CHUẨN BỊ MANG THAI

Có ai bị đau ngực ngay sau ngày dự đoán rụng trứng - phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 298K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các chị,
    Mình là thành viên của webtretho cũng được một thời gian rồi nhưng chỉ vào các diễn đàn để đọc và tìm hiểu thông tin thôi. Hôm nay mình mạo muội lập topic này để chia sẻ với mọi người một vấn đề mà từ lâu nay mình băn khoăn. Mình cũng đã lấy chồng được gần 2 năm rồi mà vẫn chưa có baby và cũng chưa bít nguyên nhân do đâu. Mình cũng có đi khám vài lần (cũng đã làm một vài xét nghiệm, chụp vòi trứng, xét nghiệm máu, uống clomid một chu kỳ kết quả đáp ứng thuốc tốt) nhưng cũng chưa có kết luận cuối cùng là gì cả. Chu kỳ kinh nguyệt của mình ở khoảng 34-37 ngày (k biết có bị coi là bất bình thường không), nhưng có một điều kỳ lạ là tính từ ngày mình tự dự đoán là rụng trứng (mình theo dõi dịch âm đạo, khoảng ngày thứ 18-22 của chu kỳ) sau đó mình sẽ bị đau ngực ngay cho đến ngày của kỳ kinh tiếp theo là hết ngay (tình trạng đau ngực này kéo dài khoảng 2 tuần = 14 ngày). Mình băn khoăn k bít như vậy có bị bất thường k, bởi vì thường khi mình thấy đau ngực như vậy thì rất khó khăn trong sinh hoạt vợ chồng, k có cảm giác ham muốn vì bị đau ngực :Sad:. Và mình cũng k biết có phải là nội tiết của mình có vấn đề j k nên mới có hiệu tượng đau ngực đó và đến giờ vẫn k đậu thai, mặc dù mình cũng dự đoán được ngay rụng trứng (căn cứ vào dịch âm đạo). Có mẹ nào giống như mình k hay có lời giải đáp nào cho những băn khoăn của mình xin hãy giúp mình giải tỏa thắc mắc này. Nhiều lúc mình thấy rất buồn. Giúp mình với nhé. Cảm ơn các mẹ rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua nhà trả góp?

Hai vợ chồng em thu nhập 1 tháng dao động từ 20 - 25 triệu, sau khi trừ mọi chi phí sinh hoạt thì...

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Clip 9 tháng thai kỳ

Các mẹ có biết trứng và tinh trùng gặp nhau như thế nào chưa? Bé yêu trong bụng mẹ qua các giai...

• Co ai bi dau dau nhu em ko?

em xin loi vi viet ko dau nhung may tinh cua em dang bi loi font. em co be duoc hon 16t rui nhung tu giua thang thu 3 den gio em bi dau dau trien mien, cu tam 3h den 11h dem la em dau thoi, em da uong 5thang thuoc bac nhung chua khoi (thay thuoc bat mach bao em mau nong nen bi boc hoa dau dau). Co...

• Các Mẹ ơi, có ai bị đau ngực khi cho con bú???

Ko sao đâu bạn ạ, đấy là hiện tượng căng sữa đấy, mình ngày trước cũng bị hiện tượng i hệt như bạn, đau mà tớ bị nổi hạch lên vì tức sữa mà, mỗi lần như vậy, mình phải vào bồn tắm vặn vòi hoa sen nước đủ ấm mát xa hai ngực, và nặn vợi sữa vứt đi. Đối với mình đó là cách hữu hiệu nhất, và nhẹ nhàng...

• 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Theo như cơ thể của mình ấy thì nếu có viẹc đau ngực ngay khi rụng trứng thì xác suất dính là thấp lắm của mình tháng đậu thai vừa rồi ngực sau rụng trứng chẳng đau gì cả mềm xèo. Mình còn lên đây than với mẹ Uyên My sao ngực em chẳng đau.Nhưng cách mấy ngày QKD dự kiến thì mới thấy hơi đau thôi, Nhưng bi giừo có bé rồi ngực đau theo cấp số nhân chạm khẽ cũng đau
    mà bạn nên tìm topic phân biệt đau ngực trong Dđ mà hỏi đừng lập nhiều chủ đề loãng Topic sẽ bị Mod chuyển hoặc xóa topic đấy

Mẹ Nhô
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khigiadangyeu Xem bài viết
    Chào các mẹ, các chị,
    Mình là thành viên của webtretho cũng được một thời gian rồi nhưng chỉ vào các diễn đàn để đọc và tìm hiểu thông tin thôi. Hôm nay mình mạo muội lập topic này để chia sẻ với mọi người một vấn đề mà từ lâu nay mình băn khoăn. Mình cũng đã lấy chồng được gần 2 năm rồi mà vẫn chưa có baby và cũng chưa bít nguyên nhân do đâu. Mình cũng có đi khám vài lần (cũng đã làm một vài xét nghiệm, chụp vòi trứng, xét nghiệm máu, uống clomid một chu kỳ kết quả đáp ứng thuốc tốt) nhưng cũng chưa có kết luận cuối cùng là gì cả. Chu kỳ kinh nguyệt của mình ở khoảng 34-37 ngày (k biết có bị coi là bất bình thường không), nhưng có một điều kỳ lạ là tính từ ngày mình tự dự đoán là rụng trứng (mình theo dõi dịch âm đạo, khoảng ngày thứ 18-22 của chu kỳ) sau đó mình sẽ bị đau ngực ngay cho đến ngày của kỳ kinh tiếp theo là hết ngay (tình trạng đau ngực này kéo dài khoảng 2 tuần = 14 ngày). Mình băn khoăn k bít như vậy có bị bất thường k, bởi vì thường khi mình thấy đau ngực như vậy thì rất khó khăn trong sinh hoạt vợ chồng, k có cảm giác ham muốn vì bị đau ngực :Sad:. Và mình cũng k biết có phải là nội tiết của mình có vấn đề j k nên mới có hiệu tượng đau ngực đó và đến giờ vẫn k đậu thai, mặc dù mình cũng dự đoán được ngay rụng trứng (căn cứ vào dịch âm đạo). Có mẹ nào giống như mình k hay có lời giải đáp nào cho những băn khoăn của mình xin hãy giúp mình giải tỏa thắc mắc này. Nhiều lúc mình thấy rất buồn. Giúp mình với nhé. Cảm ơn các mẹ rất nhiều.
    Mình cũng hơi giống bạn đó. Chu kỳ của mình rất đều 28 ngày, ngày thứ 14 là rụng trứng. đến ngày thứ 16 là đau ngực cho đến khi nào QKĐ thì hết. Mình luôn nghĩ là trứng rụng mà không được thụ thai thì ngực sẽ đau, báo hiệu là khoang 10 ngày nữa sẽ có QKĐ. Hồi mới lấy chồng, bọn mình còn kế hoạch, nhưng cứ thấy đau ngực là thoải mái vì biết chắc chắn sẽ có QKĐ. Bây giờ bọn mình không kế hoạch nữa nhưng tháng nào cũng đau ngực,mà đau ngực là biết ngay ko dính bầu. Lại buồn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 209 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

2 mẹ nó, mình cũng bị đau ngực sau khi rụng trứng được mấy ngày, mình cũng đang rất mong có em bé, mình bị sảy cách đây nửa năm bây giờ mới thả. Lần trước mình có bầu, mình cũng không để ý là đau ngực sau mấy ngày rụng trứng nhưng lúc đó ngực của mình đau kinh khủng, chỉ cần vô tình chạm nhẹ bên ngoài cũng thấy nhức lắm rồi, nói chung dấu hiệu khi có bầu mình thấy các mẹ trên DD này đều nói là ngực đau, căng và nhức. Còn như mẹ nó thì mình nghĩ biết đâu cũng có thể là có baby rồi thì sao, dấu hiệu mỗi người mỗi khác mà. Chu kỳ như mẹ nó là bình thường, có những người chu kỳ 40 thậm chí 50 ngày ấy chứ, đừng lo lắng gì về vấn đề chu kỳ nhé, nó đều là được. Mình mong mẹ nó sớm có em bé gia đình thêm đông vui, hạnh phúc. Thế chu kỳ tháng này mẹ nó QKD dự tính là ngày bao nhiêu?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 209 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Xin chào mẹ mengoccon, mẹ nó cho mình hỏi nhờ với, lúc mẹ nó có bầu, ngực mềm, ngoài ra còn có dấu hiệu nào khác nữa khồng chẳng hạn như lưng có đau không, có bị mỏi như QKD không, bụng có lâm râm đau không, có nhanh đói không hả chị. Em thì tháng này thả nhưng ngực thì mềm, quầng ti sưng mọng to, nổi những hạt nhỏ li ti, lưng thì mỏi như QKD, bụng thì đói, vừa ăn xong bao nhiêu nhưng đã thấy bụng trống rỗng như chưa ăn nhưng lại không muốn ăn thêm vì mới ăn rất nhiều, mà mỗi khi đói thì lại thấy người nôn nao như say tàu xe, em chẳng biết nứa, nó khác hẳn với lần em có bầu lần đầu nhưng em lúc đấy bị sảy chị ah. Mấy hôm nay em buồn quá, thử toàn một vạch, kiểu này em lại sắp QKD đến nơi rồi.
    • 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình khong ăn khỏe trong những ngày mới đo đâu bạn ạ. Chỉ hay buồn đi tiểu này, thèm ăn ô mai nhất là chanh muối, ngực mềm xèo chẳng cứng chẳng đau ngủ vẫn ngon .chứ đến ngày trước QKD khoảng 3 ngày ngực mới bắt đầu đau mà thôi, qua ngày QKD bắt đầu rét rét thế là đi khám + thử que lên 2vạch khóc tu tu ở phòng khám làm BS cười muốn ngã xuống ghế

