CHUẨN BỊ MANG THAI

Có mẹ nào đã dùng thuốc Elevit?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 80K Lượt đọc
  • 336 Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 8,644 Bài viết

• 13,097 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Tủn con Xem bài viết
    Chúc mừng chị nhé, em lâu rùi ko vào nhà săn Rắn hihi ^^ Chị đc mí w rùi? ko làm chữ kí cho con ạ?
    uh, thanks em nha, em là đôi dép à:????
    • 820 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beconcuame2012 Xem bài viết
    Mình thấy quảng cáo của Elevit cũng hợp lý vì thành phần trong thuốc đầy đủ các chất và cao hơn hơn các loại thuốc trên mà, mình cũng vừa xem thành phần các loại thuốc bạn nói trên.

Mình nghĩ chắc mình ko nên tranh cãi với bạn về vấn đề này nữa vì bạn không đưa những thông tin cần thiết để bổ sung hoặc phản bác đề tài, mình chỉ thấy bạn có vẻ cay cú các member của Elevit, thôi thì để các member này vào tranh cãi với bạn vậy.

Thật ra các mẹ bây giờ đã rất thông minh trong việc chọn loại sản phẩm cho mình vì thời đại này là internet mà, thông tin gì chẳng search ra được. Như mình kinh doanh Blackmores thì thấy thương hiệu này nổi tiếng rồi, chẳng cần quảng cáo thì cũng đã có 2 mẹ ủng hộ mình rồi . Sẵn tiện mẹ nào cần thì ủng hộ mình nha. Tks
    Giờ thì tôi mới để ý cái chữ ký bán Blackmore của bạn
    Trong cái bản so sánh mà Elevit.com.vn đưa ra thì hàm lượng sắt của Blackmore là 5mg/1 v (ngày 2v), đây là sắt nguyên tố quy đổi ra sắt fumarate là khoảng 15mg/1v (ngày 2v tức là khoảng 30mg sắt fumarate đúng với hàm lượng được khuyến cáo).
    Nếu là 1 người bán hàng blackmore thì thường bạn sẽ phải có phản ứng với so sánh đấy và đồng tình với kết luận hàm lượng sắt quá cao của Elevit chứ nhỉ ?
    Tôi chả hiểu bạn thuyết phục khách hàng để bán được hàng kiểu gì trong khi cho rằng con số của Elevit là hợp lý, còn sp mình đang bán thì có hàm lượng bằng 1/12 của elevit ? không những thế lại còn dẫn chứng ở trên web ra con số 600mg sắt 1 ngày.
    I'm a father, not a mother.
    • 292 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thật là mệt với bạn Hoangha ghê, tôi bán Blackmores nhưng tôi công tâm tôi biết sao tôi nói vậy, tôi biết ở Úc Elevit là số 1, Blackmores số 2, Swisses số 3 trong thị trường Vitamin. Sắp tới tôi sẽ nhờ người thân gửi giúp Elevit và cả Swisses về bán đây. Bạn nhớ mua ủng hộ.

Còn về con số 600mg sắt 1 ngày thì bạn cứ search như thông tin tui đưa bên trên ấy, tôi nhớ là đọc bên trang eva.

(Theo Bác sĩ Lương Thanh Bình, Trưởng khoa khám bệnh Bệnh viện Phụ sản Hà Nội: "Phụ nữ mang thai có nhu cầu khoảng 1.200 mg canxi/ ngày và 600 mg sắt/ ngày")

Người ta là bác sĩ có chuyên môn, bạn thì ko có 1 tí chuyên môn mà lại chê bai người ta. Mình thấy bạn có vẻ tự đắc với trình độ hiểu biết của bạn quá.

