CHUẨN BỊ MANG THAI

Có mẹ nào canh noãn để sinh con trai mà vẫn ra con gái không?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 416 Trả lời

24 Người đang theo dõi

• 1,423 Bài viết

• 2,705 Được cảm ơn

Bạn tớ vừa kể, nó ăn kiêng đủ 3 tháng, siêu âm rụng trứng chố BS Tuấn 53 Ngõ Huyện, ...để mong 1 đứa con trai thía mà vừa sa BS biểu ...con gái...4 tháng rồi chắc là không thể sai được.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,156 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeuyen Xem bài viết
    Bạn tớ vừa kể, nó ăn kiêng đủ 3 tháng, siêu âm rụng trứng chố BS Tuấn 53 Ngõ Huyện, ...để mong 1 đứa con trai thía mà vừa sa BS biểu ...con gái...4 tháng rồi chắc là không thể sai được.
    Cái này BS canh cho em bảo chỉ đúng 75% thôi,TBình cứ 4 người sẽ có 1 người trượt.Em cũng ăn kiêng,canh trứng tháng thứ 2 thì đậu thai nhưng là công chúa,hihi
    • 222 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng vậy nè.
    • 795 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TUYẾT HOA Xem bài viết
    Mình cũng vậy nè.
    Cái avatar hay quá!!!:Kiss::Kiss::Kiss:
    Nghe các mẹ nói canh trứng mà em thấy phức tạp quá.
    Em đang mang bầu tập 1 con gái đây.
    Hic...chắc tập 2 em cũng để tự nhiên thui. Canh đi canh lại ... mệt thiệt:Sick::Sick::Sick:
    • 1,888 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói canh chỉ trúng 75%.
    Topic của mebeuyen ở bên kia về vấn đề tương tự cũng nhộn nhịp lắm lắm đúng không?HÌ!
    Hầu hết các mẹ vì chiều chồng , nhiều khi là vì nguyện vọng của BMC nên quan tâm đến vấn đề này lắm!
    Tớ tập 1 này là công chúa! Yêu con lắm!
    Vài năm nữa tính tới tập 2.Nghe vẻ BMC cũng mong tập 2 là ku!
    • 274 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trời, nói gì chuyện canh trứng. EM đây làm IUI (bơm tinh trùng vào ngày rụng trứng) thế mà vẫn ra con gái đây các bác ah.
    Nghe mọi ng nói, khả năng ra con trai rất cao, nên ax cứ nghĩ tên con trai, định kêu là KEN (heneiken đấy mà!), siêu âm ra công chúa, về suy nghĩ mất mấy ngày mới ra tên NANA cho con đấy!
    BMC mới có cháu nội đầu, mặc dzu cũng o làm cho mình nặng tâm lý (vì lúc đầu để có con hơi khó, nên có cũng mừng lắm) nhưng mình nghĩ, nếu tập 2 ra 1 thằng KU thì vui cửa vui nhà hơn, o thì tiếp tập3, tập 4 kkhekhe
    • 96 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

để chắc chắn, ai muốn có con trai nên đưa ông xã đi làm tinh dịch đồ, xem là có tinh trùng Y không. CÓ những ông chỉ có X thì 10 lần canh sẽ ra 10 công chúa, nếu có Y mà ít thì có thể cắt thuốc hoặc ăn uống để tăng Y lên, khi nào Y nhiều thì canh trứng. Mình có ông anh sing 4 công chúa, kêu là anh định đẻ 6 cho đủ mâm, lần thứ 5 cũng đi làm tinh dịch đồ thì đúng là có ít Y thật, nên khó mà có con trai. sau đó ông ý lên tận Sơn tây bốc thuốc, bắt mạch, đông tây y kết hợp, cuối cùn được thằng cu. KHỏi phải nói là sướng thế nào, cái nhà biệt thự to đùng ko còn lo ế. hihi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ moong oi! Cho tớ hỏi xin địa chỉ của ông lang ở Sơn tây ấy với. Tớ 2 công chúa rồi muốn làm tiếp T3. Cảm ơn mẹ moong nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

để tớ hỏi địa chỉ cụ thể rồi post nhé.
    • 1,423 Bài viết

• 2,705 Được cảm ơn

Topic của mebeuyen ở bên kia về vấn đề tương tự cũng nhộn nhịp lắm lắm đúng không?HÌ!

Hihi, tớ cũng vì tương lai con em chúng ta mà tung hoành ngang dọc để hỏi kinh nghiệm các mẹ, ngại qua!!!!!!:Silly:
    • 1,888 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Hihi, tớ cũng vì tương lai con em chúng ta mà tung hoành ngang dọc để hỏi kinh nghiệm các mẹ, ngại qua!!!!!!:Silly:
    MẸ nó cứ " tung hoàng " đi!
    Để mấy năm sau, tớ làm tập 2 , đi theo mẹ nó học hỏi!
    Tặng hoa trước !:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 122 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ui sao mấy mẹ thích con đầu là con trai gì, mình thì khoái con gái mà cuối cùng lại là con trai nè. hihi. mình để tự nhiên đấy. tập 2 chắc sẽ ráng canh công chúa quá, hihi
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi, mebeuyen
    co minh day, minh va an kieng, di canh trung, BS bao trung da rung 1 ngay rui, the la dem do minh co gang vot cu chot nhung van la con gai. Minh s.a luc 19w. thang do minh chi 1 lan do thui. BS bao do tinh trung nua. bay gio minh dang duoc 22 tuan rui day, chac cuoi thang nay minh di s.a 4D luon. hy vong BS bao nham.hi..hi....:Rose:
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Mình thấy cái vụ canh này xác suất chỉ 50/50 thôi. Hồi lúc mình muốn có bé cũng đi canh trứng nhưng không cần thiết phải ra con trai vậy mà cuối cùng cũng ra con trai. Còn em chồng mình đi canh 2 đứa để kiếm con trai thì lại ra gái, cuối cùng đẻ 1 phát 4 nàng công chúa! Nên mình nghĩ canh trứng và ăn uống thì chỉ 1 phần đúng thôi còn lại thì phụ thuộc vào mấy ông chồng nữa. Cứ giữ tinh thần cho thoải mái nhé biết đâu sẽ đúng với mong muốn của mình. SA ở tháng thứ 4 thì vẫn chưa chính xác 100% đâu, chị để đến tháng thứ 5 sẽ biết rõ hơn đấy! Chúc 2 mẹ con thật khỏe nhé!

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Có chị chồng tớ đi trước đã thất bại, tớ đi theo sau cũng thất bại nốt. Con cái là lộc trời cho các mẹ ạ. Tất cả chỉ là do số phận thôi.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,003 Bài viết

• 1,838 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Thế các mẹ canh trứng, ăn kiêng nhưng có căn tháng thụ thai và tháng đẻ không. Hay là tháng trước canh không được tháng sau đi canh tiếp.
    Mẹ đẻ tớ tính cho tớ mang bầu lần này là con trai. Nếu chính xác thì tớ sẽ truyền lại bí kíp cho các mẹ. Tớ áp dụng và nhẩm với 9 người rồi đều chuẩn cả nhưng bản thân tớ không biết đúng sai. Để tớ thí nghiệm đã nhé. Con gái đầu của tớ lúc tớ chuẩn bị mang thai mẹ tớ đã bảo để tháng sau đi nếu tháng này chửa là ra con gái đấy. Nhưng tớ lại thích con gái nên không nghe. Phải làm cô con gái cho chắc đã. Kết quả là 1 cô con gái nhé.
    18 tuần tớ sẽ đi siêu âm. Đúng sai thế nào tớ sẽ thông báo lại nhé.
    [
    • 250 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh251106 Xem bài viết
    Các mẹ ơi. Thế các mẹ canh trứng, ăn kiêng nhưng có căn tháng thụ thai và tháng đẻ không. Hay là tháng trước canh không được tháng sau đi canh tiếp.
    Mẹ đẻ tớ tính cho tớ mang bầu lần này là con trai. Nếu chính xác thì tớ sẽ truyền lại bí kíp cho các mẹ. Tớ áp dụng và nhẩm với 9 người rồi đều chuẩn cả nhưng bản thân tớ không biết đúng sai. Để tớ thí nghiệm đã nhé. Con gái đầu của tớ lúc tớ chuẩn bị mang thai mẹ tớ đã bảo để tháng sau đi nếu tháng này chửa là ra con gái đấy. Nhưng tớ lại thích con gái nên không nghe. Phải làm cô con gái cho chắc đã. Kết quả là 1 cô con gái nhé.
    18 tuần tớ sẽ đi siêu âm. Đúng sai thế nào tớ sẽ thông báo lại nhé.
    Chị ơi, chị qua bs Vỹ 89B Dốc Phụ sản siêu âm luôn tuần 13 để đo độ mờ da gáy của bé luôn và biết giới tính luôn rồi, không cần chờ đến tuần 18 đâu chị ạ:Rose:
    • 2,818 Bài viết

