• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Có ai uống duphaston mà sau 1 tuần vẫn không có kinh không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35.5K Lượt đọc
  • 120 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 74 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Các chị ơi e đang lo lắng quá, e uống thuốc bắc (thuốc bổ) của bà lâm mỹ đình 2,5 tháng mà vẫn ko có em qkd nào ghé thăm. Thế là e quyết định dừng thuốc và uống duphaston để ra kinh.e uông 10 viên/10 ngày. Vậy mà sau khi hết thuốc 1 tuần rồi mà e vẫn ko có kinh.e thực sự đang rất lo lắng, có mẹ nào có kinh nghiệm hay gặp phải trưởng hợp như của e hay tư vấn giúp e phải làm j để có kinh đc ko?e bị btdn nên kinh nguyệt thất thứong lắm nhưng ngày trc e uống duphaston cũng với liều lg như vậy mà chỉ sau 3 ,4ngay là có kinh vậy mà lần này...e đang vô cùng hoang mang và tuyệt vọng.vì hành trình tìm con còn dài mà cứ thế này thì e chết mất.hixx

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 230 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

chị ơi e cũng đang phải uốngg duphaston để ra kinh.e uống thuốc bắc mãi chả thấy gì nên đành uống duphaston.e cũng tự uống c à.e đang lo lắm.e dừng uống được 4 ngày rùi.mai mà không ra kinh thì k biết tnao.có khi nào niêm mạc mỏng quá nên chưa hành kinh dc chăng.e đang lo lắng lắm.
    mà chị ơi có khi nào c có bầu rùi.c test thử xem.hay c ơi mình đi SA xem.

• 90 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

mình uống 20 viên thì ra kinh. nhưng chu kì vẫn là 40 ngày k có gì thay đổi. sau đó bác sĩ cho mình uống thuốc kích trứng profertil, hôm nay là ngày 12cuar ck mình đi siêu âm trứng thì BTP có 1 nang 32*28mm. Bsi nói trứng to quá k rụng được nữa rồi. Mình cũng đang chán đây.

• 74 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MomLoveBaby Xem bài viết
    chị ơi e cũng đang phải uốngg duphaston để ra kinh.e uống thuốc bắc mãi chả thấy gì nên đành uống duphaston.e cũng tự uống c à.e đang lo lắm.e dừng uống được 4 ngày rùi.mai mà không ra kinh thì k biết tnao.có khi nào niêm mạc mỏng quá nên chưa hành kinh dc chăng.e đang lo lắng lắm.
    mà chị ơi có khi nào c có bầu rùi.c test thử xem.hay c ơi mình đi SA xem.
    cảm ơn bạn nha,trường hợp của mình và bạn có vẻ giống nhaum hi vọng bạn hnay bạn có đèn đỏ để mình thêm hi vọng. mình cũng muốn nghĩ là có bầu nhưng chắc chắn là ko phải bạn à, thế mới lo chứ.vì cơ thể mình chả có gì thay đổi cả, bụng dạ vẫn vậy, mình thấy lúc nào cũng trong trạng thái như ko í bạn ạ. chả biết đâu mà lần, khổ thế chứ.từ trc đến h chưa lần nào mình bị thế này cả ,có gì mới chúng mình cùng chia sẻ nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mongconyeuquayve; 05/09/2011 vào lúc 07:19 AM.

• 74 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanphong2012 Xem bài viết
    mình uống 20 viên thì ra kinh. nhưng chu kì vẫn là 40 ngày k có gì thay đổi. sau đó bác sĩ cho mình uống thuốc kích trứng profertil, hôm nay là ngày 12cuar ck mình đi siêu âm trứng thì BTP có 1 nang 32*28mm. Bsi nói trứng to quá k rụng được nữa rồi. Mình cũng đang chán đây.
    bạn ơi ko có gì phải lo quá về vụ trứng đâu.vì ngay cả người bình thường thì cũng sẽ cso chu kỳ ko có trứng rụng nữa mà.
    mình tin là tháng sau bạn sẽ có những quả trứng đẹp để đón con yêu nha.à bạn cho mình hỏi là bạn uog 20v liên tục trong 20 ngày hay trog 10ngay vậy?trừong hợp của mình ko biết h phải làm thế nào để có kinh đây???hix

