• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Có mẹ nào chữa vô sinh tại Đà nẵng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 52.1K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 243 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

E muốn chữa siêu âm canh trứng để thụ thai trong năm nay nhưng e chưa hiểu gì về vấn đề này lắm, có mẹ nào cũng ở đà nẵng mà có kinh nghiệm thì giúp e với. KN của e cũng ko đều nên e lo lắm. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng có 1 người bạn bị đa nang buồng trứng, hơn 4 năm ko có thai, nhưng vừa rồi theo bác Hân cũng đã có thai và đến nay được gần 7 tháng rồi. Bác Hân khám tại Trạm y tế từ 5h30 đến 7h30 thì phải, bạn đến xem sao nhé !
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 456 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Mình ở Hà Nội, nhưng hiện nay đang công tác tại Đà Nẵng. Mình đã lập gia đình 3 năm nay và vẫn vô sinh hiếm muộn. Có mẹ nào vô sinh hiếm muộn ở ĐN không, mình muốn được trao đổi kinh nghiệm cùng các mẹ.:LoveStruc:

• 1,902 Bài viết

• 3,981 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng đang ở Đà Nẵng và cũng đang trên đường kiểm tra và chữa hiếm muộn đây. Bạn có thể chữa ở BS Tuyến (trưởng khoa hiếm muộn của BV Phụ nữ Đà Nẵng) hoặc BS Hùng nhà ở kiệt đường Hoàng Diệu (cũng làm ở BV Phụ nữ). Không biết bạn đã xác định được nguyên nhân gây hiếm muộn chưa vậy? Chúc bạn may mắn và sớm đón con yêu về nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 287 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Mình cũng o ĐN nè, nhưng bị BTDN đi bác sĩ Hân ở đường Hùng Vương mãi ko hết, giờ mình chuẩn bị vào SG chữa đây.

Nếu buồng trứng của bạn phát triển đều & chu kỳ cũng đều nữa thì không lo lắng nhiều lắm đâu, nên đi canh trứng đi, nếu canh trứng lớn thì nhờ các bác sĩ IUI luôn cho chắc bạn ah. Bạn thử tìm hiểu ở nhà đo nhiệt độ cơ thể cũng có thể canh trứng rụng được đấy.

Mình nghe nói bác sĩ Tuyến chữa trị đắt và cũng hơi khó tính, bạn đi bác sĩ Hùng ở Hoàng Diệu xem sao, mình có 1 chị bạn vừa mới có tin vui khi chữa ở bs Hùng đó.

Chúc mẹ nó sớm có tin vui 2v nhé.
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha"
    Khỏe mạnh & bình an bên mẹ con nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng ở ĐN, mình cưới được 4 tháng rồi.3 tháng đầu mình thả mà không thấy gì,kinh nguyệt của mình không đều và đi khám thì họ nói bị BTDN mình lo lắm không biết chữa trị có khỏi được không nữa(hiện giờ mình chưa điều trị gì cả). vừa rồi mình mới đi tiêm ngừa Rubella bác sỹ bảo kế hoạch 3 tháng mà vợ chồng mình cũng đang mong e bé lắm, không biết nếu chưa hết 3 tháng mà có thì e bé có làm sao không?

• 13 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Theo mình biết thì nếu vợ chồng quan hẹ đều đặn trong 1 vòng 1 năm mới được xem la hiếm muộn. Bạn mới cưới co 4 tháng nên đừng lo lắng gì làm ảnh hưởng đến khả năng thụ thai nhé. Mình có 1 người bạn làm cùng cty đi khám cúng chẩn đoán là bị buồng trứng đa nang nhung thả ra la dính liền đó bạn. Vì vậy bạn cứ vui vẻ thoái mái bé yêu sẽ sớm về thôi. Còn nếu bạn lo lắng thi thả them vài thang nếu không có thì kiểm tra canh trứng để hổ trợ thêm nhé. Chúc bạn sớm có tin vui nhé!!!:Kiss:

• 13 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tháng tới ko được nữa chắc mình sẽ thử IUI. Đợt trước mình có đi canh trứng ở BS Tuyến 2 tháng trứng phát triển tốt XXX tự nhiên nhưng ko có kết quả. Ra tết mình định đi lại nhưng ko đi BS Tuyến nữa vi chi phí tốn kém nhiếu quá. Có lẽ mình se chuyển qua BS Hùng hoặc BS Cúc theo dõi thời gian xem thế nào. Bạn đi BS Hân lâu chưa vậy?

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cho mình hỏi canh trứng có phải là đi siêu âm để biết ngày nào trứng rụng rồi 2VC XX không?Còn IUI là gì bạn nhỉ?Làm mấy cái này có tốn kém ko??

• 13 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đúng rồi đó bạn. Còn IUI theo minh biết la bơm TT trực tiếp vào CTC để tăng khả năng thụ thai. Minh chưa làm nên ko biết la chi phí tốn bao nhiêu?