Mình cũng vừa kiểm chứng lại luôn nè:

Theo Government of South Australia (Chính phủ Úc nên chắc tin tưởng được nhé):

" Approximately 600 mg of elemental iron are required for the increase in red cell mass during pregnancy"

Bạn xem thêm link bên dưới:

http://www.health.sa.gov.au/PPG/Defa...c=default.ascx

Nói tóm lại, mình chán cãi nhau với bạn rồi. Bạn đi kiếm ai mà theo như bạn nghĩ là có trình độ hiểu biết như bạn thì bạn cãi nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beconcuame2012; 28/01/2013 vào lúc 02:44 PM.
    • 820 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thật là mệt với bạn Hoangha ghê, tôi bán Blackmores nhưng tôi công tâm tôi biết sao tôi nói vậy, tôi biết ở Úc Elevit là số 1, Blackmores số 2, Swisses số 3 trong thị trường Vitamin. Sắp tới tôi sẽ nhờ người thân gửi giúp Elevit và cả Swisses về bán đây. Bạn nhớ mua ủng hộ.

Còn về con số 600mg sắt 1 ngày thì bạn cứ search như thông tin tui đưa bên trên ấy, tôi nhớ là đọc bên trang eva.

(Theo Bác sĩ Lương Thanh Bình, Trưởng khoa khám bệnh Bệnh viện Phụ sản Hà Nội: "Phụ nữ mang thai có nhu cầu khoảng 1.200 mg canxi/ ngày và 600 mg sắt/ ngày")

Người ta là bác sĩ có chuyên môn, bạn thì ko có 1 tí chuyên môn mà lại chê bai người ta. Mình thấy bạn có vẻ tự đắc với trình độ hiểu biết của bạn quá.

Mình cũng vừa kiểm chứng lại luôn nè:

Theo Government of South Australia (Chính phủ Úc nên chắc tin tưởng được nhé):

" Approximately 600 mg of elemental iron are required for the increase in red cell mass during pregnancy"

Bạn xem thêm link bên dưới:

http://www.health.sa.gov.au/PPG/Defa...c=default.ascx

Nói tóm lại, mình chán cãi nhau với bạn rồi. Bạn đi kiếm ai mà theo như bạn nghĩ là có trình độ hiểu biết như bạn thì bạn cãi nhé.
    Bạn đúng là đã sai còn cố gân cổ lên mà cãi Tôi trích cho bạn vài ý chính trong cái trang mà bạn đưa nhé.

"Approximately 600 mg of elemental iron are required for the increase in red cell mass during pregnancy and a further 300 mg for the fetus "

600mg sắt nguyên tố là yếu cầu cho cả quá trình mang thai bạn nhé, không phải 1 ngày. Hiểu sai thế này thì chết mất chắc vị bác sỹ kia cũng hiểu thế này đây

Tiếp "Recommended iron dose

> For iron-deficient anaemia the recommended dose is 40-80 mg of elemental iron per day (Milman 2008; Zhou et al. 2009). Depending on the preparation taken, the total dose can be achieved with one tablet taken daily or every second day, preferably on an empty stomach one hour before meals, with a source of vitamin C such as orange juice to maximise absorption (Pavord et al. 2012)"

Liều khuyến cáo 40-80mg sắt 1 ngày là được chỉ định cho bệnh nhân thiếu mắu, thiếu sắt nhé. Tức là dùng khi được khám và xét nghiệm là thiếu máu. Còn liều hàng ngày 27-30mg dùng cho các thai phụ là liều phòng chống, không phải liều điều trị.
    Bạn thấy chữ "iron-deficient anaemia the recommended dose" có khác với "iron recommended for pregnant women" không ?
    Nếu bạn không thấy sự khác nhau giữa chúng thì tôi miễn bàn nữa.

