CHUẨN BỊ MANG THAI

Có nên sinh con năm Canh Dần và sinh vào tháng mấy?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 324K Lượt đọc
  • 1.28K Trả lời

• 2,639 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi nên sinh con vào tháng mấy (AL) trong năm Canh Dần thì tốt vậy? Em thấy mọi người hay nói được mùa sinh, không được mùa sinh đó các chị, vậy sinh vào tháng mấy AL năm Canh Dần thì được mùa sinh hả các mẹ? Có mẹ nào biết thì chỉ em với nha...:LoveStruc:
    NB 3,2kg 50cm === 12m 11kg 79cm === 18m 15,2kg 88cm === 24m 18kg 95cm === 27m 19kg 97cm

NB 3,2kg 50cm==>1m: 4,5kg==>2m: 5,7kg 60cm==>3m: 6,7kg 64cm==>4m: 7,5kg 67cm==>5m: 8kg 68cm==>6m: 8,5kg 71cm==>7m 8,8kg ==> 8m 9,3kg ==> 9m 10,3kg ==>10m 10,8kg

5,5m 2 răng ==> 12m 12 răng ==> 22m 20 răng
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 838 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Mùa sinh con trai là tháng 9 , con gái là tháng 3. Đó được coi là đẹp nhưng có mấy ai tính trước được đâu...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,507 Bài viết

• 5,057 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon-chovang Xem bài viết
    Mùa sinh con trai là tháng 9 , con gái là tháng 3. Đó được coi là đẹp nhưng có mấy ai tính trước được đâu...
    đúng đó, em chỉ mong bây giờ có là tốt rồi, chứ em biết tuổi dần hợp với cả 2vc, nhưng ở đời, có phải mình muốn là được đâu. Giờ đã khó khăn thì tuổi nào cũng được, tháng nào cũng được, mà con trai hay gái cũng được luôn, chẳng dám kén chọn.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

nghe nói năm canh dần sinh con gái sẽ khổ lắm, ai cũng sợ năm dần thì phải. mình cũng chưa có baby và đang mong lắm, đến giờ không biết có nên thả để sinh năm canh dần không nữa
    • 892 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongau Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em hỏi nên sinh con vào tháng mấy (AL) trong năm Canh Dần thì tốt vậy? Em thấy mọi người hay nói được mùa sinh, không được mùa sinh đó các chị, vậy sinh vào tháng mấy AL năm Canh Dần thì được mùa sinh hả các mẹ? Có mẹ nào biết thì chỉ em với nha...:LoveStruc:

Em thấy bẩu năm đấy mạng Mộc nên sinh vào mùa xuân hay mùa đông thì là tốt nhất . Nhưng mà người ta cũng bẩu là người tính không bằng trời tính

Em đây cũng máu đi săn hổ đực vì thấy bảo săn hổ cái thì cao số nhưng mà máy móc đã để lạnh nguội 5 năm rồi nên không biết có dễ không nên cũng tặc lưỡi bảo là thôi đực cái gì cũng kệ miễn là có là mừng rồi
    • 2,362 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluesea_bluesky Xem bài viết
    nghe nói năm canh dần sinh con gái sẽ khổ lắm, ai cũng sợ năm dần thì phải. mình cũng chưa có baby và đang mong lắm, đến giờ không biết có nên thả để sinh năm canh dần không nữa
    ox em tuổi Hợi nên khắc Dần , các mẹ ui em thấy chữ Canh xấu lắm vì em quen mấy người tuổi có chữ Canh thấy long đong làm sao í :Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,507 Bài viết

• 5,057 Được cảm ơn

hic, vc em đều tuổi tuất, nên thấy tuổi Dần cũng hợp, nghe như mẹ Bich Quan nói thì nên hoãn đẻ hay sao?

nếu mới cưới có khi còn kén chọn, chứ giờ hơn 2 năm chưa có thì trâu, hay hổ hay gì gì cũng được, miễn là đậu được một đứa con.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết
    hic, vc em đều tuổi tuất, nên thấy tuổi Dần cũng hợp, nghe như mẹ Bich Quan nói thì nên hoãn đẻ hay sao?

nếu mới cưới có khi còn kén chọn, chứ giờ hơn 2 năm chưa có thì trâu, hay hổ hay gì gì cũng được, miễn là đậu được một đứa con.
    Nhà này giống nhà mình quá, 2 vc đều tuổi Tuất và đang mong có em bé quá, con Nghé hay con Hổ gì đều thích tuốt.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 892 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết

Nghé không hợp với Tuất đâu . Mạng khắc mà , cả bố mẹ đều khắc với con thì nhiều khi khó nuôi . Thôi cố gắng đợi đến giữa năm thì hành động cũng được vì thực ra tớ thấy Canh Dần chẳng xấu đâu . Nói về mạng thì đã hợp với bố mẹ rồi nhé , nên nếu ở gần bố mẹ tha hồ hưởng xoái .

Còn người ta cứ bảo Canh cao số , tuỳ người , thiên định rồi . Giống như bên topic Trâu khổ hay sướng ý , có người nọ người kia . Mà gái cao số thì lấy chồng muộn thôi . Thời đại lúc đấy có khi chúng nó cũng chẳng lấy chồng sớm đâu mà lo , có khi lại sống chung chẳng cần lấy giống tây ý chứ :Laughing::Laughing: . Chuyện ba mươi năm nữa lo làm gì

Tớ chỉ thấy quan trọng về mạng và tuổi hợp với bố mẹ là được . Vì nếu hợp nhau thì công việc và sức khoẻ của cả đôi bên sẽ thuận lợi hơn .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 261 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Tuổi nào cũng được, tháng nào cũng được. Thế mà còn chưa có nữa. Thì làm sao mà có cơ hội chọn tháng nào hay năm nào hay con trai hay con gái. tìm mãi 1 đứa mà còn chưa thấy đây này.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 221 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hi cac me!
    Em la thanh vien moi, e lay chong duoc 2 nam roi nhung van chua co baby. Bgio gia dinh chong hoi thuc e co con lam roi. Em thi tuoi Hoi mang thuy, chong thi tuoi Dau mang moc. Di coi thay thi thay noi sinh vao nam Dan va ke tiep 3 nam nua thi tot lam, vo chong e lam an duoc. Nghe the la oxa e cu bat e sinh nam dan cho bang duoc. Nhung that su e rat lo vi lo sinh ra con gai nam Dan thi kho cho con lam. Da vay co them chu canh nua....hichic. Cac me oi giup e voi, neu sinh con trai hay con gai vao nam dan thi nen sinh vao thang nao la tot nhat vay? E rat mong co cau tra loi cua cac me lam....
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cac chi oi !

Cha cua CDL tuoi canh dan, so ong hen lam va lai cha con hap voi nhau vi CDL tuoi Tuat...CDL cung nghe nhieu nguoi noi "thoi dung sanh con gai vao nam Canh Dan khong tot dau toi nghiep no' lam" nhung ma Dì cua CDL la Canh Dan lay chong hoi 18 tuoi co 4 dua con hanh phuc ben chong nhu ngay dau tien (chong cung tuoi Canh Dan luon) bay gio o vn Di Duong co 4 can nha ! Nen dung suy nghi nhieu qua...
    CDL cung lay chong hon 1 nam rui, luc dau khong thich tuoi Ty xong rui den tuoi Suu cung kg ua luon (nhung co thay boi noi la CDL se sanh con gai dau long nen chon tuoi Suu hay hon la Canh Dan)...nhung OX cua CDL tuoi Ngo (Ngo, Tuat, Dan Tam hap) nen rang mong cho den thang 7/2009 bat dau ne'
    • 5,704 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

