CHUẨN BỊ MANG THAI

Có ai bị đau ngực ngay sau ngày dự đoán rụng trứng - phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 292K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 163 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em cung co trieu chung: ngay sau khi rung trung la dau nguc.Nhung truot hoai chan wa.
    • 322 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi usari Xem bài viết
    Thấy các mẹ có em bé mà thèm quá đi mất ! hi vọng rằng những mẹ muộn con sẽ sớm có em bé ( trong đó có em ). Em cũng thường bị đau ngực sau khi rụng trứng vài ngày cho đến ngày QKD thì hết. và cứ thấy triệu trứng đau ngực là biết ngay là trượt rồi, buồn thiu. Nhưng tháng này em không thấy bị đau ngực như vậy nữa hi vọng lắm, còn 3 ngày nữa là đến chu kỳ như dự kiến nhưng hôm trước thử que vẫn là một vạch huhuhuhu.....chẳng biết có hi vọng gì nữa không?. em lấy chồng 6 tháng rồi thả thoái mái mà vẫn chưa có gì lo quá đi mất, tháng vừa rồi em còn đi cắt thuốc nam để uống nữa đấy !
    mẹ nó đừng lo, thực sự mình cũng đau ngực sau rụng trứng có vài ngày, vậy mà đã có bầu rùi đấy, thật ra biểu hiện trước kia của mình cũng có khác nhiều đâu, bây giờ thì ngực bắt đầu căng và đi tiểu nhiều rồi...mẹ nó đừng ngừng hi vọng, nhớ phải đi canh trứng nhé...
    :Laughing:! Sống trong đời sống cần có một tấm lòng, để làm gì em có biết không em??:Applause:
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cac me oi, em co thac mac nay muon hoi ne
    Chu ky cua em la 27 ngay, thang nao cung deu nhu vay het. Nhung thang nay 28 ngay rui ma chua thay gi, em bat dau dau nguc tu hom nay, hong biet co hy vong gi khong nhi
    Chuc ca nha minh moi nguoi mau mau co 2v
    • 403 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pona Xem bài viết
    Chu ky cua em la 27 ngay, thang nao cung deu nhu vay het. Nhung thang nay 28 ngay rui ma chua thay gi, em bat dau dau nguc tu hom nay, hong biet co hy vong gi khong nhi
    Hi vọng thì lúc nào còn chưa QKĐ là còn có em nhé Nhưng chuyện thỉnh thoảng bị muộn một vài ngày cũng không phải là hiếm khi em căng thẳng quá vì mong có bé (chị đã từng chậm cả tuần vì lí do này), hay vì stress trong công việc, tình cảm, hoặc tháng này em RT muộn hơn 1 chút...
    Sáng mai em thử 1 que xem, đỡ phải suy nghĩ phân vân quá nhiều em ạ
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh21 Xem bài viết
    mẹ nó đừng lo, thực sự mình cũng đau ngực sau rụng trứng có vài ngày, vậy mà đã có bầu rùi đấy, thật ra biểu hiện trước kia của mình cũng có khác nhiều đâu, bây giờ thì ngực bắt đầu căng và đi tiểu nhiều rồi...mẹ nó đừng ngừng hi vọng, nhớ phải đi canh trứng nhé...
    Cảm ơn mẹ thanh21 nhé . Mấy hôm trước do mình thử que sớm quá nên kết quả chỉ có một vạch. Đến hôm nay là mình đã chậm kinh 3 ngày , sáng nay mình và ông xã quyết tâm mua que thử thai về thử , vừa thử vừa sợ trượt (vì suốt 6 tháng nay tháng nào cũng trượt rùi mà),Nhưng kết quả thật bất ngờ que thử của mình đã lên 2 vạch rồi đấy ! vui quá đi mất , mình thử liền 3 cái nữa cho chắc ăn hihihihi....và kết quả vẫn là 2 vạch (vạch thứ 2 hơi mờ một tí ). hai vợ chồng mình vui quá cứ ôm nhau cười và gọi điện khắp nội ngoại báo tin. Và mình lên diễn đàn chia sẻ cùng các mẹ đấy ! Ông thầy lang (người dân tộc Mường)bốc thuốc nam cho mình mát tay thật , mình uống 9 hết chín thang thuốc (uống trong hơn 20 ngày )mất có 270.000 là có em bé luôn đấy. mấy chị ở chỗ mình còn uống có 3 thang là đã có rồi cơ. Nếu mẹ nào muộn con như mình muốn em bé mà không ngai đi xa thì mình sẽ chỉ chỗ cho(vì mình ở tận Thị Trấn Thanh Sơn- Phú Thọ cơ, cách hà nội khoảng hơn100 cây).
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pona Xem bài viết
    có chậm kinh và thấy trông người khác các tháng khác là có hi vong đó . cứ chờ thêm 2 đến 3 hôm nữa rồi thử , đừng thử sớm quá kẻo lại 1 vạch giống mình đó
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có chậm kinh và thấy trông người khác các tháng khác là có hi vong đó . cứ chờ thêm 2 đến 3 hôm nữa rồi thử , đừng thử sớm quá kẻo lại 1 vạch giống mình đó
    Hi Usari,
    Đầu tiên chúc mừng bạn đã có em bé nhất. Bạn thật là hạnh phúc.
    Mình cũng mong có em bé đây. Tuy là tập 2 nhưng cũng số ruột lắm lắm.
    Bạn có thể cho mình địa chỉ mua thuốc ở ông thầy đó không?
    Nhưng trước tiên cho mình hỏi bạn thả 6 tháng mới có, thế trong thời gian đó bạn có đi khám ko?, bác sĩ có kết luận bạn có truc trặc gì ko rồi bạn mới đi lấy thuốc? hay là tự đi lấy uống?
    Thuốc này tác dụng chính là gì vậy?
    Mong bạn làm ơn giúp nhé, cảm ơn nhiều.
    Chúc bạn hạnh phúc, 2 mẹ con khỏe .
    • 403 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mẹ nó thử trước kì QKĐ dự kiến mấy ngày là 1v thế?
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào bạn Le_quyen145 .
    Trước tiên mình xin gửi lời chúc bạn vui vẻ và may mắn, sớm có tin vui.
    Sáu tháng trước mình chờ mãi không có em bé , nên hai vợ chồng mình đi cắt thuốc nam uống luôn vì có mấy chị ở gần chỗ mình cũng muộn con hơn 1 năm đến nhà ông thầy đó cắt thuốc nam uống mấy thang là tháng sau có em bé liền . Mình chưa tin lắm , định rằng nếu cắt thuốc nam uống 1 tháng mà không có gì thì mình mình và chồng sẽ cùng nhau đi bệnh viện khám bệnh. Nhưng mà đi cắt về uống xong thì có em bé luôn, khỏi đi nệnh viện nữa . Mình thì nghĩ rằng về căn bản mình không có bệnh gì cả, chỉ là vì khí huyết trong cơ thể chưa thuận lợi cho việc thụ thai nên khó có em bé thôi . mình đi cắt thuốc nam ông thầy ấy cũng chỉ ghi trong đơn thuốc là mình bị rối loạn hệ sinh dục thôi .Nên mình nghĩ rằng thuốc này giúp cho khí huyết lưu thông , hết rối loạn là mình có em bé luôn. Còn mình cũng không chắc chắn là trường hợp nào cũng uống xong là có em bé luôn nhu mình đâu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phẫu thuật hàm hô có đau lắm không?