Không muốn cãi nhau đôi co với bạn làm gì nhưng tôi vẫn phải vào nói để mọi người ở đây biết mà tránh chứ không cứ nghe bạn mà phang 600mg/1 ngày thì chết.
    • 820 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Bạn cần phải biết phân biệt 2 cụm từ "iron deficiency" và "iron deficiency anaemia" khác nhau nhé.
    iron deficiency chỉ là thiếu sắt, còn iron deficiency anaemia là vừa thiếu sắt và thiếu máu tức ở mức độ nghiêm trọng hơn. Với những trường hợp iron deficiency anaemia thì mới phải bổ sung sắt với liều cao.
    Còn thiếu sắt thì các thai phụ đều cần phải bổ sung.
    Giống như trường hợp bổ sung vit D cho trẻ phòng coi xương thì khác với liều bổ sung cho trẻ bị chấn đoán còi xương !
    • 820 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha2012 Xem bài viết
    Bạn đúng là đã sai còn cố gân cổ lên mà cãi Tôi trích cho bạn vài ý chính trong cái trang mà bạn đưa nhé.

"Approximately 600 mg of elemental iron are required for the increase in red cell mass during pregnancy and a further 300 mg for the fetus "

600mg sắt nguyên tố là yếu cầu cho cả quá trình mang thai bạn nhé, không phải 1 ngày. Hiểu sai thế này thì chết mất chắc vị bác sỹ kia cũng hiểu thế này đây

Tiếp "Recommended iron dose

> For iron-deficient anaemia the recommended dose is 40-80 mg of elemental iron per day (Milman 2008; Zhou et al. 2009). Depending on the preparation taken, the total dose can be achieved with one tablet taken daily or every second day, preferably on an empty stomach one hour before meals, with a source of vitamin C such as orange juice to maximise absorption (Pavord et al. 2012)"

Liều khuyến cáo 40-80mg sắt 1 ngày là được chỉ định cho bệnh nhân thiếu mắu, thiếu sắt nhé. Tức là dùng khi được khám và xét nghiệm là thiếu máu. Còn liều hàng ngày 27-30mg dùng cho các thai phụ là liều phòng chống, không phải liều điều trị.
    Bạn thấy chữ "iron-deficient anaemia the recommended dose" có khác với "iron recommended for pregnant women" không ?
    Nếu bạn không thấy sự khác nhau giữa chúng thì tôi miễn bàn nữa.

Không muốn cãi nhau đôi co với bạn làm gì nhưng tôi vẫn phải vào nói để mọi người ở đây biết mà tránh chứ không cứ nghe bạn mà phang 600mg/1 ngày thì chết.
    Thực ra thì nói 600mg là chứa nói đúng vì còn 300mg nữa dành cho thai nhi. Đúng như bài trên nói thì là 900mg cho cả thai kỳ (con số này khá khớp với 1 trang mà tôi tìm thấy nói là bổ sung khoảng 1000mg sắt nguyên tố trong suốt quá trình mang thai.

Bạn chỉ cần lên mạng tìm với từ khóa "Iron during Pregnancy" là sẽ thấy nhiều trang cho kết quả như trên. Trong đó có trang http://www.ncbi.nlm.nih.gov/pubmed/10871591 có đoạn " the total requirement of a 55-kg woman is approximately 1000 mg. Translated into daily needs, the requirement is approximately 0.8 mg Fe in the first trimester, between 4 and 5 mg in the second trimester, and >6 mg in the third trimester. "

Dịch ra là "tổng lượng yêu cầu của 1 phụ nữ 55kg là xấp xỉ 1000mg, chia ra nhu cầu hàng ngày là xấp xỉ 0.8mg cho thai kỳ thứ 1, 4 tới 5 mg cho thai kỳ thứ 2 và hơn 6mg cho thai kỳ thứ 3.

