• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Có ai bị quá kích buồng trứng không? Cho em hỏi với

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23.5K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 145 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Em bị buồng trứng đa nang, cưới được 2 năm rồi mà chưa có baby. Trước đây em khám và điều trị ở BV Phụ Sản Hà Nội, bác sỹ cho uống thuốc kích thích 3 lần rồi. Gần đây em chuyển sang phòng khám BS Lan ở Bà Triệu. Bác sỹ đã cho tiêm thuốc 1 chu kỳ, bác sỹ Lan nói trứng tốt và đã làm IUI nhưng vẫn chưa được. Em siêu âm ở 21 Phan Chu Trinh thì thấy 2 bên buồng trứng rất to, mỗi bên hơn 10 nang phát triển lớn, kích thước đều trên dưới 20mm. Bác sỹ Lan cho em uống orezol (dùng cho người tiêu chảy). Bụng em bị trướng và rất khó chịu.
    Cho em hỏi có ai bị quá kích như em ko? Và khi bị như vậy thì điều trị thế nào
    Chu kỳ này bác sỹ Lan cho em nghỉ thuốc sang chu kỳ sau sẽ tiếp tục. Hôm nay là ngày thứ 18 rồi, nhiệt độ cơ thể em hôm nay đột ngột tăng: 36,8 độ hôm qua là 36.3độ. Không biết có phải ngày trứng rụng ko nữa?
    Các bác cứu em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Sữa Thụy Sỹ - đỉnh cao chất lượng châu Âu

“Đó là đất nước đáng sống nhất thế giới!” Thụy Sỹ là đất nước mà hầu như mọi mặt cuộc sống đều...

• Có ai là bác sĩ tai mũi họng cho em hỏi với ạ?

Chào cả nhà:Smiling: Trước hết, em là mem mới của diễn đàn ạ. Rất mong được kết bạn gần xa với các anh chị trên diễn đàn ạ. Sau đó em muốn hỏi mọi người về cái bệnh kì cục của em ạ. 1 tuần nay em bị ù tai (mỗi lần thở ra hít vô lại có tiếng ục ục, phập phù trong tai khó chịu lắm ạ). Em đã đi khám...

• Các mẹ có ai dùng viên đặt Ladybalance chưa cho em hỏi với?

Các mẹ ơi, em tìm được link tài liệu về viên đặt Ladybalance điều trị viêm nhiễm và ngứa vùng kín, đọc cũng thấy hay hay, gửi đây cho các mẹ tham khảo. Xin các mẹ đọc và cho ý kiến. Mẹ nào dùng viên đặt này rồi chia sẻ kinh nghiệm cho các mẹ khác như em nghe với? Không biết sản phẩm này có tốt...

• Không cần phải rứt ruột sinh ra mới có tình mẫu tử

Clip được xây dựng trên một câu chuyện có thật. Một cô sinh viên năm cuối có đứa con nhỏ. Dư...

