CHUẨN BỊ MANG THAI

Có nên sinh con năm Canh Dần và sinh vào tháng mấy?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 324K Lượt đọc
  • 1.28K Trả lời

• 2,639 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi có mẹ nào dự tính sẽ sinh con vào năm Canh Dần 2010 không vậy? Mình thì muốn làm 1 đứa tiểu hổ lắm nhưng đi đâu, gặp ai cũng bị khuyên là không nên sinh vào năm này vì can Canh đã là canh cô mồ quả rồi lại gặp chi Dần nữa...hic hic...nếu sinh con trai thì còn đỡ chứ con gái thì cao số lắm, lận đận tình duyên lắm! Bởi vậy mình đang rất phân vân không biết có nên làm luôn không hay là nín nhịn để chờ qua năm Mão cho lành. Mọi người có biết xung quanh mình có ai tuổi Canh Dần sướng khổ ra sao, có cao số hay lận đận tình duyên hay ko thì kể mình nghe với để mình tham khảo thêm...:Rose:
    NB 3,2kg 50cm === 12m 11kg 79cm === 18m 15,2kg 88cm === 24m 18kg 95cm === 27m 19kg 97cm

NB 3,2kg 50cm==>1m: 4,5kg==>2m: 5,7kg 60cm==>3m: 6,7kg 64cm==>4m: 7,5kg 67cm==>5m: 8kg 68cm==>6m: 8,5kg 71cm==>7m 8,8kg ==> 8m 9,3kg ==> 9m 10,3kg ==>10m 10,8kg

5,5m 2 răng ==> 12m 12 răng ==> 22m 20 răng
    • 1,529 Bài viết

• 3,064 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, Bác Hồ tuổi Canh Dần đấy....tớ cũng dự định sinh em bé Canh Dần. Nhưng nếu là con gái thì khổ lắm...À nếu sinh 2010 thì tháng 6 mới bắt đầu...lâu quá trời đất ơi...tớ đợi hơn năm nay rồi này..... (tớ muốn sinh con trai...)
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình đang định sinh năm Kỷ sửu đây, đang tính để sinh con gái nhưng chả biết có kịp không, nếu không là mình chuyển sang năm khác, chứ năm Canh dần mình thấy nhiều người chê lắm, bảo là vất vả, cao số, rồi còn nhiều nhiều cái khác nữa.
    • 2,639 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeuyen Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, Bác Hồ tuổi Canh Dần đấy....tớ cũng dự định sinh em bé Canh Dần. Nhưng nếu là con gái thì khổ lắm...À nếu sinh 2010 thì tháng 6 mới bắt đầu...lâu quá trời đất ơi...tớ đợi hơn năm nay rồi này..... (tớ muốn sinh con trai...)
    Ah may quá...đã có mebeuyen mở hàng rồi và càng vui hơn nữa vì có người cùng hội cùng thuyền với mình! Mình cũng nghe nhiều người nói ra nói vào mà phân vân, mọi người còn dẫn chứng ví dụ minh họa nữa đấy. Nếu sinh thì tớ sẽ canh sinh vào tháng 2 AL và canh con trai. Các mẹ ơi, mình cùng nhau vào bàn tán về năm Canh Dần cho xôm tụ nhe!!!
    NB 3,2kg 50cm === 12m 11kg 79cm === 18m 15,2kg 88cm === 24m 18kg 95cm === 27m 19kg 97cm

NB 3,2kg 50cm==>1m: 4,5kg==>2m: 5,7kg 60cm==>3m: 6,7kg 64cm==>4m: 7,5kg 67cm==>5m: 8kg 68cm==>6m: 8,5kg 71cm==>7m 8,8kg ==> 8m 9,3kg ==> 9m 10,3kg ==>10m 10,8kg

• 1,529 Bài viết

• 3,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongau Xem bài viết
    Ah may quá...đã có mebeuyen mở hàng rồi và càng vui hơn nữa vì có người cùng hội cùng thuyền với mình! Mình cũng nghe nhiều người nói ra nói vào mà phân vân, mọi người còn dẫn chứng ví dụ minh họa nữa đấy. Nếu sinh thì tớ sẽ canh sinh vào tháng 2 AL và canh con trai. Các mẹ ơi, mình cùng nhau vào bàn tán về năm Canh Dần cho xôm tụ nhe!!!
    Mẹ nó đã ăn kiêng chưa? đã uống Vitamin chưa? đã kiểm tra chất lượng "bộ máy" chưa? tớ đã làm hết rồi đấy nhé...chỉ chờ thời điểm thôi...
    • 199 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Có mình cũng đang dự định đây, nhưng chưa chuẩn bị gì cả vì bận quá. Mình định sinh vào tháng 3, tháng 4, cũng muốn canh con trai.
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em cũng định đẻ tuổi Dần nhưng bây giờ ko lựa chọn nữa rồi chỉ mong có thôi. mẹ chồng em cũng tuổi Canh Dần sang năm 60t, nhưng em thấy cụ sướng lắm. sinh ra số xấu tốt phụ thuộc nhiều vào giờ sinh và tháng đẻ chứ tuổi thì ko mấy quan trọng đâu các mẹ ạ, chứ tuổi nào chẳng có người sướng người khổ
    • 838 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Đồng ý với somebody.

Đến giờ sau hơn 2 năm chờ đợi, mình chỉ cần có bé, không quan trọng Canh hay khong Canh, mà chưa bao giờ quan trọng trai hay gái.
    • 196 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có mình nữa đây, đang tính sinh con gái năm trâu hay dần cũng được. NhƯNg ax tuổi trâu (Qúy sửu) thì sinh con năm sửu nữa có sao ko nhi? Hai vc đã xung khắc lắm rồi Sửu Mùi thì nên sinh con năm nào bây giờ? :Thinking::Thinking::Thinking:
    [IMG]http://********/userdocuments/minhan/signatureimage/4917.png[/IMG]
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đang dự định có baby nhưng lại muốn có con gái , các mẹ chỉ e với làm sao để có con gái. Thanks các mẹ nhiều lắm :Smiling:
    • 385 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

em thấy các má cũng hp đấy,rất nhiều ng phụ nữ muốn có tin mừng mà chờ hoài năm này qua năm khác ko thấy gì, tốt nhất là cứ thả rồi dính chưởng là đẻ thôi, người tính ko bằng trời tính đâu các bác ạ!
    • 2,639 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeuyen Xem bài viết
    Mẹ nó đã ăn kiêng chưa? đã uống Vitamin chưa? đã kiểm tra chất lượng "bộ máy" chưa? tớ đã làm hết rồi đấy nhé...chỉ chờ thời điểm thôi...
    Mebeuyen ơi, mẹ nó canh con trai ở bác sĩ nào zậy? Mẹ nó định sinh vào tháng mấy AL đây? :Rose:

• 316 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cho ké với, mình cũng định làm một bé Canh Dần, định bụng nhà mình toàn Chó với Cọp thôi, vì 2 vợ chồng và bé của mình cùng tuổi chó rồi
    • 1,529 Bài viết

• 3,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongau Xem bài viết
    Mebeuyen ơi, mẹ nó canh con trai ở bác sĩ nào zậy? Mẹ nó định sinh vào tháng mấy AL đây? :Rose:
    tớ khám BS Linh ở 53 Trần Quốc Toản. Sau đó sẽ đến BS Vĩ 49B dốc Phụ sản hoặc BS Mai-Đê La Thành. Tớ thích sinh vào tháng 1 hoạc 2 ÂL.
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cũng nghe nói năm canh dần không đẹp đâu, nhưng mà cũng có người bảo rằng Bác Hồ và Lênin đều sinh năm canh dần đấy!:Laughing::Laughing::Laughing: Mình thì chẳng thể lựa chọn được, vì 20 tháng mong con yêu mà chưa được nên cứ 2v là mừng rồi, sinh năm nào cũng được tất. Mà các mẹ canh con trai hả, mình có địa chỉ của 1 ông thày ở Hải Phòng chuyên cắt thuốc trị vô sinh và sinh con trai đấy (nghe nói ông này chữa giỏi lắm, 1 chỉ ở cơ quan mình 1 năm rưỡi chưa có con, uống thuốc của ông đến tháng thứ 3 là có liền. (Mình thì không lấy thuốc chỗ ông ấy, vì mình chụp TCVT phát hiện bị dính 1 phần NMTC, chứ không thì cũng theo đấy, hii hii). Mẹ nào có hứng thú thì đi nhé: Nhà thuốc đông y gia truyền Nguyễn Hoàng Kỳ-xóm 1 Úc Gián-Xã Thuận Thiên-Huyện Kiến Thuỵ-HP, ĐT: 03133680530, DĐ: 0944446162.
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