Chấm dứt việc tranh cãi đúng sai này ở đây nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangha2012; 28/01/2013 vào lúc 05:18 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu đánh giá thì phải đánh giá tác dụng của cả viên thuốc chứ không thể tách rời từng thành phần của nó ra được. Ví dụ đơn giản như canxi sẽ làm giảm hấp thụ sắt, do vậy elevit sẽ phải tăng lượng sắt lên. Mình chỉ ví dụ thế thôi. Để có được hàm lượng của 1 viên thuốc cần phải có hàng đống thí nghiệm chứ có phải như các đồng chí chém gió quái đâu.
    • 820 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocvietcode Xem bài viết
    Nếu đánh giá thì phải đánh giá tác dụng của cả viên thuốc chứ không thể tách rời từng thành phần của nó ra được. Ví dụ đơn giản như canxi sẽ làm giảm hấp thụ sắt, do vậy elevit sẽ phải tăng lượng sắt lên. Mình chỉ ví dụ thế thôi. Để có được hàm lượng của 1 viên thuốc cần phải có hàng đống thí nghiệm chứ có phải như các đồng chí chém gió quái đâu.
    Bạn nói thế thì vừa đúng mà cũng có thể nói không đúng. Đúng bởi như bạn nói là các chất sẽ có những phản ứng với nhau ví như canxi giảm hấp thụ sắt. Nhưng không thể vì thế mà cho rằng Elevit tăng lượng sắt lên trong ngưỡng của 1 người thiếu máu mà cho là hợp lý.
    Vậy các hãng khác với hàm lượng tầm 27mg sắt fumarate (tuơng đương 150% nhu cầu, tức là đã gấp rưỡi so với nhu cầu rồi) thì bị cho là quá thiếu à ?
    Trong khi 183 sắt fumarate của Elevit thì cao gấp khoảng 6 lần so với các khuyến nghị và hàm lượng cần cung cấp.
    Cũng theo bài ở trên thì nó nằm trong ngưỡng nhu cầu dành cho người thiếu máu, thiếu sắt (bệnh lý) tức ở giữa khoảng 40mg-80mg sắt nguyên tố, trong khi nhu cầu thì ngày chỉ cần khoảng 6mg sắt nguyên tố (100%) nhưng nhiều hãng tăng thêm tới 150% là đã tính tới khả năng đấy rồi.

Tôi không phủ nhận thương hiệu Elevit nhưng để dùng nó thì chắc chỉ nên dành cho những người thiếu máu, thiếu sắt hoặc thể trạng quá yếu hay hoa mày chóng mắt bởi thiếu máu. Còn không thì không nên dùng, phần vì giá nó quá đắt so với các sp khác.

Đấy là còn chưa nói tới Vitamin A, DHA không hề có. DhA thì có thể có người bảo không giúp gì cho pt trí tuệ, nhưng VItamin A mà phủ nhận vai trò của nó tới mắt và thần kinh của thai nhi/mẹ thì thật không còn gì để nói.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangha2012; 29/01/2013 vào lúc 05:24 PM.
    • 292 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Tôi không phủ nhận thương hiệu Elevit nhưng để dùng nó thì chắc chỉ nên dành cho những người thiếu máu, thiếu sắt hoặc thể trạng quá yếu hay hoa mày chóng mắt bởi thiếu máu.

Mình thấy câu kết luận này của bạn thật vớ vẩn, ko lẽ cả nước Úc, Ý, Thụy Sỹ, Hungary, Poland,...đều thiếu máu, thiếu sắt hết...vui thật, ở nước ngoài họ ăn đầy đủ chất hơn ở VN nữa đấy bạn, bạn cứ như là 1 chuyên gia dược & y học. Bạn có thể đưa thông tin nhưng bạn bớt kết luận 1 tí nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beconcuame2012; 29/01/2013 vào lúc 07:54 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nói thế thì vừa đúng mà cũng có thể nói không đúng. Đúng bởi như bạn nói là các chất sẽ có những phản ứng với nhau ví như canxi giảm hấp thụ sắt. Nhưng không thể vì thế mà cho rằng Elevit tăng lượng sắt lên trong ngưỡng của 1 người thiếu máu mà cho là hợp lý.
    Vậy các hãng khác với hàm lượng tầm 27mg sắt fumarate (tuơng đương 150% nhu cầu, tức là đã gấp rưỡi so với nhu cầu rồi) thì bị cho là quá thiếu à ?
    Trong khi 183 sắt fumarate của Elevit thì cao gấp khoảng 6 lần so với các khuyến nghị và hàm lượng cần cung cấp.
    Cũng theo bài ở trên thì nó nằm trong ngưỡng nhu cầu dành cho người thiếu máu, thiếu sắt (bệnh lý) tức ở giữa khoảng 40mg-80mg sắt nguyên tố, trong khi nhu cầu thì ngày chỉ cần khoảng 6mg sắt nguyên tố (100%) nhưng nhiều hãng tăng thêm tới 150% là đã tính tới khả năng đấy rồi.

