CHUẨN BỊ MANG THAI

Chuẩn bị mang thai uống sữa bầu nào tốt nhất?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.9K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đang online không chỉ giùm em với. em có dự định mang thai thì uống sữa bầu nào tốt hả các mẹ nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,279 Bài viết

• 4,694 Được cảm ơn

Gái ơi em thấy các mẹ bảo hợp cái gì thì uống cái đấy thôi, miễn là ko thấy khó uống, ko bị Tào Thào rượt. Chị mua hộp nhỏ thử trước rồi mua to sau. Mấy loại phổ biến như Enfamama, Similac Mum, XO em thấy được recommend nhiều nhất đấy ạ. Em đang uống Enfa, ko thấy khó tí nào nhưng ngày em cũng chỉ uống được 2 cốc thôi.
    • 511 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Theo mình thì khi nào mang thai thì hãy uống vì sữa bầu khó uống lắm. Uống bây giờ chẳng bổ béo gì, vừa tốn tiền vừa tăng cân vừa sợ sữa nếu sau này mẹ nó có bầu. Tốt nhất cứ ăn uống đầy đủ, chích ngừa, giữ gìn sức khỏe là đc. Khi nào có bầu tha hồ mà bồi bổ 9 tháng :cool:
    • 1,732 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

dự định mang thai lo uống bổ sung sắt và acid folic, khi có bầu hãy tính chuyện bổ sung sữ!
    sữa nào hợp với mình là tốt!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em à! Chị đang mang thai tháng thứ 4 chị đã thử mấy loại sữa rồi như similac, Dumex, Anmum... mỗi loại 1 hộp mà chị thấy hợp mỗi Anmum. Em thử uống xem có hợp không? Thấy cũng dể uống, tăng cân cũng tốt.
    • 231 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em chồng mình không uống sữa bà bầu, toàn uống sữa tươi, ăn uống điều độ, sinh em bé nặng 4kg!
    • 2,639 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honkon Xem bài viết
    Em chồng mình không uống sữa bà bầu, toàn uống sữa tươi, ăn uống điều độ, sinh em bé nặng 4kg!
    Mình cũng không uống sữa bầu khi mang thai, chỉ uống sữa tươi và ăn uống điều độ đầy đủ chất thôi. Có chăng là bổ sung thêm vitamin trong lúc mang thai. Sữa bầu thực ra chỉ là sữa bột và có trộn lẫn bổ sung thêm vitamin vào trong đó thôi nhưng giá thì lại đắt gấp 3, 4 lần mà lại khó uống cực kỳ. Ở nước ngoài không hề có sữa bầu, phụ nữ nước ngoài họ mang thai cũng chỉ uống sữa tươi thôi. Vậy nên các bạn không nên nghĩ cứ chăm chăm vào uống sữa bầu thì mới sinh con khỏe mạnh và đủ chất, như vậy chỉ làm "béo" mẹ mà thôi!
    NB 3,2kg 50cm === 12m 11kg 79cm === 18m 15,2kg 88cm === 24m 18kg 95cm === 27m 19kg 97cm

NB 3,2kg 50cm==>1m: 4,5kg==>2m: 5,7kg 60cm==>3m: 6,7kg 64cm==>4m: 7,5kg 67cm==>5m: 8kg 68cm==>6m: 8,5kg 71cm==>7m 8,8kg ==> 8m 9,3kg ==> 9m 10,3kg ==>10m 10,8kg

5,5m 2 răng ==> 12m 12 răng ==> 22m 20 răng
    • 1,632 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Mình cũng đang canh em bé nhưng nghĩ không cần phải uống sữa trong giai đoạn này. Chỉ cần ăn uống đủ chất và uống viên tổng hợp procare.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)