CHUẨN BỊ MANG THAI

Có mẹ nào đang chữa vô sinh ở Hải Phòng? (tầng 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 93.5K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

22 Người đang theo dõi

• MTO
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

ai dà, kéo topic này lên cái.
    Mình cũng làm IUI 2 lần ở bvps mà thất bại, giờ bước tiếp theo không biết làm gì. Các xét nghiệm của mình đều ổn cả, chồng cũng không vấn đề gì. Sao số chúng mình lại vất vả về đường con cái thế nhỉ ? Hix
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chào các mẹ đang chữa vô sinh ở HP, mình vừa làm IUI hôm qua xong, đang chờ kq đây, hồi hộp quá các mẹ nó ạ. Cách đây hơn 1 năm mình bị lưu nhưng sau đó chờ mãi mà chưa có lại, nên quyết định làm IUI.

Trước đấy mình hỏi dì mình tư vấn khám bs nào tốt vì dì mình làm trong PSHP. Dì cho biết, khám bs Hải chuyên môn tốt nhưng bs ko được mát tay lắm hay sao í, bs Tâm thì đợt thai trước mình có theo, chuyên môn tốt kèm chém cũng tài,hic. bs Huy thì mới về khoa hiếm muộn 2 hay 3 năm gần đây thui, mọi người trong khoa nói bs này tính ko cận thận, dì mình khuyên mình ko tới khám. Bs Hiền ở Đổng Quốc Bình khám cẩn thận nhưng bs ko chuyên môn chính bên hiếm muộn. Dỉ tư vấn mình tới bs Loan và mình vừa làm IUI tự nhiên(ko kích trứng) của bs này xong. Bs làm IUI luôn ở pk các mẹ nó ạ. à, cả làm tinh dịch đồ nữa. Nửa tháng nữa mình sẽ thông báo kq cho các mẹ. Chúc các mẹ tìm được bs mát tay nhá, mình chỉ giúp các mẹ được thế này thui, tặng hoa các mẹ nó:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 926 Bài viết

• 1,035 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mấy tháng không vào nhà thấy nhà mình vẫn vắng vẻ quá. Mình lên thông báo tin vui cho các mẹ nhé, sau khi theo bs Huy 4 tháng thì mình đã có tin vui rồi, giờ thai của mình được gần 3 tháng và rất khỏe mạnh. Mình cũng nhưu các mẹ đã từng theo đông y, tây y đủ cả, cũng đến rất nhiều các bs khác nhau, HP có mà HN cũng có. Cuối cùng mình quyết định theo bs Huy, mình thấy thái độ đối với bệnh nhân cũng nhẹ nhàng chỉ cái tội hay quên, cái gì cũng hỏi đi hỏi lại nhiều lần làm bệnh nhân phát cáu, nhưng không sao quan trọng vẫn là kết quả các mẹ nhỉ. Mình đã thành công trong lần IUI thứ 2 và giờ vẫn tiếp tục theo gói quản lý thai sản của bs đấy luôn, mình theo cho tới khi nào sinh xong thì thôi. Mình chữa chỗ bs Huy mình thấy thế này (chủ quan thôi nhé): Về thái độ thì ổn, còn về giá thì cũng hơi mắc, tương đương với độ chặt chém nhà bs Hải nhưng được cái nếu có bệnh gì thì cũng nói với bệnh nhân. Đây là kinh nghiệm của mình, mình xin chia sẻ với các mẹ chữa vs ở Hải Phòng. Chúc các mẹ nhanh thật nhanh có tin vui nha :LoveStruc:
    • MTO
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé ! Nghe bạn nói mà mình thèm được như bạn quá:Silly:
    • MTO
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi t2gyt Xem bài viết
    Chào các mẹ đang chữa vô sinh ở HP, mình vừa làm IUI hôm qua xong, đang chờ kq đây, hồi hộp quá các mẹ nó ạ. Cách đây hơn 1 năm mình bị lưu nhưng sau đó chờ mãi mà chưa có lại, nên quyết định làm IUI.