• 145 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Em mới vào trang web lần đầu, chẳng hiểu thế nào, bài của mình lại chạy sang phần điểm tin buổi sáng.
    Mong các bác thông cảm và chỉ giáo
    • 163 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CucHM
    Em bị buồng trứng đa nang, cưới được 2 năm rồi mà chưa có baby. Trước đây em khám và điều trị ở BV Phụ Sản Hà Nội, bác sỹ cho uống thuốc kích thích 3 lần rồi. Gần đây em chuyển sang phòng khám BS Lan ở Bà Triệu. Bác sỹ đã cho tiêm thuốc 1 chu kỳ, bác sỹ Lan nói trứng tốt và đã làm IUI nhưng vẫn chưa được. Em siêu âm ở 21 Phan Chu Trinh thì thấy 2 bên buồng trứng rất to, mỗi bên hơn 10 nang phát triển lớn, kích thước đều trên dưới 20mm. Bác sỹ Lan cho em uống orezol (dùng cho người tiêu chảy). Bụng em bị trướng và rất khó chịu.
    Cho em hỏi có ai bị quá kích như em ko? Và khi bị như vậy thì điều trị thế nào
    Chu kỳ này bác sỹ Lan cho em nghỉ thuốc sang chu kỳ sau sẽ tiếp tục. Hôm nay là ngày thứ 18 rồi, nhiệt độ cơ thể em hôm nay đột ngột tăng: 36,8 độ hôm qua là 36.3độ. Không biết có phải ngày trứng rụng ko nữa?
    Các bác cứu em với
    Bạn ơi, nếu đúng bạn bị quá kích thì bạn nên quay lại gặp bs, hoặc vào bệnh biện PS để SA lại. Chứ để lâu không tốt đâu, sẽ bị ra nhiều dịch, nếu nặng quá tràn lên gan thì mệt lắm. Mình đã từng được nghe kể về VĐ này. Vào viện BS sẽ truyền dịch cho bạn, tuỳ từng người có thể 1 lần truyền là được, có chị làm TTON còn truyền đến hàng tuần ấy chứ, cũng tốn kém lắm đấy, nhưng vẫn phải điều trị thôi.
    Thế bây giờ là ngày thứ mấy CKK của bạn. Nếu bs cho dừng điều trị giữa chu kỳ như vậy thì có thể là bị quá kích rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bm81; 07/10/2006 vào lúc 02:42 PM.
    Bình yên, bình yên rất gần...
    • 145 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Từ hồi mình bắt đầu đi khám bác sỹ đến bây giờ là 1,5 năm rồi, của mình hầu như chu kỳ nào cũng ko rụng trứng. Chỉ có chu kỳ vừa rồi tiêm thuốc kích thích thì mới thấy rụng trứng thôi.
    Mình khám tại phòng khám BS Lan ở Bà Triệu. Đã trở lại khám mấy lần rồi sau khi mình bị quá kích ấy. Bác sỹ chỉ cho uống orezol (loại bù nước cho người đi ngoài ấy) thôi. Mình đã sang chu kỳ mới rồi, hôm nay là ngày thứ 20 rồi, nhiệt độ cơ thể lên xuống thất thường lắm, chắc lại không rụng trứng nữa rồi (buồn thật các bác ạ!)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[Mình đang điều trị tại BVPS Từ Dũ được sáu tháng rồi,đã làm IUI 2 lần nhưng không được,lần vừa rồi Bs cho mình tiêm đến 16 ống kích thích và trứng mình rất nhiều và to nhưng bị quá kích buồng trứng nên không thành công,bạn biết không bụng mình căng ra to lên và lúc nào cũng tưng tức,ngực căng ra và đau khó chịu lắm,BS bảo mình mỗi ngày phải uống 3 lít nước mát,sau lần đó mình nghỉ cho đến nay không đi điều trị nữa,đang dự định ra tết sẽ đi BS tư,mình đã 4 năm trông có baby rồi nên cũng buồn lắm các bạn ạ,nhưng vào trong diển đàn thấy có nhiều người cùng cảnh ngộ nên mình cũng đỡ tủi,thôi thì chúng mình phải cố gắng lên thôi,phải lạc quan và hy vọng.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Tôi đã có kinh nghiệm về những việc như thế này nên tôi hiểu các mẹ đang băn khoăn ntn? Trước hết chúng ta phải đề phòng và cẩn thận với tất cả các bác sĩ ở các phòng khám tư cho dù người ta có giỏi đến đâu vì kinh tế thị trường mỗi lần bs tiêm 1 ống thuốc cho mình là mất mấy trăm đồng vậy mà để buồng trứng quá kích chẳng qua là do bơm thuốc vào nhiều quá ấy mà. Nguy hiểm lắm đấy. Đàn bà chúng ta khổ thật vừa đau thể xác vừa tốn tiền mà tinh thần thì luôn lo lắng. 20/10 ơi !
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

diễn đàn này ko ai tham gia nữa ah! tiếc quá, mình cũng bị quá kích buồng trứng địng vào đây hỏi thăm các mẹ mà thấy đìu hiu quá,
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 023158070 Xem bài viết
    [Mình đang điều trị tại BVPS Từ Dũ được sáu tháng rồi,đã làm IUI 2 lần nhưng không được,lần vừa rồi Bs cho mình tiêm đến 16 ống kích thích và trứng mình rất nhiều và to nhưng bị quá kích buồng trứng nên không thành công,bạn biết không bụng mình căng ra to lên và lúc nào cũng tưng tức,ngực căng ra và đau khó chịu lắm,BS bảo mình mỗi ngày phải uống 3 lít nước mát,sau lần đó mình nghỉ cho đến nay không đi điều trị nữa,đang dự định ra tết sẽ đi BS tư,mình đã 4 năm trông có baby rồi nên cũng buồn lắm các bạn ạ,nhưng vào trong diển đàn thấy có nhiều người cùng cảnh ngộ nên mình cũng đỡ tủi,thôi thì chúng mình phải cố gắng lên thôi,phải lạc quan và hy vọng.
    Mình cũng ko hiểu sao bệnh viện lại dùng thuốc quá nhiều nữa, bạn có thê đi bác sĩ tư đi nhé, mình cũng đang đi nè, nghe nói bác sĩ này mát tay lắm, chỉ dùng thuốc uống thôi đó. Bác sĩ Mai, 57, Ngô Gia Tự, Tp HCM. Chúc ban may mắn
    • 70 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotcom Xem bài viết
    diễn đàn này ko ai tham gia nữa ah! tiếc quá, mình cũng bị quá kích buồng trứng địng vào đây hỏi thăm các mẹ mà thấy đìu hiu quá,
    Mình cũng từng bị quá kích buồng trứng trong lúc đang TTON, nhưng tự hết sau 5 ngày đã đặt phôi. Bụng căng cứng, rất to y như có bầu 4 tháng rồi vậy. Ngực đau nhức và khó chịu, nằm nghiêng không được vì cái bụng ọc ạch. Ăn gì cũng mau no vì cái bụng, cả đêm thức trắng, thật khó chịu. Mình đang tính không chừng phải cấp cứu, nhưng may quá do uống nước quá trời nên tự xẹp lại.

