CHUẨN BỊ MANG THAI

Chuẩn bị mang thai sau khi bị thai lưu (Phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 88K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 378 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, nhà mình xây nhà mới thôi nào
    Chúc tất cả các mẹ ở nhà này chuẩn bị sức khỏe và dinh dưỡng thật tốt để đón con yêu về với chúng ta nhé :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss:

Phần 1: Chuẩn bị mang thai sau khi bị thai lưu lần đầu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Em chỉ muốn tâm sự 1 chút thôi..

Mình 91, lấy chồng đc gần 2 năm rồi. Chưa có cháu nào cả :( Sau cưới 2 tháng, mình có bầu nhưng...

• Trò chơi ngày xưa : Ăn ô quan

Hồi còn nhỏ mình rất hay chơi trò này.Đây là trò chơi rất được các bạn ngày xưa yêu thích.Các bạn...

• Chuẩn bị mang thai sau khi bị thai lưu 2 lần

Chào cả nhà, em mạo muội mở topic này với hi vọng mọi người có kinh nghiệm thì chia sẻ với em. Em đã bị thai lưu 2 lần vào hồi tháng 3 và tháng 7 vừa rồi (đều không có phôi và tim thai). Em buồn quá, tại sao số em khổ đường con cái vậy. Giờ em không biết phải chuẩn bị như thế nào cho lần có...

• Chuẩn bị mang thai sau khi bị thai lưu lần đầu

Chào cả nhà!!! Em mạn phép mở đề tài này, rất mong nhận được những lời khuyên bổ ích từ các mẹ trong diễn đàn đã có kinh nghiệm. Em bị thai lưu lần đầu cách đây 3 tháng. Hiện tại em muốn có thai trở lại, nhưng em chưa biết mình có nên uống thêm loại thuốc gì nữa ko? Hiện tại, OX em chỉ uống thuốc...

• Để yêu chất lượng thì đừng nên ăn những gì trước đó?

Có rất nhiều món ăn giúp chúng ta "sung" trước khi lâm trận nhưng ít ai quan tâm đến các món ăn làm...

• 1,459 Bài viết

• 3,657 Được cảm ơn

Hôm nay vào đây thấy lòng buồn và mông lung quá. Nhớ con phát khóc mất thôi.

ôm các mẹ thật chặt! Cầu mong các con sớm quay trở về với chúng ta. Cầu mong cho con chúng ta được lớn lên khỏe mạnh bình an!
    • 4,886 Bài viết

• 4,395 Được cảm ơn

hậu quả của việc hút thai lưu của mình giờ lại bị tử cung lộ tuyến...hành trình tìm lại con càng vất vả hơn...
    Có mẹ nào đã từng bị như mình chưa ? cho mình xin ít kinh nghiệm với ?
    U're my Sunshine
    • 378 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3T&V Xem bài viết

ôm các mẹ thật chặt! Cầu mong các con sớm quay trở về với chúng ta. Cầu mong cho con chúng ta được lớn lên khỏe mạnh bình an!
    đừng bùn, mẹ nó hãy lạc quan và kiên cường lên nào, rồi con yêu sẽ quay lại với chúng ta mà, chắc chắn thế, cố gắng lên nhé :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 378 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bali Xem bài viết
    hậu quả của việc hút thai lưu của mình giờ lại bị tử cung lộ tuyến...hành trình tìm lại con càng vất vả hơn...
    Có mẹ nào đã từng bị như mình chưa ? cho mình xin ít kinh nghiệm với ?
    chị ơi chị đừng lo quá lại ảnh hưởng :Rose::Rose::Rose:
    có rất nhìu mẹ bị VLTCTC, thường là khi có QHTD là dễ bị lắm chị ah, chị vào mục sức khỏe bệnh người lớn í, có hẳn 1 topic về bệnh này đó
    em cũng bị và vừa đi áp lạnh về này, đang trong thời gian kiêng cữ mà thấy các mẹ 2v ào ào nên cũng sốt ruột lắm nè:Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,459 Bài viết

• 3,657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiti1509 Xem bài viết
    đừng bùn, mẹ nó hãy lạc quan và kiên cường lên nào, rồi con yêu sẽ quay lại với chúng ta mà, chắc chắn thế, cố gắng lên nhé :Kiss::Kiss::Kiss:
    Mình vừa trốn vô WC khóc. Cảm thấy tủi thân ghê.

