CHUẨN BỊ MANG THAI

Có nên có em bé khi chồng uống kháng sinh trước ngày rụng trứng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi chút, 2 vợ chồng em định tháng này canh em bé nhưng tuần vừa rồi OX em bị cảm cúm nên phải uống kháng sinh, còn 1 tuần nữa là đến ngày em dự đoán trứng rụng,hic.:rolleyes:
    Nếu định có con thì có được không hay phải đợi đến chu kỳ sau ạ?
    Các mẹ nào có kinh nghiệm thì trả lời giúp em sớm nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitsuki Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi chút, 2 vợ chồng em định tháng này canh em bé nhưng tuần vừa rồi OX em bị cảm cúm nên phải uống kháng sinh, còn 1 tuần nữa là đến ngày em dự đoán trứng rụng,hic.:rolleyes:
    Nếu định có con thì có được không hay phải đợi đến chu kỳ sau ạ?
    Các mẹ nào có kinh nghiệm thì trả lời giúp em sớm nhé.
    Còn 1 tuần nửa mới RT thì kg sao mẹ nó ạ, bỏ qua 1 tháng thì tiếc thật. Dợi cho anh xã ổn trong 1tuần thì ok rùi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ babymilu nhé, em cứ lo mãi vì sợ thuốc kháng sinh từ OX ảnh hưởng đến em bé sau này. Thế em lại tiếp tục kế hoạch như ban đầu vậy :Battin ey:
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitsuki Xem bài viết
    Cám ơn mẹ babymilu nhé, em cứ lo mãi vì sợ thuốc kháng sinh từ OX ảnh hưởng đến em bé sau này. Thế em lại tiếp tục kế hoạch như ban đầu vậy :Battin ey:
    Cứ lên chiến dịch bình thường nhé, nếu được mẹ nó cho xã thay tinh dịch mới cũng được, và chờ trong 1 tuần, thật ra thì kháng sinh có tác dụng với mình nhiều hơn là chồng, người ta chỉ cấm quan hệ khi cả 2 đều mệt mỏi cảm cúm thôi. Khi cơ thể khỏe thì kg sao hết. Chúc mẹ n1o thành công tháng này nhé:LoveStruc:
    • 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

cho uống nước với nước hoa quả nhiều vào đu đủ sữa đò mát giải độc kháng sinh rau ăn tợn vào tuần sau chiến đấu ngoan cường rinh ngay 2 vạch nhé. Chúc em may mắn

Mẹ Nhô
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, em bị sảy 1 lần rồi ( cách đây 6 tháng ), đợt này đang muốn có lại nên cũng mong lắm.Tuần tới em sẽ chiến đấu, hihi.
    Hi vọng là được 2 vạch như mẹ mengoccon chúc em.
    • 250 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trước khi có em bé mình cũng phải hỏi loạn các mẹ chuyện này, rồi vẫn tiến hành và có bé, ông xã uống kháng sinh không ảnh hưởng gì đâu:Rose:
    • 9,029 Bài viết

• 1,573 Được cảm ơn

Ông xã bạn uống kháng sinh lâu không? Nếu uống khoảng 3 ngày trở lại thì không có vấn đề gì nghiêm trọng đâu. Nếu là kháng sinh cảm cúm bình thường thì vài ngày là thải ra ngoài theo đường nước tiểu thôi.
    Nhưng tốt nhất thì bạn cho ông xã uống C sủi nhé, kích thích hệ bài tiết, ngày 1 viên thôi, uống lúc đói.
    Rồi thì giữ sức mà chiến đấu, :Laughing:
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

OX em mới uống từ tối hôm 22/10 đến hôm nay, như vậy là 3 hôm roài, chỉ là thuốc cảm cúm bình thường thôi ,tối qua em cũng vừa mua C sủi về cho lão ấy uống rồi, nghe mấy mẹ nói là nếu xã phải uống kháng sinh thì không vấn đề gì nên em cũng yên tâm hơn rùi.
    • 2,156 Bài viết

• 1,037 Được cảm ơn

Vậy em uống kháng sinh thì sau bao lâu thì có em bé được các Mẹ nhỉ?
    • 837 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Em cũng uống kháng sinh Amoxylin và alphache.. Choay từ ngày 8 đến ngày 13 của chu kỳ. Dự tính trứng rụng vào khoảng ngày 19 -21 thì lúc đó kháng sinh đã đào thải hết chưa nhỉ?
    • 231 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

VC em thì cả tháng nay kháng sinh nhiều quá cơ. E bị nhiễm khuẩn tiết niệu (đi tiểu buốt) nên vùa phải uống thuốc kháng sinh, vua phải đặt thuốc âm đạo đến cả tháng nay rồi. Chồng em cũng phải uống kháng sinh theo vì cũng "hơi viêm" do lây vợ, anh ấy cũng uống thuốc kháng sinh 15 ngày, đến 2,3 hôm nua mới hết. E thì khoảng 1 tuần nua sẽ QKD thôi để vào Chu kỳ mới. Vậy chu kỳ mới này em có nên tiêm kích trung k nhỉ? Vì e cũng lo 2 vc vua uống nhiều ks thế thì sẽ ảnh huỏng, tiêm k tốt. :Sigh::Sad::Sad:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

@ Ngoc Hoa_Bi, meo con-chovang, snake_mn

Dùng kháng sinh chỉ sau 3 ngày là thuốc đào thải hết ra bên ngoài nên các bạn cứ yên tâm canh e bé luôn nhé nếu dùng trước khoảng thời gian RT 3 ngày trở lên hoặc khi chuẩn bị QKĐ.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Do không có kinh nghiệm nên tôi có uống thuốc kháng sinh và một số thuốc khác đúng vào thời kỳ vợ tôi rụng trứng. Hai vợ chồng có đi siêu âm CN tuần trước và được biết có thai gần 4 tuần nên chúng tôi rất lo vì sợ ảnh hưởng đến thai nhi. Liệu con chúng tôi có bị làm sao không vậy? Có ai biết hoặc đã rơi vào trường hợp này không, hãy chia xẻ thông tin cho chúng tôi đi.
    • 4,305 Bài viết

• 4,784 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì uống thuốc vào thời điểm đó nguy cơ ảnh hưởng thấp. Tuy nhiên để cận thận bạn nên ghi lại tên các loại thuốc vợ bạn uống rồi mang đến hỏi bác sỹ cho yên tâm.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với,ông xã uống thuốc cao huyết áp mỗi buổi sáng 1 viên , vậy không biết có ảnh hưởng gì, nếu vc gap nhau luc RT ?, giúp mình với
    MAI ANH
    • 2,208 Bài viết

• 1,938 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maianh Xem bài viết
    Cho mình hỏi với,ông xã uống thuốc cao huyết áp mỗi buổi sáng 1 viên , vậy không biết có ảnh hưởng gì, nếu vc gap nhau luc RT ?, giúp mình với
    Chắc chắn là không có ảnh hương gì, nếu không thì ai bị huyết áp cao là nghỉ có con luôn hả mẹ nó. Cứ yên tâm mà chiến đấu đi nhé.
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, xin tư vấn giúp em 1 vấn đề này với ạ. Chả là em đang trong thời kỳ rụng trứng, vợ chồng em muốn có em bé lắm rồi nhưng ông chồng lại bị viêm xoang đang uống Zinat 500. vậy vợ chồng em có nên QH trong thời kỳ này không hay để tháng sau. Tháng nào cũng chờ mà cứ nhỡ thế này thì ... Nếu QH mà trúng 2 vạch thì có ảnh hưởng gì đến em bé không ah. Gấp lắm rồi nhờ các mẹ giúp em nhé
    • 752 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Bạn cố đợi đến tháng sau đi. Vì khả năng thụ thai và sinh ra những em bé khỏe mạnh sẽ cao hơn nếu sức khỏe hai vợ chồng đều tốt. Bây giờ chồng bạn đang sử dụng kháng sinh, chất lượng tinh trùng sẽ không được tốt như khi khỏe mạnh, nếu thụ thai có thể sẽ không tốt cho bé đâu. Chúc bạn sớm săn được mèo mạnh khỏe và xinh xắn.:Rose:.:Rose:.:Rose:
    CÚN CHƠI NGOAN, ĂN NHANH, NGỦ YÊN, MẸ YÊU CÚN NHIỀU
    • 55 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng đang cần tư vấn đây. Mình mới bị cảm cúm và uống thuốc tuần rồi. Mà khoảng 24 này là ngày rụng trứng rùi. Định tháng này săn tiểu hổ mà phân vân quá. Không biết có ảnh hưởng gì không các mẹ nhỉ?