• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Chuẩn bị mang thai sau khi bị thai lưu 2 lần

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35.2K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 958 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em mạo muội mở topic này với hi vọng mọi người có kinh nghiệm thì chia sẻ với em.
    Em đã bị thai lưu 2 lần vào hồi tháng 3 và tháng 7 vừa rồi (đều không có phôi và tim thai).
    Em buồn quá, tại sao số em khổ đường con cái vậy.
    Giờ em không biết phải chuẩn bị như thế nào cho lần có bầu tiếp theo.
    Em chưa biết nên đi khám bác sĩ nào sẽ tốt để còn theo ngay từ đầu, có chị nào đã từng trải qua như em hãy cho em lời khuyên nên khám bác sĩ nào chuyên trị về những người có tiền sử giống như em.
    Em cũng muốn tìm ra nguyên nhân tại sao em mang thai 2 lần đều bị như thế
    Để chuẩn bị tốt cho lần mang thai tiếp theo, em cần phải làm những gì như xét nghiệm, uống thuốc,....
    Mong nhận được sự sẻ chia từ các chị trong diễn đàn.
    Hu Hu....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chuẩn bị mang thai sau khi bị thai lưu (Phần 2)

Cả nhà ơi, nhà mình xây nhà mới thôi nào Chúc tất cả các mẹ ở nhà này chuẩn bị sức khỏe và dinh dưỡng thật tốt để đón con yêu về với chúng ta nhé :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: Phần 1: http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=88838

• Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài?????

"Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài nhất. Nghiên cứu của các nhà khoa học Pháp cho...

• Chuẩn bị mang thai sau khi bị thai lưu lần đầu

Chào cả nhà!!! Em mạn phép mở đề tài này, rất mong nhận được những lời khuyên bổ ích từ các mẹ trong diễn đàn đã có kinh nghiệm. Em bị thai lưu lần đầu cách đây 3 tháng. Hiện tại em muốn có thai trở lại, nhưng em chưa biết mình có nên uống thêm loại thuốc gì nữa ko? Hiện tại, OX em chỉ uống thuốc...

• Đi chân trần sẽ giúp bé khoẻ mạnh hơn

http://s9.postimg.org/qk44zx34v/10_16_2014_4_13_41_PM.jpg Ngay từ tháng thứ 9, bố mẹ sẽ thấy...

• Xem là ghiền có baby luôn nà

Gia đình là tất cả. Muốn có gia đình :) 1. Ba mẹ luôn che chở, bảo vệ con ...

