• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Có mẹ nào đã dùng thuốc Elevit?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 65.6K Lượt đọc
  • 305 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 53 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

BS cũng kê cho mình uống Elevit từ lúc mình có kế hoạch mang thai, uống hết 1 hộp để bổ sung dưỡng chất cho cơ thể thì có bé theo cách tự nhiên, sau đó thì bs kê cho mình uống Obimin cho "kinh tế" - bs nói vậy chứ mình ko than thở gì, mình tuyệt đối tin tưởng bs nên bs kê thế nào mình uống theo thế đó, tháng thứ 5 thì uống thêm canxi Ostropan, giờ uống thêm Omega B6 vì mình bị chuột rút. MÌnh thấy uống thuốc nào cũng ok nhưng đúng là Elevit khá đắt

• 2,430 Bài viết

• 2,292 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinaxinh Xem bài viết
    Mình đang có bé thứ 2. Giống lần dầu, bây giờ mình cũng uống elevit + canxi corbie từ lúc bắt dầu biết có bé đến giờ là 35 tuần. Trộm vía 2 mẹ con phát triển tốt và theo chuẩn (bác sĩ nói thế hihi). Bác sĩ hỏi mình uống thuốc gì, mình bảo uống elevit thì bác bảo elivit thì quá ok rồi, chỉ cần bổ sung thêm canxi thôi vì hàm lượng canxi trong elevit hơi thấp (125mg) trong khi nhu cầu phải hơn 1,000mg. Và bác bảo uống corbie 1-2 ống / ngày là đủ (nếu uống viên sủi thì 1 viên / ngày, nhưng mình ngại uống sủi lắm) vì còn cộng thêm canxi trong ăn uống nữa. Mình theo bác sĩ, còn các mẹ kỹ thì đọc thêm hàm lượng trên thuốc là biết đủ hay thiếu ngay.Lần mang thai đầu mình nhờ người mua Elevit tận bên Úc, còn lần này thì mua ở VN, thấy y chang nên cũng tin tưởng
    Chị ơi, chị mua elevit ở đâu vậy?

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akami Xem bài viết
    Chị ơi, chị mua elevit ở đâu vậy?
    Bạn search thử xem. Mình thì mua ở trang www.elevit.com.vn, hàng nhập khẩu chính hãng nên cũng yên tâm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy vỏ hộp Elevit có ghi: thành phần Elevit có thêm Iodine (I-ốt) giúp cho sự phát triển trí não của em bé, tại sao các loại thuốc khác lại không có nhỉ? Nếu các mẹ uống các loại thuốc khác chắc phải bổ sung thêm I-ốt bằng ăn uống.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thugiang447; 19/08/2012 vào lúc 10:19 PM.

• 59 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_nhu_quynh Xem bài viết
    Em thấy Canxi trong thành phần Elevit cũng đã là 125 mg nên chắc chỉ bổ sung thêm ăn uống thôi, không biết uống thêm thuốc canxi có dư không chị? Cảm ơn chị.
    Bác sĩ có cho mình uống thêm ống canxi + elevit nữa thôi b a. Chắc là ko dư đâu vì nếu ko bsi đã kêu minh ngừng giống như ngừng uống sắt rồi^^ bác bảo uống 2 loại đó đủ rồi. Uống nhiều qá tàu hỏa nhập ma. Hihi

• 814 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thugiang447 Xem bài viết
    Mình thấy vỏ hộp Elevit có ghi: thành phần Elevit có thêm Iodine (I-ốt) giúp cho sự phát triển trí não của em bé, tại sao các loại thuốc khác lại không có nhỉ? Nếu các mẹ uống các loại thuốc khác chắc phải bổ sung thêm I-ốt bằng ăn uống.
    Vì Iodine rất sẵn và có trong nhiều loại thực phẩm, thức ăn bạn ạ nên không cần bổ sung.

Về lý thuyết một ngày bà bầu cần bổ sung khoảng 220-290mcg iot
    Nhưng bạn có biết chỉ 1 muỗng thìa muối iot là đã chứa tới từ 250 tới 400mcg iot rồi không ? Và lượng cao nhất có thể bổ sung 1 ngày vào cơ thể chỉ nên là khoảng 1100mcg/ 1 ngày thôi nhé.
    Ngoài ra iod còn có trong rất nhiều các loại thực phẩm khác, ví dụ như 1 cốc sữa đã chứa hơn 50mcg iot rồi đấy, hoặc sữa chua là gần 100mcg.
    Sở dĩ Elevit có bổ sung iot vì thói quen ăn uống bên Úc đặc biệt thiếu iot ! Còn ở Việt Nam thì sao nhỉ ? muối iot được dùng hàng ngày trong các món ăn.
    Các bạn nên lưu ý nhé, chỉ nên bổ sung những thứ mà khó hấp thụ được hoặc không đầy đủ qua thức ăn hàng ngày.
    I'm a father, not a mother.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Hoangha, bạn có vẻ biết rõ về Vitamin. Sẵn tiện, bạn cho mình hỏi luôn trong thành phần Elevit có chứa Biotin (vitamin H) là 200 mcg, mình có search tìm hiểu nhưng chưa rõ tác dụng của Biotin như thế nào đối với bà bầu. Biotin có cần thiết lắm cho bà bầu không (ngoài các chất cần thiết như Acid folic, Sắt, Canxi)?

• 1,157 Bài viết

• 3,467 Được cảm ơn

Các Mẹ đã dùng Elevit cho mình hỏi thăm là có bị táo bón ko vậy? Vì mình thấy lượng Sắt trong Elevit cao quá, mình bình thường uống bổ sung viên sắt chỉ 30mg thôi mà táo bón rồi

• 124 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

cái vấn đề này c nên hỏi b.sĩ ng c đang theo dõi vì có ng hợp thc này có ng hợp thc # k bít đc đâu c . Nên hỏi b.sĩ .

• 1,499 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

hic, em nhờ bạn em ra tiệm thuốc ở pháp mà ng` ta bảo ko có loại này là sao nhỉ đành đi order bên úc vậy huhuhu
    Chả ký với cọt j nữa, lần nào ký cũng bị khóa nick dù chả buôn bán j. Quy vs chả định