Tôi không phủ nhận thương hiệu Elevit nhưng để dùng nó thì chắc chỉ nên dành cho những người thiếu máu, thiếu sắt hoặc thể trạng quá yếu hay hoa mày chóng mắt bởi thiếu máu. Còn không thì không nên dùng, phần vì giá nó quá đắt so với các sp khác.

Đấy là còn chưa nói tới Vitamin A, DHA không hề có. DhA thì có thể có người bảo không giúp gì cho pt trí tuệ, nhưng VItamin A mà phủ nhận vai trò của nó tới mắt và thần kinh của thai nhi/mẹ thì thật không còn gì để nói.
    Bạn giỏi quá, giỏi hơn cả hãng dược với cơ quan quản lý dược phẩm của các nước . Bọn nó làm ra viên thuốc với liều lượng như thế chắc là phải có lý do, có kiểm nghiệm, chứ không phải search google rồi trộn vào nhau đâu. Bạn có tìm được thông tin nào về việc thuốc elevit có ảnh hưởng ko tốt đến sức khỏe của người sử dụng không? Có thì show ra, không thì thôi, chứ đừng cãi cùn đem chia từng thành phần ra để chê bai.
    Mà công nhận elevit thiếu vitamin a với dha. Nên dùng elevit thì phải bổ xung 2 cái này (qua thực phẩm hoặc uống thêm dha).

Mà túm lại thuốc nào cũng tốt hết cả, miễn đừng là thuốc giả.
    • 820 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocvietcode Xem bài viết
    Bạn giỏi quá, giỏi hơn cả hãng dược với cơ quan quản lý dược phẩm của các nước . Bọn nó làm ra viên thuốc với liều lượng như thế chắc là phải có lý do, có kiểm nghiệm, chứ không phải search google rồi trộn vào nhau đâu. Bạn có tìm được thông tin nào về việc thuốc elevit có ảnh hưởng ko tốt đến sức khỏe của người sử dụng không? Có thì show ra, không thì thôi, chứ đừng cãi cùn đem chia từng thành phần ra để chê bai.
    Mà công nhận elevit thiếu vitamin a với dha. Nên dùng elevit thì phải bổ xung 2 cái này (qua thực phẩm hoặc uống thêm dha).

Mà túm lại thuốc nào cũng tốt hết cả, miễn đừng là thuốc giả.
    Một số bạn bảo thủ nhỉ ? thừa nhận sự hợp lý của nó thì tức là phủ nhận sự hợp lý của những loại khác, những lời khuyến cáo khác của các tổ chức y tế Thế giới.
    Tôi không hiểu các mẹ chia sẽ kinh nghiệm gì ở đây khi thấy có sự bất hợp lý về cả thành phần và giá cả (elevit quá đắt so với cái giá trị của nó) mà các mẹ vẫn có người bảo vệ nó nhỉ? đặc biệt có người bán blackmore mà vẫn nhẩy vào ca tụng tung hứng elevit thì tôi lại thấy lạ trong khi cái mà chúng ta đang nói tới ở đây là hàm lượng sắt của ELevit cao gấp 12 lần của Blackmore. Thừa nhận Elevit tốt hóa ra cũng thừa nhận cả Blackmore chả ra gì.
    KHi nhìn vào cái bảng so sánh thành phần của Elevit đưa trên elevit.com.vn thấy con số chênh lệch quá lớn về hàm lượng sắt như thế so với các thành phẩm mà không mẹ nào có ý kiến gì thì cũng lạ. Có lẽ tôi nên dành thêm chút thời gian tìm lại cái bảng so sánh gốc mà trong đó họ so sánh đủ các thành phần của những sp trên của 1 trang web tại úc mà trong đó có những thành phần elevit thiếu hụt mà các sp kia có nhưng elevit.com.vn đã giấu đi. nhưng ngẫm lại chắc khỏi cần thiết.
    NÓi tới đây chắc tôi hết ý vì tôi nghĩ khi tôi đưa ra những con số rõ ràng như thế thì tôi nghĩ rằng ít nhất có sự đồng tình nhất định nhưng ngược lại 1 số bạn vẫn bảo lưu cái không hợp lý
    • 292 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình chỉ thấy bạn cay cú với mấy members của Elevit nên mới làm cái trò dìm hàng này thôi, vừa đọc lại các bài của bạn thì thấy toàn đưa ra những kết luận vớ vẩn hoặc lên tiếng dạy đời người khác. Thấy bạn bị khá nhiều mem phản đối rồi nhé.

Mình trích dẫn link bạn cãi nhau với các mẹ đây:
    http://www.webtretho.com/forum/f106/...l#post28336836

Bạn có thể hiểu & nhìn nhận 1 vấn đề khác mọi người nhưng bạn đừng áp đặt hay đưa ra kết luận bắt người khác phải nghe theo vì bạn chắc chắn ko có tí chuyên môn nào về các lĩnh vực này.
    • 820 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Mình chỉ thấy bạn cay cú với mấy members của Elevit nên mới làm cái trò dìm hàng này thôi, vừa đọc lại các bài của bạn thì thấy toàn đưa ra những kết luận vớ vẩn hoặc lên tiếng dạy đời người khác. Thấy bạn bị khá nhiều mem phản đối rồi nhé.

Mình trích dẫn link bạn cãi nhau với các mẹ đây:
    http://www.webtretho.com/forum/f106/...l#post28336836

Bạn có thể hiểu & nhìn nhận 1 vấn đề khác mọi người nhưng bạn đừng áp đặt hay đưa ra kết luận bắt người khác phải nghe theo vì bạn chắc chắn ko có tí chuyên môn nào về các lĩnh vực này.
    Xin nói lại cho bạn rõ là tôi rất ghét cái cách làm ăn, qc của Elevit chứ chả việc gì phải cay cú. Tự dưng lại phải đi cay cú cái chẳng liên quan, chẳng ảnh hưởng tới mình nhưng tôi đã ghét nên tôi không thích những kẻ đấy múa gậy ba hoa trên này vì còn rất nhiều đọc và làm theo.
    Sao lại ghét à ? ghét vì cái kiểu qc cạnh tranh không lành mạnh của ELevit, nhưng nhân viên bán hàng thì cũng bố láo không kém.
    Bạn đã thua tôi trong cuộc tranh luận ở trên thì đừng lôi thêm cái dẫn chứng topic khác vào đây chẳng liên quan, có vẻ như bạn muốn rủ thêm đồng minh ? hay bạn đang muốn bới lông tìm vết ?