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon_08 Xem bài viết
    Chào cả nhà, em mạo muội mở topic này với hi vọng mọi người có kinh nghiệm thì chia sẻ với em.
    Em đã bị thai lưu 2 lần vào hồi tháng 3 và tháng 7 vừa rồi (đều không có phôi và tim thai).
    Em chưa biết nên đi khám bác sĩ nào sẽ tốt để còn theo ngay từ đầu, có chị nào đã từng trải qua như em hãy cho em lời khuyên nên khám bác sĩ nào chuyên trị về những người có tiền sử giống như em.
    Để chuẩn bị tốt cho lần mang thai tiếp theo, em cần phải làm những gì như xét nghiệm, uống thuốc,....
    Hu Hu....
    Để tìm ra nguyên nhân, e làm XN máu và XN NST nhé.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hu Hu....
    Chia buồn cùng chị,bạn nên đi Bs tư làm ở Bviện từ dũ để Bs theo dõi và tư vấn kỹ hơn.
    • 672 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Hu Hu....
    Chào chị!
    Chia buồn cùng chị. Cách đây 2 tháng em cũng bị thai lưu như chị (có phôi nhưng không có tim thai).Giờ thì đang nghỉ ngơi dưỡng sức, nghe chị nói em cũng thấy lo lo cho mình. Chị đang ở đâu? Nếu ở TPHCM thì chị đi BS Toàn (gần nhà hàng Sinh Đôi - Lý Thái Tổ). Đến đó BS hướng dẫn cho chị đi xét nghiệm đủ thứ hết. Cố lên chị nha!
    • 958 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Em ở Hà nội. Hiện tại, cung chưa theo bs nào, thời gian này em cung mệt mỏi. Rất muốn các chị nào đã từng bị như em thì chia sẻ với em những kinh nghiệm. Chứ giờ em cũng chưa quyết định là theo bs nào.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng bi thai lưu 2 lần (tháng 8 và tháng 12 năm ngoái). Mình khám ở 56 Hai Bà Trưng (bs Quyet, khám chiều thứ 4). Bác sỹ cho mình XN máu va nhiễm sắc đồ của cả hai vợ chồng, may quá không sao...Bác sỹ nói là do nội tiết kém thôi. Mình mới bắt đầu thả lại, và mong em bé quá thôi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 958 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Vậy àh chị,
    thế thì may quá. Em thì chưa đi xét nghiệm lại, chỉ vì chồng em ko muốn đi khám. Em cũng buồn lắm, đợt này xác định là do nội tiết kém thì bác sĩ điều trị cho chị thế nào? Trước khi muốn có bé lại, chị làm thế nào? chỉ giùm em với.Bây giờ chị đã có bầu lại chưa? Em thì vẫn phải kiêng, đợt này chắc phải để 1 năm rồi mới dám có bầu lại, vì em sợ lắm. Đợt trước có sớm quá cũng không giữ được, bùn vô cùng.
    Chúc chị mau chóng có bé lại nhé,
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Vậy àh chị,
    thế thì may quá. Em thì chưa đi xét nghiệm lại, chỉ vì chồng em ko muốn đi khám. Em cũng buồn lắm, đợt này xác định là do nội tiết kém thì bác sĩ điều trị cho chị thế nào? Trước khi muốn có bé lại, chị làm thế nào? chỉ giùm em với.Bây giờ chị đã có bầu lại chưa? Em thì vẫn phải kiêng, đợt này chắc phải để 1 năm rồi mới dám có bầu lại, vì em sợ lắm. Đợt trước có sớm quá cũng không giữ được, bùn vô cùng.
    Chúc chị mau chóng có bé lại nhé,
    Em thì xét nghiệm đầy đủ hết, mmáu có , di truyền có. nHưng Nội Tiết tố thì kg? Vì bs bảo khi có thai thì tăng cường thuốc dưỡng thai thôi, chứ cũng kg có thuốc chữa. Xn thì cũng chỉ biết. Vyậ thôi
    • 2,341 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Dùng thuốc dưỡng thai vài tháng trước khi có thai để bảo vệ trứng.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chưa tìm thấy chủ đề nào về vấn đề này, Mods cho em mở đề tài mới nhé. Hy vọng các chị sẽ chia sẻ nhiều kinh nghiệm với nhau để lần sau mang thai cho tốt.

Chị gái em, 30t, có thai lần đầu được 8 tuần vừa bị lưu thai. Phải đi lấy bé ra, buồn quá các mẹ ạ. Thông thường, sau khi thai lưu và phải đến bệnh viện để lấy bé ra, các mẹ sẽ chăm sóc sức khỏe như thế nào? Bao lâu em có thể đi làm lại? Khi nào thì có thể quan hệ vợ chồng lại? Có phải kiêng cữ gì không ạ? Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với.