• 1,735 Được cảm ơn

em thì thèm con gái chít đi đc, mà hình như do di truyền hay sao ý, cả họ nội của anh xã nhà em toàn sinh con trai mí lị cháu trai thoai, nên bây giờ tập 1 trong bụng cũng là con trai nốt :Sigh::Sigh::Sigh:trong khi bà chị em đã có 2 thèng ku gòi nên nhà cũng mong con gái lắm cơ....
    • 2,003 Bài viết

• 1,838 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pcpm Xem bài viết
    Chị ơi, chị qua bs Vỹ 89B Dốc Phụ sản siêu âm luôn tuần 13 để đo độ mờ da gáy của bé luôn và biết giới tính luôn rồi, không cần chờ đến tuần 18 đâu chị ạ:Rose:
    Lúc 12 tuần 3 ngày chị đã đi SA ở 32 Phùng Hưng rồi. Chị Giang chị ý bảo có vẻ giống cu nhưng chưa có gì chắc chắn cả. Ở tuần này dễ nhầm lắm. Cũng không lăn tăn lắm chuyện trai gái em ạ.Cứ để 18 tuần cho chắc chắn. Chỉ là để thí nghiệm xem kinh nghiệm của mẹ chị có đúng không mà thôi. Phải để bản thân làm chuột bạch cái đã chứ chính chị cũng không tin lắm vào cách tính của mẹ chị. Nhưng nếu đúng thì chị sẽ chỉ ngay cho các mẹ.:Rose::Rose::Rose::Rose:
    [
    • 708 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, canh noãn, xxx mà vẫn con gái chỉ có hai trường hợp
    - Bác sỹ kém, nói sai, trứng chưa rụng bảo rụng rồi
    - Ông xã có ít tinh trùng Y, và bà xã không có môi trường kiềm

Có thể khác phục trường hợp 2 bằng cách bồi bổ cho ông xã bằng thịt bò, trứng vịt lôn, sò huyết, nước cam trong khoảng thời gian 2 tháng trước khi bầu. Còn bản thân phụ nữ phải ăn mặn hơn. Cả hai vợ chồng nên uống vitamin E trước khi thụ thai 2 tháng, vừa tốt cho trứng vừa tốt cho tinh trùng.

Trường hợp 1 thì phải chọn bác sỹ giỏi thôi. Mình recommend chị Giang ở 32 Phùng Hưng, chị ấy chuẩn nhất về sa trứng, theo mình thử nghiệm. Khi dự định có bầu mình đã sa ở Cửa Bắc, phòng khám bà mẹ trẻ em ấy, bác sỹ Hòa thì phải rất nhẹ nhàng, nhiệt tình, lần 1 sau ngày sạch kinh 8 ngày mình đến, trứng nhỏ 5mm, 2 ngày sau 8mm, 5 ngày sau 8mm, 7 ngày sau không có trứng to toàn trứng nhỏ và còn nói khéo mình bị buồng trứng đa năng nữa làm mình lo muốn chết. Tháng sau mình đến chị Giang luôn cũng gần giữa chu kỳ trứng đã 18x20mm rồi, 2 ngày sau 19x24mm. tháng đó mình trượt nhưng tháng sau là trúng liền. Nên mình nghĩ bác sỹ sa noãn cũng rất quan trọng đấy