À quên, chị ở cơ quan mình sinh con trai đấy nhé! :Smiling::Smiling::Smiling:
    • 79 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chào các Mẹ! Cho e tham gia vào với e cũng muốn có e bé ma canh mãi chưa được.
    • 2,639 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Không còn mẹ nào tính sinh con năm Canh Dần nữa sao? :Sad: Chỉ có lèo tèo vài mẹ là có "can đảm" đón tiểu hổ thôi hả?! Các mẹ ơi, mình chia sẻ thêm để thêm phần tự tin đi chứ chẳng lẽ ai Canh Dần cũng khổ, cũng cao số hết sao...:Rose:

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mình định sinh vào năm Canh Dần đây, đã có Tuất (bé đầu con trai) trong nhà rồi, giờ là Dần vào để đóng khung "Dần, Ngọ, Tuất". Thực ra Canh Dần là cao số thật đấy, hơi lận đận tình duyên, nếu là con gái thì là Dương Nữ (nam tính một chút). Mình cứ suy nghĩ đi suy nghĩ lại hoài, cúôi cùng cũng quyết định năm Dần.
    Mình nghĩ rằng 20 năm sau con mình lớn thì tư tưởng con gái tuổi Cọp dữ, rồi cao số gì gì đó thì cũng bớt nặng như bây giờ nhỉ!? với lại con cao số lập gia đình trễ và có thể tự lập cuộc sống của nó thì cũng có cái hay, con mình có thể đủ thông minh để lựa chọn và quyết định cuộc đời của con.
    Mong con lắm đây mà phải chờ vài tháng nữa mới "thả". Àh nghe nói phải dính trong tháng 5AL đầu tiên, đừng dính vào tháng nhuần vì nghe nói con mình sẽ đi sau về muộn so với các bạn, nghe vậy thì nói vậy, mình không rõ thật hư thế nào.
    Các mẹ cho ý kiến thêm nhé, chứ giờ mở miệng đòi rước Cọp Con ai cũng la làng hhixhix
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 550 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu_bill Xem bài viết
    Có mình định sinh vào năm Canh Dần đây, đã có Tuất (bé đầu con trai) trong nhà rồi, giờ là Dần vào để đóng khung "Dần, Ngọ, Tuất". Thực ra Canh Dần là cao số thật đấy, hơi lận đận tình duyên, nếu là con gái thì là Dương Nữ (nam tính một chút). Mình cứ suy nghĩ đi suy nghĩ lại hoài, cúôi cùng cũng quyết định năm Dần.
    Mình nghĩ rằng 20 năm sau con mình lớn thì tư tưởng con gái tuổi Cọp dữ, rồi cao số gì gì đó thì cũng bớt nặng như bây giờ nhỉ!? với lại con cao số lập gia đình trễ và có thể tự lập cuộc sống của nó thì cũng có cái hay, con mình có thể đủ thông minh để lựa chọn và quyết định cuộc đời của con.
    Mong con lắm đây mà phải chờ vài tháng nữa mới "thả". Àh nghe nói phải dính trong tháng 5AL đầu tiên, đừng dính vào tháng nhuần vì nghe nói con mình sẽ đi sau về muộn so với các bạn, nghe vậy thì nói vậy, mình không rõ thật hư thế nào.
    Các mẹ cho ý kiến thêm nhé, chứ giờ mở miệng đòi rước Cọp Con ai cũng la làng hhixhix
    Mình cũng giống bạn, muốn một bé gái năm canh dần nhưng cũng hơi lo không biết con có khổ không. Ai có thông tin về tuổi canh dần thì cho mọi người biết thêm phần an tâm nào.