CHUẨN BỊ MANG THAI

Có nên tập tdtm trong thời gian chờ thụ thai ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.81K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 129 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Em đang bối rối quá, vì nhà e thả gần 3 tháng rồi mà vẫn chưa đón dc bé về nhà , tình hình là e đang theo học lớp thể dục thẩm mỹ, e bối rối vì ko biết có nên tiếp tục tập TDTM trong thời gian đang chờ thụ thai ko ạ ???

Ngày 14/09/2010 này là ngày RT của e nên e rất nhận được ý kiến góp ý của các mẹ trên diễn đàn :Smiling:
    Mong tin của các mẹ và mong các mẹ đón dc con yêu về nhà rồi tích cực ủn mông nhg mẹ đang chờ đợi và cố gắng như e nhé :LoveStruc::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 98 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bà xã nhà em đang tập TDTM, nhưng nghe người ta nói là tập TDTM trước khi mang thai sẽ khó sinh (vì dạ con nó co vào, etc...). Nhưng bà xã em sức khỏe ko đc tốt. Từ khi đi tập TDTM thì sức khỏe khá lên hẳn. Vậy em hỏi các mẹ có kinh nghiệm, có nên tập TDTM trước khi mang thai (vợ chồng em định tháng sau bắt đầu "thụ"), liệu có ảnh hưởng gì không ạ ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 175 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng đang có thắc mắc giống như bạn lamchikha, mình cũng bỏ thai đc gần 4 tháng, bh ng béo quá, lên hẳn 4kg so vs bthg, bs nói béo quá mang bầu ko tốt, mình cũng định đi tập 1-2 tháng, để giảm béo và cũng để khỏe mạnh hơn .. nhg cứ sợ sợ, nên đến bh mình vẫn chưa đi tập ..

Mong nhận đc ý kiến quý báu of các mẹ có kinh nghiệm ... thanks các mẹ nhiều, chúc các mẹ và cả nhà cuối tuần vui vẻ :LoveStruc:
    Bố Phệ, Mẹ Xíu mong sớm được ôm Lít của bố mẹ vào lòng .. cảm ơn ông trời đã mang con về bên bố mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 445 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Không sao đâu,cứ tập vô tư.Bsi chỉ nói mình không nên tập bụng bằng lắc vòng,vì nó sẽ đánh vào tử cung mình.gửi các bạn ý kiến nhỏ.
    Dù đi đâu ai cũng nhớ về chung vui bên gia đình
    • 422 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

mình cũng đang tập đây , ở phong tập mình có chị đang mang bầu mà cũng tập nua . Chị đó chỉ tập những động tác nhẹ thôi , những phần nào nhảy nhiều thì ko.
    • 512 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Em nghĩ ko nên tập là tốt nhất .mình nên thể dục bằng đi bộ hoăc yoga chứ thăm mĩ thì em thấy động tác hơi mạnh nhỡ đâu có thai mà ko biết thì nguy hiểm vì 3 tháng đầu cần hết sức giữ gìn.đây là em nghĩ thôi nhé
    • 1,839 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình, nếu đã lâu không vận động mà bây giờ tập, nhất là các bài thể dục hơi nặng, nhằm mục đích giảm cân, thì tháng đầu tiên thường bị trễ kinh do trứng rụng chậm hơn các chu kỳ trước, có khi còn không rụng (mình đọc tài liệu thì thấy người ta giải thích do một lượng mỡ bị tiêu hao làm ảnh hưởng đến nội tiết tố). Và thường thì qua chu kỳ sau mọi thứ sẽ trở lại bình thường. Vì vậy nếu việc chu kỳ trễ 1 vài tuần không ảnh hưởng gì đến kế hoạch sinh con của các bạn thì cứ thoải mái tập thể dục. Còn nếu sợ ảnh hưởng thì chỉ nên vận động nhẹ nhàng, vừa sức như đi bộ, bơi lội, đạp xe đạp.
    • 175 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình định 1,2 tháng nữa có bầu, nên tập đc ko mẹ lenka ??
    Bố Phệ, Mẹ Xíu mong sớm được ôm Lít của bố mẹ vào lòng .. cảm ơn ông trời đã mang con về bên bố mẹ
    • 98 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hix, thế cuối cùng có nên tập ko ạ ?
    • 1,839 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Theo mình nên tập trước 3 tháng, còn 1 - 2 tháng thì quá gần.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang tập mà vẫn mà vẫn mang bầu được gần một tháng rồi, khi minh biết co bầu đã ngưng tập mạnh mà chỉ ở nhà tập vài đông tác đơn giản và đi bộ thôi, không tập động tác vận động cơ bụng nhiều. 2 cô giáo dạy tdtm chỗ mình có bầu mà vẫn đi dạy bình thường, nhưng cũng như mình mấy cô chỉ tập dơn giản thôi mà có sao đâu, hay tại các cô quen vận động rồi. mình có tìm hiểu trên youtube người ta hướng dẫn tập thể dục cho bà bầu, nhưng chủ yếu tập tay chân,những động tác dễ sinh và chủ yều là tập thở nhiều. Nhưng mà họ khuyên nên tham khảo ý kiến của bác sỹ, mình nghĩ tùy theo cơ địa mỗi người, nếu mà những ai bị dọa sẩy thai thì không nên tập.