• 0 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

73 Người đang theo dõi

• 975 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Thưa các mẹ , nôn nóng được ôm con lắm rồi nhưng cũng đành đợi đến 2012 vậy. Thấy các mẹ săn tuổi Mèo nhiệt tình quá mà làm em thèm . Em dự định năm nay sẽ đi chích ngừa hết các loại vacxin như Viem gan B , Rubella , Sởi quai bị và HPV , cúm . Các mẹ thấy có hợp lý không ạ . Nếu mà sinh năm Thìn thì tháng mấy là đẹp vậy các mẹ. :Thinking:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ồ bạn này lo xa quá nhỉ!
    • 687 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Mình cũng đang ý định sinh năm 2012, nhưng cũng chưa chuẩn bị gì hét và cũng chỉ tính sinh vào năm thìn thui ko chọn tháng hihi...Chắc khoảng cuối năm mới tính và chuẩn bị các vấn đề trước khi mang thai

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 975 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Tại em thấy có mấy mẹ cứ rối tung chuyện chích ngừa nên em mới lo trước . Lúc đó khỏi phải suy nghĩ hihi . Cũng nhanh lắm các chị ah
    • 10,258 Bài viết

• 5,880 Được cảm ơn

Ôi mình cũng định tập 2năm Thìn nà, trc đã tiêm Rubella sởi quai bị nhưng chưa tiêm thủy đậu, phải tiêm mới đc vì tập 1 súyt nữa bị mổ moi vì nổi mẩn tùm lum tưởng thủy đậu chứ

Cúm thì tháng 12 năm nay tiêm là vừa, giữa năm Mão là có thể tèn tén ten nhỉ, chả biết mong hay ko nữa hic, phải sinh 1 bé mệnh thủy nữa mới đc hihi

Tuổi Thìn (tính tháng âm nhé)
    - Sinh tháng 5 tháng 11 phòng hoả hoạn.
    - Sinh tháng 1 tháng 7 phạm té ngã.
    - Sinh tháng 5 tháng 11 phòng thú vật cắn.
    - Sinh tháng 7, tháng 9, tháng 11 phòng chết đường
    http://www.webtretho.com/forum/f385/.../#post31900295

Các bài ko lấy số, lấy trùng số sẽ tự động bỏ qua
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 150 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Hihi mình cũng định sinh vào 2012 đây bạn Pantoto ui, cũng đang nghiên cứu các thứ nhưng đúng là mình hơi lo xa thật. Mình cũng đang nghiên cứu chích ngừa nhưng nghĩ từ cuối năm nay bắt đầu chích thì vừa, vì mình định sinh vào cuối 2012 kia.
    • 2,065 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi San Thái Xem bài viết
    Ôi mình cũng định tập 2năm Thìn nà, trc đã tiêm Rubella sởi quai bị nhưng chưa tiêm thủy đậu, phải tiêm mới đc vì tập 1 súyt nữa bị mổ moi vì nổi mẩn tùm lum tưởng thủy đậu chứ

Cúm thì tháng 12 năm nay tiêm là vừa, giữa năm Mão là có thể tèn tén ten nhỉ, chả biết mong hay ko nữa hic, phải sinh 1 bé mệnh thủy nữa mới đc hihi

Tuổi Thìn (tính tháng âm nhé)
    - Sinh tháng 5 tháng 11 phòng hoả hoạn.
    - Sinh tháng 1 tháng 7 phạm té ngã.
    - Sinh tháng 5 tháng 11 phòng thú vật cắn.
    - Sinh tháng 7, tháng 9, tháng 11 phòng chết đường
    Như vậy thì nên sinh tháng 2,3,4, 6, 8 hả chị?
    • 10,258 Bài viết

• 5,880 Được cảm ơn

Các mẹ nên tiêm phòng cả thủy đậu nhé (tgian tiêm từ tháng 8-12), hồi mình cbi sinh Múp bị lên mấy nốt như thủy đậu tưởng phải mổ gấp ý