Trước đấy mình hỏi dì mình tư vấn khám bs nào tốt vì dì mình làm trong PSHP. Dì cho biết, khám bs Hải chuyên môn tốt nhưng bs ko được mát tay lắm hay sao í, bs Tâm thì đợt thai trước mình có theo, chuyên môn tốt kèm chém cũng tài,hic. bs Huy thì mới về khoa hiếm muộn 2 hay 3 năm gần đây thui, mọi người trong khoa nói bs này tính ko cận thận, dì mình khuyên mình ko tới khám. Bs Hiền ở Đổng Quốc Bình khám cẩn thận nhưng bs ko chuyên môn chính bên hiếm muộn. Dỉ tư vấn mình tới bs Loan và mình vừa làm IUI tự nhiên(ko kích trứng) của bs này xong. Bs làm IUI luôn ở pk các mẹ nó ạ. à, cả làm tinh dịch đồ nữa. Nửa tháng nữa mình sẽ thông báo kq cho các mẹ. Chúc các mẹ tìm được bs mát tay nhá, mình chỉ giúp các mẹ được thế này thui, tặng hoa các mẹ nó:Rose::Rose::Rose::Rose:
    Bạn ơi cho mình hỏi có phải bs Loan nhà ở đường Đà nẵng, trong ngõ cạnh trường Thái Phiên ko ?
    • 100 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Đúng rùi mẹ MTO ạ, hình như là ngõ 268 Đà Nẵng hay sao í. Mình làm IUI tự nhiên+ thuốc Duphaston sau IUI 1tr150k, SA thì 50k, tiêm rụng trứng 300k. Cho các mẹ giá luôn thể hì hì:Smiling::Smiling:
    • 126 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình chưa khám ở đâu cả, nhưng nghe các mẹ nói mình cũng hoang mang ko biết khám ở đâu, mình thấy mẹ t2gyt có người nhà o bệnh viện PS tư vấn thế chắc chính xác. Mẹ t2gyt ơi cho mình hỏi một chút nhé bsy Loan khám vào time nào.
    • 100 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happytime0210 Xem bài viết
    Các mẹ ơi mình chưa khám ở đâu cả, nhưng nghe các mẹ nói mình cũng hoang mang ko biết khám ở đâu, mình thấy mẹ t2gyt có người nhà o bệnh viện PS tư vấn thế chắc chính xác. Mẹ t2gyt ơi cho mình hỏi một chút nhé bsy Loan khám vào time nào.
    chào bạn happytime, bs Loan khám từ 5h30 đến 8h30 hằng ngày mẹ nó à. Bạn cứ đi vào ngõ cạnh trường Thái Phiên khoảng 200m là nhìn thấy PK. PK không đông lắm đâu nên bs tư vấn khá nhiệt tình. Tháng này tụi mình phải đi làm lai hết tất cả xét nghiệm( xét nghiệm nội tiết, chụp TCVT, TDĐ) rùi làm IUI luôn. Xét nghiệm NT, chụp TCVT mình làm ở viện, TDĐ mình làm tại pk bs luôn. Cách đây 2 năm anh xã mình bt, giờ lại bị hơi yếu, buồn:Sad:. Mẹ nó cần mình giúp gì thì lên tiếng nhé
    • 126 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Thank mẹ t2gyt nhé, mình đang chậm kinh được 2 ngày rồi mình đang mong con lắm nhưng chắng dám mua que về thử mẹ nó ah vì sợ thất vọng. Mình đợi thêm 1 time nữa nếu con chưa về thì mình sẽ đến khám. Chúc mẹ có kết quả tốt và thành công nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi happytime0210; 24/02/2011 vào lúc 05:47 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• MTO
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Lâu ko vào nhà mình vắng vẻ quá nhỉ, mẹ nào làm IUI hoặc uống thuốc bắc có hiệu quả thì loa loa lên cái nào cho bà con mừng, lấy tinh thần chiến đấu tiếp. Không có ai thì mình tự tặng hoa động viên nhau vậy. Mong các ba mẹ tương lai luôn vững niềm tin vào phía trước, nhất định thành công :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose: