• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Có ai bị nồng độ FSH cao không? Vào đây chia sẻ kinh nghiệm với nhau nào

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 45.2K Lượt đọc
  • 154 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dinh Phuong Xem bài viết
    Không giống như trường hợp của chị, lần đầu tiên em đi xét nghiệm thì chỉ số LH cao chót vót, làm bác sỹ cũng phải sợ luôn. Kết quả xét nghiệm của em vào ngày thứ 3 chu kỳ như sau:
    LH: 20,44
    FSH: 7,71
    Tỷ số LH/FSH tận 2.65
    Prolactin: 186.3
    E2: 15 pg/ml
    Testos: 0.641
    Progesterone: 0.783

Em mang kết quả đến cho bác sỹ Dũng xem (ở 387 Kim Ngưu), bác xem xong khoanh tròn 2 chỉ số LH và FSH của em, bảo sao lại cao thế này, ko hiểu có nhầm lẫn không. Bác không nói cụ thể, chỉ bảo em nếu cao thế này thì cháu rất khó có thể có thai, em nghe xong thất vọng não nề. Sau đấy bác cho em uống thuốc, bảo khi nào có kinh, đến ngày thứ 3 xét nghiệm kiểm tra lại xem có khả quan hơn không.
    Khi em xét nghiệm lại, thì 2 chỉ số của em giảm xuống rõ rệt, FSH chỉ còn 8.39, LH còn 5.65, tỷ số LH/FSH là 1.5
    Bác sỹ Dũng bảo ổn hơn rùi, chứ nếu chỉ số vẫn cao thế kia thì không có con đựơc vì đấy là dành cho phụ nữ mãn kinh, hic
    Sau đấy bác bảo em về để 3 tháng thả tự nhiên xem có thai đựoc ko, giờ em đang bắt đầu thágn thả thứ nhất đây chị ạ.
    Bạn ơi, mình k hiểu sao bạn lại bảo FSH, LH của bạn cao? lúc đầu FSH của bạn là 7.71, lần sau là 8.39 thì cũng có cao đâu nhỉ?? Mà như thế là FSH của bạn còn tăng hơn đấy chứ
    Hóa ra cũgn có thuốc để giảm chỉ số FSH và LH xuống hả ban? Sao mình k thấy bác sĩ khám chomình nói gì nhỉ:Thinking:

• 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ah ma moi nguoi cho mình hỏi chút là kinh nguyệt của mọi người thế nào? có bị ít không. Mình đợt này kinh nguyệt ít quá, có ngày đầu, ngày thứ 2 đã ít lăm rồi, khác với thời con gái chưa lấy chồng 2 ngày đầu thì suốt ngày mình k dám làm việc nặng, đi lại nhẹ nhàg không nó ồng ộc ra ý. Giờ đến ngày thứ 2 là mình chẳng còn có cảm giác đang being nữa, giữa ngày chỉ thay băng 1 lần cho sạch sẽ thôi chứ cũng k nhiều đến nỗi phải thay như ngày xưa. Ngày thứ 3 thì coi như là k còn lo gì, chỉ cần đóng hằng ngày thôi.
    MÌnh lo là đây là do FSH cao, nghĩa là mình sắp mãn kinh ah????:Sad::Crying::Crying:

• 866 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Mình cũng bị 2 chỉ số đó cao này (minh đã kể ở trên đấy), đến khám được BS Dũng cho uống thì cả 2 hạ xuống ở mức tạm ổn (vẫn cao hơn bình thường 1 chút). Thế nên bạn cứ qua chỗ bác sỹ Dũng để khám cụ thể nhé
    BS Dng la o HN a? Ket la minh lai o SG

• 284 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snake_mn Xem bài viết
    Ah ma moi nguoi cho mình hỏi chút là kinh nguyệt của mọi người thế nào? có bị ít không. Mình đợt này kinh nguyệt ít quá, có ngày đầu, ngày thứ 2 đã ít lăm rồi, khác với thời con gái chưa lấy chồng 2 ngày đầu thì suốt ngày mình k dám làm việc nặng, đi lại nhẹ nhàg không nó ồng ộc ra ý. Giờ đến ngày thứ 2 là mình chẳng còn có cảm giác đang being nữa, giữa ngày chỉ thay băng 1 lần cho sạch sẽ thôi chứ cũng k nhiều đến nỗi phải thay như ngày xưa. Ngày thứ 3 thì coi như là k còn lo gì, chỉ cần đóng hằng ngày thôi.
    MÌnh lo là đây là do FSH cao, nghĩa là mình sắp mãn kinh ah????:Sad::Crying::Crying:
    Em cũng thế chị à, hồi còn con gái mỗi lần bị của em là ra nhiều khủng khiếp. một ngày hết 1 gói BVS mà kéo dài gần 1 tuần. Từ hồi tham gia chữa trị thì thấy ít lắm so với hồi trước. Chắc là do dùng thuốc thôi chị à (đấy là em nghĩ thế):Sad::Sad::Sad:

• 287 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snake_mn Xem bài viết
    Bạn ơi, mình k hiểu sao bạn lại bảo FSH, LH của bạn cao? lúc đầu FSH của bạn là 7.71, lần sau là 8.39 thì cũng có cao đâu nhỉ?? Mà như thế là FSH của bạn còn tăng hơn đấy chứ
    Hóa ra cũgn có thuốc để giảm chỉ số FSH và LH xuống hả ban? Sao mình k thấy bác sĩ khám chomình nói gì nhỉ:Thinking:
    Hic, em đánh nhầm chị ạ, lần sau xét nghiệm lại thì chỉ số FSH là 5,65 và LH là 8,39, em viết lộn 2 cái với nhau chị ạ

• 287 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadung15 Xem bài viết
    Em cũng thế chị à, hồi còn con gái mỗi lần bị của em là ra nhiều khủng khiếp. một ngày hết 1 gói BVS mà kéo dài gần 1 tuần. Từ hồi tham gia chữa trị thì thấy ít lắm so với hồi trước. Chắc là do dùng thuốc thôi chị à (đấy là em nghĩ thế):Sad::Sad::Sad:
    Hic, chả bù cho mình hồi còn con gái thì cũng đã ra nhiều rùi nhưng từ ngày lấy chồng còn kinh khủng hơn nhiều. Hiện giờ mình đang bị đây này, cảm giác nó cứ ồng ộc chảy ra, mà kinh ra còn kèm cả những cục máu, như kiểu là niêm mạc mình bong ra ấy, nhiều lắm. Hic, cứ thế này thì niêm mạc tử cung mình cứ mỏng mãi là phải, hic hic

• 503 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hic, chả bù cho mình hồi còn con gái thì cũng đã ra nhiều rùi nhưng từ ngày lấy chồng còn kinh khủng hơn nhiều. Hiện giờ mình đang bị đây này, cảm giác nó cứ ồng ộc chảy ra, mà kinh ra còn kèm cả những cục máu, như kiểu là niêm mạc mình bong ra ấy, nhiều lắm. Hic, cứ thế này thì niêm mạc tử cung mình cứ mỏng mãi là phải, hic hic
    lần trc minh bị cũng giống bạn lam,mình cũng dang mong bác cho mình uông dể giam nó xuông đây
    ngay nào cũng lên dđ dể mong có ng bị nội tiết cao mà dc bs Dũng chữa dc để co thêm hy vọng cứ như thê nay:Crying::Crying::Crying:buồn thật đấy

• 287 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gianghi1985 Xem bài viết
    lần trc minh bị cũng giống bạn lam,mình cũng dang mong bác cho mình uông dể giam nó xuông đây
    ngay nào cũng lên dđ dể mong có ng bị nội tiết cao mà dc bs Dũng chữa dc để co thêm hy vọng cứ như thê nay:Crying::Crying::Crying:buồn thật đấy
    Hi, nghe bạn nói thấy tâm trạng giống mình ghê, cứ hi vọng có người giống mình mà có baby để thêm hi vọng. Nhưng giờ thì phải lạc quan lên bạn ạ, bọn mình đều còn rất trẻ mà, còn nhiều thời gian và cơ hội cho chúng mình lắm. Cùng nhau cố gắng bạn nhé

• 503 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hi, nghe bạn nói thấy tâm trạng giống mình ghê, cứ hi vọng có người giống mình mà có baby để thêm hi vọng. Nhưng giờ thì phải lạc quan lên bạn ạ, bọn mình đều còn rất trẻ mà, còn nhiều thời gian và cơ hội cho chúng mình lắm. Cùng nhau cố gắng bạn nhé
    uhm bh cũng chỉ bit cố thôi,mình thấy của bạn con có hy vọng vì bác dã cho giảm xuống,con mình thì cứ lẹt đẹt tại chỗ

• 284 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Hôm nay vừa đi chụp XQ tc-vc, đau quá là đau, kết quả là:
    - Ca hai vòi trứng thông bình thưòng
    - Cổ tử cung và tử cung thấm dịch không đều
    Mình hỏi bs chụp thì chỉ bảo là có vấn đề thôi chứ không nói thêm gì.
    Mai mới đi gặp bs.
    Bây giờ thì đang sốt cao, đau bụng duới khủng khiếp kèm theo nôn mửa, mệt lắm.
    Các mẹ thấy có nguy hiểm không?
    Lo quá.