Có bầu từ tháng 7-8 năm 2011 là đẹp nhất, sinh bé tháng 2-3-4 năm sau, tháng 7,8 dương là tháng ít bị cúm và thời tiết dễ chịu hơn cả, có nghén ngẩm vẫn có thể chịu được
    http://www.webtretho.com/forum/f385/.../#post31900295

Các bài ko lấy số, lấy trùng số sẽ tự động bỏ qua
    • 91 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

cho e tham gia voi
    • 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Gia nhập đội quân bắt rồng, thèm quá rùi...
    • 201 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

nhà mình cũng đang dự định bắt chú rồng con , nhưng xã nhà mình cũng tuổi rồng và mình thì tuổi tý có hợp không các mẹ .
    Mẹ nào có kinh nghiệm đẻ GIAI thì cho chị em chút kinh nghiệm nhé :Smiling:
    • 975 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Thân Tý Thìn tam hợp đấy mẹ nó ah. Xã em tuổi Thân sinh năm Thìn quá đẹp , hix khổ nỗi em lại tuổi Dần đành chia tay các mẹ e qua nhập đội quân săn Mèo .
    • 975 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Peupeu Xem bài viết
    Hihi mình cũng định sinh vào 2012 đây bạn Pantoto ui, cũng đang nghiên cứu các thứ nhưng đúng là mình hơi lo xa thật. Mình cũng đang nghiên cứu chích ngừa nhưng nghĩ từ cuối năm nay bắt đầu chích thì vừa, vì mình định sinh vào cuối 2012 kia.
    . Bạn ơi mình nghĩ chích Viêm Gan , thủy đâu ... thì mình nên chích trước rùi Đầu năm sau chích Rubella là vừa , chứ đừng để luống cuống lại lỡ mất kế hoạch . he he
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng dự kiến tập 2 năm Thìn.
    Mình tuổi Dậu, chồng Tỵ, tập 1 là Đinh Hợi, định làm tập 2 năm Mão nhưng lại sợ tứ hành xung
    Tý Ngọ Mão Dậu
    Chồng và tập 1 đã là Dần Thân Tỵ Hợi rồi. Tuy nhiên tập 1 thì không tính.

Nhưng tập 2 thì cũng nên cẩn thận, thấy Mão không được định chọn qua Thìn

À hôm trước thấy trên tuanvietnam.net có bác nói là đẻ con út nên xem tuổi.
    Có mẹ nào biết cho nào xem tuổi hoặc biết cách xem tuổi tập 2 thì chia sẻ nhé
    Thanks
    • 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Đã khởi động cbi (Thì đang rỗi rãi làm gì trước được thì làm), hôm nay đi tiêm rubella (150k mũi tổng hợp ở Nguyễn Khánh Toàn), xét nghiệm vg B thì âm tính (tuần sau đi tiêm), khám tổng thể phụ khoa thì ok, thử máu thì ko vd gì. Bs cho uống thuốc Prenatal vitamins, thôi thì uống thuốc bổ ko bổ nọ thì bổ kia, cả 2 vc cùng uống vây. Trước khi tiến hành 3 tháng đến khám tổng thể nữa.
    • 306 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Mình cũng dự định làm tập 2 năm 2012, chuẩn bị từ bây giờ không biết có sớm quá không. Mọi người cho mình hỏi sinh vào tháng nào thì tốt nhỉ?
    • 270 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

ui các mẹ chuẩn bị sơm thía, phải đến giữa sang năm mới thả mà. Em cũng định tập 2 năm Nhâm Thì đây.
    • 457 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

nghe nói đẻ con trai Nhâm Thìn tốt lắm đấy các mẹ ah
    • 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng mong một bé Trai năm rồng (cùng tuổi với Bố), vì bé đầu là gái rồi. Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé !!:LoveStruc:
    • 901 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

EM cũng lo quá, cả 2 vợ chồng đều Giáp Tý nên phải đợi đến giữa năm sau mới dám thả, dưng mà vẫn lo quá, lỡ máy móc trục trặc thì toi ... huhu ...

Tối nào cũng nằm xoa cái bụng nhìu mỡ của mình mà tưởng tượng !!! hihi