• 606 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Mình cảnh báo các mẹ 1 lần nữa, ko nên tự uống thuốc nội tiết nhé. Thuốc phải do bác sĩ kê trong trường hợp cần thiết. Có thể do chủ top ở đây bị nhờn thuốc rồi. Vấn đề tâm lý nữa. KO nên lo lắng nhiều. Hoặc khả quan nhất, có thể mẹ nó có em bé rồi. Kiểm tra xét nghiệm máu hoặc dùng que thử.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Oh, e cũng nghĩ như hopeis2012 đấy, em cũng đang gặp trục trặc về sức khỏe sinh sản nên hay lo lắng nhưng chẳng lần nào dám tự ý dùng thuốc cả toàn p đi khám và uống theo đơn bsy kê cho. Thui nào, các chị, các mẹ hãy cố gắng lên, cứ tự tin vào mình để sức khỏe tốt hơn. Chúc mọi người luôn khỏe mạnh và thành công!

• 90 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

mình uống trong 10 ngày. tối qua đi siêu âm về thì đêm bị cảm tưởng chết luôn, chồng phải dậy đánh cảm tại vì đầu đau như búa chỉ muốn đạp đầu vào tường. uống 1v paradon thì thiếp đi. sang nay tưởng khỏi ai dè lại bị tiếp. Đi giác hơi rồì bắt mạch. Thầy thuốc nói mạch loạn. lúc nóng lúc lạnh, mắt mờ. Đúng quá đi mất. rồi cho mình 1 thang thuốc về uống và dặn uống xong đến khám lại để uống thuốc điều kinh. bạn ạ, đừng tự mua thuốc nội tiết nhé. phải có chỉ định. hôm qua minh đi SA về gọi điện cho bsi khám cho mình, ông ấy hẹn hnay lên khám. Nhưng mình ở Vũng Tàu đi SG cũng ngại. Chắc mình k uống thốc tây nữa đâu. Vì nhà mình mới tháng này mới thả. Thôi cứ để tự nhiên vài tháng xem. Chứ ngày nào cũng lo đi canh trứng, mình thấy mệt mỏi quá. Đâm ra bị bệnh theo.

• 90 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongconyeuquayve Xem bài viết
    bạn ơi ko có gì phải lo quá về vụ trứng đâu.vì ngay cả người bình thường thì cũng sẽ cso chu kỳ ko có trứng rụng nữa mà.
    mình tin là tháng sau bạn sẽ có những quả trứng đẹp để đón con yêu nha.à bạn cho mình hỏi là bạn uog 20v liên tục trong 20 ngày hay trog 10ngay vậy?trừong hợp của mình ko biết h phải làm thế nào để có kinh đây???hix
    mình uống trong 10 ngày. tối qua đi siêu âm về thì đêm bị cảm tưởng chết luôn, chồng phải dậy đánh cảm tại vì đầu đau như búa chỉ muốn đạp đầu vào tường. uống 1v paradon thì thiếp đi. sang nay tưởng khỏi ai dè lại bị tiếp. Đi giác hơi rồì bắt mạch. Thầy thuốc nói mạch loạn. lúc nóng lúc lạnh, mắt mờ. Đúng quá đi mất. rồi cho mình 1 thang thuốc về uống và dặn uống xong đến khám lại để uống thuốc điều kinh. bạn ạ, đừng tự mua thuốc nội tiết nhé. phải có chỉ định. hôm qua minh đi SA về gọi điện cho bsi khám cho mình, ông ấy hẹn hnay lên khám. Nhưng mình ở Vũng Tàu đi SG cũng ngại. Chắc mình k uống thốc tây nữa đâu. Vì nhà mình mới tháng này mới thả. Thôi cứ để tự nhiên vài tháng xem. Chứ ngày nào cũng lo đi canh trứng, mình thấy mệt mỏi quá. Đâm ra bị bệnh theo.

• 74 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mình cảm ơn tất cả các mẹ đã vào đây có những í kiến đóng góp cho mình.nhưng thực sự mình là người hay cả nghĩ đâm ra tâm lý ko đc tốt lắm .mình sẽ cố gắng lạc quan và có những suy nghĩ tích cực hơn để ko tự tạo áp lực thêm cho sk vốn đã ko đc tốt của mình.còn về vụ qkd có lẽ mình sẽ phải đi khám xem tình hình thế nào chứ cứ thế này thì ko biết đến bao h mình mới relax đc nữa. một lần nữa cảm ơn tất cả mọi người và chúc cho chúng ta -những ai chưa đc làm mẹ thì sẽ sớm làm mẹ của những đứa con ngoan
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)