Mẹ Nhô
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 209 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thanks chi nhiều. Chúc chị mẹ tròn con vuông. Thèm được như chị quá. Chị cho em hỏi nốt, cho đến ngày dự tính QKD chi có dùng qsticks để thử lần nào không? Hôm qua em thử thì vẫn 1v, em thấy que thử đúng lắm, em dễ phải làm lại từ đầu rồi.
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby2009 Xem bài viết
    Thanks chi nhiều. Chúc chị mẹ tròn con vuông. Thèm được như chị quá. Chị cho em hỏi nốt, cho đến ngày dự tính QKD chi có dùng qsticks để thử lần nào không? Hôm qua em thử thì vẫn 1v, em thấy que thử đúng lắm, em dễ phải làm lại từ đầu rồi.
    Trả lời hộ nhé, mengoccon gan lỳ nên quyết kô thử que trước và trong ngày QKĐ dự kiến e ạ
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Hiih đúng như mẹ trẻ ranh nói đấy chẳng tốn nhiều que thử đâu có 4 cái thui vào ngày hôm BS bảo thử que là trước QKD 1 ngày hai 2 ngày gì đó thấy lên 1 vạch chán ặt chẳng thèm thử nữa và ngày BS bảo thử và phát hiện lên 2 vạch và 2 cái que chồng mua cho năn nỉ em thử lên cho anh xem nó lên chưa nào. hâhh thử thì thử chứ sợ gì

Mẹ Nhô
    • pen
    • 6 năm
    • 259 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình thường thì cũng giống ban khigiadangyeu, từ ngày thấy chất nhày dài ( xung quanh thời điểm rụng trứng ) thì đúng 14 ngày thì KQK, thỉnh thoảng 13 ngay.Và kể từ lúc rụng trứng là bắt đầu hơi tức ngực mức đọ sẽ tăng dần vào tuần thứ 2 sau khi rụng trứng.Khi bị KQĐ thi nó giảm dần mức độ và trở lại trạng thái BT.Mình đã hỏi bị như vậy là bt vì cơ thể mỗi ng khác nhau ko ai giống ai cả
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nếu như vậy thì có phải sau khi rụng trứng mà mình không bị đau ngực thì có phải là đó là dấu hiệu mình có bầu không nhỉ.
    • 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

ĐÃ bảo tùy người bạn ạ thường mình thấy các mẹ có bầu ngực đau suốt còn nếu mình mà đau suốt như thế sẽ trượt vỏ chuối. Vừa rrôi chỉ đến mấy ngày trước QKD mới đau thôi nhưng bạn đừng căn cứ vào đau ngực mà dễ thành tưởng tượng đấy