Cám ơn các mẹ.
    • 1,864 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Bạn qua bên phần chuẩn bị mang thai ấy, bên này các mẹ bàn luận về vấn đề này nhiều lắm! Mình gởi link cho bạn nè! Chúc bạn luôn vui nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/forum...sprune=30&f=90

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

e thì sau 8 tháng thôi là có e bé lại,h e bé 31 tuần rồi trộm vía nên khỏe mạnh.Sau lưu thai & lấy thai ra 2 tuần sau e wan hệ lại được rồi,ko kiêng gì cả,chủ yếu là tâm lí mình thoải mái là ok chị ạ.
    • 120 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ahoj Xem bài viết
    e thì sau 8 tháng thôi là có e bé lại,h e bé 31 tuần rồi trộm vía nên khỏe mạnh.Sau lưu thai & lấy thai ra 2 tuần sau e wan hệ lại được rồi,ko kiêng gì cả,chủ yếu là tâm lí mình thoải mái là ok chị ạ.
    Mẹ nó có lại thì có phải uống thuốc gì ko? Chúc mừng mẹ nó nha, mong sao mình được như mẹ nó hi. Tặng hoa cho 2 mẹ con nè? à mà mẹ nó có zai hay gái vây? ( hơi tò mò):LoveStruc: :LoveStruc:
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phalexanh Xem bài viết
    Mẹ nó có lại thì có phải uống thuốc gì ko? Chúc mừng mẹ nó nha, mong sao mình được như mẹ nó hi. Tặng hoa cho 2 mẹ con nè? à mà mẹ nó có zai hay gái vây? ( hơi tò mò):LoveStruc: :LoveStruc:
    e ko uống thuốc gì cả đâu mẹ phalexanh,tâm lí thoải mái,thích ăn gì thì ăn,ko kiêng gì cả thậm chí e còn bị ngã mấy lần lo sốt cả vó may sao vẫn ok :cool:,mấy cái vấn đề mà thai nhi hay gặp bất trắc e chỉ đọc 1 số để tham khảo thôi chứ cũng ko đọc nhiều gây tâm lí bất an...
    E có babygirl chị ạ rooling: e thích con gái lắm lắm,hehehe
    E ko đọc diền đàn mấy nhưng như chị nói chắc chị vừa có sự cố ạ,thôi mọi chuyện rồi cũng sẽ tốt đẹp cả chị à,chúc chị may mắn :Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc :
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con dau tôi lần đầu có thai cách đay 8 tháng, thai được 7 tuần bị tử lưu trong bụng. Bác sĩ khoa sản BV bảo uống thuốc và nghỉ khoảng 4 tháng sau thì thả có bầu, cháu về thực hiện đúng như vậy. Lần mang thai thứ 2 cũng vào thời điểm 7 tuần cháu đi khám BS nói thai yếu, tôi vội đưa cháu vào BV phụ sản Quôc tế và khám thêm BS tư, về nhà được 2 tuần cháu ra máu đi khám và được BS thông báo thai bị tử lưu. Tôi và cháu muốn ngất xỉu. Tôi không hiểu tại sao lại như vậy nữa, trong quá trình mang thai hầu như cháu nằm bất động một chỗ nhưng vẫn không giữ được thai, tối nay tôi đưa cháu vào BV Từ Dũ để uống thuốc cho thai ra, như vậy liệu lần mang thai thứ 3 sẽ ra sao đây, nhà tôi thì rất neo người chỉ có 1 đứa con trai, tôi buồn quá mọi người ơi giúp tôi với.
    • 5,873 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luongthilan Xem bài viết
    Con dau tôi lần đầu có thai cách đay 8 tháng, thai được 7 tuần bị tử lưu trong bụng. Bác sĩ khoa sản BV bảo uống thuốc và nghỉ khoảng 4 tháng sau thì thả có bầu, cháu về thực hiện đúng như vậy. Lần mang thai thứ 2 cũng vào thời điểm 7 tuần cháu đi khám BS nói thai yếu, tôi vội đưa cháu vào BV phụ sản Quôc tế và khám thêm BS tư, về nhà được 2 tuần cháu ra máu đi khám và được BS thông báo thai bị tử lưu. Tôi và cháu muốn ngất xỉu. Tôi không hiểu tại sao lại như vậy nữa, trong quá trình mang thai hầu như cháu nằm bất động một chỗ nhưng vẫn không giữ được thai, tối nay tôi đưa cháu vào BV Từ Dũ để uống thuốc cho thai ra, như vậy liệu lần mang thai thứ 3 sẽ ra sao đây, nhà tôi thì rất neo người chỉ có 1 đứa con trai, tôi buồn quá mọi người ơi giúp tôi với.
    Tốt nhất cô nên hỏi BS cô à. Thai lưu liên tiếp như vậy là có vấn đề về di truyền hoặc ADN đấy. Khi lấy thai ra, các BS sẽ lấy mẫu đem xét nghiệm để tìm nguyên nhân rồi sẽ có hướng điều trị tiếp theo.