Cũng có 1 số chị thành công khi bị quá kích, vừa cấp cứu sau chuyển phôi vừa đậu thai luôn. Thật may mắn.Chúc bạn mau thành công
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocnoc Xem bài viết
    Mình cũng từng bị quá kích buồng trứng trong lúc đang TTON, nhưng tự hết sau 5 ngày đã đặt phôi. Bụng căng cứng, rất to y như có bầu 4 tháng rồi vậy. Ngực đau nhức và khó chịu, nằm nghiêng không được vì cái bụng ọc ạch. Ăn gì cũng mau no vì cái bụng, cả đêm thức trắng, thật khó chịu. Mình đang tính không chừng phải cấp cứu, nhưng may quá do uống nước quá trời nên tự xẹp lại.

Cũng có 1 số chị thành công khi bị quá kích, vừa cấp cứu sau chuyển phôi vừa đậu thai luôn. Thật may mắn.Chúc bạn mau thành công
    Mình bị quá kích khi làm IUI chứ ko phải làm TTON nên cảm thấy rất tiếc vì trứng nhiều quá, lai bi đau nữa, nhưng ko thành công rồi. Đến bây giờ hai buồng trứng vẫn còn bị đau. Chắc phải nghỉ ngơi vài tháng để hồi phục lại rồi mới tính tiếp vì mình nghe nói nếu kích liên tục thì buồng trứng dễ bị suy sớm. Cám ơn bạn nhé. :Rose:
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em làm IUI bs Lan được 14 hôm rồi, chưa thấy kinh nhưng thử cũng chẳng thấy gì...Em cũng bị quá kích nhưng nhẹ thôi, tuy nhiên cũng giống như đang có bầu 4-5 tháng ấy, trông chán lắm lại khó chịu nữa chứ.
    Em có biểu hiện ngực căng và đau lưng đau bụng giống như hiện tượng sắp bị hàng tháng. Lo lắng quá, chẳng biết ntn nữa. Có chị nào đã từng làm IUI như em và hiện tượng giống e cho e lời khuyên với.
    • 55 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ, e tiêm thuốc rụng trứng hôm thứ 3, ngày hôm nay em bị tức bụng rất khó chịu, đi lại hoặc đi xe máy cũng rất đau. Em gọi đt đến để hỏi bác sĩ, nhưng chỉ gặp cô y tá thì được hướng dẫn là uống oresol, uống càng nhiều càng tốt, có mẹ nào có kinh nghiệm k? chia sẻ với e với, em rất cảm ơn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị gì ơi em cũng điều trị ơ bac si lê thị phương lan ở bà triệu nè, em mới điều trị lần đầu BS cho em uong thuốc va tiêm thuốc kich trưng từ ngay thứ 2 cua vong kinh, nhưng 6 ngay sau em đến BS siêu âm thì bác sĩ nói buồng trứng của em đáp ứng tốt quá tận 8nang liền lúc đó nang lớn nhất là 18.5mm bac sĩ nói em ko cần tiêm mũi cuối , và về quan hệ tự nhiên nhưng khi về cứ cách 1 ngày em lại đi siêu âm 1 lần nang có to ra va thay đổi mấy hôm đó em bị mệt quá nên ko đi siêu âm nữa nhưng đến hôm nay là cách ngày tiêm khoảng 25 ngày rồi mà em khong thấy bụng mình xẹp đi thử thai thì không có em lo qua đi siêu âm BS noi nang cua em to va kết thành tùng chùm 96.2x67,1mm em sợ quá có ai biết về vấn đề này không tư vấn cho em với:Sad:
    • 1,230 Bài viết

