CHUẨN BỊ MANG THAI

chuẩn bị mang thai nên uống thuốc gì?(đã từng bị thai lưu)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.04K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 956 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái.
    Em mạn phép mở đề tài này, vì em thấy hiện giờ có nhiều loại thuốc dành cho người chuẩn bị mang thai, đang mang thai và sau khi sinh quá.
    Em muốn được các mẹ tư vấn giúp cho.
    Em đã từng bị thai lưu, vì vậy hiện tại em rất muốn uống thuốc bổ sung acid folic và sắt. Nhưng hiện tại em không biết uống loại nào.
    Mẹ nào đã từng có kinh nghiệm và cũng trả qua trường hợp như em thì cho em biết, em nên uống loại thuốc nào mà có chứa các thành phần trên, và để tiện dùng cho khi mang thai.
    Em có xem thấy loại thuốc obimin. Nhưng em không rõ thế nào cả. Ai đã uống thuốc Obimin thì cho em lời khuyên với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    Chúc các mẹ vui, khỏe.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 471 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hi chị, em cũng bị thai lưu hồi tháng 4. Em cũng chẳng có kinh nghiệm gì đâu, nhưng vừa đi khám lại, bác sĩ cho em uống Canxi và Ferrovit, thuốc đấy bổ sung sắt, axit folic. Và dặn em khi nào chậm kinh phải vào viện khám luôn. Mỗi thế thôi chị ah !
    • 476 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon_08 Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái.
    Em mạn phép mở đề tài này, vì em thấy hiện giờ có nhiều loại thuốc dành cho người chuẩn bị mang thai, đang mang thai và sau khi sinh quá.
    Em muốn được các mẹ tư vấn giúp cho.
    Em đã từng bị thai lưu, vì vậy hiện tại em rất muốn uống thuốc bổ sung acid folic và sắt. Nhưng hiện tại em không biết uống loại nào.
    Mẹ nào đã từng có kinh nghiệm và cũng trả qua trường hợp như em thì cho em biết, em nên uống loại thuốc nào mà có chứa các thành phần trên, và để tiện dùng cho khi mang thai.
    Em có xem thấy loại thuốc obimin. Nhưng em không rõ thế nào cả. Ai đã uống thuốc Obimin thì cho em lời khuyên với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    Chúc các mẹ vui, khỏe.
    Mình thì được BS cho uống VitaminE & Tardyferon B9. uống trong vòng 3 tháng trước khi có baby... giờ vẫn đang uống.
    :557:

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn mình thì sau khi bị thai lưu BS cho uống Tardyferon B9 và Obimin. Từ đó đến nay đã được 2 tháng rồi mình đi khám lại để chuẩn bị có thai BS cho uống Procal - là thuốc dành cho bà mẹ trước khi mang thai, Vitamin E và dầu cá. Theo mình mẹ cuncon-08 nên đến gặp BS để tư vấn chính xác hơn.

Chúc mẹ thành công,