Tôi tranh luận về sữa non Frezzi về nguồn gốc xuất xứ của cái đấy thì có gì mà bạn bảo tôi cãi nhau, hay thật. Bạn không phân biệt được thế nào là cãi nhau với tranh luận khi tham gia diễn đàn à

Nếu cứ có các ý kiến trái chiều mà gọi là cãi nhau, hoặc diễn đàn mà chỉ có ý kiến 1 chiều thì đã không tồn tại được cái hình thức diễn đàn này.
    • 1,006 Bài viết

• 3,099 Được cảm ơn

@thanhchi2001: mẹ nó ở đâu vậy,mình ở sg,có gì pm địa chỉ nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

Kho ảnh của Mr.Ken
    :http://s1033.photobucket.com/albums/a411/pikidoll/
    [Cu-Ken[/B][/COLOR]: Star:: 3.6k-51 cm:LoveStruc:- 1M:5k-56cm :LoveStruc:-2M:6.2k - 60cm:LoveStruc:-3M:7.4k - 63cm:LoveStruc:-4M:8.3k - 67cm:LoveStruc:-6M:9k-71cm:LoveStruc:-7M3W:9.4k:LoveStruc:-9M1W : 10k1:Smiling:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào cả nhà,

Em hiện vừa có thai, em đọc trên diễn đàn thấy nhiều người khuyên uống sữa bầu. Em thấy trong sữa bầu có nhiều thành phần trong thuốc Elevit (hiện em cũng đang uống Elevit) nên không biết uống sữa bầu có bị dư chất không? Em cũng đọc trên forum nước ngoài thì họ toàn uống sữa tươi nên cũng lăn tăn không biết nên uống sữa bầu hay sữa tươi, sữa tươi ở VN thì ko biết đảm bảo chất lượng như ở nước ngoài ko nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em tí. Em cảm ơn ạ.
    • 81 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Sữa bầu chỉ có các nước châu Á mới uống thôi. Ở các nước châu Âu và Mỹ các mẹ chỉ uống sữa tươi và prenatal vitamin là đủ.

Đứa đầu vợ mình uống nhiều sữa bầu quá, nhiều chất béo quá thế là lên hơn 25kg. Phải dùng đủ kiểu chăm sóc sau sinh của Care With Love mới lấy lại được vóc dáng.

Đứa thứ 2 rút kinh nghiệm chỉ uống sữa tươi loại nhiều canxi + ít béo của Úc và uống vitamin hiệu Rainbow Light hàng xách tay của Mỹ mà thôi.

Nhưng quan trọng nhất vẫn là chế độ ăn uống, thực phẩm tươi, thịt, cá, rau và chế độ nghĩ ngơi. Đừng nghĩ mình đã uống sữa và vitamin thì các mẹ ăn ít nhé.
    Video Clip đêm chung kết Người Đàn Ông Hoàn Hảo 2013
    http://www.vyuhatv.vn/tv_show_special/detail/343335336E61/nguoi-dan-ong-hoan-hao---chung-ket.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 292 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Bạn uống Elevit là đầy đủ chất rồi, chỉ cần bổ sung thêm sữa tươi thôi. Sữa tươi TH Milk cũng khá tốt, ko nên uống sữa bầu vì làm tăng cân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có tìm hiểu mấy bữa nay thì thấy có sữa tươi Devodale của Úc bán ở VN (hàng xách tay), có mẹ nào đã dùng chưa? Hàng xách tay nên em thấy hơi ngại.

Sẵn tiện em thấy có bài này hay về cách ăn uống & những chất cần bổ sung khi mang thai (của Hiệp hội Dinh dưỡng Úc), mẹ nào cần thì xem thử: http://www.nutritionaustralia.org/na...ring-pregnancy
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị nào biết mua thuốc Elevit ở hà nội mà uy tín không chỉ cho em với . e mới mổ nội soi thông vòi trứng xong và đang kế hoạch có em bé vào tháng sau đây ạ. Em cảm ơn trước ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,276 Bài viết

• 2,799 Được cảm ơn

Hồi có bầu mình mua 4 hộp elevit o nga, hsd đến tháng 4/2014. Mình uống ko hết nen muốn thanh lý 1 hộp. Giá 1tr/hộp. Bạn nào ở saigon cần thì pm mình nhé! Nếu sai chuyên mục nhờ mod chuyển đi dùm.