• 2,034 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnhim87 Xem bài viết
    chị gì ơi em cũng điều trị ơ bac si lê thị phương lan ở bà triệu nè, em mới điều trị lần đầu BS cho em uong thuốc va tiêm thuốc kich trưng từ ngay thứ 2 cua vong kinh, nhưng 6 ngay sau em đến BS siêu âm thì bác sĩ nói buồng trứng của em đáp ứng tốt quá tận 8nang liền lúc đó nang lớn nhất là 18.5mm bac sĩ nói em ko cần tiêm mũi cuối , và về quan hệ tự nhiên nhưng khi về cứ cách 1 ngày em lại đi siêu âm 1 lần nang có to ra va thay đổi mấy hôm đó em bị mệt quá nên ko đi siêu âm nữa nhưng đến hôm nay là cách ngày tiêm khoảng 25 ngày rồi mà em khong thấy bụng mình xẹp đi thử thai thì không có em lo qua đi siêu âm BS noi nang cua em to va kết thành tùng chùm 96.2x67,1mm em sợ quá có ai biết về vấn đề này không tư vấn cho em với:Sad:
    mình nghĩ mẹ nó bị quá kích quá rùi. quay lại gặp bs Lan đi, mình nghĩ bs phải có trách nhiệm từ đầu tới cuối chứ? nếu k nhập viện thui, để lâu sợ nguy hiểm lắm. hôm nay bạn thế nào rùi?
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatxinh Xem bài viết
    mình nghĩ mẹ nó bị quá kích quá rùi. quay lại gặp bs Lan đi, mình nghĩ bs phải có trách nhiệm từ đầu tới cuối chứ? nếu k nhập viện thui, để lâu sợ nguy hiểm lắm. hôm nay bạn thế nào rùi?
    hum nay em gọi điện hỏi BS Lan BS nói uống nhiều oresol em cũng ko biết có nguy hiểm gì không lo lắng quá:Sad:
    • 933 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Bạn ơi cái này là quá nguy hiểm ấy chứ. Mình không hiểu sao bác sĩ không theo dõi cho bạn mà chỉ nói đơn giản là uống nhiều nước. Phải đi siêu âm liên tục xem có xẹp không, nếu không thì phải truyền nước.
    Mình làm IUI dưới viện 103, cũng có hiện tượng quá kích, nhưng mà BT của mình mới khoang 20x30 thôi (mình không nhớ chính xác) bsĩ cũng bắt uống nhiều nước. Và cứ 2 ngày phải đến siêu âm 1 lần cho đến khi BT có kthước bt (như mình là sau 7 ngày). Mình không rõ là kthước bao nhiêu thì phải truyền nước, bạn đi khám sớm đi nhé. Hi vọng là bạn ổn.
    Các chị làm IVF thường phải kích trứng rất nhiều, nên ở dưới 103, sau khi chuyển phôi bsĩ còn yêu cầu ngày nào cũng phải đến theo dõi, có người phaie theo dõi và truyền nước sau đó tới 10 ngày ấy chứ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=hiennhu;18841398]Bạn ơi cái này là quá nguy hiểm ấy chứ. Mình không hiểu sao bác sĩ không theo dõi cho bạn mà chỉ nói đơn giản là uống nhiều nước. Phải đi siêu âm liên tục xem có xẹp không, nếu không thì phải truyền nước.
    Mình làm IUI dưới viện 103, cũng có hiện tượng quá kích, nhưng mà BT của mình mới khoang 20x30 thôi (mình không nhớ chính xác) bsĩ cũng bắt uống nhiều nước. Và cứ 2 ngày phải đến siêu âm 1 lần cho đến khi BT có kthước bt (như mình là sau 7 ngày). Mình không rõ là kthước bao nhiêu thì phải truyền nước, bạn đi khám sớm đi nhé. Hi vọng là bạn ổn.
    Các chị làm IVF thường phải kích trứng rất nhiều, nên ở dưới 103, sau khi chuyển phôi bsĩ còn yêu cầu ngày nào cũng phải đến theo dõi, có người phaie theo dõi và truyền nước sau đó tới 10 ngày ấy chứ.[/QUOT hôm nay mình cũng thấy đỡ hơn 1 chút vì mình ở xa quá nên ko đến khám với lại BS nói ko cần nên mình ở nhà theo dõi hôm nay thì mình cũng thấy đỡ và dễ chịu hơn, ở đây có chị em nào bị buồng trứng đa nang mà có em bé chưa , mình lo quá ko biết bị BTDN như mình có baby đc ko nữa
    • 63 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Chi lam IVF o vien C cg bi qua kich phai vao vien cap cuu sau choc hut trung.
    Dung la em phai uong nhieu orezon vao. Neu em dau thai thi qua kich se con len nua chac chan phai vao vien cap cuu. Neu em thay nguoi kho chiu cang bung va buon non thi vao ngay phong cap cuu nha A vien C cac bsy se truyen obimin ngay.
    • 51 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các bạn ơi mình nghe 1 chị cũng uống thuốc kích trứng và bị u bì nhé, mọi người cố gắng cẩn thận nha!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi hôm nay em có kinh rồi lại trượt vỏ chuối rồi , may ma triệu trứng quá kích của em cũng nhẹ dần đi, nhưng hơi bùn vì không đậu
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2