• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Có phải ai cũng tức ngực trước khi hành kinh hoặc khi bắt đầu có thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 82.1K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 285 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng mình cũng không đau ngực khi hành kinh đâu bạn. Mình cũng đang mong em bé nhưng chưa được, theo mình thì đó chắc không phải là nguyên nhân đâu. Tức ngực hay không là do cơ địa mỗi người thôi. Chúc bạn mau có em bé nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 25/07/2009 vào lúc 05:55 PM. Lý do: Xóa quote lại đã xóa theo yêu cầu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bí quyết làm đẹp sau sinh của “gái 3 con” Hoài Thu

“Gái 3 con” Hoài Thu dù đã sinh dược 3 thiên thần đáng yêu, nhưng làn da chị vẫn không hề bị thâm...

• Muốn có bầu, hãy tránh xa mấy món này

Thời buổi hiện đại, có rất nhiều thứ ảnh hưởng đến khả năng mang thai, sinh sản của bạn, đơn cử như...

• Có phải ai cũng có thể là nạn nhân của tình yêu?

Dù người đó có là hoàng tử, công chúa, là người đẹp như mơ hay là người thành công tột bậc, thì cũng có một thời điểm nào đó trong đời, họ vẫn là nạn nhân của tình yêu. Tình yêu là điều kỳ bí của nhân loại, vì có khi một người đẹp trai thành đạt thông minh lại không cảm nổi một cô gái cũng rất...

• Nếu muốn hạnh phúc, hãy sinh 2 con gái

Nếu muốn hạnh phúc, hãy sinh 2 con gái ...

• Có phải ai cũng như vậy không ????

Quan điểm tình yêu hiện tại là tình yêu cũng đi kèm với tình dục...điều này tôi cũng biết và tôi cũng không đòi hỏi một người vợ phải còn... Tôi quen e khi e đã trải qua vài mối tình và không đi đến đâu theo như lời e kể, cuộc sống cứ êm đẹp trôi qua..Khi vô tình tôi đọc được những dòng nhật ký e...

• 194 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hic hic. Theo mình thì biểu hiện của mỗi người là rất khác nhau. Và với mỗi người cũng sẽ có sự khác nhau theo tùy chu kỳ vì nó phụ thuộc vào sức khỏe cuả mình lúc đó.
    Với mình, Thường thì đến kỳ KN mình thấy rất bt về sức khỏe. Chỉ đợt nào sức khỏe kém thì mới thấy có biểu hiện tức ngực hoặc đau lưng thôi.
    Còn khi có thai thì mình thấy biểu hiện rõ hơn. Tự nhiên mình thấy nhanh đói và ù tai nữa, còn tức ngực thì hình như không (bi giờ không nhớ nữa).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 25/07/2009 vào lúc 05:56 PM. Lý do: Xóa quote lại đã xóa theo yêu cầu
    • 2,576 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

đối với mình thì mỗi lần gần đến kỳ KN thì bị tức ngực nhưng càng gần đến ngày thì giảm dần và cách khoảng còn 3 ngày đến kỳ KN thì không còn tức ngực nữa ,thế nhưng tháng vừa rồi mình lại bị đau ngực kéo dài quá ngày mà vẫn chưa có thế là mình đi siêu âm và mình có baby được 6w rồi đấy .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang tức ngực và thấy trễ kinh mấy ngày rồi. KHông biết có phải là có thai không nữa. MÌnh mới kết hôn được 1 tháng thôi.
    • 152 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuocsongquanhta Xem bài viết
    Mình cũng đang tức ngực và thấy trễ kinh mấy ngày rồi. KHông biết có phải là có thai không nữa. MÌnh mới kết hôn được 1 tháng thôi.
    WOW! Có lẽ bạn có bầu rồi đấy! Thử que ngay đi thôi! Có tin vui thì báo nhé!:Kiss:
    "LỜI NÓI LÀ BẠC, NHƯNG IM LẶNG LÀ VÀNG"
    • 64 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trương hợp của mình thì thế này, bình thường CKK đều & trước đó vài ngày bị tức ngực, sau đó có kinh thì thôi. Tới khi có bầu cũng vẫn thế, vẫn tức ngực chả khác gì lúc trước, chỉ khác là ban đêm đi ngủ người lúc nóng lúc lạnh thôi. Nếu CKK của bạn đều mà lần này chậm thì nhiều khả năng là có rồi đấy, kiểm tra thử đi nhé ;-)
    • 109 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng có câu hỏi giống bạn Thủy Tiên. Mình bị cương ngực trc khi có kinh khoảng 1 tuần,đầu ti to ra và sẫm hơn,thời gian này phải mặc các loại mềm và rộng, đi lại nhẹ nhàng ko thì rất đau , nói chung là mệt mỏi, cáu bẳn. Thg thời gian cương ngực này khoảng 4-5 ngày, sau khi hết 1-2 ngày là mình thấy QKD.Tháng nào cũng như vậy, đều như vắt chanh.Mình cũng đang rất mong có em bé.Lần trc mình bị chậm kinh hơn 1 tuần, bắt mạch nói đậu thai, nhưng sau đó mình bị ra máu đen và hình như tuột mất.Mình băn khoăn ko biết đợt đó mình đã đậu thai hay chưa, hay chỉ là chậm kinh thôi.Nhưng trong đớt đó mình bị cương ngực đến tận ngày ra máu cơ.Vì vậy mình cũng có câu hỏi giống bạn, có ai bị trạng thái giống mình và biểu hiện trong thời gian đầu mang thai là gì?còn bị cương ngực ko?và bao lâu?có thể phân biệt giữa biểu hiện trc khi QKD và thời gian đầu mang thai không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 25/07/2009 vào lúc 05:56 PM. Lý do: Xóa quote lại đã xóa theo yêu cầu
    Ba là cây nến vàng+Mẹ là cây nến xanh+Con là cây nến hồng...thắp sáng 1 gia đình
    • 119 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vòng kinh 30 hay 40 nhưng đều là tốt rồi, tớ cũng thường hay bị căng tức ngực khi bị HK, nhưng tháng trước thì tớ ko bị tức ngực nhưng vẫn QKD. Tháng này thì trước ngày dự kiến QKD 1 ngày tớ thấy đau ở đầu ti, nhưng bầu ngực ko căng, trưa nay tớ vừa thử QT thấy lên 2v; vẫn chưa dám tim đó là sự thật, để sáng mai thử lại xem kq thế nào đã.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 25/07/2009 vào lúc 05:57 PM. Lý do: Xóa quote lại đã xóa theo yêu cầu
    • 5,185 Bài viết

• 3,785 Được cảm ơn

trước khi lấy chồng mình cũng k bị đau ngực trc khi QKD đâu.từ ngày lấy chồng thì thấy đau lắm, động vào hay đi đg sóc cũng thấy đau.nhưng mình nghĩ điều đấy k liên quan đến khả năng có thai đâu.nói chung là mỗi người một kiểu
    • 109 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beo&gay Xem bài viết
    Vòng kinh 30 hay 40 nhưng đều là tốt rồi, tớ cũng thường hay bị căng tức ngực khi bị HK, nhưng tháng trước thì tớ ko bị tức ngực nhưng vẫn QKD. Tháng này thì trước ngày dự kiến QKD 1 ngày tớ thấy đau ở đầu ti, nhưng bầu ngực ko căng, trưa nay tớ vừa thử QT thấy lên 2v; vẫn chưa dám tim đó là sự thật, để sáng mai thử lại xem kq thế nào đã.
    ÔI chúc mừng bạn nhé. Topic mới đã có người báo tin vui, hên quá.Thế này thì tháng nào mà mình ko thấy biểu hiện căng ngực, chỉ đau đầu ti thì có thể hy vọng rồi..hihii
    Ba là cây nến vàng+Mẹ là cây nến xanh+Con là cây nến hồng...thắp sáng 1 gia đình
    • SVD
    • 5 năm
    • 3,817 Bài viết

• 31,415 Được cảm ơn

có thuốc nào giúp ngực căng lên giống như trước khi hành kinh không mấy mẹ? Ngực SVD hơi nhỏ, nhưng trước khi hành kinh khoảng 10 ngày thì ngực căng lên rất đẹp, sắp tới mình sẽ đi dự party nên muốn ngực trông đầy đặn một chút :">
    • 178 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hic, chu kỳ của em cũng loạn xị ngậu , dao động từ 28ngày đến 35ngày (ngày xưa chưa chồng, có đợt còn 45ngày mới có kinh).Đợt này tự nhiên đầu ngực đau và căng kinh khủng, mà 31ngày rồi chưa thấy kinh (tháng liền kề 28ngày đã có kinh rồi cơ, hic). Mình dùng que thử nhưng chỉ thấy 1 vạch, chả rõ như thê nào nhỉ. vợ chòng mình đang mong có em bé quá (mới cưới nhau được 1tháng rưỡi rồi mà, cưới xong đúng 1 tuần thì ra kinh, ). Ngày chưa chồng, mỗi lần kinh là mình đau đầu, or đaubụng, or cũng thỉnh thoảng tức ngực chút xíu. (đúng là mỗi ng 1 kiểu biểu hiện nhỉ)
    Ko biết lần này có bầu or vẫn ra kinh đây, lo quá, Đang mong có em bé quá trời!!!!
    • 142 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Còn em thì cưới được 21 ngày, nhưng ngày cưới cũng là ngày em sạch kinh. 3 ngày nay em thấy cả 2 bầu ngực em bị đau nhưng không có cảm giác tức ngực, đồng thời an uống tốt hơn, còn 3 ngày về trước thì chẳng ăn được gì mấy. Cả nhà cho em ý kiến nhé, vì mới hết kinh có 21 ngày nên em không thử, em định theo dõi đến hết tháng này xem có chậm hay không............:Sigh:
    • 4,909 Bài viết

• 2,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa1983tc Xem bài viết
    Hic, chu kỳ của em cũng loạn xị ngậu , dao động từ 28ngày đến 35ngày (ngày xưa chưa chồng, có đợt còn 45ngày mới có kinh).Đợt này tự nhiên đầu ngực đau và căng kinh khủng, mà 31ngày rồi chưa thấy kinh (tháng liền kề 28ngày đã có kinh rồi cơ, hic). Mình dùng que thử nhưng chỉ thấy 1 vạch, chả rõ như thê nào nhỉ. vợ chòng mình đang mong có em bé quá (mới cưới nhau được 1tháng rưỡi rồi mà, cưới xong đúng 1 tuần thì ra kinh, ). Ngày chưa chồng, mỗi lần kinh là mình đau đầu, or đaubụng, or cũng thỉnh thoảng tức ngực chút xíu. (đúng là mỗi ng 1 kiểu biểu hiện nhỉ)
    Ko biết lần này có bầu or vẫn ra kinh đây, lo quá, Đang mong có em bé quá trời!!!!
    1 tháng rưỡi mà mong quá là bị áp lực tâm lý càng chậm kinh hơn đấy. Thoải mái đê...
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 4,909 Bài viết

• 2,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candysunny Xem bài viết
    Còn em thì cưới được 21 ngày, nhưng ngày cưới cũng là ngày em sạch kinh. 3 ngày nay em thấy cả 2 bầu ngực em bị đau nhưng không có cảm giác tức ngực, đồng thời an uống tốt hơn, còn 3 ngày về trước thì chẳng ăn được gì mấy. Cả nhà cho em ý kiến nhé, vì mới hết kinh có 21 ngày nên em không thử, em định theo dõi đến hết tháng này xem có chậm hay không............:Sigh:
    QKD em thường kéo dài mấy ngày? Chu kì thường kéo dài bao nhiêu ngày? Ngày đầu tiên có QKD tính là ngày đầu tiên của chu kì nhé, không phải ngày sạch tính là ngày đầu tiên đâu.
    Nếu em thường bị 5 ngày thì đến giờ là được 27 ngày của chu kì rồi..thử que chưa lên đâu, thử đợi thêm 5-7 ngày nữa thử que là được.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 296 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