Việc nằm bất động chỉ hạn chế được việc sẩy thai, sẩy thai và thai lưu là hai chuyện hoàn toàn khác cô à.

Thành thật chia buồn cùng cô và gia đình. Gia đình hãy bình tĩnh và nghe theo hướng dẫn của BS nhé.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 374 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chào cô, sảy thai liên tiếp đúng là 1 phần do di truyền & AND, một phần khác là do nội tiết nữa. Do đó, lần này cô cho chị đi khám tổng quát & xét nghiệm nội tiết. Lần mang thai thứ 3 này nên đi bác sĩ sớm hơn và nên đặt thuốc hỗ trợ chống sảy thai.

Chúc cô và chị nhanh chóng vượt qua nỗi buồn và nhanh chónh có tin vui mới.
    • 155 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào cô, cháu thành thật chia buồn cùng gia đình cô. Cô ạ, ngoài hai vấn đề các chị đã nêu, thì có một nguyên nhân nữa cũng dẫn đến thai lưu là do tinh trùng của người chồng k khỏe, mặc dù vẫn thụ thai. Cô nên cho cả 2 vợ chồng con cô đi kiểm tra, xét nghiệm tổng thể cô ạ. Rồi cô nhờ BS tư vấn, theo dõi trong quá trình con dâu cô mang thai lần 3.Chúc cô nhanh chóng có cháu bồng nhé...
    • 120 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ahoj Xem bài viết
    e ko uống thuốc gì cả đâu mẹ phalexanh,tâm lí thoải mái,thích ăn gì thì ăn,ko kiêng gì cả thậm chí e còn bị ngã mấy lần lo sốt cả vó may sao vẫn ok :cool:,mấy cái vấn đề mà thai nhi hay gặp bất trắc e chỉ đọc 1 số để tham khảo thôi chứ cũng ko đọc nhiều gây tâm lí bất an...
    E có babygirl chị ạ rooling: e thích con gái lắm lắm,hehehe
    E ko đọc diền đàn mấy nhưng như chị nói chắc chị vừa có sự cố ạ,thôi mọi chuyện rồi cũng sẽ tốt đẹp cả chị à,chúc chị may mắn :Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc :
    Chúc mừng mẹ nó nhé! mình vừa bị thai lưu cách đây hơn 1 tháng và bây giờ vừa thấy có 2v, có hơi sớm phải ko? lo lắm, mình cón nhớ mẹ nó mới gần 20tuổi đúng ko? lần này có là lần thứ 3 đúng ko? mình cũng thế tương tự như mẹ nó chỉ khác 1 điêug lag lần này mình có hơi sớm hơn mẹ nó ( mẹ nó 8 tháng sau lưu thì có, còn mình hơn 1 tháng sau lưu hi hi, mong được như mẹ nó). Ruộng sâu trâu nái ko = con gái đầu lòng, chúc mừng mẹ nó 1 cái nữa :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

mình chỉ lấy kinh nghiệm của mình để trấn an bạn thôi, vì mình chả theo bác sỹ nào cả.mình đẻ mổ đứa đầu. trong 2 năm 2006, 2007, liên tục bị thai lưu (3 lần liền, đầu 2006, cuối 2006 và cuói 2007). mình đã từng rất hoang mang và mệt mỏi như bạn.trộm vía đến giữa năm nay lại có bầu và bây giờ cũng vẫn ổn. yên tâm đi bạn ạ.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8