Mẹ Nhô
    • pen
    • 6 năm
    • 259 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Không thể căn cứ vào chuyện đau ngực hay không sau ngày rụng trứng đâu.Nhưng nếu sau ngày rụng trứng hơn 10 ngày mà vẫn không đau ngực thì có khi càng khó có khả năng........:Thinking:
    • 304 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mình nghĩ hiện tượng đau ngực sau ngày trứng rụng là do trứng non. Chắc các bạn phải kích thích để trứng to hơn mới có khả năng có thai.
    • 5 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bizon Xem bài viết
    Mình nghĩ hiện tượng đau ngực sau ngày trứng rụng là do trứng non. Chắc các bạn phải kích thích để trứng to hơn mới có khả năng có thai.
    Mình đang đi tìm nguyên nhân của việc chưa đậu thai nên rất quan tâm đến ý kiến của bizon. Tuy nhiên theo cơ thể của mình thì mình cũng k dám chắc về độ chính xác của ý kiến này lắm. Mình cũng có theo dõi siêu âm trứng một số chu kỳ bình thường (35 ngày) thì trứng đều đạt 22mm vào ngày sắp rụng, bác sĩ kết luận là trứng vừa đẹp. Và có một tháng mình dùng clomid (chu kỳ 28 ngày) thì trứng của mình cũng đạt 22mm vào ngày thứ 14 (mình uống thuốc ở bác sĩ Lan Bà Triệu) và bác sĩ cũng bảo trứng đạt. Tuy nhiên vào tháng đó thì mình cũng không thành công và vẫn bị đau ngực ngay từ cuối ngày thứ 15 cho đến khi bị QKD. Có lẽ mình phải vào viện C kiểm tra lại một lần nữa xem sao. Ah có một vấn đề muốn hỏi các mẹ là mấy lần đi siêu âm có bác sĩ nói mình bị nang Nabboth cổ tử cung 14mm, có người nói là ảnh hưởng đến việc thụ thai khuyên mình phải chích nó đi nhưng có bác sĩ thì bảo không sao cả (BS Lan). Mình cũng chưa biết phải nghe ai vì rốt cuộc thì bi giờ mình vẫn chưa đạt được mục đích của mình:Sad:. Mẹ nào có biết j về cái nang đó thì nói cho mình bít với. Tx
    • 1,225 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Có em nè các chị, em có 2 tháng bị đau ngày sau ngày rụng trứng, vì 2 tháng đó trứng của em bị to quá do uống thuốc bắc kích trứng, lần rụng đầu 3,5cm, lần 2 là 4,5 cm đều không có khả năng thụi thai, dấu hiệu rất rõ ràng, nhưng khi em ngừng thuốc thì chu kỳ lại trở lại bình thường và có baby tháng sau luôn.
    Dear mengoccon: nt cho chị chẳng được vì mạng báo hòm thư của chị đầy rùi, không cho gửi được, hic hic chỉ sợ chị không hiểu lại bảo mẹ con em chảnh
    • 237 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị đau nhức ngực vào gần ngày ấy, lần này cũng vậy rồi hết thấy khỏe quá ai ngờ mấy ngày sau lại bị đau tức ngực rồi ngứa nữa thế là 2 vạch không biết là trai hay gái nửa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotuyet Xem bài viết
    Có em nè các chị, em có 2 tháng bị đau ngày sau ngày rụng trứng, vì 2 tháng đó trứng của em bị to quá do uống thuốc bắc kích trứng, lần rụng đầu 3,5cm, lần 2 là 4,5 cm đều không có khả năng thụi thai, dấu hiệu rất rõ ràng, nhưng khi em ngừng thuốc thì chu kỳ lại trở lại bình thường và có baby tháng sau luôn.
    Dear mengoccon: nt cho chị chẳng được vì mạng báo hòm thư của chị đầy rùi, không cho gửi được, hic hic chỉ sợ chị không hiểu lại bảo mẹ con em chảnh
    Vậy là mình cũng đã tự trả lời thắc mắc vì sao biết đích xác giờ RT và hoạt động sau 2h mà vẫn không đậu (mình bị đau lưng nên đã thử máu vào ngày thứ 12 nhưng không có kết quả), mình nhớ lúc mình bị nang cơ năng (trứng to 33x37mm) mình cũng bị đau đầu ti nhiều lắm, tháng này mình đi canh trứng và chích thuốc kích thích trứng nên trứng cũng to, và bị đau nhưng cách đây 2ngày thì hết, hôm nay vẫn chưa QKĐ nhưng thấy dấu hiệu sắp đến rồi.
    • 272 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Có ai ở đó không cho em hỏi với, em cũng bị như các mẹ nè, em cũng đau ngực sau khi rụng trứng, ngày trước em có bầu lần trước cũng đau ngực nhưng (đã bị lưu và phải bỏ) em cũng không để ý là có đau hay không, lần này em cũng bị sưng và đau sau khi rụng trứng, liệu có bầu không các mẹ, em còn bị đau bụng dưới nữa cơ, có ai giống em không?Liệu có khó có thai không các mẹ?trả lời dùm em với.
    • 218 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congagay84 Xem bài viết
    Có ai ở đó không cho em hỏi với, em cũng bị như các mẹ nè, em cũng đau ngực sau khi rụng trứng, ngày trước em có bầu lần trước cũng đau ngực nhưng (đã bị lưu và phải bỏ) em cũng không để ý là có đau hay không, lần này em cũng bị sưng và đau sau khi rụng trứng, liệu có bầu không các mẹ, em còn bị đau bụng dưới nữa cơ, có ai giống em không?Liệu có khó có thai không các mẹ?trả lời dùm em với.
    Tháng này mình cũng vậy, hôm nay là ngày thứ 7 sau RT. Ngực mình đau và căng lắm (đau bầu ngực chứ hok phải đầu ti). Các tháng trước thì mình chỉ bị đau ngày hôm trước khi QKD thôi. Còn 7 ngày nữa mới đến ngày QKD của tháng này mà mình đã đau rùi. Mình cũng đang hi vọng là đậu, nhưng chỉ bít hi vọng thôi. Chờ 7 ngày nữa nều chưa QKD thì test vậy. Chúc bạn may mắn nhá