ! chúc các mẹ may mắn! :LoveStruc::LoveStruc:

[B]Bống BĐ: 3,5kg =>1m: 4,6kg =>2m:5,6kg =>3m:6,7kg :Laughing: => 4m: 7,7kg :Applause::Applause: => 5m: 8,6kg :Applause::Applause:=> 6m: 9,2kg...75cm...2 răng nhỏ xinh :Applause:=> 7m: 9,8kg...76cm :Laughing:=> 8m: 10,5kg => 9m: 10,7kg...ốm :Silly:=> 10m: 11,2kg=> 11m: 11,8kg...80cm, 6 răng :Applause:=> 12m: 12,5kg.. đi 10 bước:=> 13m: 13kg:Applause::Applause:=> 14m: 13,6kg, 8 răng:=> 15m: 13kg>>>ốm vì 2 hàm, 2 nanh...mẹ cai sữa:Sick:=> 16m,17m: 13kg, 85cm, mọc 16 răng. biết nói câu 3 từ:LoveStruc:
    • 1,307 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi invatun Xem bài viết
    Muốn biết cổ tử cung có bị chít hay ko thì các mẹ đi soi cổ tử cung đi. ko đau đâu, phụ nữ nên 2 năm soi 1 lần đó..
    đi soi thì bs chụp hình các mẹ sẽ nhìn thấy lỗ ở cổ tử cung to hay nhỏ rất rõ các mẹ ạ ! chúc các mẹ may mắn! :LoveStruc::LoveStruc:
    Invatun ơi siêu âm không biết được cổ tử cung có bị chít không à?soi cổ tử cung là như thế nào?cái này do mình tự làm hay bác sỹ chỉ định?mà soi ở đâu bạn nhỉ?cho mình địa chỉ với nhé
    • 1,307 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Bạn ơi, thế bạn bị làm sao mà lại TNTC, bạn có bị viêm vòi trứng giống mình không? Thế đợt trước bạn vẫn chụp đc TCVT ah? Mình thì cũng vẫn chụp đc TCVT nhưng mới đây khi làm IUI thì bác sỹ bảo là ko thể nào bơm TT vào đc. Mà bạn mong con bao lâu rồi? Có j bạn chia sẻ với mình nhé. Bây h mình thấy mất phươg hướng và chán nản hết sức.
    Mình cũng không biết sao bị TNTC. KQ chụp vòi trứng của mình bình thường, không bị viêm nhiễm gì. Bác sỹ còn bảo về là dính bầu ngay. Vậy mà chờ mãi chẳng thấy gì. Mình đang mong nghé lắm lắm. Lấy chồng cũng gần 2 năm rồi. huhu!!!!!!
    • 1,307 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuvitcon Xem bài viết
    Nếu bị chít cổ tử cung thì đi nong em a.Chị cũng bị như em nên bác sỹ bảo phải nong. Đưa thứ nhất chị đẻ bình thường nhưng đến đứa thứ 2 thì để mãi không thấy có. Đi chụp cũng không bị sao nhưng đến khi đi khám BS bảo cổ tử cung bị chít vào bé quá nên phải nong 3 ngày liên tiếp đấy.
    Chị ơi nong cổ tử cung có đau không ạ? Mà chị đi nong thì vào viện hay ở đâu đấy?Phải mất bao lâu thời gian thì mới được hả chị?
    • 752 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becondangyeu Xem bài viết
    Invatun ơi siêu âm không biết được cổ tử cung có bị chít không à?soi cổ tử cung là như thế nào?cái này do mình tự làm hay bác sỹ chỉ định?mà soi ở đâu bạn nhỉ?cho mình địa chỉ với nhé
    Sâ thì làm sao mà phát hiện ra đc hả mẹ nó. nếu mẹ nó ở HN thì đến phòng khám 56 Hai Bà Trưng, mua phiếu soi cổ tử cung là đc mẹ nó ạ. nhanh lắm, chỉ 5 phút là xong. mạ cũng ko bị đau đâu
    Khi soi xong, mẹ nó sẽ có rất nhièu thong tin về cơ thể mình hơn...
    Mẹ nó cố lên nhé!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

