• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Chuẩn bị mang thai uống sữa đậu nành hàng ngày có tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.69K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 237 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Chào cả nhà.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Em đang canh Rồng con. Mà có người khuyên nên uống Vitamin E và Ferrovit, kết hợp với uống sữa đậu nành hàng ngày. Nhưng lại có người bảo không nên uống sữa đậu nành, em phân vân quá.onttella:
    Mà em cũng không biết uống Vitamin E và Ferrovit như thế nào?
    Uống Vitamin E khoảng 1 tháng rồi dừng hay cứ uống đến khi mang bầu?
    Còn Ferrovit uống bao lâu thì dừng lại? Hay ngày nào cũng uống.
    Sự nghiệp có bầu muôn năm. Mong các mẹ giúp đỡ em với. :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,287 Bài viết

• 2,590 Được cảm ơn

Uống sữa đậu nành giúp cho niêm mạc dày sẽ dễ có bé hơn,nhưng mà uống đến ngày nghi ngờ RT thì ngừng,sau đó lại uống tiếp.
    Còn vitaminE thì uống tầm 9h sáng,uống đến khi thai đc 3 tháng thì ngừng.
    CÒn Ferrovit thì uống cho đến khi sinh bé.
    Chúc mẹ nó mọi điều tốt đẹp!

Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha!
    Con cầu trời phật phù hộ mọi điều tốt đẹp sẽ đến với mẹ con con! :561::LoveStruc:
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Mẹ ơi uống sữa đậu lanh rất tốt luôn, mình uống liên tục khi muốn có bé và sau 1 tháng là bé về với mình và bây h mình vẫn uống đây này. Nhưng các mẹ nói chỉ được uống đến tháng thứ 3 thôi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình là thành viên mới, mong đc các mẹ chia sẻ kinh nghiệm với. Mình đang mòn mỏi trông đứa con đầu lòng mà chưa có, nay mình định mua FertilAid về uống, ko biết cả 2 vợ chồng cùng uống FertilAid luôn thì liệu có sao ko ạ, mình tính mua 1 hộp FertilAid for woman và 1 hộp for men. Mong các mẹ chỉ dẫn, mình cảm ơn nhìu lắm...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi copcon18; 24/04/2011 vào lúc 02:45 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ cũng đang muốn hỏi giống bạn. Mong các bác sớm có lời khuyên
    Thank
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bạn ơi, không nên uống đậu nành hay ăn thức ăn từ đậu nành trong thời gian chờ mang thai đâu! vì đậu nành có chất gì đó k tốt gây khó khăn cho sự phát triển của phôi đó! Bạn đọc tài liệu này thử nha: http://www.*******/ba-bau/dau-nanh-c...c85a63961.html
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người, hôm nay là ngày đầu tiên em tham gia webtretho, chúc mọi người nhiều sức khỏe, làm việc vui vẻ, may mắn nha.
    Em lấy chồng hơn 2 tháng rồi, đang rất mong có baby. Gần đây mỗi ngày đi làm, em ít ăn sáng, chỉ uống sữa đậu nành (có lúc sữa mè đen, đậu xanh, bắp, đậu phộng, đậu đỏ), vậy có ảnh hưởng đến trứng hoặc tinh trùng không?
    Tháng trước em có kinh ngày 18/02/2013, tính thời gian rụng trứng là từ ngày 28/02 đến ngày 06/03, ngày cao điểm 04/03, ngày nào vc em cũng qh đều đặn cả. 2-3 hôm nay em thấy bụng mình cứ tức tức, hơi căng, sáng nay trước khi đi làm, khoảng 6h30 em thử quicstick thì chỉ có 1 vạch thôi, ngày nào em nên thử que lại thì chính xác hơn? Mong mấy chị tư vấn giúp em sớm có baby nhé. Thanks mấy chị nhiều nhiều.
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình nghĩ là ko nên uống sữa đậu nành, vì trong đó có chất tiêu diệt tinh trùng
    cuộc sống vô thường.