COn sinh tháng nào, mùa nào còn tuỳ nhiều yếu tố. Cha mẹ, can tuổi, nhưng con gái tuổi dần đa số sinh mùa thu là đẹp. :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 1,044 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xí xọn Xem bài viết
    Hi cac me!
    Em la thanh vien moi, e lay chong duoc 2 nam roi nhung van chua co baby. Bgio gia dinh chong hoi thuc e co con lam roi. Em thi tuoi Hoi mang thuy, chong thi tuoi Dau mang moc. Di coi thay thi thay noi sinh vao nam Dan va ke tiep 3 nam nua thi tot lam, vo chong e lam an duoc. Nghe the la oxa e cu bat e sinh nam dan cho bang duoc. Nhung that su e rat lo vi lo sinh ra con gai nam Dan thi kho cho con lam. Da vay co them chu canh nua....hichic. Cac me oi giup e voi, neu sinh con trai hay con gai vao nam dan thi nen sinh vao thang nao la tot nhat vay? E rat mong co cau tra loi cua cac me lam....
    Vợ chồng nhà này cũng Hợi với Dậu, 1 năm mong con rồi mà chưa có nên lo lắm, mẹ chồng bảo sinh năm Dần ko hợp với tuổi vợ và còn xung cả bà nội, ông nội nhưng giờ thì chỉ mong có 1 đứa con thôi, xung hay khắc cũng chấp nhận tuốt:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Mong ước duy nhất là có được con trong cuộc sống này

CẦU XIN TRỜI PHẬT PHÙ HỘ CON BÌNH YÊN 9 THÁNG 10 NGÀY TRONG LÒNG MẸ, CHÀO ĐỜI KHỎE MẠNH:Kiss::Rose:

Nhong nhong nhong cha làm con ngựa
    Để cho con vui thỏa tiếng cườ
    i.:Rose:rooling:rooling:rooling:
    • 838 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Mình cũng chờ con hơn 2 năm. Mình chưa bao giờ lựa chọn là con sẽ là con gái hay con trai, sinh vào năm nào đẹp, năm nào xấu, có hợp với bố hay mẹ không? Có con sẽ là niềm hạnh phúc vô bờ rồi, và con được bình thường & khoẻ mạnh là đẹp nhất...
    • 221 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

xx cung snghi vay....thoi gian dau moi cuoi kinh te gdinh con kho khan, bgio tam on dinh roi muon co thi con lai ko ra. Buon lam cac me oi, thoi thi cu sanh toi dau thi toi luon.:Laughing:
    • 639 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhirachel Xem bài viết
    Em thấy bẩu năm đấy mạng Mộc nên sinh vào mùa xuân hay mùa đông thì là tốt nhất . Nhưng mà người ta cũng bẩu là người tính không bằng trời tính

Em đây cũng máu đi săn hổ đực vì thấy bảo săn hổ cái thì cao số nhưng mà máy móc đã để lạnh nguội 5 năm rồi nên không biết có dễ không nên cũng tặc lưỡi bảo là thôi đực cái gì cũng kệ miễn là có là mừng rồi
    Đúng rồi đó mà, người tính không bằng trời tính, nhirachel nhỉ
    • 2,601 Bài viết

• 9,431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bích_Quân1982 Xem bài viết
    ox em tuổi Hợi nên khắc Dần , các mẹ ui em thấy chữ Canh xấu lắm vì em quen mấy người tuổi có chữ Canh thấy long đong làm sao í :Sad:
    Hợi và Dần đâu có khắc bạn? Tứ hành xung là Dần - Thân, Tỵ - Hợi. Hai cặp như thế là chính xung mới lo. Trái lại Quý Hợi mệnh Thuỷ, Canh Dần mệnh Mộc --> Theo ngũ hành là có tương sinh --> Đẹp chứ không khắc đâu. Còn bạn mệnh gì nữa chứ?

Mình thì nghĩ tuổi Hổ lại mệnh Mộc nên sinh mùa xuân là đẹp nhất. :Applause:

Nhưng đúng là người tính chẳng bằng trời tính. Con cái là của trời cho thì được, là mình thì để thuận theo tự nhiên thôi. Cứ có sức khoẻ là mình sinh, chẳng tính toán nhiều.
    Cám ơn vì con đến bên mẹ

• 4,909 Bài viết

• 2,578 Được cảm ơn

Em cũng định tính đẻ năm nào đẹp mà khó quá..giờ cầu có 1 đứa con thui ạ, tuổi đẹp thì tốt mà xấu thì..mình chịu, chẳng dám chọn lựa đâu.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 1,044 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

Em tra sách thì thấy Canh Dần nên sinh vào mùa xuân( tháng 1,2) và mùa đông (tháng 10,11).:Angel: