CHUẨN BỊ MANG THAI

Có thai lại ngay sau khi hút thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 65.4K Lượt đọc
  • 350 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em vừa hút thai cách đây 6 tuần ở 56 HBT,sau khi hút thai 1 tuần đi khám lại thì bác sĩ bảo đã hết,hẹn 4-6 tuần sau ko thấy kinh nguyệt thì qua khám lại
    sau khi hút khoảng 3 tuần thì vợ chồng em có quan hệ lại,dù hạn chế nhưng đều dùng bcs or xuất ra ngoài,em nghĩ là an toàn
    sau khi hút thai 5tuần vẫn chưa thấy kinh nên em mua que thử thai về thử (ko rõ of hãng nào) thì 1 vạch
    nhưng hôm qua tức là sau khi hút thai gần 6 tuần mua quicktick về thử thì lại ra 2 vạch khá rõ
    đi siêu âm ở pk tư bác sĩ bảo là có thai lại,bác sĩ bảo nếu muốn giữ thì bs sẽ giữ cho
    vợ chồng em cũng muốn giữ nhưng lại sợ nguy hiểm vì mình mới vừa hút thai xong,nhưng nếu bỏ thì còn nguy hiểm hơn,và sợ ah về sau này
    bác sĩ bảo về nhà suy nghĩ nhưng em đang hoang mang ko biết nên làm thế nào,dù trong thâm tâm rất muốn giữ,nhưng lại sợ ko thể mẹ tròn con vuông
    vợ chồng em đều còn trẻ và chưa có con,các chị giúp em với
    nếu em giữ lại thì khả năng sẽ xảy ra các biến chứng gì ?
    chán quá,nhưng việc ko hay cứ đeo đuổi chúng em mấy tháng nay :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn nên đi khám xem em bé trong bụng mẹ có khỏe không, nếu khỏe thì nên giữ em bé lại bạn à, chúc bạn may mắn
    • 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

bạn hãy nhờ bs tư vấn nhé.con cái là lộc trời cho mà.chúc bạn có niềm vui trở lại.
    • 894 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Chị đừng lo lắng quá, em cũng giống chịn nhưng khác 1 cái là bị xảy ạ. Nhưng giờ thì mẹ khỏe, con khỏe có điều vì có TS nên cần phải giữ gìn thôi.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vâng,cảm ơn các chị,hôm qua em đi siêu âm thì thai mới được có 8mm,em cũng ko thấy bác sĩ nói là thai mấy tuần nữa
    em sẽ nhờ bác sĩ theo dõi thường xuyên ạ
    cầu trời phù hộ cho em bé
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc thankyou8318 gặp nhiều tốt lành, khoẻ mạnh.
    thankyou8318 cố gắng giữ gìn sức khoẻ đi lại nhẹ nhàng, cẩn thận, đừng làm việc nặng nhé.
    Mình cũng vừa sảy thai cách đây 1 tháng, lúc sảy thai chỉ mới 4,5 tuần, thai ra theo máu nhưng sao giờ chưa có kinh lại mình lo quá sau khi sảy vợ chồng mình xxx mà không dùng bcs.
    • 76 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichluong Xem bài viết
    Chúc thankyou8318 gặp nhiều tốt lành, khoẻ mạnh.
    thankyou8318 cố gắng giữ gìn sức khoẻ đi lại nhẹ nhàng, cẩn thận, đừng làm việc nặng nhé.
    Mình cũng vừa sảy thai cách đây 1 tháng, lúc sảy thai chỉ mới 4,5 tuần, thai ra theo máu nhưng sao giờ chưa có kinh lại mình lo quá sau khi sảy vợ chồng mình xxx mà không dùng bcs.
    Mình cũng chúc mừng mẹ thanhyou8318 nhé, lộc trời thương mà cho mẹ nó đấy. Mình cũng vừa bị sảy thai sau IUI lần đầu, thai 5 tuần, nhưng mình băn khoăn lắm, mình thấy CK vào ngày 24 nhưng đến nay vẫn chưa thấy lại (sảy thai cũng được hơn 1 tháng rồi), CK của mình ko đều, chỉ sau tiêm thuốc kích trứng thì mới đều thôi, mình lo lắm.
    • 1,030 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

em thì em giữ cái thai lại đến chừng nào ko thể được thì thôi, em chúc anh chị hạnh phúc. KO ai có thể nhạy được đến thế đâu chị ah. Cố lên nha chị em chúc mẹ con chị bình an, vui vẻ nha:Battin ey::LoveStruc::Kiss::Rose:
    Xin ơn trên phù hộ cho con: cho con được làm mẹ và bé iu ra đời bình an......con tạ ơn đời

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tuần trước em đi siêu âm thì thấy 1 thai được 8mm,sau 1 tuần thì lại ra song thai 17mm,tuổi thai theo bác sĩ tính là 5 tuần (bác sĩ bảo sinh đôi)
    đã lo lại càng lo hơn,vì trong điều kiện mang thai thế này,2 em bé thì sẽ khó khăn và nguy hiểm hơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thankyou8318; 05/01/2009 vào lúc 01:26 AM.
    • 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thankyou8318 Xem bài viết
    tuần trước em đi siêu âm thì thấy 1 thai được 8mm,sau 1 tuần thì lại ra song thai 17mm,tuổi thai theo bác sĩ tính là 5 tuần (bác sĩ bảo sinh đôi)
    đã lo lại càng lo hơn,vì trong điều kiện mang thai thế này,2 em bé thì sẽ khó khăn và nguy hiểm hơn
    vậy là mẹ song thai khác trứng rồi,mừng quá con gì.chúc mừng mẹ để lấy hên nào:Rose:.chắc là sẽ ko sao đâu mẹ nó ạ.có vấn đề gì thì bs sẽ tư vấn cho mẹ nó ngay ý mà.giờ thì mẹ nó vui lên để cho 2 em bé vui lây nha.chúc 3 mẹ con manh khoẻ nha:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị !
    Mình vừa mới tham gia diễn đàn. Chúc mừng mẹ Thankyou8318 nhé ! hãy nghĩ ngơi và cẩn thận, đặc biệt phải thường xuyên có sự chăm sóc của bác sĩ để dưỡng thai nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi honey7781; 06/01/2009 vào lúc 09:22 AM.
    • 156 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

chị thankyou8318 thích nhé, lại mang thai đôi, em cũng thích có thai đôi lắm đấy, chúc 3 mẹ con chị khỏe
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bác sĩ ghi trong phiếu khám là song thai 2 buồng ối,2 bánh nhau
    nhưng bác sĩ cũng dặn giờ mói có 5-6 tuần nên chưa thể nói trước đươc điều gì,có thể mấy tuần nữa siêu âm lại sẽ chỉ còn 1 thai,mà sợ nhất là mình ko giữ được em bé thui vì vừa hút tử cung còn yếu
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

bác sĩ ghi trong phiếu khám là song thai 2 buồng ối,2 bánh nhau
    nhưng bác sĩ cũng dặn giờ mói có 5-6 tuần nên chưa thể nói trước đươc điều gì,có thể mấy tuần nữa siêu âm lại sẽ chỉ còn 1 thai,mà sợ nhất là mình ko giữ được em bé thui vì vừa hút tử cung còn yếu
    Đúng thế, nhiều khi có trường hợp 1 thai tự tiêu đi, chỉ còn 1 thôi, cố gắng giữ gìn nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 1,370 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

trời ơi thai đôi thì còn gì bằng nữa, cho mình chúc mừng bạn nhé. Chắc ít ai được may mắn như bạn đâu nên ráng giữ gìn nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dau_yeu; 06/01/2009 vào lúc 05:11 PM.
    • 1,030 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

em chúc 3 mẹ con chị mạnh khoẻ và bình an lớn nhá, cố lên chị đừng để mất những thứ quý giá nhất mà mình đang có, em tặng hoa cho 3 mẹ con chị nà:LoveStruc::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::LoveS truc:
    Xin ơn trên phù hộ cho con: cho con được làm mẹ và bé iu ra đời bình an......con tạ ơn đời

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn cả nhà nhiều lắm
    với mình sinh đơn hay sinh đôi không quan trọng,miễn sao em bé của mình mạnh khỏe là mình mừng lắm lắm
    cầu trời phù hộ che chở cho các con yêu của cha mẹ
    à,hiện tại mình chỉ đang uống thuốc Procare của bác sĩ kê cho thôi (ngày uống 1 viên sau ăn),ko uống thêm sữa bầu bí gì hết
    nhưng ông xã hay mua sữa tươi về cho mình uống
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mấy hôm nay em bị đau đầu quá các chị ạ,kèm cả sốt và mọc mụn trên mặt
    ko biết đó có phải là biểu hiện bình thg của phụ nữ mang thai ko?
    • 1,999 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Sanh đôi tuy cực nhưng rất vui mẹ ạ vì có chị có em!
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đi siêu âm hôm rồi,bác sĩ bảo có 1 thai bị chậm phát triển cần theo dõi :Sad:
    mấy tháng đầu là khó khăn nhất,cầu mong 2 bé khỏe mạnh và bình an