[B]Bống BĐ: 3,5kg =>1m: 4,6kg =>2m:5,6kg =>3m:6,7kg :Laughing: => 4m: 7,7kg :Applause::Applause: => 5m: 8,6kg :Applause::Applause:=> 6m: 9,2kg...75cm...2 răng nhỏ xinh :Applause:=> 7m: 9,8kg...76cm :Laughing:=> 8m: 10,5kg => 9m: 10,7kg...ốm :Silly:=> 10m: 11,2kg=> 11m: 11,8kg...80cm, 6 răng :Applause:=> 12m: 12,5kg.. đi 10 bước:=> 13m: 13kg:Applause::Applause:=> 14m: 13,6kg, 8 răng:=> 15m: 13kg>>>ốm vì 2 hàm, 2 nanh...mẹ cai sữa:Sick:=> 16m,17m: 13kg, 85cm, mọc 16 răng. biết nói câu 3 từ:LoveStruc:
    • 1,307 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Sâ thì làm sao mà phát hiện ra đc hả mẹ nó. nếu mẹ nó ở HN thì đến phòng khám 56 Hai Bà Trưng, mua phiếu soi cổ tử cung là đc mẹ nó ạ. nhanh lắm, chỉ 5 phút là xong. mạ cũng ko bị đau đâu
    Cảm ơn mẹ nó nhiều. Ngày mai em sẽ đi soi xem thế nào?Mai là ngày thứ 17 của chu kỳ rồi. Tiện thể xem có em trứng nào to to để dành cho ông xã được không?hihi!
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuvitcon Xem bài viết
    Chị ơi, thế chị nong CTC ở đâu hả chị? Bây h chị đã có tập 2 chưa? Chị trả lời cho em nhé
    Con cảm ơn Trời đất đã ban tặng cho vợ chồng con bé Nghé thật đáng yêu, xin Ông trời hãy chỉ đường cho con yêu của con tìm đúng đường để làm tổ nhé.
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ invatun nhé. Nhưng cho mình hỏi là soi CTC thì soi lúc nào cũng đc ah, hay ngày thứ bao nhiêu của kỳ kinh? Mình đang là ngày 18, chu kỳ rất đều khoảng 30 ngày.
    • 65,801 Bài viết

• 318,734 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ invatun nhé. Nhưng cho mình hỏi là soi CTC thì soi lúc nào cũng đc ah, hay ngày thứ bao nhiêu của kỳ kinh? Mình đang là ngày 18, chu kỳ rất đều khoảng 30 ngày.
    Sau khi sạch kinh thì ngày nào đi cũng được em nhé :LoveStruc:
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Hihi, hôm nay đc mẹ Uyên My ghé thăm nhà, em mừng quá. Thanks Mẹ Uyên My nhé.
    • 1,307 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Soi xong có phải kiêng oánh nhau không chị?đã thế hôm nay em đi soi luôn. Đang máu biết xem có bệnh tình gì không?hihi
    • 65,801 Bài viết

• 318,734 Được cảm ơn

Hihi, hôm nay đc mẹ Uyên My ghé thăm nhà, em mừng quá. Thanks Mẹ Uyên My nhé.
    :LoveStruc: Đừng khách sáo mà em :LoveStruc: Em đi soi CTC đi rồi về báo cáo kết quả em nhé. Đôi khi do lúc bs thao tác, em ko quen nên gồng người lại làm CTC co thắt lại thôi chứ ko có gì đáng ngại đâu em à.

Hạnh phúc em nhé:LoveStruc:
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

:LoveStruc: Đừng khách sáo mà em :LoveStruc: Em đi soi CTC đi rồi về báo cáo kết quả em nhé. Đôi khi do lúc bs thao tác, em ko quen nên gồng người lại làm CTC co thắt lại thôi chứ ko có gì đáng ngại đâu em à.

Hạnh phúc em nhé:LoveStruc:
    Hihi, công nhận Mẹ Uyên My dịu dàng thật đấy. Em đang buồn nẫu ruột mà nghe xong thấy ấm cả lòng
    • 1,537 Bài viết

• 723 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becondangyeu Xem bài viết
    Mình cũng không biết sao bị TNTC. KQ chụp vòi trứng của mình bình thường, không bị viêm nhiễm gì. Bác sỹ còn bảo về là dính bầu ngay. Vậy mà chờ mãi chẳng thấy gì. Mình đang mong nghé lắm lắm. Lấy chồng cũng gần 2 năm rồi. huhu!!!!!!
    mẹ nó giống mình thế, cũng y thời điểm mình nghi bị TNTC là tháng 12 năn ngoái, mình cũng đi KT lại TC-VT rồi đấy, mà sao đợi hoài cũng ko có nghé thế nhỉ, giờ mình cưới cũng tròn 2 năm rồi đấy, buồn thối cả ruột, tháng nào cũng hy vọng rồi thất vọng, chán quá mẹ nó ạ...hu hu:Crying::Crying::Crying:
    • 1,307 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombay Xem bài viết
    mẹ nó giống mình thế, cũng y thời điểm mình nghi bị TNTC là tháng 12 năn ngoái, mình cũng đi KT lại TC-VT rồi đấy, mà sao đợi hoài cũng ko có nghé thế nhỉ, giờ mình cưới cũng tròn 2 năm rồi đấy, buồn thối cả ruột, tháng nào cũng hy vọng rồi thất vọng, chán quá mẹ nó ạ...hu hu:Crying::Crying::Crying:
    Mình tháng 12 này thì tròn 2 năm. Nhưng cũng mong nghé quá chừng rồi.mẹ nó đi ktra KQ ok chứ?hồi đo mẹ nó có bị bác sỹ cắt phéng bên nào không?Mình nằm viện thấy bác sỹ cứ thây TNTC là cắt như phéng luôn. May mình quen cô bác sỹ ở đó nên được điều trị bảo tồn. Đi chụp KQ ngon đẹp lắm mà mãi chẳng thấy dính bầu gì cả, chắc phải đi ktra xem cổ tử cung có sao không nữa?mẹ nó ở HN hay ở đâu?
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6