Mình tin là con yêu sẽ sớm trở về với mình. Thế mà mình vẫn buồn. Thôi, cả nhà cùng cố lên nhé, tâm lý là rất quan trọng. Hihi, nói thì hay, làm thì dở. Mình phải sửa tật này mới được.

Chúc các mẹ ngày quốc khánh vui vẻ! Nhớ chiến đấu ác liệt vì sau kì nghỉ tớ thấy nhiều mẹ có tin vui lắm! :Rose::Rose::Rose:
    • 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào cả nhà,mẹ heocoi cũng từng trải qua tâm trạng thất bại lần đầu nên rất hiểu tâm trạng của các mẹ…nhưng các mẹ xem giờ mẹ heocoi cũng đã có một nhóc tỳ đáng yêu,quan trọng là niềm tin các mẹ ah – và thoải mái tư tưởng thì con yêu sẽ sớm về với các mẹ thôi.Cố lên nhé! :Rose:

Chao mung den voi gia dinh nha Tom http://vn.myblog.yahoo.com/doquyen178

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,459 Bài viết

• 3,657 Được cảm ơn

Trộm vía, bé nhà Heo còi trông láu cá quá thôi. Cho tớ cắn yêu một cái vào má nào.

Hihi, vẫn biết là tinh thần quan trọng thế mà có lúc tớ cứ cuống cả lên thôi. Tại tớ cũng "nhừ" rồi. Thế mà vẫn phải cam kết với chồng là qua 3 chu kì thả mới được tính chuyện làm gì thì làm đó.

Cầu mong là chồng tớ đúng. :Smiling:
    • 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ heocoi cũng kiêng 3 tháng đó trong lúc chờ đợi mẹ heocoi uống thuốc bắc nè,kiểm tra sức khoẻ sinh sản và uống thêm vitaminE trước khi có bầu nữa.Mẹ heocoi cũng thất bại 3 tháng vì tâm trạng hồi hộp mong ngóng quá đó đến tháng thứ 4 ko nghĩ ngợi nhiều đến mục tiêu phải có e tháng đó thì niềm vui đã đến thế nên yếu tố tâm lí cực kỳ quan trọng đó ah,mẹ 3T&V hãy chuẩn bị sức khoẻ tốt để đón bé yêu nhé,chúc mẹ 3T &V sớm gặp bé yêu!

Chao mung den voi gia dinh nha Tom http://vn.myblog.yahoo.com/doquyen178

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,459 Bài viết

• 3,657 Được cảm ơn

Bali ơi, nếu viêm lộ tuyến thì chịu khó kiêng xxx và chữa dứt điểm nhé. Nếu của bạn bị nhỏ thì sẽ nhanh lành thôi.

Tớ thấy thuốc Albothyl đặt tốt lắm. Nhưng đặt thuốc này phải tuyệt đối kiêng quan hệ nhé. Vì vỏ thuốc của nó hơi khó tan.

Tớ nhớ có bạn ở diễn đàn nói là bạn ý bị lộ tuyến nhỏ hơn 2cm mà đặt khỏi đấy. Tất nhiên là tùy cơ địa mỗi người nữa. Nên ấy mà định đặt thì lựa lời hỏi bác sĩ xem sao nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ 81VTR ơi cho e hỏi TNTC là gì đấy ạ?
    Mẹ yêu Gấu nhất :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 378 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuaruamum Xem bài viết
    mẹ 81VTR ơi cho e hỏi TNTC là gì đấy ạ?
    TNTC là thai ngoài tử cung đó :Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heocoi08 Xem bài viết
    Mẹ heocoi cũng kiêng 3 tháng đó trong lúc chờ đợi mẹ heocoi uống thuốc bắc nè,kiểm tra sức khoẻ sinh sản và uống thêm vitaminE trước khi có bầu nữa.Mẹ heocoi cũng thất bại 3 tháng vì tâm trạng hồi hộp mong ngóng quá đó đến tháng thứ 4 ko nghĩ ngợi nhiều đến mục tiêu phải có e tháng đó thì niềm vui đã đến thế nên yếu tố tâm lí cực kỳ quan trọng đó ah,mẹ 3T&V hãy chuẩn bị sức khoẻ tốt để đón bé yêu nhé,chúc mẹ 3T &V sớm gặp bé yêu!
    Mẹ heocoi08 ơi, bạn uống bao nhiêu thang thuốc bắc thế, kiểm tra sức khỏe sinh sản thì bạn kiểm những gì? Mình mới uống 10thang thuốc bắc, đang uống thêm vitaminE, và B9. Mình cũng đang rất muốn cố gắng để ổn định tâm lý.
    • 657 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Mình cũng phải vừa hút thai lưu xong, k có phôi thai, bác sĩ bảo có bất thường về phân chia, không rõ là vì ADN hay do sao nữa. Chằng hiểu lý do gì nữa, mình chửa đứa đầu trộm vía khỏe thế mà lần này, Chẳng lẽ vì lớn tuổi hơn sao. Mình chỉ lo lần sau lại bị nữa.
    • 4,886 Bài viết

• 4,395 Được cảm ơn

cảm ơn Kity và 3T nha, tớ đặt thuốc được 4 ngày thì bị KN nên đang phải ngưng, tớ ko nhớ bs cho thuốc gì, viên màu trắng, thon nhỏ như viên đạn ý...hic, 2 vc vẫn thỉnh thoảng xxx nhưng có sử dung bcs có được ko bạn nhỉ ?
    U're my Sunshine
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi e bị lưu 2 lần rồi, jờ đang muốn có lại, các xét nghiệm khác đều ok hết còn cái nội tiết nữa (e đang nghi nguyên nhân từ cái này lắm) nhưng ko pít XN ở đâu (e vào BV Từ Dũ rồi mà ng ta ko Xn cái này). Có mẹ nào pít ở đâu XN nội tiết tố ko chỉ em với em làm luôn cho chắc cú, e ở sg ah. cám ơn các mẹ nhìu nhìu
    • 901 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đang sống trong những ngày chờ đợi, buồn bã và mệt mỏi. Thứ 2 vừa rồi mình đi siêu âm khi thai (theo tính chính xác ngày RT và thụ tinh) được 5 tuần 2 ngày nhưng theo tuổi thai là 7 tuần – thì bác sĩ bảo thai nhỏ, không thấy tim thai, mới chỉ khoảng 5 tuần thôi, bờ viền không đều nên nghi ngờ là thai hỏng. Mình đang đợi theo dõi thêm 1 tuần nữa để confirm chính xác và sẽ hút ra, nếu thực sự hỏng.
    Buồn quá các mẹ ạ. Đây là lần thứ 3 trong vòng 2 năm nay mình không giữ được bé. Chẳng biết phải bắt đầu từ đâu bây giờ nữa. Tinh thần mình lúc nào cũng căng thẳng (vì bị áp lực phải có bé trai từ gia đình nhà chồng) ngoài ra còn công việc cũng bận rộn, hay về nhà muộn nên nhà chồng cũng không hài lòng.
    Lên đây tâm sự hy vọng giải tỏa được một ít nào hay ít đó…

• 587 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fanhtom Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình đang sống trong những ngày chờ đợi, buồn bã và mệt mỏi. Thứ 2 vừa rồi mình đi siêu âm khi thai (theo tính chính xác ngày RT và thụ tinh) được 5 tuần 2 ngày nhưng theo tuổi thai là 7 tuần – thì bác sĩ bảo thai nhỏ, không thấy tim thai, mới chỉ khoảng 5 tuần thôi, bờ viền không đều nên nghi ngờ là thai hỏng. Mình đang đợi theo dõi thêm 1 tuần nữa để confirm chính xác và sẽ hút ra, nếu thực sự hỏng.
    Buồn quá các mẹ ạ. Đây là lần thứ 3 trong vòng 2 năm nay mình không giữ được bé. Chẳng biết phải bắt đầu từ đâu bây giờ nữa. Tinh thần mình lúc nào cũng căng thẳng (vì bị áp lực phải có bé trai từ gia đình nhà chồng) ngoài ra còn công việc cũng bận rộn, hay về nhà muộn nên nhà chồng cũng không hài lòng.
    Mình cũng đã từng phải ở trong tâm trạng giống bạn, đợi chờ tới ngày đi khám lại để xem còn khả năng cứu vớt con nữa ko, nhưng rồi mình vẫn phải cho con ra :Crying::Crying::Crying:
    Mình thấy thương bạn quá, ngoài nỗi đau vì mất con lại còn phải chịu áp lực vớ vẩn nữa, thời đại nào rồi mà nhà chồng bạn vẫn cổ hủ thế ko biết đc, con cái là lộc trời cho, bao nhiêu người chỉ mong đc 1 mụn con thôi chứ còn dám nghĩ tới gái hay trai nữa đâu, bạn càng căng thẳng càng khó trong việc nuôi dưỡng 1 thai nhi khỏe mạnh. Hi vọng nhà chồng bạn nhìn nhận vấn đề theo chiều hướng tích cực hơn để ko tạo thành áp lực với bạn.
    Rất mong mọi điều tốt đẹp sẽ tới với bạn :Angel:

Con trai 2,5 tuổi: 10kg - 83,5 cm - Lần đầu tiên cân nặng của con đã đạt tới 2 con số, hạnh phúc lăn tràn qua khóe mắt bố mẹ con yêu ah, mặc dù với bất cứ ai nhìn thấy con vẫn phải chẹp miệng kêu sao suy dinh dưỡng nặng thế. Bố mẹ vẫn luôn tự hào và ủng hộ con yêu, cố lên con nhé
    Con trai 2 tuổi: 8,5kg - 79cm, cả 1 chặng đường dài gập gềnh nhưng cả nhà mình cũng vượt qua phải không con?
    Con yêu hay ăn chóng lớn nhé, bố mẹ yêu con nhất trên đời!
    • 587 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3T&V Xem bài viết

Cùng nắm tay nhau thật chặt, cùng nhau khóc to lên nào mẹ nó ơi :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::C rying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cry ing::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cryin g::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying: :Crying:
    Giờ thì, lại cùng nhau nắm chặt tay, cùng nhau vững tin vào tương lai phía trước, ko bao giờ chịu đầu hàng, ko bao giờ chịu khuất phục :Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:: Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::A ngel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::An gel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Ang el::Angel::Angel:

Lạy trời, ngày mai trời lại sáng, ông trời đừng phụ lòng chúng con nữa, ông trời nhé.

Con trai 2,5 tuổi: 10kg - 83,5 cm - Lần đầu tiên cân nặng của con đã đạt tới 2 con số, hạnh phúc lăn tràn qua khóe mắt bố mẹ con yêu ah, mặc dù với bất cứ ai nhìn thấy con vẫn phải chẹp miệng kêu sao suy dinh dưỡng nặng thế. Bố mẹ vẫn luôn tự hào và ủng hộ con yêu, cố lên con nhé
    Con trai 2 tuổi: 8,5kg - 79cm, cả 1 chặng đường dài gập gềnh nhưng cả nhà mình cũng vượt qua phải không con?
    Con yêu hay ăn chóng lớn nhé, bố mẹ yêu con nhất trên đời!
    • 65 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fanhtom Xem bài viết
    Thôi mẹ nó đừng buồn nữa, lạc quan, vui vẻ chờ 1 tuần nữa xem sao. Bạn cùng phòng với mình cũng như mẹ nó, nhưng sau 1 thời gian uống thuốc nội tiết thì thai vẫn phát triển bình thường, giờ đẻ mẹ tròn con vuông rồi.
    Còn về việc sinh trai hay gái, theo mình mẹ nó cứ trao đổi thẳng thắn với má chồng và chồng cho tâm lý thoải mái. Sinh được con trai còn phải do cả các xã nữa, chứ có riêng mình đâu. Vui vẻ lên nhá:Rose::Rose::Rose:.