bạn thử đi, mình cũng trường hợp như thế đấy, thử là lên ngay
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina_83 Xem bài viết
    đối với mình thì mỗi lần gần đến kỳ KN thì bị tức ngực nhưng càng gần đến ngày thì giảm dần và cách khoảng còn 3 ngày đến kỳ KN thì không còn tức ngực nữa ,thế nhưng tháng vừa rồi mình lại bị đau ngực kéo dài quá ngày mà vẫn chưa có thế là mình đi siêu âm và mình có baby được 6w rồi đấy .
    minh cũng đang mong có bé quá đây. Mình cũng có nhwng biểu hiện nhu thế. Hy vọng tháng này có tin mừng. Cầu chúc cho mình nhé.
    • 3,273 Bài viết

• 2,541 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là cơ địa mỗi người khác nhau, biểu hiện sẽ khác nhau. Đối với mình thông thường nếu mình tức ngực trước ngày QKD thì kỳ kinh đó của mình sẽ đều, tức là ra đúng ngày theo chu kỳ, và mình sẽ bắt đầu cảm thấy tức ngực sau ngày rụng trứng cho đến khi bắt đầu bị là ngực mềm dần. Còn nếu mình ko thấy tức ngực thì kỳ kinh đó của mình sẽ ra sớm hơn bình thường. Nói chung là mình mong cảm giác tức ngực hơn .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bạn ơi tớ lấy chồng được 1 năm rồi nhưng vẫn đi làm hợp đồng đợi có đợt vào biên chế, trong thời gian chờ đợi này tớ không thể được có em bé vì nếu bụng to k xét biên chế và tớ không có cong việc ổn định, không có điều kiện tốt cho con. nhưng tớ đã nhỡ có thai 1 lần chồng tớ và tớ dù rất muốn sinh nhưng tớ cũng đã phải bỏ thai đó và dấu tất cả anh em và bố mẹ, nhưng lần 2 tớ lại bị nhỡ lần này chúng tớ quyết định sinh nhưng gia đình tớ không đồng ý tớ lại bỏ lần 2. tớ vo cùng đau buồn nhưng đó cũng là lỗi 2 vợ chồng tơ khôg giám uống thuốc tránh thai vì sợ không sinh được em bé, k dung bao vì mình đau k chịu được. mà 2 lầm nhỡ đó đều chỉ 1 lần chồng mình không kiềm chế được nên k cho ra ngoài. mình đau buồn khi bao nhiêu người mong mỏi được làm mẹ thì mình lại bỏ đi. bao nhiêu lần mình khóc, mình buồn lắm. giờ đã được 1 năm rồi công việc mình vẫn đang chờ đợi mà hôm nay đọc diễn đàn mình khóc nhiều quá mình thấy niềm vui của những người đang và sắp được làm mẹ còn mình, mình thấy tức ngực dấu hiệu như có e bé mình đang rất lo mình không biết phải làm thế nào bây giờ vợ chồng mình có quan hệ ngày thứ 20 của chu kỳ kinh của mình nhưng mình lo mình có thai mất hôm nay là ngày thứ 25 ky kinh của mình, nếu bây giờ mình lại có em bé nữa thì mình phải làm gì? ,mình chết mất thôi mình chỉ muốn bỏ tất cả không đi làm nữa để đẻ để sinh con thôi.cho mình 1 lời khuyên được kông?
    • 420 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Cũng còn tùy cơ địa từng người chị ạ, em trước và khi có QKD thì không tức ngực gì cả, còn khi biết có thai thì ngực mềm xèo à, chỉ đến khi trễ kinh khoảng hơn 1 tuần thì ngực mới căng và tức dần thôi
    :Applause::Applause::Applause:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5