Thưa bác sĩ, phẫu thuật hàm hô có đau lắm không?

• Có ai bị đau bại hai chân và sống lưng sau khi sinh không?

Tớ mới sinh được 4 ngày thôi, sáng hôm qua vì tham gia tắm cho con, ngồi xuống ghề thấp tắm cho con & sau đó đứng lên, lại cúi lưng mặc quần áo cho nó. Sau đó mình vẫn cảm thấy bình thường, chỉ hơi mỏi hai chân, nhưng đến chiều thì không thể ngồi dậy được, hai chân không thể điều khiển được nếu...

• Co ai bi dau dau nhu em ko?

em xin loi vi viet ko dau nhung may tinh cua em dang bi loi font. em co be duoc hon 16t rui nhung tu giua thang thu 3 den gio em bi dau dau trien mien, cu tam 3h den 11h dem la em dau thoi, em da uong 5thang thuoc bac nhung chua khoi (thay thuoc bat mach bao em mau nong nen bi boc hoa dau dau). Co...

• Chồng đẹp- vợ xấu..con giống Mẹ..phải làm sao!?

Tôi có 1 người anh bà con xa, anh họ của tôi là 1 anh chàng rất phong độ! Đẹp trai, ngọt ngào, tâm...

• Clip 9 tháng thai kỳ

Các mẹ có biết trứng và tinh trùng gặp nhau như thế nào chưa? Bé yêu trong bụng mẹ qua các giai...

• 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thử trước ngày QKD dự kiến là 4 ngày nên chỉ thấy có 1 vạch thôi . nhưng sau đó 1 tuần thử lại thì 2 vạch liền.
    địa chỉ nhà ông thầy thuốc mà mình đi cắt này mọi người tham khảo nhé ! :
    Ông Thiết Đức
    Suối ngang , Thanh hà - Xã Võ Miếu - Huyện Thanh Sơn - Phú Thọ (nhà nằm phía tay trái, ngay đường).
    Số điện thoại liên lạc : 02103217956 (nên gọi điện liên lạc và nói lý do muốn tìm gặp thầy để tiện tìm nhà)
    nếu bạn ở Hà Nội thì cách đi như sau :
    Bến xe mỹ đình - Đường Láng Hoà Lạc - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Huyện Tam Nông (Phú Thọ)- Huyện Thanh Sơn (Phú Thọ), đi tới thị trấn Thanh Sơn thì từ đây hỏi đường đi xã Võ Miếu và hỏi tiếp đến nhà thầy Thiết Đức là được.Chúc các bạn thành công
    Chỉnh sửa lần cuối bởi usari; 08/11/2008 vào lúc 07:02 PM. Lý do: chưa đăng đủ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)